ใครอยู่อาสนวิหารพระหฤทัย เชียงใหม่ บ้างเอ่ย

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
pelouse

อังคาร พ.ค. 06, 2008 7:31 pm

ไม่ทราบว่าใครในที่นี้ มีใครอยู่เชียงใหม่แล้วไปร่วมมิสซาที่อาสนวิหารพระหฤทัย เชียงใหม่ บ้างครับ รายงานตัวหน่อย
ภาพประจำตัวสมาชิก
Kichinto
ติดต่อ:

อังคาร พ.ค. 06, 2008 7:39 pm

ผมครับ แต่วันเข้าโบสถ์ไม่แน่นอนเท่าไหร่ครับ ...ถามทำไมเหรอ...
Edwardius

พฤหัสฯ. พ.ค. 08, 2008 10:16 am

ปกติก่ออยู่พระหฤทัยเชียงใหม่เจ้า แต่ตอนนี้ลี้ภัยมาอยู่นอกชั่วคราว เดวก็ปิ๊กละเจ้า

มีหยังก็อู้กันได้เน้อ
Phulasso

ศุกร์ พ.ค. 09, 2008 9:18 pm

pelouse เขียน: ไม่ทราบว่าใครในที่นี้ มีใครอยู่เชียงใหม่แล้วไปร่วมมิสซาที่อาสนวิหารพระหฤทัย เชียงใหม่ บ้างครับ รายงานตัวหน่อย
ที่มีลุงผิวสีเข้มร้องเพลงนำในมิสซาใช่ป่ะ
ไปคราวที่แล้วลุงร้องเพลงได้ดีขึ้นเยอะนะ  :grin:
จอมนางกระบี่เดี่ยว

ศุกร์ พ.ค. 09, 2008 9:28 pm

Phulasso เขียน:
pelouse เขียน: ไม่ทราบว่าใครในที่นี้ มีใครอยู่เชียงใหม่แล้วไปร่วมมิสซาที่อาสนวิหารพระหฤทัย เชียงใหม่ บ้างครับ รายงานตัวหน่อย
ที่มีลุงผิวสีเข้มร้องเพลงนำในมิสซาใช่ป่ะ
ไปคราวที่แล้วลุงร้องเพลงได้ดีขึ้นเยอะนะ  :grin:
พี่คร๊า ทำไงจะได้เจอพี่ที่บ้านอีกบ้างคร๊า เทศกาลกล้วยไม้อยู่ป่ะคร๊า เผื่อลางานได้ จะได้วางแผนไปเยี่ยม
Phulasso

ศุกร์ พ.ค. 09, 2008 9:31 pm

จอมนางกระบี่เดี่ยว เขียน:
พี่คร๊า ทำไงจะได้เจอพี่ที่บ้านอีกบ้างคร๊า เทศกาลกล้วยไม้อยู่ป่ะคร๊า เผื่อลางานได้ จะได้วางแผนไปเยี่ยม
รู้ทุกเรื่อง เว้นแต่เรื่องในหน้าที่
อยู่ได้ทุกที่เว้นแต่ที่ทำงาน

ตอนนี้อยู่ กทม. จ้า
อาทิตย์หน้าว่ากันใหม่  :grin:
จอมนางกระบี่เดี่ยว

ศุกร์ พ.ค. 09, 2008 9:54 pm

จอมนางกระบี่เดี่ยว เขียน:
Phulasso เขียน: ที่มีลุงผิวสีเข้มร้องเพลงนำในมิสซาใช่ป่ะ
รู้ทุกเรื่อง เว้นแต่เรื่องในหน้าที่
อยู่ได้ทุกที่เว้นแต่ที่ทำงาน

ตอนนี้อยู่ กทม. จ้า
อาทิตย์หน้าว่ากันใหม่  :grin:
อ๋ะจ๊ากก เพิ่งเช็กอีกที งานประกวดกล้วยไม้มันผ่านมาแล้วนี่ จำผิดคิดว่าเดือนธันวา เหอะๆๆ หน้าแตกเยย ทุกวันหยุดพี่อยู่กทม แต่ข้าน้อยต้องไปอยู่ตจว. สงกรานต์ไปช๊อปกล้วยไม้จากออฟิศพี่มาเยอะแยะ ไม่รู้ป๊ะป๋าจะเลี้ยงรอดหรือเปล่า
Zaliaus

เสาร์ พ.ค. 10, 2008 7:29 am

โอ้ว...

เห็นกระทู้นี้แล้วรับเข้ามาเลยครับ

ผมก็อยู่นะ แต่ตอนนี้ก็ลี้ภัยเหมือนกันครับ ปิดเทอม เดี๋ยวก็กลับไป ชม แล้ว 555+
gudjung99

อังคาร พ.ค. 13, 2008 11:38 pm

เพิ่งเคยเข้าเวบนี้ครั้งแรก อยู่เชียงใหม่เหมือนกันค่ะ

คือว่ามีเรื่องอยากจะรบกวนถามด้วยค่ะ

ตอนเด็กไปโบสถ์พระหฤทัยทุกอาทิตย์เลยแต่ว่าตอนโตไม่ได้แวะเข้าเลยอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าต้องรับศีลหรือต้องทำอะไรอย่างไงตอนเข้าโบสถ์บ้างคะไม่รู้เรื่องพิธีกรรมอะไรเลย ลืมไปหมดแล้ว ตอนเด็กไม่ค่อยสนใจไปตามผู้ใหญ่อ่ะค่ะ แต่ว่าตอนนี้อยากไปใหม่อีกครั้ง  รบกวนด้วยนะคะ
Elizabeth

พุธ พ.ค. 14, 2008 3:02 am

มารายงานตั๋ว แหมคนเน้อเจ้า ปี้น้องท่านใดที่อยู่อาสนวิหารพระหฤทัย เจียงใหม่รีบๆเข้ามารายงานตั๋วเน้อเจ้า ส่วนของคุณgudjung99 นั้นตอนเด็กได้รับศีลล้างบาปหรือยังเจ้า ถ้าได้รับแล้วก็มาเข้าวัดได้เลยมีปี้น้องในวัดให้คำแนะนำเยอะ ส่วนถ้ายังไม่ได้รับศีลล้างบาปก็เข้ามาติดต่อที่บ้านคุณพ่อก่อนเพื่อเรียนคำสอนก่อนเน่อเจ้า
Sic Nos Amantem :cheesy: :cheesy: :cheesy:
gudjung99

พุธ พ.ค. 14, 2008 8:22 pm

Elizabeth เขียน: มารายงานตั๋ว แหมคนเน้อเจ้า ปี้น้องท่านใดที่อยู่อาสนวิหารพระหฤทัย เจียงใหม่รีบๆเข้ามารายงานตั๋วเน้อเจ้า ส่วนของคุณgudjung99 นั้นตอนเด็กได้รับศีลล้างบาปหรือยังเจ้า ถ้าได้รับแล้วก็มาเข้าวัดได้เลยมีปี้น้องในวัดให้คำแนะนำเยอะ ส่วนถ้ายังไม่ได้รับศีลล้างบาปก็เข้ามาติดต่อที่บ้านคุณพ่อก่อนเพื่อเรียนคำสอนก่อนเน่อเจ้า
Sic Nos Amantem :cheesy: :cheesy: :cheesy:
ขอบคุณค่ะที่แนะนำ แต่ว่าตอนเด็กจำไม่ได้จริงๆว่ารับศีลอะไรไปบ้างหรือยัง ควรจะรับใหม่ไหมคะ แล้วควรไปหาคุณพ่อคนไหนคะ
Zaliaus

พุธ พ.ค. 14, 2008 9:19 pm

พรุ่งนี้ จะเสด็จไป เชียงใหม่แล้วครับ

แล้วเจอการมิสซา แลง เน้อครับ
pelouse

พุธ พ.ค. 14, 2008 10:18 pm

มิสซาเย็นเหรอ ไม่ค่อยได้ไปอะ ส่วนใหญ่ไปวันอาทิตย์ 55+
anakin

พฤหัสฯ. พ.ค. 15, 2008 9:44 am

กะลังมีแผนการว่าจะไปอยู่เชียงใหม่อะครับ
ตอนนี้เบื่อกรุงเทพฯ เหลือเกินแล้วครับผม
กำลังหางาน อยู่ครับผม
ใครมีงานไร ที่โน่นให้ทำก็บอกกันมั่งนะครับ ผม
tttt

พฤหัสฯ. พ.ค. 15, 2008 9:59 am

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ เป็น Guest มาแล้วตั้งกระทู้ไม่ได้ ขอถามในนี้เลยละกัน

ผมจะไปหัวหินเสาร์อาทิตย์นี้ อยากทราบตารางมิสซาวันอาทิตย์วัดนักบุญเทเรซา หัวหินน่ะครับ

ช่วยสงเคราะห์หน่อยนะครับ
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 15, 2008 10:16 am

tttt เขียน: ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ เป็น Guest มาแล้วตั้งกระทู้ไม่ได้ ขอถามในนี้เลยละกัน

ผมจะไปหัวหินเสาร์อาทิตย์นี้ อยากทราบตารางมิสซาวันอาทิตย์วัดนักบุญเทเรซา หัวหินน่ะครับ

ช่วยสงเคราะห์หน่อยนะครับ
วัดนักบุญเทเรซาหัวหิน
มิสซาเช้า 7.00 น.
มิสซาสาย 9.00 น.
ลองติดต่อนะครับ

วัดนักบุญเทเรซา  240 ถ.เพชรเกษม ต.หัวหิน อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77110  0-3251-1329
Elizabeth

เสาร์ พ.ค. 17, 2008 12:53 am

gudjung99 เขียน:
Elizabeth เขียน: มารายงานตั๋ว แหมคนเน้อเจ้า ปี้น้องท่านใดที่อยู่อาสนวิหารพระหฤทัย เจียงใหม่รีบๆเข้ามารายงานตั๋วเน้อเจ้า ส่วนของคุณgudjung99 นั้นตอนเด็กได้รับศีลล้างบาปหรือยังเจ้า ถ้าได้รับแล้วก็มาเข้าวัดได้เลยมีปี้น้องในวัดให้คำแนะนำเยอะ ส่วนถ้ายังไม่ได้รับศีลล้างบาปก็เข้ามาติดต่อที่บ้านคุณพ่อก่อนเพื่อเรียนคำสอนก่อนเน่อเจ้า
ขอบคุณค่ะที่แนะนำ แต่ว่าตอนเด็กจำไม่ได้จริงๆว่ารับศีลอะไรไปบ้างหรือยัง ควรจะรับใหม่ไหมคะ แล้วควรไปหาคุณพ่อคนไหนคะ
ถึงคุณ gudjung99 ลองถามคุณพ่อหรือคุณแม่ของคุณดูว่าได้เก็บใบรับศีลล้างบาปไว้หรือไม่ ถ้าไม่แน่ใจก็มาที่บ้านพักคุณพ่อในวัดพระหฤทัยเพื่อติดต่อเรียนคำสอนได้เลยจ้า ติดต่อคุณพ่อวุฒิเลิศ(คุณพ่อเจ้าวัด) หรือคุณพ่ออนุพงษ์ก็ได้ค่ะ คุณพ่อใจดีทุกคน
ตอบกลับโพส