ทำไมผู้หญิงชอบคนเลวครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Big_TC29

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 11:08 am

แบบว่าสงสัยมานานแล้วครับ เห็นชอบแต่คนเลวกัน คนดีๆมีไม่เอา ใครรู้ช่วยมาตอบทีนะครับ ขอคุณครับ
ignatius
.
.

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 11:15 am

ไม่รู้นะ...ถ้าเค้าจะชอบ"คนเลว"
หรือเค้าอาจจะยังไม่รู้ว่า คนนั้นนิสัยไม่ดีก็ได้

แต่พี่ว่า ถ้าคนดี เค้าควรจะเลือกคนดีๆนะ
ไม่งั้น...วันหนึ่งมันจะคุยกันไม่รู้เรื่อง
เหมือนคนที่มีพระในใจ
ก็จะเป็น"ธรรมชาติ"ที่เราจะมองคนที่มีพระในใจเหมือนเรา
จะได้จูงมือกันเดินง่ายหน่อย
ไม่ใช่ไปไหนที ต้องทะเลาะกันก่อน แล้วค่อยไปแบบทุลักทุเล... :grin:
Dis volentibus

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 11:25 am

อีกนัยหนึ่งก็คือ ผู้หญิงชอบคนๆหนึ่ง ซึ่ง ตัวเรา ตัดสินว่าเขาเป็นคนเลว หรือเปล่า???

ป.ล. ดังนั้น อย่าไปใส่ใจเลย... เพราะความจริง ผู้หญิงชอบคนดีมีเยอะกว่าที่คิด
แก้ไขล่าสุดโดย Dis volentibus เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 11:30 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
francisco xavier

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 11:28 am

อืม เรื่องใครจะชอบใครรักใคร  มันคงห้ามกันไม่ได้หรอกครับ
และที่ว่า "คนเลว" เนี่ย  เค้าก็คงมีส่วนดีอยู่บ้างแหละครับ
อยู่ที่ว่า เราจะเลือกมองเค้าตรงส่วนไหน
:+: seraphim :+:
~@

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 11:43 am

ทำไมถึงชอบคนเลว????

::005:: เพราะมุมที่คนอื่นเห็นว่าเขาเลว เราดันตาบอดเห็นว่าไม่เลวอ่ะจ๊ะ แต่ว่าคนเรามันไม่น่าเลวทั้งหมดนะ มันต้องมีมุมดีดีที่ประทับใจกันบ้างหล่ะ ::004:: ต๊ายย....ประสบการณ์จริงหรือเปล่าเนี่ย ::005::
Batholomew
~@

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 12:00 pm

:+: seraphim :+: เขียน: ทำไมถึงชอบคนเลว????

::005:: เพราะมุมที่คนอื่นเห็นว่าเขาเลว เราดันตาบอดเห็นว่าไม่เลวอ่ะจ๊ะ แต่ว่าคนเรามันไม่น่าเลวทั้งหมดนะ มันต้องมีมุมดีดีที่ประทับใจกันบ้างหล่ะ ::004:: ต๊ายย....ประสบการณ์จริงหรือเปล่าเนี่ย ::005::
ชงเอง เล่นเอง ตบเอง ... ::010::
yingnoi

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 12:11 pm

คือว่า จิงๆเราไม่รู้ว่าเค้าเลวค่ะ แต่เหมือนกับว่าพอรู้ตัวทีไร ก็คบมาแต่แบบนั้น เราต้องหักห้ามใจตั้งแต่ตอนแรก ให้เพื่อนเตือนก็ได้ค่ะ เวลาเราเริ่มปิ๊งใคร ให้หยุดทันที เพราะสเป๊คเรา มันเป็นแบบนั้นค่ะ เราว่ามันยากนะคะ แต่ต้องพยายาม

:cry:รู้สึกว่าตอบไม่ตรงคำถามอ่ะ
blue_sky

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 1:24 pm

ละครน้ำเน่า

สตรี : "เพราะ เทอมันดีเกินไปสำหรับช้าน!"  ::018::
บุรุษ : (รู้งี้กุน่าทำตัวเลวตั้งแต่แรก)  : emo033 :

ลงอิหรอบนี้เรย ชิมิฮ่ะคุณพี่!  : xemo029 :
warlock

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 5:59 pm

Big_TC29 เกรียนเทวะ เขียน: แบบว่าสงสัยมานานแล้วครับ เห็นชอบแต่คนเลวกัน คนดีๆมีไม่เอา ใครรู้ช่วยมาตอบทีนะครับ ขอคุณครับ
                  ไม่หรอก  เพราะเคยมีแฟน เค้าบอกว่า ชอบที่เราเลวเสมอต้นเสมอปลาย   แต่สุดท้ายเค้ากลับบอกว่า  "เธอเลวเกินไป  เรารับไม่ได้" คำพูดอะไรที่จะเอามาเป็นเหตุผล(ข้ออ้าง)ตอนที่คนจะแยกจาก มันมีสารพัด  และอีกอย่างนะเจ้าบิ๊ก แกจะหมกมุ่นอะไรกะเรื่องรักๆใคร่ๆมากมายนักหนา ทำการทำงาน ทำตัวให้พร้อมที่จะแบกรับภาระในการสร้างครอบครัวดีๆ ถึงเวลาที่เหมาะสม พระจัดให้ ก็ตรงประเด็นไปเลยตบแต่งซะให้ดีงามตั้งหน้าตั้งตาผลิตลูกหลาน เลี้ยงดูให้เติบโต เป็นคนดีของสังคม  อย่ามามัวเสียเวลาคิดเรื่องนี้เลย ของแบบนี้ไม่ต้องซ้อม รอให้พร้อม แล้วตรงประเด็น จัดไปอย่าให้เสีย....โอยเหนื่อยยย     ::011:: ::011:: ::011::    ทำอะไรทำให้สุดๆน่ะ  ในชีวิตทำมากี่ครั้ง ถ้ายัง ก็เริ่มซะ อย่าครึ่งๆกลางๆ ไม่แมน ขอบอก  ::011:: ::011:: ::011::

อ่อ  ป.ล.  อันนี้ขำๆ (สำหรับ  พี่บิ๊ก คนเดียวนะครับ  คนอื่นอ่านเจอ อย่าเพิ่งมารุมด่าผมนะ ) อย่าเพิ่งซีเรียสกันล่ะ      ผู้หญิงน่ะ    รักคนดี  ชอบคนเลว แต่งงานกับ คนรวย  เว่ยยย เฮ่ยยย  ::011:: ::011:: ::011::
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 6:08 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
อันตน
~@

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 6:06 pm

ฉันดีเกินปาย มะชอบชะมะ ::020::
Batholomew
~@

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 8:05 pm

อันตน เขียน: ฉันดีเกินปาย มะชอบชะมะ ::020::
โอ๋ ใจเย็น ๆ นะพี่ ::010::
yingnoi

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 8:36 pm

: emo038 : ชอบคนดี
ดานุ้งพุงระเบิด

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 8:55 pm

อ่านเจอในไทยรัฐ เขาวิจัยมาว่า ผู้หญิงชอบชายโฉด แต่ลงหลักกับรักแท้มากกว่า เขาว่างั้น

คงเหมือนกับว่า ทำไมผู้ชายชอบมองผู้หญิงแต่งตัวเปรี้ยวๆ แต่ไม่ได้ต้องการมาเป็นแฟน
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

เสาร์ มิ.ย. 28, 2008 12:03 am

Fallen for ' BAD' ทำไมผู้หญิงชอบผู้ชายเลวๆ

คำถามนี้มันผุดโผล่ขึ้นมาจากห้วงความน้อยเนื้อต่ำใจของผมบ่อยครั้ง ยามเห็นสาวสวย เดินควงกับหนุ่มหน้าโจร หรือผู้ชายท่าทางกวนซ่งทีน

ผู้เชี่ยวชาญทางจิตให้เหตุผลค่อนข้างเข้าท่า ว่า แบดบอยเป็นสิ่งต้องห้ามเหมือนสมัยเด็กที่แม่ห้ามไม่ให้กินขนมหวานเยอะ แต่พอแม่เผลอ เราต้องแอบกินปั๊บ และได้รู้ว่ามัน
Akira

เสาร์ มิ.ย. 28, 2008 1:51 am

ไปเจอคนเขียนเรื่องนี้มาเลยเอามาให้อ่านกัน

ผู้หญิง ชอบ คน เลว จริงหรือ by มิ้วๆ แมวพันปี(มาร่วมแชร์ประสบการณ์กัน)

กระทู้นี้เปิดมาก็ เหมือนประชดประชันเหล่าคนดีครับ

แต่ ผมอยากนำเสนอ ขอบอกว่า ตอนแรกจะตั้งใจทำกระทู้อ่านง่ายๆ แต่เห็นคนตอบกันบ่อยมาก เลยอยากให้เป็นฐานรวบรวมข้อมูลครับ

เกรินกันก่อน ถ้าคุณเป็นหนุ่ม หน้ามนต์ คนไม่มีแฟน
เหมือนเจ้ามิ้วๆ ก็ต้องแอบน้อยใจเวลา มีคนที่ดู
เพลย์บอยมากๆ แต่ หน้าตางั้นๆ ควงสาวสวยแอ๊บแบ๊ว

แล้วบ่นในใจ ทำไม บ่เป็น กรู

เราอยากถามก่อนว่า คุณหนุ่มๆ เลือกสาวที่จะเป็นแฟน
หรือ ภรรยาในอนาคตเช่นไร?

คำตอบคือ สวยครับ... สวยมาก่อนเลย เรื่องอื่นๆ เรามาพบกันภายหลัง คือ พูดง่ายๆ อย่าโกหกตัวเองครับ

เรามองหน้าตาภายนอกเป็นอันดับแรกสุดเสมอ...
(ผลสำรวจจากมหาวิทยาลัยชื่อดังของอเมริกา)

คนที่ประสบการณ์มากขึ้นอาจจะเลือกนิสัยใจคอ ครับ

ทีนี้ แล้วผู้หญิงล่ะ เลือกจากความหล่อเหรอ? ไม่ครับ

เธอเลือกจาก
"ความเป็นชาย"
"ฐานะและความสามารถ"
"ความเป็นผู้นำ"

จะเห็นว่า ความเป็นชาย กับ ฐานะ มาก่อนเลย
คนนิสัยไม่ดี ที่ท่านๆ เรียก Badboy Playboy
มีสิ่งนี้กันเยอะครับ

* * * * * * * * * * * * * * ** * * * * * * * *
"สรุป วันนี้ "หนุ่มเลว หญิงไม่ได้ชอบ แต่ชอบเพราะ
รวย และมีความเป็นชายสูง""
* * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * *

ครับ... ถ้าคุณบอกว่า คุณการงานก็ดี ทำไมยังไม่มีใครสน

กลับไปมองดูครับ คุณเอง เหมาะสำหรับการเป็น ชายในฝันของสาวๆ หรือเปล่า? (ความเป็นชายอ่ะ? มีพอมะ)

ผมเองก็โสดและแอบน้อยใจเสมอครับ
แต่ ผมมีเหตุผล... ผมเลือกจีบสาวสวยก่อน คนที่ผม
มอง มักดีกว่าผมในทุกๆ ด้าน... และไม่ได้กระทำในสิ่ง
สำคัญ หลายอย่าง

แต่คุณเองล่ะ? พยายามเปลี่ยนตัวเองไหม?
ความเป็นชายและฐานะคือ กุญแจสำคัญครับ

เคยดูโฆษณา โพกัส ที่ตัวเอกเป็นแชมป์ว่าว เพราะคิดว่า
ถ้าสนใจในอะไรซักอย่าง สาวจะหวัง(นางเอกโฆษณาน่ารักนิ)

แต่เอาจริงๆ เราต้อง "เข้าหา" ด้วยครับ...

เป็นชาย มากๆ เป็นนักกีฬา เป็นนักธุรกิจที่ประสบความสำเร็จ... เป็นที่รู้จักในวงสังคมและไม่ปิดกั้นตัวเอง

เท่านั้นเอง....

คำพุทธท่านว่า "มารย่อมมีฤทธิ์" คนเลว มักทำทุกอย่างเพื่อให้ได้สิ่งที่ต้องการครับ

แต่คุณก็ทำได้? เพราะงั้นสรุปแล้วนะ

"คนเลว ไม่ได้เป็นที่หมายปองของสาวๆ... แต่คนที่เป็นชายสูง และฐานะดี ต่างหากที่เป็นที่หมายปองของสาวๆ"

จากคุณ : มิ๊วๆ แมวพันปี

ความคิดเห็นเพิ่มเติมเหล่านี้อาจทำให้เข้าใจมากขึ้น

ความคิดเห็นที่ 1 

เห็นด้วยอย่างยิ่งงงงงงงงง

ชอบผู้ชายที่มีความเป็นชายค่ะ ดูแล้วรู้สึกว่าสามารถปกป้องเราได้ สามารถพึ่งพาได้
แหม ให้นิยามความเป็นชายคงมีหลากหลายเนอะ

ตามข้อสรุปของพี่มิ๊วเลยคะ ความเป็นชาย+ความมั่นคง
ส่วนที่เหลือสำคัญก็เป็นความรักและความเข้าใจซึ่งกันและกัน

จากคุณ : zepsil_27

ความคิดเห็นที่ 18 

ปัญหาประจำวันห้องสยาม >_ นี่คือที่มาของคำว่า "ผู้หญิงนั้นชอบคนเลว"

และอีกข้อคือส่วนใหญ่แบดบอยจะมีนิสัยแบบว่า เอาใจเก่ง คุยเก่ง เข้าหาเก่ง(และจะตามมาด้วย เจ้าชู้ กินเหล้า ชอบเที่ยว สูบบุหรี่) ส่วนไนซ์กายจะมีลักษณะคล้ายๆกันเช่น คุยไม่เก่ง ขี้เกรงใจ (และแน่นอน ไม่เที่ยว ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่) ซึ่งสาวๆเวลาเลือกสนใจผู้ชายจะดูลักษณะตามนี้ แต่มุมมองไนซ์กายผู้ผิดหวังจะเห็นว่าเฮ้ย มันมีอะไรดีวะ เพราะเห็นลักษณะในวงเล็บด้วยบางคนจึงเข้าใจผิดไปได้ว่า แบดบอยคือ เจ้าชู้ กินเหล้า เมายา -*-

จากคุณ : คนชอบฟัง

ความคิดเห็นที่ 21 

ป่าว ไม่ชอบคนเลว แต่ว่าที่มิ้วเขียนมามันตรงใจจังตรงความเป็นผู้นำ

คนที่เป็นผู้นำนี่ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วปะว่า น่าจะเป็นคนที่ถูกเห็นถูกมองจากคนภายนอกได้มากที่สุด ดังนั้นหนึ่งหละ โอกาสที่สาวจะเหล่ก็ต้องมีมากกว่า พอเหล่เสร็จ ก็ดูว่านำเก่งป่าว ถ้านำเก่งสาวก็ปลื้มเลยทีนี้ ปลื้มแล้วก็ปิ๊ง ปิ๊งแล้วก็ปั่มปั๊ม

แต่..นำเก่งคืออะไร สำหรับพี่ พี่ว่าการนำเก่งคือ นำแล้วมีคนตาม

อ่าว แล้วคนอื่นเค้าก็มีสมองเป็นของตัวเอง "ทำไมข้าต้องตามเอ็งฟะ" (ยกเว้นคนที่เป็นลูกน้องก็คงต้องทำตามหน้าที่แบบเซ็งๆ)

ก็เพราะว่าผู้นำที่ดี จะต้องมีเหตุผลที่ดีในการชักจูง มีทักษะการพูดชัดจูงที่ดี (ปากเก่งนั่นเอง) อาจเป็นคนฮาๆ (ต้องฮาจิงๆนะ ไม่ได้ฮาแป้ก แต่ถ้าผู้นำหน้าตาดีแล้วทำฮาแป้กก็จะน่าเอ็นดู แป้กได้เรื่อยๆ ไม่ว่ากัน) หัวต้องไว ตอบข้อสงสัยผู้ตามได้อย่างฉะฉานมีเหตุผล แต่ต้องพยายามอย่าตอบกลับให้เค้าหน้าแหก เด๋วหญิงที่เหล่อยู่อาจจะไม่ปิ๊งเพราะอีตานี่มันปากร้ายจัง มีอีกเยอะ แต่ต้องไปซักผ้าก่อนเด๋วแดดออกแล้ว ตากผ้าไม่โดนแดด ใส่แล้วจะคัน

เราตอบผิดประเด็นรึป่าว ... ยังไงก็อย่าถือสา

ไปซักผ้าหอมหอมดีฝ่า ลั้นลา

จากคุณ : freedomfreedom

ความคิดเห็นที่ 29 

พวก Badboy จะมีภาวะความเป็นชาย + ผู้นำ ได้มากกว่าพวกไนซ์กาย  สาวๆโดยเฉพาะผู้หญิงสวยมักชอบผู้ชายกลุ่มแรกเสมอ  เพราะผู้ชายกลุ่มแรกมักกระตุ้นอารมณ์ของสาวๆได้ดีกว่าพวกกลุ่มหลังที่มีแต่ความจืดชืดเสมอจ๊ะ

ถ้าให้เจ๋งจริงต้องมีทั้ง 2 อย่างอยู่ในคนๆเดียวกัน  คือ Badboy + Niceguy สุดยอดของชายเหนือชายเหมือนดอนฮวนเลยครับ

จากคุณ : ปีศาจValkyrie

ความคิดเห็นที่ 39 

ถูกกกกค่ะ

เราชอบผู้ชายที่

1 หน้าตาผ่านสเปก และ

2 ผู้ชายที่เป็นแมนมากๆ เนื่องจากเราไม่ชอบพวกนิ่มๆ เหยาะแหยะ ดูแล้ว แหยแฝ่น ชอบผู้ชายที่ดูรู้ว่า เนี่ย ผู้ชายแท้ๆ ไม่มีแอ๊บแมน (เพราะงั้นเลยมักชอบพวกแบดบอย) เพราะแบดบอยมักจะแมนมากๆ

3 สุดท้ายคือนิสัยพอรับกันได้ ไม่ต้องประเสริฐแบบพระ เพราะพระมีไว้บูชาค่ะ

จากคุณ : aorp

ความคิดเห็นที่ 49 

ผมว่าส่วนหนึ่ง ผู้ชายที่มีลักษณะ กันเอง สนุกสนาน เฮฮา จะเป็นผู้ชายที่ ผู้หญิงส่วนใหญ่มองนะคับ

ไม่ได้บอกว่า ต้องเป็นเพลย์บอยเท่านั้น ผู้หญิงถึงจะรัก

แต่หากว่าคุณต้องทำตัวให้เป็นคนสนุกสนาน คงไม่มีใครชอบความเครียด เคร่งขรึมหรอกครับ จริงไหม?

แล้วตัวคุณเองก็จะสนุกเองด้วย

คนดีในความหมายของทุกๆคน แปลว่าไรคับ

ถ้าคนที่นิ่งๆ เงียบๆ ทำทุกอย่างถูกตามทางที่เขาวางไว้ให้ ชีวิตก็เหมือนไม่มีสีสันเลยใช่ปะคับ?

บางที่คนเรา ต้องเดินออกนอกเส้นทางบ้าง เล็กน้อย ซ้ายทีขวาที มันจะได้สนุกคับ

ไม่ได้แนะนำให้ทุกคน เป็นคนเจ้าชู้ เพราะผมเกลียดมาก ไม่ได้แนะนำให้ทุกคนเป็นคนเลวเพื่อให้สาวๆมาชอบ

แต่ผมแนะนำให้ คุณทำตัวให้เป็นที่น่าสนใจในแนวทางสนุกสนาน เฮฮา อบอุ่น

ลองมองในมุมกลับกัน ถ้าคุณมองหน้าคนๆ นึง แล้วคิดว่า เออ เห็นหน้าไอ่นี่ทีไรแล้วเครียดทุกที จิตตกทุกที คุณอยากมองไม๊?

จากคุณ : R.H.

ความคิดเห็นที่ 50 

นิยามคำว่าดีของคนเราไม่เหมือนกัน

ถ้าคิดว่า
ไม่กินเหล้าไม่สูบบุหรี่(แต่ติดเกมและการ์ตูน)
ไม่เที่ยวกลางคืน(หมกตัวอยู่แต่ในห้อง)
เงียบขรึม(ไม่รู้จะพูดเรื่องอะไร, ตกข่าวไม่ทันกระแส, รสนิยมแปลกประหลาดถ้าพูดออกไปใครก็รังเกียจ)
ใจบุญสุนทานโอบอ้อมอารี(เชื่อคนง่าย, ใช้เงินไม่เป็น)
ประหยัดมัธยัสถ์(ไอ้ขี้งกเอ้ย)
โอนอ่อนผ่อนตาม นิสัยเรื่อย ๆ สบาย ๆ (ขาดความเป็นผู้นำ, ไม่เด็ดขาด)

นี่แค่ยกตัวอย่างเล็ก ๆ น้อย ๆ เท่านั้น
ถึงตอนนี้ยังมีอะไรที่ทำให้คุณมั่นใจว่าคุณเป็น"คนดี"อีกมั้ย?

ในขณะที่รูปลักษณ์ภายนอกก็มีผลอย่างมาก
คนดีแต่อ้วนกลม ตัวเหม็น สิวเขรอะ ซกมก มีใครอยากเอาเป็นแฟนบ้างมั้ย?

ผู้หญิงไม่ได้ชอบคนเลว แต่เธอเลือกคนที่คิดว่าเค้า"ดี"สำหรับเธอในตอนนั้นก็เท่านั้น
ส่วนจะดีตลอดเสมอต้นเสมอปลายหรือไม่ นั่นแล้วแต่บุญกรรม

จากคุณ : Hayana

ความคิดเห็นที่ 58 

ผู้หญิงส่วนหนึ่งถ้าถามเสปคผู้ชายจะบอกว่าอยากได้ผู้ชายนิสัยดีๆ
แต่พอถึงเวลาเลือกคบมักคบกับผู้ชายเลวๆ และถ้าถึงเวลาเลือกแต่งงาน
มักแต่งกับผู้ชายรวยๆ

ถ้าเป็นแค่คำถามทุกคนก็อยากได้ผู้ชายนิสัยดีๆกันหมด คงไม่มีใครซาดิต
ชอบแบบเลวๆ แต่พอลองคบผู้ชายดีๆมักจะน่าเบือ คบไปคบมาไม่รู้ว่าเรามี
แฟนหรือมีพ่ออีกคนหว่า ชีวิตไร้สีสรร ไม่มีเวลาให้ ไม่เอาใจ จู้จี้ขี้บ่น เจอ
เข้าไปแบบนี้วัยรุ่นเซ็ง ผู้ชายแบบนี้มักจะห้ามหลายๆอย่าง อย่าเที่ยวกลาง
คืน อย่าแต่งตัวโป๊ อย่าโดดเรียน อย่าซื้อของแพง บลาๆๆๆ รู้ว่าห้ามเพราะ
หวังดีแต่บางทีมันก็มากเกินไป

ผู้ชายเลวจะวางตัวเหมือนเพื่อนไม่ใช่พ่อ รู้ว่าเขาเลวแต่เขาจะเข้าใจเราทุก
อย่าง เรื่องบางเรื่องผู้หญิงก็ไม่ต้องการเหตุผลขอแค่มีคนรับรู้และเข้าใจก็
พอแล้ว เขาอาจจะเจ้าชู้ แต่อยู่ด้วยแล้วมีความสุข ไม่อึดอัดเหมือนอยู่กับ
ผู้ชายดีแต่ทำตัวเหมือนพ่อ ผู้ชายเลวมักจะไม่สนอยู่แล้วว่าผู้หญิงจะดีจะชั่ว
เพราะตรูจะฟันอย่างเดียว เพราะฉะนั้นจะไม่ห้ามอะไรเลย อยากทำอะไรทำ
ได้เป็นตัวของตัวเอง ไม่มีกรอบมาขีดให้เดิน อยู่ด้วยแล้วชีวิตมีสีสรรไม่ซ้ำ
ซากน่าเบื่อ

สุดท้ายถ้าจะใช้ชีวิตร่วมกับใครสักคนฐานะก็ต้องมีส่วนบ้าง จะมาลำบากกัด
ก้อนกินเกลือก็ไม่ใช่ ไม่ต้องถึงกับรวยล้นฟ้าขอแค่มีบ้างก็พอ หน้าตาพอไป
วัดไปวาได้แค่นั้น เพราะหน้าตาดีๆแต่เดี๋ยวแต่งก็จะมานั่งทุกข์กับความเจ้า
ชู้อีกยิ่งถ้ามีลูกกันแล้วต้องมานั่งทะเลาะเรื่องนี้จะยิ่งเป็นปัญหา

สุดท้ายถ้าคิดจะแต่ง ผู้ชายดีๆคนแรกมักจะไม่ถูกเลือกเพราะไปทำร้ายจิตใจ
เขาไว้เยอะ จะกลับก็ใช่ที่ละอายใจตัวเอง ยิ่งถ้าผู้ชายคนนั้นยังรออยู่ยิ่งไม่
อยากกลับไปทำร้ายเขา เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆแล้วไปตายเอาดาบหน้า
ดีกว่า

บางส่วนจากประสบการณ์ตรงเป็นผู้ชายดีๆในชีวิตจริงนี่มันน่าเศร้านัก T T

จากคุณ : DEDETE

ความคิดเห็นที่ 69 

555 เพิ่งถูกทิ้งมาสดๆร้อนๆครับผม
เคยเป็นทั้งคนเลวมากๆและดีมากๆ
ผลสำรวจจากประสบการณ์ตรงพบว่า
ที่จขกทกล่าวมานั้น ค่อนข้างถูกต้องเลยครับ

ย้ำชัดๆว่าผู้หญิงชอบเก๋าแต่ขำ ดำแต่หล่อ(รวย) อะไรประมาณนั้น
ที่สำคัญต้องเทคแคร์เก่ง จะด้วยปากหวานหรือการกระทำก็แล้วแต่

ส่วนคนดีๆ เทวดามาจุตินั้น
ส่วนมากมักแถมมาด้วยความติ๋ม
ทำให้ดูแล้ว พวกชายโฉดๆฉกรรจ์ดูเถื่อนดี
มีอะไรที่น่าสนใจกว่าเยอะ

ผมคงเป็นแบ้ดบอยที่ใจดีเกินไปนิดนึง
ต้องถ่อยกว่านี้อิกสัก3ขีดกำลังพอเหมาะ

จากคุณ : goodnightcry

เอามาจากที่นี่ฮะ http://www.pantip.com/cafe/siam/topic/F ... 62183.html

ยาวไปไหมนี่ -_-''
ดานุ้งพุงระเบิด

เสาร์ มิ.ย. 28, 2008 8:29 am

ผมมองว่าสมัยนี้คนเราความยับยั้งชั่งใจไม่ค่อยสูงด้วย จะเห็นได้จากความสัมพันธ์ของคนที่จบเร็วมากในปัจจุบัน เหมือนกินขนมไม่นานก็หิว ผมเคยถามเพื่อนหลายคนว่า ไปเที่ยวผับเที่ยวบาร์ทำไมบ่อย มันก็บอกว่าจะไปหาแฟน ผมก็ถามว่าทำไมไม่ไปหาอยู่ตามตลาดก็มี เซเว่นก็มี เขาก็บอกว่า มันง่ายกว่า แล้วก็สถานที่แบบนั้นมันทำให้คนปดปล่อย กล้ามากกว่าปกติ

แต่ก็มิได้นำพา จริงๆ
love.na

เสาร์ มิ.ย. 28, 2008 2:53 pm

ดานุ้งพุงระเบิด เขียน: ผมมองว่าสมัยนี้คนเราความยับยั้งชั่งใจไม่ค่อยสูงด้วย จะเห็นได้จากความสัมพันธ์ของคนที่จบเร็วมากในปัจจุบัน เหมือนกินขนมไม่นานก็หิว ผมเคยถามเพื่อนหลายคนว่า ไปเที่ยวผับเที่ยวบาร์ทำไมบ่อย มันก็บอกว่าจะไปหาแฟน ผมก็ถามว่าทำไมไม่ไปหาอยู่ตามตลาดก็มี เซเว่นก็มี เขาก็บอกว่า มันง่ายกว่า แล้วก็สถานที่แบบนั้นมันทำให้คนปดปล่อย กล้ามากกว่าปกติ

แต่ก็มิได้นำพา จริงๆ

::010::
yingnoi

เสาร์ มิ.ย. 28, 2008 4:06 pm

: emo031 : หาแบบนั้นมันใช่แฟนเหรอคะ ไม่รู้นะคะ เราก็เคยชอบคนเลว แต่ไม่เคยได้แฟน(หรือได้อะไรก็แล้วแต่)จากที่เที่ยวเลยค่ะ
Ring A Bell

อาทิตย์ มิ.ย. 29, 2008 12:27 pm

ตามประสบการณ์ของพิมนะ
คนนิสัยไม่ค่อยจะดี(ไม่ถึงกับเลว)
จะหน้าตาดีและดูดีอยู่เสมอ
ผู้หญิงเลยสนใจ
หรือไม่คนๆนั้นก็อาจะมีส่วนดีแฝงอยู่ก็ได้นะ

ฉันว่าเราตัดสินใครได้หรอกว่าดีหรือไม่ดี
ทุกคนจะเลวไปหมดเลยก็คงไม่ได้
คนเราก็มีส่วนดีคนละอย่างกัน
ไม่แน่ว่า คนเลวในสายตาคุณ อาจจะเป็นคนดีก็ได้
Isolation

อาทิตย์ มิ.ย. 29, 2008 1:17 pm

ผมชอบคนน่ารักคับ ฮิ้วๆๆ  : emo038 :
Joseph

จันทร์ มิ.ย. 30, 2008 9:34 am

ตอนที่พี่มาเล่นใหม่ๆ พี่ลองไปตั้งกระทู้ให้สาวๆ โหวด ที่มุมความรักที่เว็บสยามโซน เพราะตัวเองก็อยากรู้เหมือนกันว่าสาวๆ สนใจหนุ่มแบบไหนผลปรากฏว่า

1. ความหล่อ (ประมาณสิบกว่าคน)
2. ความเท่ (ประมาณสิบกว่าคน)
3. คนมีเงิน (ประมาณสิบกว่าคน)
4. คนน้ำใจดี (มีแค่ 3 คน น่าตกใจมากไม่อยากเชื่อว่าเป็นไปได้)

เหอๆ เป็นไปได้ แต่ของพี่แบบตายตัวว่าคนหนึ่งเลือกได้ข้อเดียวนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 04, 2008 12:44 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Alphonse

อังคาร ก.ค. 01, 2008 2:12 am

เธอชอบคนเลว
หรือเราเอง...ที่ยังดีไม่พอ
nok_friendly
ติดต่อ:

อังคาร ก.ค. 01, 2008 2:19 pm

เอามาจากไหน  เราเป็นผู้หญิงคนนึง แต่ก็ชอบคนดี นะจ๊ะ 
Jeab Agape
~@

พุธ ก.ค. 02, 2008 8:11 am

เจี๊ยบคิดอย่างนี้ฮะพี่บิ๊ก

1.ชีจะได้เป็นคนดี เพราะสะมีเลวกว่า

2.ชีไม่ผิดหวังกับพฤติกรรมส่วนตัว เพราะเขาจริงใจเลวให้เห็นๆ

3.ชีฝึกการอยู่ในบึงไฟ เพราะได้แฟนเลว ก็เหมือนตกนรก

4.ชีซาดิสต์ มันสะใจดี

แค่นี้ก่อน ฮับ :grin:
Joseph

พุธ ก.ค. 02, 2008 3:17 pm

ทุกคนก็มีจุดประทับใจของแต่ละคน ต่างกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ ศุกร์ มี.ค. 20, 2009 11:33 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Nicha

พุธ ก.ค. 02, 2008 4:22 pm

เคยถามเพื่อนเหมือนกันค่ะ
เพื่อนบอก .. คนดีไม่เร้าใจ
เราก็ ..  :huh:  :huh:  :huh:
love.na

พุธ ก.ค. 02, 2008 4:54 pm

Nicha เขียน: เคยถามเพื่อนเหมือนกันค่ะ
เพื่อนบอก .. คนดีไม่เร้าใจ
เราก็ ..  :huh:  :huh:  :huh:
::010::
อันตน
~@

พุธ ก.ค. 02, 2008 5:14 pm

สาเหตุที่ผู้หญิงชอบคนเลวก็เพราะว่า

"อ้าว เมื่อกี้ ตอนกรูคบกับมัน มันก็ยังดีอยู่นี่หว่า ไหง มารดา ถึงได้เกิดมีอาการความเลวกำเริบฉับพลันขึ้นมาได้หว่า งงจัง"

เสร็จแล้วในเมื่อมันรักไปแล้ว หรือตกร่องปล่องชิ้นกันไปแล้ว จะให้เลิกดื้อๆเหรอ ยากหน่อย เข้าทำนองตัดบัวยังเหลือใย ตัดใจให้ขาดลำบากกว่า เอาวะ ทำใจสักพักแล้วกัน เดี๋ยวรอให้มันถวายพระผางหรือเปลาะจนเกลี้ยงทวารก่อน แล้วค่อยเลิก

เมื่อคนที่สามมองเห็น "อ้าว ทำไมผู้หญิงถึงได้ชอบคนเลวหว่า"

สรุป รักพระดีกว่าหมด
Matthew
Arch Guardian
Arch Guardian

พฤหัสฯ. ก.ค. 03, 2008 1:48 am

ข้อนี้ เคยคิดอยู่เหมือนกันว่า ทำไมผู้หญิงดีๆ ชอบผู้ชายเลวๆ

แต่...จะพูดยังไงดีอ่ะครับ

รู้ได้ไงวว่าเขาเลว...ผมจึงมีความคิดคัดค้าน มาตลอด

และพยายามทำตัว ตรงกันข้าม...

ผล สรุป ....ได้แฟน เหมือนเดิม...

แต่...มีข้อที่ตามมาคือ ... โดนพิสูจน์ความเป็นชายจากแฟน ประจำ

เมื่อคุยกันกับ เพื่อน ของแฟน (ตีซี้เพื่อนแฟนก่อนนะครับใครอยากลองวิธีนี้)

ได้ความมาว่า "เพราะแกทำตัวดี สุภาพ เกินไป ไม่มองผู้หญิงอื่นเลย ...(ขอสงวนชื่อแฟนนะครับ)เค้าเลยนึกว่า

แกเป็นเกย์ อ่ะดิ"

จึงถึง บางอ้อ ว่าที่ผู้หญิงชอบผู้ชายที่ดูเจ้าชู้นิดๆ หรือ เจ้าชู้ เพราะเค้ามั่นใจว่า ไอ้พวกนี้ไม่ใช่เกย์ มาหลอก

และ จริง อย่างที่ กระทู้ ที่ผ่านๆมาบอก ผู้ชายดีๆ จะดู จืด ไม่มีรสชาติ ขาดสีสัน

เพิ่มไปอีกจุดว่า มันอาจเป็น เกย์

ซวยไป !!!

หลักๆ อยากบอกว่า ใครที่เป็น Niceguy นั้น ก็ดีอยู่แล้วครับ ทำตัวแบบนั้นต่อไปเถอะ

แต่ เพิ่มสีสีนความเป็นชาย และความเท่ ความบ้า มาอีกนิดส์

เช่น

ทรงผม = อย่าให้มันเรียบแป้ นัก ไม่ได้เท่อะไรเลย ตาม เทรนด์ นิดส์ ก็ได้

การแต่งกาย = ร้อยวันพันปีแต่งอยู่ชุดเดียวแบบเดียวเซ็งตายชัก ตามสมัยหน่อยก็ดีนะ

การพูดจา1 = ถ้ายังอยากพูดเพราะเหมือนเดิมก็ได้มันก็ดี...แต่ให้มันคมๆ บาดๆ หรือแฝงความทะแล้นหน่อยก็ดีนะ

แต่ไม่ใช่การเหน็บแนม นะจ๊ะ หุหุ

การพูดจา2 = เห็นมาเยอะแระ น่ารักจัง ขอเบอร์ หน่อยได้มั้ยครับ คำพวกนี้คือจุดอ่อน หาคำอื่นเตอะนะ

ท่าทาง การนั่ง ยืน เดิน = มาจีบสาวไม่ได้ไปสมัครงาน ไม่ต้องเรียบร้อยนักก็ได้ ให้ปล่อย สบายๆ มั่งก็ดี

-------------------------------------------------------

จริงๆ มีผู้หญิงอีกกลุ่มนึงที่ชอบผู้ชายที่ดีมากๆ โชคดีที่ผู้หญิงเหล่านี้มีไม่มาก อ้าว!! ไม่ดีหรอ ผู้หญิงชอบผู้ชายดีๆ

ครับไม่่ดี เพราะผู้หญิงกลุ่มนี้บอกว่า "ผู้ชายดีๆ มีแต่ในวัด" จึงไปจีบบาทหลวง หรือ พระสงฆ์ องค์เจ้า กัน เฮ้อ...
AjCha

พฤหัสฯ. ก.ค. 03, 2008 11:42 am

Matthew เขียน:

จริงๆ มีผู้หญิงอีกกลุ่มนึงที่ชอบผู้ชายที่ดีมากๆ โชคดีที่ผู้หญิงเหล่านี้มีไม่มาก อ้าว!! ไม่ดีหรอ ผู้หญิงชอบผู้ชายดีๆ

ครับไม่่ดี เพราะผู้หญิงกลุ่มนี้บอกว่า "ผู้ชายดีๆ มีแต่ในวัด" จึงไปจีบบาทหลวง หรือ พระสงฆ์ องค์เจ้า กัน เฮ้อ...

เฮ้อ... ด้วยคนค่ะ

::013::
ตอบกลับโพส