ใส่รูปประจำตัวยังไงครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
BloodyCross

อาทิตย์ มิ.ย. 22, 2008 9:12 am

<<<<<ตรงเนี้ยใส่รูปยังไงครับ
†PricELiFE†

อาทิตย์ มิ.ย. 22, 2008 7:11 pm

ก่อนอื่นเลยครับบบ ~ ต้องหารูปที่ตัวเองชอบ ตัดให้มีขนาดพอเหมาะสำหรับจะเป็นรูปแทนตัว หาที่อัพโหลดนะ

พออัพโหลดเสร็จมันจะมีโค้ดขึ้นมามากมาย - -" ซึ่งเราใช้แค่นิดเดียวเท่านั้น

ในโค้ดยืดยาวนั้นมันจะมีคำว่า scr="ลิ้งค์ที่ต้องใช้" ให้คุณ coppy แค่ ลิ้งค์ที่ต้องใช้มาครับ แล้วเข้า

Profile >>>>>> Forum Profile Information

เลือก I have my own pic แล้ว Paste ลิ้งค์ที่ต้องใช้ลงในช่องนั้น

แค่นี้ก็เสร็จแล้วครับ ^^ มีปัญหาถามผมอีกก็ได้กั๊บ หรือไม่ก้อ

ส่งโค้ดทั้งหมดที่ได้มาทางข้อความส่วนตัวผมก็ได้เดี๋ยวผมแยกให้  : emo027 :

หวังว่าช่วยคุณได้บ้างครับ พระเจ้าอวยพร ^^
Dis volentibus

อาทิตย์ มิ.ย. 22, 2008 7:37 pm

หรือฝากรูปจากคอมตัวเองในเวป www.photobucket.com
เเล้วก็อบ URL มาใส่
ตอบกลับโพส