ขอความช่วยเหลือ : พึ่งเปลี่ยนมาเป็นคริสตชนครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
หมูน้อย

พุธ ม.ค. 14, 2009 2:25 pm

สวัสดีครับทุกท่านในเวปบอร์ด newmana  ผมพึ่งเปลี่ยนมานับถือคริสต์คาทอลิกได้ประมาณ 1 ปีครับ ที่ผ่านมาไปโบถส์มาบ้างไปเพื่อสวดสรรเสริญ แต่ผมเองไม่สบายใจเพราะยังไม่ได้เข้าร่วมพิธีล้างบาป และรับศีลใดๆๆทั้งสิ้น ที่ผ่านมานั้นเป็นการอ่านพระคัมภีร์เอง  ผมอยากให้ทุกท่านแนะนำครับว่าผมจะทำยังไงแบบไหนบ้างครับ

1.ต้องผ่านพิธีไรบ้าง
2.ต้องผ่านการเรียนพระคัมภีร์ด้วยหรือไม่ อย่างไร
3.พิธีกรรมมีอะไรบ้าง

ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ ผมจะได้เป็ฌรคริสตชนอย่างเต็มภาคภูมิเสียที  ขอบคุณพระผู้เป็นเจ้าและพระแม่มารีอา ที่ทำให้ผมพบกับสิ่งที่ดีๆในชีวิตครับ  และขอให้พระเจ้าทรงอวยพระพรทุกท่านที่แบ่งปันและแนะนำผมด้วยครับ

:afro: :shocked: :afro: :shocked: :afro:      : xemo033 : : xemo033 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
antoinetty*

พุธ ม.ค. 14, 2009 2:44 pm

ลองสอบถามคุณพ่อเจ้าวัด ของวัดที่คุณ หมูน้อย สะดวกที่สุดนะครับ =)) ,,

แล้วจะมีการเรียนคำสอน ,, จนได้รับศีลล้างบาป ,,

รายละเอียดอื่น ๆ ให้เพื่อน ๆ มาตอบละกัน ,, ( ไม่เคยรับศีลล้างบาปตอนโตแฮะ -*- )

มีอะไรถามได้ครับ ๆ ,,

ขอพระอวยพรนะ ,,
ภาพประจำตัวสมาชิก
billa-bong
~@

พุธ ม.ค. 14, 2009 4:07 pm

ครับ เห็นด้วยครับ คิดว่า คุณหมูน้อยน่ะจะลองสอบถามเรื่องเรียนคำสอนกับคุณพ่อ อ่ะครับ จะได้มีความรู้มากขึ้น และถูกต้องตามพระศาสนาจักร ครับ
ถ้าที่บ้านไม่ว่าอะไรก็ทำไปเรยครับ แล้วเดี๋ยวคุณพ่อ เค้าจะแนะนำเองครับว่าเราต้องทำอย่างไรบ้าง ::001::

พระเจ้าอวยพรคร้าบบบ ::013::
KuRapiKa
ติดต่อ:

พุธ ม.ค. 14, 2009 7:40 pm

ตามนั้นคร๊าบผม  พระอวยพรครับ
ตอบกลับโพส