ดูสิมีชากนางฟ้า

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
Joseph

พุธ ม.ค. 07, 2009 8:31 pm

ชากนางฟ้าถูกพบในชนบทแห่งหนึ่งพร้อมเคลืบน้ำยากันเน่า  ทั้งผิวหนัง ฟัน และผม ถูกนักวิทยาศาสตร์ยืนยันแล้วครับว่าเป็นของแท้

รูปภาพ

รูปภาพ

http://www.hoax-slayer.com/derbyshire-fairy-hoax.shtml

พี่ตั้งประเด่นไว้สองประเด็น 1. มนุษย์ทำขึ้นมาแหกตา 2. พระเจ้าสร้างขึ้นมา ตอนแรกมีแค่ประเด็นเดียวคิดว่าตัวอย่างนี้มันมีในเทพนิยายแน่นอนไม่น่าที่จะมีจริงบนโลกใบนี้ได้ แต่พอเห็นปีกที่เป็นรูปใบไม้ซ้อนกันแทนที่จะเป็นปีกคล้ายแมลงอย่างในรูปวาดแล้วตัวไอ้นี่มันอยู่ในที่มีดอกไม้ ก็เป็นไปได้ที่พระเจ้าอาจจะสร้างขึ้นมาแล้วปีกมันเหมือนใบไม้เพราะมันอยู่ในป่าไม้

คิดอีกทีก็เป็นไปได้แม้แต่ยักษ์ที่มนุษย์คิดว่ามีแต่เทพนิยายก็ยังมีขึ้นมาได้เลย จากพระคัมภีร์ปฐมกาลบทที่ 6 ที่ทูตสวรรค์เห็นว่าบุตรสาวมนุษย์งดงามดีจึงสมสู่อยู่กินกับมนุษย์แต่เมื่อเวลาผ่านไปร่างกายมนุษย์ก็เริ่มแก่ลงส่วนทูตสวรรค์ยังคงมีสภาพเช่นเดิม ทำให้ทูตสวรรค์เ ห็นว่ามนุษย์ไม่จีรังจึงไม่ยุ้งกับมนุษย์อีก ฝ่ายหญิงสาวที่สมสู่กับทูตสวรรค์ก็ให้กำเนิดมนุษย์ชนชาติใหม่ขึ้นมีร่างกายใหญ่โต แต่มนุษย์ชนชาติใหม่มีนิสัยชั่วร้าย แล้วไม่มีความดี พระเจ้าจึงทรงทำลายมนุษย์ชนชาติยักษ์นั้นเสียให้หมดไปจากแผ่นดิน(ปฐมกาล 6:1-5) เมื่อคิดแง่นี้ก็เป็นไปได้

พวก fairy (นางฟ้า) ไม่แน่ อาจจะเป็นลูกครึ่งมนุษย์ผสมทูตสวรรค์ก็ได้แต่เป็นอีกสายหนึ่งที่นิสัยดีแล้วก็ยังคงอยู่แต่มีจำนานน้อยมาก

แต่ทั้งนี้ก็สรุปอะไรไม่ได้อาจจะเป็นชากที่มนุษย์ทำขึ้นมาก็ได้  แต่ถ้ามีจริงพี่ขอจองเพราะเห็นแล้วอยากเลี้ยงมากๆ เลย จะเลี้ยงไว้ใ นสวนดอกไม้ แล้วก็ขยายพันธุ์ให้มันเยอะๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 12:45 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ministry Of Men

พุธ ม.ค. 07, 2009 9:31 pm

นางฟ้า กับ สัตว์หน้าเหมือน เอ๊ะ นางฟ้า..  เหอๆๆ  เทวดา นางฟ้า เอ๊ะ งง เทวดาไม่มีเพศ แล้วทำไมมีคนจับเทวดา คู่ กับนางฟ้า  : xemo029 :

มึน

นอนดีกว่า พรุ่งนี้สอบเช้า

ราตรีสวัสดิ์
::020::
แบกะดิน

พุธ ม.ค. 07, 2009 9:31 pm

เมื่อ2ปีก่อน คนงานพม่าบ้านเราเคยเล่าด้วย
ว่าแบบที่บ้านเค้าอ่ะ ประมาณชายแดนไทยอ่ะ
มีพวกคนตัวเล็กๆ แบบประมาณในภาพน้ะ
และเค้าก็บอกว่าไม่ใช่คนเหมือนเราๆ
แล้วพวกเค้าจะเป็นแบบเป็นคนดีด้วย ไรประมานเนี่ยย
หนูก็ไม่รู้มันจริงป่าววว

เอามาเล่าสู่กันฟังง..
Holy
Defender of lawS

พุธ ม.ค. 07, 2009 9:39 pm

ซากลิงกับซากใบไม้
ลี วูจิน
ติดต่อ:

พุธ ม.ค. 07, 2009 10:03 pm

Holy เขียน:
นั่นสิครับ

เหมือนซากลิงนะครับ

แบบว่าไม่ได้จะมาว่ากล่าวกันนะ

แต่เห็นบ่อยข่าวแบบนี้ บางคนชอบนึกสนุกทำมาแหกตาหน่ะครับ
Isolation

พุธ ม.ค. 07, 2009 10:21 pm

โอ้ไม่น่าจะใช่คอนเฟิม
Joseph

พุธ ม.ค. 07, 2009 10:35 pm

เพียงแต่ยกมาสองประเด็น อาจเป็นได้และเป็นไม่ได้ยังไม่ได้ก็เดากันเอาเองครับ

ส่วนลิง ถ้าลิงพันธุ์เล็กขนาดนี้ก็ต้องมีหาง แล้วลิงไม่มีหางก็ไม่น่าจะตัวเล็กขนาดนี้ อีกอย่างกระดูกของลิงต่างจากคนเพราะแขนของลิงจะยาวกว่าแขนของคน ลิงสามารถคลานได้ด้วยแล้วปีนต้นไม้ได้ด้วย ตีนของลิงก็ไม่เหมือนคนเพราะตีนเขาคล้ายมือสามารถจับอะไรต่อมิอะไรได้อย่างสบายตอนแรกพี่ก็ว่างันแต่คิดอีกทีมันก็ไม่น่าจะใช่ดูแล้วไม่เหมือน

สุดแล้วแต่จะคิดสุดแล้วแต่จะเดาพวกนางฟ้ามันก็ไม่ใช่ความเชื่ออะไรของศาสนาเรา
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ พุธ ม.ค. 07, 2009 11:16 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ดานุ้งพุงระเบิด

พุธ ม.ค. 07, 2009 10:45 pm

เหมือนหลุดออกมาจากหนังเรื่อง Pan's Labyrinth

รูปภาพ
:: ทั่ น เ บ เ น ดิ๊ ก โ ต ::
ติดต่อ:

พุธ ม.ค. 07, 2009 11:15 pm

เฮ้ย น่ารัก จิงหรอนี้ ถ้ามีจิงก้ ชอบอ่า
Kichinto
ติดต่อ:

พุธ ม.ค. 07, 2009 11:24 pm

งง นิดหน่อย  ... มีอำนาจวิเศษในธรรมชาติ แต่มีซากเหลืออยู่ เน่าผุพัง ... เหมือนมนุษย์ และสัตว์ทั่วไป
P
.
.

พุธ ม.ค. 07, 2009 11:40 pm

ตามลิ้งค์ที่พี่โจให้ไว้ (http://www.hoax-slayer.com/derbyshire-fairy-hoax.shtml) พบว่า ...

เป็นของเก๊ที่คุณ Dan Baines เอามาหลอกชาวบ้านเล่นเนื่องในโอกาส April Fool's Day ครับ
Kichinto
ติดต่อ:

พุธ ม.ค. 07, 2009 11:43 pm

P เขียน: ตามลิ้งค์ที่พี่โจให้ไว้ (http://www.hoax-slayer.com/derbyshire-fairy-hoax.shtml) พบว่า ...

เป็นของเก๊ที่คุณ Dan Baines เอามาหลอกชาวบ้านเล่นเนื่องในโอกาส April Fool's Day ครับ
มีเขางอกกันทั่วหน้า 555 (พวกเราได้เป็นสัตว์วิเศษแล้ว)
แก้ไขล่าสุดโดย Kichinto เมื่อ พุธ ม.ค. 07, 2009 11:44 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 12:08 am

Holy เขียน:
เห็นด้วยกับคุณโฮลี่ครับ ซากลิงกับซากใบไม้ชัดๆ คนทำกะต้องการทำนางฟ้าปลอมเพื่อตนเองจะได้เป็นข่าวมากกว่าครับ เราคริสตชนไทย เชื่อในเลือดบนไม้กางเขนและความรอดพ้นจากบาปแห่งพระเยชูเจ้า และเชื่อในกุญแจทองแห่งพระศาสนจักรโรมันคาทอลิก ที่แม่พระทรงมอบไว้กับโป๊บองค์แรก(นักบุญเปโตร) มากกว่าเรื่องบ้าๆบอของคนที่เอาซากศพลิงกับซากใบไม้มาทำเป็นศพนางฟ้าปลอมๆแบบนี้

ความเชื่อคือสิ่งที่มั่นใจว่าสิ่งที่มองไม่เห็นมีอยู่จริง(ล้านเปอร์เซนต์)และมีความหวังในสิ่งนั้นที่จะช่วยให้รอด(บาทหลวง+บราเดอร์พูดแบบนี้ทุกคน เวลาผมเรียนคำสอน) ดังนั้นไม่จำเป็นต้องมีซากลิงและซากใบไม้ มาหลอกให้ตนเองมั่นใจในความเชือ

ผมว่างานนี้ ไม่ต่างจาก " มักกาลิผล" ที่คนต่างศาสนาอ้างว้า มาจากต้นไม้ในสวรรค์ของศาสนาพราหมณ์ สุดท้ายก็กลายเป็นแค่ซากลิง กับซากสัตว์ มาทำเป็นมักกาลีผล

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
Joseph

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 12:19 am

ออ ไม่ได้เลื่อนลงไปดูข้างล่าง เอามาให้ดูอีกครับใกล้ขึ้น เขาเข้าใจทำเหมือนมากครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 3:28 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 12:31 am

ดูอย่างไรก็ของปลอมครับ(ซากลิง+ซากใบไม้)ใครเชื่อเป็นฑูตสวรรต๋ก็โง่แล้วครับ(ความคิดเห็นโดยส่วนตัว) ศรัทธาเป็นสิ่งที่ดีครับ สำหรับคริสตชน แต่หากศรัทธาในสิ่ง(หรือคำปลุกระดมเรื่องความเชื่อ)แบบโง่ๆ) ก็ไม่ต่างจากคนการศึกษาต๋ำยุคกลางในคนยุโรป เอาชีวิตไปทึ้งแบบไม่มีประโยชน์ในสงครามครูเสค โดยไม่ได้อะไรกลับมาเลย(แม้นกระทั่งชีวิต)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
Like a Heaven
.
.

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 3:10 am

อิๆ...ชื่นชมคนทำครับ

มีความตั้งใจ
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 3:59 am

ซากลิงไม่เท่าไหร่  กลัวเป็นซากเด็กน้อยอ่ะสิ
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 9:40 am

วิทยาศาสตร์น่าจะลองพิสูจน์ดูนะครับ ::001::
Joseph

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 12:21 pm

จะว่าเด็กก็ไม่ใช่อีก เพราะสรีระของเด็กจะแตกต่างจากผู้ใหญ่ สรีระของเด็กนั้นศรีษะจะโตแล้วตัวจะเล็ก  ตามธรรมชาติแล้วศรีษะของเด็กจะเล็กกว่าศรีษะของผู้ใหญ่เพียงเล็กน้อยแต่ร่างกายเล็กว่ามาก ไม่ว่าเอมบริโอของสัตว์ทูกชนิดจะเหมือนกันหมด ตอนอยู่ในไข่หรืออยู่ในครรภ์ศรีษะจะเห็นเด่นชัดกว่าส่วนอื่นจะมองเห็นศรีษะเป็นอันดับแรก แล้วยิ่งตัวเล็กขนาดนี้ศรีษะก็ต้องโตเพราะสัตว์ทุกชนิดจะพัฒนาศรีษะก่อนจนถึงร่างกาย แต่สรีระนี้เท่าที่ดูเป็นสรีระที่ครบสมบูรณ์ของเพศหญิง แล้วเป็นสรีระของมนุษย์ที่โตเต็มวัย ไม่ใช่สรีระของเด็กหรือตัวอ่อนที่พึ่งคลอด ก็ทำให้คิดอยู่ว่ามันทำเหมือนแล้วแปลกมาก

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 12:29 pm

น่าจะเป็นเพศเมีย
Joseph

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 12:36 pm

เพิ่มให้ดูรูปภาพของทารกแรกเกิด จะเห็นว่าศรีษะจะโต

รูปภาพ

สรีระของลิงไม่มีหาง
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 12:38 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Joseph

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 1:05 pm

บอกอีกครั้งว่านางฟ้าไม่ใช่เรื่องความเชื่อของศาสนาเราแต่มันเป็นแค่นิทานของทางยุโรปเท่านั้น  ของเราคือทูตสวรรค์ครับ(Angel) ไม่ใช่นางฟ้า (fairies, fairy,) มันอาจไม่มีตัวตนในโลกเป็นแค่นิทานในจินตนาการเฉยๆ หรือถ้ามีก็อย่างที่พี่บอกมาแล้วน่าจะมาจากปฐมกาลบทที่ 6 แต่ดูจากชากในนี้ก็คงจะเป็นอย่างที่หลายๆ คนบอกถูกทำขึ้นมามากกว่า แต่จะว่าลิงหรือเด็กก็ไม่ใช่แน่ เขาทำได้เหมือนจริงๆ ชากแห้งก็ทำได้เหมือนมาก ส่วนปีกดูออกว่าเป็นใบไม้แห้งจะว่าไปแล้วแมลงหลายๆ ชนิดก็มีปีกที่ดูคล้ายใบไม้เช่นกัน เหอๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 2:50 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
yack

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 1:28 pm

ว่าเเต่ซากนี่จะเอาไปไว้ในพิธิตะพันหรือที่ใหนอะครับ
เเต่yack ว่าอาจจะเป้นของจริงก้ได้นะ มีอะไรที่มนุษย์ยังไม่เคยเห็นต้องมากมาย  หรือว่ามีเเต่เราเพิ่งค้นพบ หรืออาจมีเเต่สูนพันไปหมดเเล้วอะ แล้วเราค่อยเจออะไรประมาณนี้อะ
ปล yack เขียนคำว่าพิธิตะพันไม่เป็นอะต้องขออภัยมานะที่นี้นะครับ ::008::
ยูดาส อิสคาริโอท

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 2:47 pm

ไม่เจตนาขัดแย้งนะครับ แต่เคยดูรายการของฝรั่ง เขาออกมาเปิดเผยแล้วครับว่าซากพวกนี้ กว่า99.99% เป็นของที่ทำขึ้น ::017::

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 3:08 pm

Joseph เขียน: เพิ่มให้ดูรูปภาพของทารกแรกเกิด จะเห็นว่าศรีษะจะโต

รูปภาพ
เด็กเค้ากลัวหมอหรอ  ร้องซะปากกว้างเลย
ว่าแต่ได้เด็กชายเด็กหญิงเนี่ย  : xemo028 :
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 3:19 pm

ยูดาส อิสคาริโอท เขียน: ไม่เจตนาขัดแย้งนะครับ แต่เคยดูรายการของฝรั่ง เขาออกมาเปิดเผยแล้วครับว่าซากพวกนี้ กว่า99.99% เป็นของที่ทำขึ้น ::017::
เห็นด้วยล้านเปอร์เซนต์ครับ ปลอมและหลอกลวงทั้งนั้นแหละครับ เราเชื่อในพระเยชูเจ้าและความรอดจากพระองค์ รวมทั้งมั่นใจในความเชื่อ ความรัก และความวางใจในพระเยชูเจ้า ผ่านโดยความเชื่อ ความเชื่อคือสิ่งที่มองไม่เห็นแต่เราหวังว่าสิ่งนั้นเป็นจริงและคงอยู่เสมอ(ผ่านด้านจิตใจ ความรัก ความเมตตาต่อพี่น้อง และคำภาวนา) และเชื่อในสิ่งที่พระศาสนจักรสั่งสอนผ่านทางองค์กรและบุคคล เป็นคริสตชน แต่กลับไปหลงงมงายกับซากสัตว์ซากใบไม้ หลงงมงายเป็นตุเป็นตะว่าเป็นนู้นเป็นนี้ ก็ไม่ต่างจากคนต่างศาสนา(บางคน)ที่กราบที่ไหว้สัตว์ที่คลอดออกมาผิดปกติ ไม่ว่า หมูสามตา วัวสามขา เพื่อขอนู้นขอนี้(ส่วนใหญ่มักขอหวยเป็นหลัก)

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 4:40 pm

Pry-Kaew เขียน:
ยูดาส อิสคาริโอท เขียน: ไม่เจตนาขัดแย้งนะครับ แต่เคยดูรายการของฝรั่ง เขาออกมาเปิดเผยแล้วครับว่าซากพวกนี้ กว่า99.99% เป็นของที่ทำขึ้น ::017::
เห็นด้วยล้านเปอร์เซนต์ครับ ปลอมและหลอกลวงทั้งนั้นแหละครับ เราเชื่อในพระเยชูเจ้าและความรอดจากพระองค์ รวมทั้งมั่นใจในความเชื่อ ความรัก และความวางใจในพระเยชูเจ้า ผ่านโดยความเชื่อ ความเชื่อคือสิ่งที่มองไม่เห็นแต่เราหวังว่าสิ่งนั้นเป็นจริงและคงอยู่เสมอ(ผ่านด้านจิตใจ ความรัก ความเมตตาต่อพี่น้อง และคำภาวนา) และเชื่อในสิ่งที่พระศาสนจักรสั่งสอนผ่านทางองค์กรและบุคคล เป็นคริสตชน แต่กลับไปหลงงมงายกับซากสัตว์ซากใบไม้ หลงงมงายเป็นตุเป็นตะว่าเป็นนู้นเป็นนี้ ก็ไม่ต่างจากคนต่างศาสนา(บางคน)ที่กราบที่ไหว้สัตว์ที่คลอดออกมาผิดปกติ ไม่ว่า หมูสามตา วัวสามขา เพื่อขอนู้นขอนี้(ส่วนใหญ่มักขอหวยเป็นหลัก)

คุณโจเขาก็ออกมาบอกแล้วนิ่ครับว่ายอมรับว่าเป็นของปลอม แถมมีคนเอามายืนยันมากมายว่ามันเป็นของปลอม แล้วคุณโจก็เพียงแค่เอามาให้ดูว่ามันทำเหมือนมากเท่านั้น ผมไม่เข้าใจว่าคุณพรายแก้วจะเน้นอะไรมากมาย ที่สำคัญคำพูดของคุณค่อนข้างรุนแรงและหลงประเด็นนะครับ ประเด็นของกระทู้คือว่าเขาเอาของแปลกมาให้ดู แต่ที่นี่ไม่เห็นมีใครตกใจมาบอกว่า โอ้ ซากนางฟ้าจริงๆ ต้องรีบภาวนาขอพรแล้ว นิ่ครับ และโดยเฉพาะอย่างยิ่งประโยคที่ว่า "เป็นคริสตชน แต่กลับไปหลงงมงายกับซากสัตว์ซากใบไม้ หลงงมงายเป็นตุเป็นตะว่าเป็นนู้นเป็นนี้ ก็ไม่ต่างจากคนต่างศาสนา" นี่เหมือนจงใจพาดพิงใครในนี้ ผมไม่ได้ร้อนตัว แต่ประโยคเหมือนทำให้ขัดแย้งกันได้ ผมเข้าใจว่ากระทู้นี้คุณโจตั้งมาเพื่อความสนุกสนานนำของแปลกมาให้ดู ไม่ได้มาบอกว่า มาดูเร๊วซากเทพธิดานางฟ้ามาจากสวรรค์ของแท้แน่นอน นิ่ครับ

ผมเข้าใจในจุดประสงค์นะครับในข้อความทั้งหมดคุณพรายแก้วทั้งหมด แต่อยากรู้ว่า จุดประสงค์นั้นเอามาใช้ถูกจุดหรือไม่ คุณพรายแก้วความคิดดีและมีความเชื่อที่แกร่ง เห็นหลายกระทู้คุณพรายแก้วมีคำพูดดีๆ มากมาย แต่คำพูดดีๆ ก็มากมาย แต่อยากให้ลองดูสถานการณ์หน่อยนะครับว่าใช้ถูกโอกาสไหม อย่างกระทู้ซานติก้าผมไปโควตข้อความเขามาบอกว่า "ประเทศไทยโดนไฟชำระ?" ซึ่งบางทีผมอาจผิดเองตรงนี้ที่พูดไม่ชัด และไม่ชี้แจงว่าผมพูดเล่น แต่ที่คุณพรายแก้วมาโพสต่อนั้นผมอ่านดูก็มีความรู้สึกว่าผมต่อว่าว่าผมเป็นพวกงมงายเชื่อว่าประเทศโดนคำสาปนู่นคำสาปนี่ ซึ่งผมรับผิดว่าผมผิดที่ไม่ชี้แจงให้ครบ แต่ว่าการที่คุณมาโพสแบบนั้นก็เหมือนกับการตัดสินข้อความของคนอื่นก่อนโดยไม่ยอมรับฟังและดูให้ดีก่อนเหมือนกัน

ผมไม่อยากยกข้อความจากพระคัมภีร์มาเลย เพราะเอาพระวาจามาถกเถียงกันแบบนี้เหมือนทำบาปยังไงไม่รู้
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 4:45 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 6:28 pm

โอเค โอเค เอาเป็นว่าผมรับฟังความคิดเห็นของคุณดานุ้งพุ่งระเบิดก็แล้วกันครับ ผมก็โทษทีเหมือนกันครับ ดีแล้วครับพี่พูดตรงๆ(ด้วยความรัก) ดีกว่าเอาพระคัมภีร์มาอ้างแล้วด่ากันไปด่ากันมา อย่างไรก็ต้องขอบคุณคุณดานุ้งก็แล้วกันนะครับ

ขอพระอวยพรคุณดานุ้งครับผม

พฤหัสฯ. ม.ค. 08, 2009 11:43 pm

Pry-Kaew เขียน: โอเค โอเค เอาเป็นว่าผมรับฟังความคิดเห็นของคุณดานุ้งพุ่งระเบิดก็แล้วกันครับ ผมก็โทษทีเหมือนกันครับ ดีแล้วครับพี่พูดตรงๆ(ด้วยความรัก) ดีกว่าเอาพระคัมภีร์มาอ้างแล้วด่ากันไปด่ากันมา อย่างไรก็ต้องขอบคุณคุณดานุ้งก็แล้วกันนะครับ

ขอพระอวยพรคุณดานุ้งครับผม
พระอวยพรคุณพรายแก้วเช่นกันครับ
ยูดาส อิสคาริโอท

ศุกร์ ม.ค. 09, 2009 12:49 pm

Pry-Kaew เขียน:
แง้ว : xemo023 :

เอาเป็นว่า จะเป็นของแท้หรือ ของทำขึ้น มันก็ไม่ทำใหพระศิริของพระเจ้าของเราเสื่อมลงไป และ มันก็ไม่ทำให้ความเชื่อของเราลดน้อยลงไปก็เป็นพอ
ตอบกลับโพส