ภาพประทับใจจากงานชุมนุมเพื่อการแพร่ธรรมในทวีปเอเชีย

คริสตสัมพันธ์ เอกภาพในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
sabachthani

เสาร์ ต.ค. 28, 2006 11:58 am

สวัสดีค่ะ

หนูเห็นภาพจากงานชุมนุมฯที่เชียงใหม่ที่อยู่ในเว็บมิสซังกรุงเทพ บางภาพน่าประทับใจมากค่ะ หนูเลยขอนำมาโพสต์สักหน่อยนะคะ

รูปภาพ

เซอร์คณะเซนต์ปอลเดอชาร์ตร์รุ่นหมวกปีกกำลังทำงานที่โรงพยาบาลเซนต์หลุยส์ค่ะ  :angel:
sabachthani

เสาร์ ต.ค. 28, 2006 12:01 pm

รูปภาพ

บราเดอร์เซนต์คาเบรียล หน้าสวยเชียว สงสัยเป็นผู้หญิง หนูก็งงว่าทำไมไม่ให้เด็กผู้ชายมาแสดง ใช่ว่าหาเด็กผู้ชายไม่ได้เนอะ
Jeab Agape
~@

เสาร์ ต.ค. 28, 2006 2:02 pm

คิดว่าเรื่องานชุมนุมแพร่ธรรมครั้งนี้ พี่เพชรน่าจะเข้าถึง เข้าใจ เข้าใน มากที่สุดนะฮะ :afro:

พี่เพชรคร้าบ ของฝากเหลือไหม ขอให้น้องเจี๊ยบสักชุดหนึ่งนะ : emo038 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
Andreas
~@
ติดต่อ:

อาทิตย์ ต.ค. 29, 2006 2:56 pm

Jeab Agape เขียน:
คิดว่าเรื่องานชุมนุมแพร่ธรรมครั้งนี้ พี่เพชรน่าจะเข้าถึง เข้าใจ เข้าใน มากที่สุดนะฮะ :afro:

พี่เพชรคร้าบ ของฝากเหลือไหม ขอให้น้องเจี๊ยบสักชุดหนึ่งนะ : emo038 :
เอากาละแม หรือแค๊ปหมูกับน้ำพริกหนุ่มล่ะครับ

งาน AMC ที่เชียงใหม่ ผมมีโอกาสแวะเข้าไปดูแป๊ปเดียว เพราะผมต้องไปจัดงาน Asian Liturgy Forum ที่เชียงใหม่เช่นกัน แต่จัดคนละสถานที่ แต่ก็ไปเดินดูนิทรรศการจากประเทศต่าง ๆ ที่เขาเอามาจัดแสดง บางอย่างเขาก็แจก แต่เขาติดป้ายไว้ว่า "You may take one. ผมก็เลยหยิบมาแค่ อย่างละ1 ชิ้น เช่นรูปแม่พระแบบจีน และแบบอินโดนีเซีย หนังสือเกี่ยวกับพระศาสนจักรในเวียดนาม เป็นต้น
Jeab Agape
~@

จันทร์ ต.ค. 30, 2006 2:37 pm

Andreas เขียน:
Jeab Agape เขียน:

เอากาละแม หรือแค๊ปหมูกับน้ำพริกหนุ่มล่ะครับ
555 มะชอบกาละแม ส่วนน้ำพริกหนุ่ม กว่าจะถึงหนู ก็เป็นน้ำพริก ชรา ดิ :afro:
จอมนางกระบี่เดี่ยว

จันทร์ ต.ค. 30, 2006 4:27 pm

การแสดงที่เห็นน่าจะเป้นชุดเดียวกับที่โชว์ที่กรุงเทพนะ เป้นนักเรียนหญิงเป็นส่วนใหญ่ น้อง ๆตั้งใจกันดีค่ะ

มีน้องที่ไปร่วมกิจกรรมด้วย เอาประสบการณ์มาแบ่งปัน น่าสนใจมาก คริสตังบางที ยังลำบากอยู่เลยในปัจจุบัน
อย่างเช่นบริเวณชายขอบของเรา  การประกาศตัวเป็นคริสตังใหม่ ก็ต้องอพยพย้ายไปเข้าป่า กว่าจะกลับมาได้อีกครั้ง ก็ฝ่าฝันกันน่าดู ต้องอาศัยความเข้มแข็งอย่างมาก

ของหลายประเทศก็น่าสนใจ ตอนนี้กำลังรออยู่ว่า ทางผุ้จัด เขาจะสรุปเป็น เล่มบ้างไม๊ หรือจะมีใคร หยิบบางหัวข้อ มารวมรวมเป็นเล่มบ้าง

น้องที่ไปร่วมเป้นเยาวชน ไปแล้วได้ผลเกินคาด น้องเขาโลกทัศน์เปลี่ยนไปเลย ดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้นมาก สนใจงานแพร่ธรรมมากขึ้น และเราก็ได้คนงานในสวนเพิ่มขึ้นอีก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Big_TC29

พุธ พ.ย. 01, 2006 1:38 am

โอ่ๆๆ ผมไปก็วันสุดท้ายแล้วแถมยังง่วงอีก เลยหลับ ไม่ได้ดูเลยครับ ไปแค่ทันมิสซาที่งานเองอ่ะ เสียดาย
ตอบกลับโพส