เจอผีอำ ครับ - -"

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
†PricELiFE†

พุธ ธ.ค. 24, 2008 8:29 pm

คือเมื่อ 2 หรือ 3 คืนก่อนนู้น ~

ผมนอนหลับอยู่บนเตียง พอตื่นมา ตามันก็ลืมขึ้นอ่ะ แต่ขยับไม่ได้

ผมก็นึกถึง คำพูดของคนในบอร์ดที่ว่า พูด "เยซู" ดัง ๆ แล้วมันจะหาย

ผมก็พยายามพูด ตอนแรกก็ได้แค่ แหบ ๆ แล้วผมก็เริ่มขยับตัวได้

พูด แหบ ๆ ไปซัก 3 - 4 ที

คราวนี้ตะโกนอย่างดังเลยครับ "เยซู !" จากนั้นผมก็รู้สึกเหมือนเพิ่งตื่นใหม่

สรุปคือ - -" ผมกำลังสงสัยว่าผใฝนหรือเปล่าครับ ?

พี่ ๆ ช่วยไขข้องสงสัยให้ผมที - -"
Like a Heaven
.
.

พุธ ธ.ค. 24, 2008 10:52 pm

สวดเยอะๆครับ ::020::
Isolation

พุธ ธ.ค. 24, 2008 11:22 pm

ไม่เคยเห็นตัวเป็นๆอะผีถ้าในฝันอะเเน่นอน คอนเฟิม  ::020:: เมอรรี่คริสมาส
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. ธ.ค. 25, 2008 12:38 am

มันก็พูดยากนะครับ แต่การเรียกหาพระเยซูก็เป็นสิ่งที่ถูกต้องแล้วครับ ::004::
Joseph

พฤหัสฯ. ธ.ค. 25, 2008 1:18 am

เรื่องพวกนี้ยากเกิดความเข้าใจของมนุษย์เราก็ต้องพึ่งพาพระเจ้าให้มากๆ จิตมีด้วยกันหลายระดับหลายรูปแบบ หลายขั้นตอน บางทีจิตที่เรามองไม่เห็นก็มาควบคุมจิตเราได้แล้วสั่งให้เราทำอะไรได้ เรื่องของศาสตร์แห่งวิญญาณบางทีมนุษย์ก็ยังไม่เข้าใจ อย่างคนโดนผีโสโครกสิงเขาเองยังไม่รู้ตัวเลยว่าเขาโดนสิง เขาสามารถพูดคุย สนทนากับพวกเราได้ตามปกติทั้งๆ ที่ร่างกายเขาเองมีผีสิงอยู่หลายตนด้วยกัน ผีได้ควบคุมเขาบางส่วนแต่ไม่ได้ควบคุมทั้งหมด ให้เขาทำอะไรบางสิ่งบางอย่างเพื่อตอบสนองผีนั้นโดยที่เขายังมีสติอยู่ทุกอย่าง แต่เมื่อผีตนนั้นออกไปแล้วเขาถึงกับประหลาดใจว่าเขาได้คิดอย่างนั้นได้ยังไง หรือตัดสินใจทำอะไรในสิ่งนั้นได้ยังไงโดยที่เขายังมีสติแล้วทำไมเขาถึงคิดอย่างนั้น ผีบางทีควบคุมได้ถึงระดับสมอง เราไม่ควรประหมาดผีว่่ามันควบคุมเราไม่ได้ในเมืองสมองเรามีสติ เพราะขึ้นชื่อว่าผีโสโครก(evil) แล้วมันควบคุมเราได้ทุกอย่างไม่ว่าความคิดหรือจิตใจโดยที่เราไม่รู้ตัวเลยคิดว่าเป็นความคิดหรือเป็นการกระทำของเราเอง

เชื่อไหมว่าคนๆ เดียวมีผีเข้าสิงได้เป็นกองทัพเลย แทบไม่อยากเชือเลยว่าผีเป็นพันตนเขาสิ่งได้ในร่างคนๆ เดียว

มาระโก 5:2 - 14

2พอพระองค์เสด็จขึ้นจากเรือ ทันใดนั้นมีชายคนหนึ่งออกจากอุโมงค์ฝังศพมีผีโสโครกสิงได้มาพบพระองค์ 3คนนั้นอาศัยอยู่ตามอุโมงค์ฝังศพ และไม่มีผู้ใดจะผูกมัดตัวเขาได้ แม้จะล่ามด้วยโซ่ตรวนก็ไม่อยู่ 4เพราะว่าได้ล่ามโซ่ใส่ตรวนหลายหนแล้ว เขาก็หักโซ่และฟาดตรวนเสีย ไม่มีผู้ใดมีแรงพอที่จะทำให้เขาสงบได้ 5เขาคลั่งร้องอึงอยู่ตามอุโมงค์ฝังศพและที่ภูเขาทั้งกลางวันกลางคืนเสมอ และเอาหินเชือดเนื้อของตัว 6ครั้นเขาเห็นพระเยซูแต่ไกล เขาก็วิ่งเข้ามานมัสการพระองค์ 7แล้วร้องเสียงดังว่า "ข้าแต่พระเยซูพระบุตรของพระเจ้าสูงสุด พระองค์มายุ่งกับข้าพระองค์ทำไม ข้าพระองค์ขอให้พระองค์ปฏิญาณในพระนามของพระเจ้าว่า จะไม่ทรมานข้าพระองค์" 8ที่พูดเช่นนี้ เพราะพระองค์ได้ตรัสแก่มันว่า "อ้ายผีโสโครก จงออกมาจากคนนั้นเถิด" 9แล้วพระองค์ตรัสถามมันว่า "เจ้าชื่ออะไร" มันตอบว่า "ชื่อกอง เพราะว่าพวกข้าพระองค์หลายตนด้วยกัน" 10มันจึงอ้อนวอนพระองค์เป็นอันมากมิให้ขับไล่มันออกจากแดนเมืองนั้น 11 มีสุกรฝูงใหญ่กำลังหากินอยู่ที่ไหล่เขาตำบลนั้น 12ผีเหล่านั้นก็อ้อนวอนพระองค์ว่า "ขอโปรดให้ข้าพระองค์ทั้งหลายเข้าในสุกรเหล่านี้เถิด" 13พระเยซูก็ทรงอนุญาตทันที แล้วผีโสโครกนั้นจึงออกไปเข้าสิงอยู่ในสุกร สุกรทั้งฝูง (ประมาณสองพันตัว) ก็วิ่งกระโดดจากหน้าผาชันลงไปในทะเลสำลักน้ำตาย 14ฝ่ายคนเลี้ยงสุกรนั้นต่างคนต่างหนีไปเล่าเรื่องทั้งในนครและบ้านนอก แล้วคนทั้งปวงก็ออกมาดูเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนั้น

แล้วยิ่งกว่านั้นผีโสโครกชอบอยู่ตามสุสาน ที่เขาเล่าๆ กันมาแต่โบราณแหละถูกแล้วว่า ในสุสานมีผี เหอๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 25, 2008 2:30 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 25, 2008 3:27 am

ต่อให้ฝัน หรือ เป้นจริง
เรียกพระเจ้าก็เยี่ยมแล้วจ้า
Ministry Of Men

พฤหัสฯ. ธ.ค. 25, 2008 3:53 am

†PricELiFE† เขียน: คือเมื่อ 2 หรือ 3 คืนก่อนนู้น ~

ผมนอนหลับอยู่บนเตียง พอตื่นมา ตามันก็ลืมขึ้นอ่ะ แต่ขยับไม่ได้

ผมก็นึกถึง คำพูดของคนในบอร์ดที่ว่า พูด "เยซู" ดัง ๆ แล้วมันจะหาย

ผมก็พยายามพูด ตอนแรกก็ได้แค่ แหบ ๆ แล้วผมก็เริ่มขยับตัวได้

พูด แหบ ๆ ไปซัก 3 - 4 ที

คราวนี้ตะโกนอย่างดังเลยครับ "เยซู !" จากนั้นผมก็รู้สึกเหมือนเพิ่งตื่นใหม่

สรุปคือ - -" ผมกำลังสงสัยว่าผใฝนหรือเปล่าครับ ?

พี่ ๆ ช่วยไขข้องสงสัยให้ผมที - -"
เหมือนจะเป็นคำพูดของผม (อดีต Enjinman)

จริงๆ มันจะเกร็งมาก เวลาพูดครั้งแรก แต่พอรอบต่อไปจะเริ่มหายเกร็งได้มากขึ้น
ณ เวลานั้น สถานที่นั้น เรามีสติใช่ไหม?  ถ้าใช่ก็คือไม่ได้ฝัน..  ให้เราภาวนา เยซู (แปลว่าพระเจ้าช่วย) (แต่เยซู สั้นดี)
เยซู เยซู เยซู  ไม่เกิน 3 ที อย่างมาก 5 ที หลุดแน่นอนครับอาแมน Enjinmanรับประกันพระฤทธิเดช

วิธีที่จะหายขาดถาวร...
ขอคำภาวนาจากเพื่อนๆในห้องนี้เลยครับ เพราะผมไม่เจออีกเลย ตั้งแต่ได้รับคำภาวนา
เหมือนกระทู้นึงที่ผมบอกไว้ "สวดให้เขาได้รับเร็ว เราเองก็ได้พระหรรษทานด้วย"

:angel:
^_^Matthew^_^
ที่อยู่: 125 ม.7 ถ.ชัยภูมิ-สีคิ้ว ต.หนองนาแซง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 36000
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 25, 2008 8:57 am

อธิษฐานสั่งผูกมัดบ่อยๆนะครับ
กรอกสมบูรณ์

พฤหัสฯ. ธ.ค. 25, 2008 9:46 am

Joseph เขียน: แล้วยิ่งกว่านั้นผีโสโครกชอบอยู่ตามสุสาน ที่เขาเล่าๆ กันมาแต่โบราณแหละถูกแล้วว่า ในสุสานมีผี เหอๆ
: emo044 : ตอนเป็นนักเรียนอยู่ ประถมต้น เคยไปวิ่งเล่นในสุสานกับเพื่อนๆ เล่นเกมส์ จระเข้ห้ามลงดิน แล้วเพื่อนๆ 5-6 คน ขึ้นไปวิ่งบนกุฏิ (ที่ฝังศพแบบเก่าจะทำสูงมากๆ ประมาณ 75 ซม.จากพื้นดิน) แล้วคนที่เป็นจรเข้ จะอยู่ที่พื้นคอยวิ่งแตะเพื่อนที่วิ่งอยู่บนกุฏิหน่ะคะ สนุกมาก.ก..ก...
แต่ไม่เคยเจอใครออกจากหลุมมาบ่นเลยนะ  : emo044 :  สงสัยสุสานของคริสต์นี่จะชอบเด็ก...เนอะ...เนอะ...เนอะ  : emo044 :
Isolation

พฤหัสฯ. ธ.ค. 25, 2008 11:14 am

จะขอหวยเลยอิอิ  ::015::
yack

พฤหัสฯ. ธ.ค. 25, 2008 5:18 pm

ST.PETER WIN † เขียน: จะขอหวยเลยอิอิ   ::015::
ขอเพื่อ yack ด้วสยซิครับ (ล้อเล่นนะครับ)
::011::
†PricELiFE†

พฤหัสฯ. ธ.ค. 25, 2008 5:21 pm

yack เขียน:
ST.PETER WIN † เขียน: จะขอหวยเลยอิอิ   ::015::
ขอเพื่อ yack ด้วสยซิครับ (ล้อเล่นนะครับ)
::011::
เจอครั้งหน้า จะไม่ลืมขอครับ - -"

(ล้อเล่น too ~ )  ::015::
Joseph

ศุกร์ ธ.ค. 26, 2008 1:19 pm

::001::เสริมอีกนิดถือโอกาสตรงนี้แบ่งปันเสียเลย

ผีโสโครกมีด้วยกันหลายผี บางชนิดชอบสิ่งอยู่ในร่างกายของคน บางชนิดชอบอาศัยอยู่ในน้ำ ผีนั้นมีจุตประสงค์ควบคุมจิตใจและปัญญาทำให้จิตใจเราคิดหรือกระทำอะไรต่อพระเจ้าและต่อคนอื่น

การถูกผีอำ การที่สมองควบคุมร่างกายตัวองไม่ได้สมองไม่อาจสั่งให้ร่างกายส่วนหนึ่งส่วนใดขยับได้เป็นเพราะผีได้ควบคุมเราไว้หรือใช้อำนาจของมันที่เรียกว่าผีนั่งทับ บางทีเราจะเห็นเป็นรูปร่างว่าผีมาทับจริงๆ ถ้าไม่ใช่ผีทำไมเราไม่เห็นอย่างอื่นมาทับบ้างแต่คนทั่วไปนิยมเห็นเป็นผีเสียส่วนใหญ่ที่อยู่ปลายตีนวิ่งเข้ามาแล้วกระโดดมาทับจากนั้นเขาก็ขยับตัวไมได้ร้องให้ใครช่วยก็ไม่ได้ ผีได้ควบคุมเขาไว้ในระดับร่างกายไม่ให้ขยับแต่สมองยังมีสติ ทั้งร่างกายมันควบคุมไว้ได้ถึงสมองจะสั่งลงมามันก็ไม่ขยับแต่ความคิดเรายังรู้ตัว เรื่องนี้เราต้องอธิฐานแล้วพึ่งพาพระเจ้าขอพระนามพระเยซูและพระแม่ช่วย ขับไล่ผีตนนั้นออกไป

ผีเข้ามาควบคุมจิตใจส่วนลึุกก็ทำให้เราคิดอะไรที่ผิดปกติไปมีความต้องการอะไรที่ผิดปกติกว่าที่เคยเป็น เช่น ฉันชอบผู้หญิงหรือผู้ชายคนนั้นทั้งๆ ที่แต่ไหนแต่ไรมาฉันก็ไม่เคยชอบเขา ฉันหลงรักเขาคงบ้าคลั่งอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน ฉันชอบเขาคนนั้น แล้วฉันก็ปรารถนาเขาคนนั้นอย่างไม่มีใครมาหยุดยั้งฉันได้ ทั้งๆ ที่เขาก็ไม่มีอะไรดึงดูดใจฉันเลยแต่ทำไมฉันถึงชอบแล้วหลงรักเขาขึ้นมา บางทีเราปรารถนาอะไรบางอย่างโดยที่เราเองก็ยังไม่เข้าใจเหมือนกันในช่วงเวลานั้นฉันปรารถนาสิ่งนั้นได้ยังไง

เรื่องของปอบก็เช่นกันผีโสโครกได้ควบคุมจิตใจเขาให้เขาเปรี้ยวปากอยากจะกินของดิบๆ สดๆ ของคาวๆ ของที่มันไม่น่ากิน พี่ได้ควบคุมจิตใจเขาในระดับความอยากขึ้นพื้นฐานของมนุษย์คืออยากกินทุกอย่างที่ขวางหน้า อย่างผีชีวะไง เหอๆ ทำให้เขาอยากกิน อยากกิน อยากกิน พวกอยากกินนี้ก็มาจากผีได้เช่นกัน การเปรี้ยวปากอย่าคิดนะว่าไม่ได้มาจากผี ทั้งรสนิยมทางกาม แล้วก็การอยากบริโภคอาหารก็มาจากการควบคุมของผี(evil)ได้เช่นกัน ผีโสโครกได้ควบคุมเขาไว้จนมันพอใจ มันอยากให้คนนั้นอยากกิน คนนั้นก็อยากกิน มันอยากให้คนนั้นเสพสุขทางกามคนนั้นก็เสพสุขทางกาม การรูั้จักควบคุมตัวเองเป็นสิ่งที่ถูกต้องบางทีเราจะเห็นว่าพระศาสนาจักรควบคุมให้เราอดอาหาร ให้เราควบคุมร่างกาย ให้เราพลีกรรม เพื่อที่ว่าเราจะได้มีแรงเอาชนะในจุดนั้น การอดอาหารและการพลีกรรม เป็นสิ่งที่ดีทำให้เรามีชัยเหนือปีศาจไปกว่าครึ่ง เพราะเราสามารถควบคุมร่างกายเรา ควบคุมความยากได้ ปีศาจก็ควบคุมเราไม่ได้เช่นกันครับ ดังนั้นก็ต้องพลีกรรมบ่อยๆ นะครับเพื่อชัยชนะของวิญญาณเรา

ส่วนคนที่บอกไปวิ่งเล่นในสุสานแล้วไม่เจอผี ผีปีศาจเรามักมองไม่เห็นมันมักจะเขามาควบคุมจิตใจและความคิดมากกว่าครับ อย่าลืมว่าผีเป็นเจ้าแห่งความตายดังนั้นมันก็ต้องชอบอยู่ในที่ที่มีความตาย เพราะว่าความตายเป็นของมัน แต่ความเป็น เป็นของพระเจ้าพระเยซูมีชัยเหนือความตายให้เราชนะความตายและความบาปครับ ทั้งความมืดด้วยผีก็ชอบอยู่ในนั้นเพราะมันก็ขึ้นชื่อว่าเป็นเจ้าแห่งความมืดด้วยเช่นกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ ศุกร์ ธ.ค. 26, 2008 5:51 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Joseph

ศุกร์ ธ.ค. 26, 2008 1:36 pm

อย่างที่พี่พูดข้างบนนั้นคือผีประเภท Evil ไม่ใช่ Ghost เพราะ Ghost ในความเป็นจริงแล้วจะไม่ร้ายแรงแล้วน่ากลัวเช่นนี้ Ghost จะอยู่กับที่ตรงนั้น แล้วทำอะไรวนเวียนไป วนเวียนมาเหมือนกันที่เขายังมีชีวิตอยู่ทั้งๆ ที่ความจริงเขาตายไปแล้ว เขาจะไม่มายุ้งกับเรามากนักหรอกครับ นอกเสียจากว่าเราได้เข้าไปในที่ตรงนั้นแล้วก็ไปเจอ เขาจะอยู่ของเขาตรงนั้นแหละครับไม่น่าสนใจ แล้วมักไม่ค่อยมีปัญหาอะไร ไม่ร้ายแรง แต่ที่เราน่ากลัวคือ Evil มากกว่า มักจะตามติดเราแล้วไม่ยอมปล่อยด้วยครับ เขาจะผูกพันเราไปตลอดเลยครับแบบไม่ปล่อยง่ายๆ ถึงเขาออกจากร่างกายเราไปแล้วเขาก็ยังพยายามที่จะกลับเข้ามาอีก ก็ต้องอดอาหารให้มากๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ ศุกร์ ธ.ค. 26, 2008 5:53 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Ministry Of Men

ศุกร์ ธ.ค. 26, 2008 1:54 pm

ขอตอบแบบวิทยาศาสตร์นะครับ เพราะเห็นว่าเจอแค่ครั้งเดียวหนิใช่ป่าว

การนอนหงายอ่ะครับ ถ้าเตียงที่(ขออภัย  ไม่ค่อยมีราคา) การนอนมันจะไม่ค่อยสบายและได้สุขลักษณะเท่าไหร่
การนอนหงาย ทำให้มีโอกาสเจอลักษณะที่ชาวบ้านทั่วไปเรียกว่าผีอำ..

สรุป หลีกเลี่ยงการนอนหงายคับ

แต่ถ้าเจอตอนนอนท่าอื่นๆ ก็คงใช่ล่ะ ...
Rakkypoko!

ศุกร์ ธ.ค. 26, 2008 3:02 pm

ตัดปัญหา โดยการนอนตะแคงครับ จากสถิติ ไม่พบจากถูกผีอำ จากการนอนตะแคง สวดอธิษฐาน กับพระเจ้าครับ ผี ย่อมแพ้ภัยพระเจ้า อยู่ดี เอ่อ และก็ก่อนนอน พยายามอย่าไปดูหนังที่น่ากลัว เพราะมันเป็นสาเหตุหนึ่ง อาจทำให้ฝันร้าย หรือฝันเห็นผี
+L.O.V.E-->>JeSuS+

ศุกร์ ธ.ค. 26, 2008 3:08 pm

เชื่อในพระองค์

พระองค์จะปกป้องเราเสมอคัฟ

อธิษฐานและสวดเยอะๆนะคัฟ
Jack Sparrow

ศุกร์ ธ.ค. 26, 2008 3:30 pm

ผีอำนอนท่าไหนก็อำได้ครับ ผมเคยอ่านเจอนะ เรื่องผีๆ มีคนเขาเล่ากัน

นี่ไปค้นมาให้ดูไม่ใช่เรื่องนั้นแต่ก็คล้ายๆ กันครับ
เคยโดนอำเหมือนกันค่ะ

ตอนอยู่บ้านเดียวกะแฟนที่ภูเก็ด

เรานอนรอแฟนกลับจากที่ทำงานค่ะ

เรานอนกลางวันแล้วตื่นขึ้นมาตอนค่ำๆ

เรานอนตะแคง แล้วลืมตาพบแฟนตัวเองหน้าเหมือนศพเลยค่ะน่ากลัวมาก ตาดำ ๆ จ้องเ

จ้องเขม้งมาที่เราแบบนอนตะแคงเหมือนเราแต่หน้าและตัวประกบกับเรา

เราพูดกะเค้าว่าที่รักก.....ด.....กลับมาแล้วเหรอ ทำไมมองเราน่ากลัวจัง อย่าทำอย่างนี้ได้ไหมเรากลัววว
ได้ไหมเรากลัววว แล้วผีในรูปแฟนเราก็ไม่มาตอบนอนตัวแข็งถื่อจ้องเขม็ง หน้าซีดมองเราเห
เราเหมือนเดิม

เราก็เริ่มรู้ตัวว่าเป็นผี เราก็พยามขยับ แต่ลุกหนีไม่ได้ เราเลยหลับตาลง แล้วนอนต่อหวังว่าเมื่
ว่าเม่อตื่นขึ้นมาอีกทีนี่จะเป็นฝันร้ายค่ะ

แล้วเราก็หลับต่อ แล้วพอตื่นมาเพลียมากกกกกค่ะ แล้วแฟนเราก็มาจริง ๆ เราก็ถามเขา เขา เขาบอกว่าไม่ใช่ เขา แต่เป็นผีอำแน่นอนค่ะ แล้วแฟนก็ห้ามเรานอนตอนพระอาทิต
อาทิตย์จะตกอีกค่ะ
http://board.narak.com/topic.php?No=275620

ลิงค์นี้ด้านเหตุผล ของคนบางคน

http://www.1000za.com/forum/archiver/?tid-20269.html

นี่ก็ตัวอย่างหนึ่งครับที่นอนตะแคงแล้วโดนอำ

http://www.deedeejang.com/wonderful/ghost/00052.html
แก้ไขล่าสุดโดย Jack Sparrow เมื่อ ศุกร์ ธ.ค. 26, 2008 3:48 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ตอบกลับโพส