สวัสดีทุกๆ คนครับ ใครสนใจสายประคำ ออกแบบ และ ดีไซร์ เฉพาะตัว เชิญทางนี้

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
sirimit

พฤหัสฯ. พ.ย. 27, 2008 7:41 am

ตอนนี้กำลังทำเว็บไซร์ นะครับ ร้านเราทำเกี่ยวกับสายประคำสำหรับคล้องคอ สายประคำข้อมือ  โดยเฉพาะ สามารถออกแบบ และ กำหนดราคาเองได้เลย หรือ จะให้เราออกแบบให้พร้อมทั้งจัดส่งให้เรียบร้อย พร้อมถุงกำมะหยี่ และ เป็นสายประคำ ของเราเอง เป็นงานมาสเตอร์พีส ( เป็นชิ้นเดียวไม่ทำซ้ำ )ใช้วัสดุหลากหลาย เช่น คริสตอล หินสี ประการัง เงิน และ พลอย หรือ อัญมณี เราเตรียมภาพสเก็ต และเว็บไซร์ใกล้เสร็จแล้ว ก็ขอให้เพื่อๆ มาอุดหนุน เราจำหน่ายทางเว็บก่อนนะครับ ราคาของเรา เป็นราคาให้กับ น้องๆวัยรุ่นขึ้นไปสามารถหาซื้อ หาเก็บกันได้ พร้อมทั้งเป็นของสะสม และของมอบให้กัน เช่นใครรักกีฬา หรือ งานอดิเรก เราก็ออกแบบเฉพาะ  พร้อมใบการันตี ให้ด้วยนะครับ  เพราะเรามีดีไซน์เนอร์เฉพาะเลยนะครับ สำหรับงานแพร่ธรรมโดยสายประคำ แห่ง แม่พระ

เพราะเราคิดว่าการแพร่ธรรมของพระเจ้านั้นเราทำได้หลายอย่าง อย่างเช่นสร้อยประคำนั้นเราก็สามารถออกแบบให้เหมาะสมและน่าสนใจ เพราะถ้าเราชอบเราก็จะรัก และนำมาใช้ประโยชน์อย่างต่อเนื่องเราจึงได้จัดทำสิ่งนี้และให้ความสำคัญต่องานทุกชิ้น

เชิญมาอุดหนุน เพื่องานของพระเจ้านะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย sirimit เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 28, 2008 12:45 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
sirimit

พฤหัสฯ. พ.ย. 27, 2008 9:11 am

ในการจำหน่ายสายประคำนี้ เป็นการเผยแพร่กิติคุณแม่พระทางสายประคำนี้ด้วยนะครับ ถ้าเว็บไซร์เสร็จเราจะนำมาลงไว้ให้นะครับ เราไม่ได้มีร้านนะครับ จัดจำหน่ายผ่านเว็บเท่านั้น วัตถุดิบ เราใช้เกรด B - A นะครับ และใบเซอร์ประจำสินค้าแต่ละชิ้นพร้อมพิมพ์ ชื่อ เจ้าของ สายประคำให้ด้วยนะครับ สนใจมาลงชื่อไว้ก่อนได้หรือนำแบบมาคุยกันผ่านเมล์ sirimit999@hotmail.com ก่อนได้นะครับ 
แก้ไขล่าสุดโดย sirimit เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 28, 2008 12:46 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
†mommomza†

พฤหัสฯ. พ.ย. 27, 2008 10:32 am

จารอดูนะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ย. 27, 2008 12:35 pm

โรงเรียนที่ว่า อยุ่ที่ไหนเหรอคะ  ::017::
Kichinto
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ย. 27, 2008 1:09 pm

มารอชมด้วยเหมือนกัน

สายประคำคงสวยน่าดูชม มีปะการัง คริสตัล ลูกปัด .... ไข่มุก ..  ถ้าให้เลือกผมจะชอบ วัตถุประเภทคริสตัลใส หรือไข่มุก มากกว่าครับ

...ตอนนี้กำลังเตรียมตัวหาข้อมูล และฝึกความรู้เพื่อทำ Project The Rosary : The animation สายประคำนำชีวา  อยู่ครับ (แต่ไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่ เพราะงานตัวเองยังจัดการไม่เสร็จเลย งานเข้ามากมาย (แต่ก็สามารถมานั่งอ่านเว็บนิวมานาได้ หุหุ  ::015::)
yack

พฤหัสฯ. พ.ย. 27, 2008 5:28 pm

ดีใจจังว่า ::011::
มีเป็นเว็ปเเล้วรบกวนมาเเจ้งนะครับจะเข้าไปดู
และอุดหนุน
sirimit

ศุกร์ พ.ย. 28, 2008 12:25 pm

ตอนนี้เว็บก็ใกล้เสร็จแล้วนะครับ คาดว่าน่าจะเป็นต้นปีหน้า เพราะตอนนี้เราก็กำลังทำออกแบบและเตรียมวัตถุดิบเพื่อ สายประคำแล้วละครับ ต้องใช้เวลาเพราะเราสั่งงานมือทุกชิ้น ไม่ว่าจะเป็นการเจียเม็ดประคำเป็นรูปทรงต่างๆ หรือ การขึ้นตัวเรือนสายสร้อย และตัวกางเขน ก็ต้องเป็นงานขึ้นมือทั้งหมดเลยต้องใช้เวลานะครับ เราใส่ใจงานเราทุกชิ้นที่จะออกจากเราไป เพราะเราใช้งานศิลป์เขามาเป็นองค์ประกอบด้วย เราอยากให้เป็นการสื่อความศรัทธาผ่านงานศิลป์แห่งสายประคำนะครับ( ต้องออกแบบต่อชิ้นกันเลยละครับ ) เพราะเราอยากให้คนที่ชอบหรือมาซื้อหาได้ทั้งสายประคำ และ งานศิลป์ไปพร้อมกันนะครับ

ส่วนโรงเรียนเราก็คาดว่าน่าจะอยู่แถวๆรังสิตนะครับ เพราะตอนนี้เตรียมทุกอย่างพร้อมแล้วรอเวลาจัดสร้างคาดว่า 5 ปี จึงเสร็จนะครับ เราเตรียมงบประมาณในการจัดสร้างไว้เรียบร้อยแล้วละครับ ส่วนที่บอกว่าปัจจัยส่วนหนึ่งของการจำหน่ายสายประคำนั้น เราอยากให้เพื่อนๆมีส่วนร่วมกันในงานของพระเจ้านะครับ เราจะเน้นในแง่คุณธรรม จริยธรรม ของแม่พระ ตอนนี้เราก็รอจะประสานงานกับคุณพ่อ ว่าถ้าเราจะเชิญคณะบาทหลวงมาบริหารงานในโรงเรียนจะต้องดำเนินการอย่างไรนะครับ

ส่วนงานออกแบบและจำหน่ายสายประคำนั้นเป็นการชอบส่วนตัวเพราะรักในงานศิลปะและเป็นคนชอบสายประคำมากๆ จึงคิดทำขึ้นมานะครับ

ขอบขอบคุณพี่ๆๆ เพื่อนๆๆ น้องๆๆ ที่เข้ามาอ่าน มารอดูผลงาน และเขามาโพส รวมถึงจะมาอุดหนุนเราในอนาคตด้วยนะครับ ขอบคุณอย่างมากมายนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย sirimit เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 28, 2008 12:46 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Like a Heaven
.
.

ศุกร์ พ.ย. 28, 2008 12:35 pm

เข้ามาร่วมยินดีครับ
wardenship
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ย. 28, 2008 12:48 pm

ดีใจด้วยครับ

แต่รบกวนสอบถามนิดนึงครับ

ไม่ทำสายประคำแบบเต็มสายเหรอครับ
KuRapiKa
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ย. 28, 2008 1:44 pm

รอชมครับผม
sirimit

เสาร์ พ.ย. 29, 2008 1:07 pm

เราออกแบบ สายประคำแบบเต็มสาย ข้อมือ และสำหรับคล้องคอ และที่สำคัญนะครับ เราจะมีประคำแบบยาวพิเศษ 150 เม็ด ออกแบบเป็นพิเศษ รอชมนะครับ จะแจ้งให้ทราบ ขอบคุณนะครับทุกๆคน ใครจะส่งแบบสะเก็ตรูปแบบมาให้เราก่อนเพื่อให้เราทำให้ตอนนี้ก่อนก็ได้นะครับ จะได้ทำให้ก่อนที่จะเปิดตัวเว็ปนะครับ
Starry Night

อาทิตย์ พ.ย. 30, 2008 3:00 pm

รอดูเจ้าค่ะ  ::020::
ตอบกลับโพส