กลับมาจากไปเข้าเงียบแล้ว เดี๋ยวจะเอาประสบการณ์มาแบ่งปันนะคับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
พิมานรัถยา

อาทิตย์ ส.ค. 24, 2008 2:31 pm

แทนเอง กลับมาแล้ว เมื่อวันศุกร์ ไปอยู่ที่นั่นสงบดี ใด้รับอะไรเข้ามามากมายเลย กำลังเรียบเรียงอยู่ ::006::คับ ว่าจะเขียนเล่ายังไงดี เพราะว่า จากที่
บันทึกในอาราม จะต้องเอามาเรียบเรียงใหม่ เน้นสาระสำคัญ  เพื่อเสนอให้คุณแม่อธิการคณะ และคุณพ่อจิตตาธิการ ทราบถึงวัตถุประสงค์
และสิ่งที่ใด้รับจากการเข้าเงียบครั้งนี้ และนำเสนอ ในการประชุมคณะประจำเดือนครั้งต่อไป ในวันที่7กันยายนนี้ด้วย
การบันทึกในครั้งนี้ มีสิ่งที่สมควรแบ่งปัน และแบ่งปันมิใด้ ด้วยถือเป็นกิจวัตรของภคินีลับคณะนี้ด้วย หากเอามาลงแล้ว รู้สึกเหมือนขาดอะไรไป
ขออภัยด้วย แต่อย่างไรก็ดี จะนำมาลง และแบ่งปันให้เร็วที่สุด เพื่อจะใด้เป็นของขวัญประสบการณ์แก่พี่น้องด้วย
อย่างไรก็ดี อดใจรอหน่อยนะคับ อ้อ ถ้าใครมีคำถามอะไร เกี่ยวกับการไปเข้าเงียบครั้งนี้ ถามมาก่อนใด้เลยคับ ผมยินดีตอบให้
ผมไปเข้าเงียบส่วนตัว ในฐานะสมาชิกของคณะฆราวาสคาเมลไลท์ชั้นสาม แห่งกรุงเทพ เมื่อวันจันทร์ที่18-22 สิงหาคมที่ผ่านมาที่อาราม
ภคินีกลาริส กาปูชิน อารามพระแม่แห่งความเมตตากรุณา อำเภอสามพราน นครปฐมคับ.
ภาพประจำตัวสมาชิก
ธิดาผู้รับใช้...
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 24, 2008 2:45 pm

เฮ้ย ยินดีกับเราหน่อยเร้ว ลอกอินใด้ละ เค้าลอกอินที่ด้านล่างง่ะ ตามที่พี่เทนบอกง่ะ ใด้แล้ว แล้วเจอกันนะ ขอบคุนเจ้เทนจ้า
Jeab Agape
~@

จันทร์ ส.ค. 25, 2008 1:28 pm

อย่ามัวชักช้า เดี๋ยวมีคนมาเล่นโต้คลื่น กันอีก อิอิ : emo038 :
Batholomew
~@

จันทร์ ส.ค. 25, 2008 2:00 pm

รออ่าน ๆ
Jeab Agape เขียน: อย่ามัวชักช้า เดี๋ยวมีคนมาเล่นโต้คลื่น กันอีก อิอิ : emo038 :
::018::ใส่เจี๊ยบ
ธิดาผู้รับใช้...
ติดต่อ:

จันทร์ ส.ค. 25, 2008 3:10 pm

แปปนะ
พอดีจะเอารายงานการเข้าเงียบ
ฉบับส่งแม่อธิการมาให้อ่านกันเลย
เมื่อเช้าพิมส่งเมลแล้วมันหลุด
เลยต้องมาทำใหม่
ยาวพอตัว
เลยกะว่าอีกวันสองวันนี้แหละนะ
งัยเจอกันคับ อย่างไรก็ดี อดใจรอหน่อยนะคับ อ้อ ถ้าใครมีคำถามอะไร เกี่ยวกับการไปเข้าเงียบครั้งนี้ ถามมาก่อนใด้เลยคับ ผมยินดีตอบให้
ผมไปเข้าเงียบส่วนตัว ในฐานะสมาชิกของคณะฆราวาสคาเมลไลท์ชั้นสาม แห่งกรุงเทพ เมื่อวันจันทร์ที่18-22 สิงหาคมที่ผ่านมาที่อาราม
ภคินีกลาริส กาปูชิน อารามพระแม่แห่งความเมตตากรุณา อำเภอสามพราน นครปฐมคับ.
Viridian

จันทร์ ส.ค. 25, 2008 4:31 pm

ด้วยความนบนอบ เขียน: เฮ้ย ยินดีกับเราหน่อยเร้ว ลอกอินใด้ละ เค้าลอกอินที่ด้านล่างง่ะ ตามที่พี่เทนบอกง่ะ ใด้แล้ว แล้วเจอกันนะ ขอบคุนเจ้เทนจ้า
บ่เป็นหยัง

แล้วจะรอนะ อยากอ่านมากๆ เลย : emo038 :
ignatius
.
.

จันทร์ ส.ค. 25, 2008 6:08 pm

ดี ดี รออ่านนะ  : xemo026 :
ตอบกลับโพส