11.พระเจ้าให้เราเพียงชีวิตเดียว

ไม่มีใครรู้เรื่องโลกหลังความตายเท่าผู้ที่ตายไปแล้ว
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

เสาร์ ก.ค. 11, 2009 3:51 am

ผู้ที่อยู่ในไฟชำระ

คุณมารีอาคะ ในไฟชำระมีระดับชั้นไหมคะ?

คะ มีความแตกต่างกันมากของระดับความทรมานฝ่ายจิต วิญญาณแต่ละดวงทนทรมานไม่เหมือนกัน แยกย่อยไปตามแต่ละคนและมีหลายระดับ

วิญญาณที่น่าสงสารเหล่านั้นรู้เรื่องความเป็นไปในโลกไหมคะ?

คะ รู้หลายเรื่อง แต่ไม่รู้ทุกเรื่อง

ในบางครั้ง วิญญาณเหล่านี้เคยมาบอกว่าจะเกิดเหตุอะไรไหมคะ?

โดยปกติพวกเขาจะพูดว่ามีบางสิ่งบางอย่างรออยู่ แต่พวกเขาไม่บอกว่าเป็นอะไรกัน พวกเขาเพียงแต่บอกสิ่งที่จำเป็นสำหรับการกลับใจของเรา

คุณมารีอาคะ การทรมานในไฟชำระนี้เจ็บปวดมากกว่าการเจ็บปวดในโลกนี้ไหม ?

ใช่แล้วคะ แต่โดยนัยแล้ว มันเป็นความเจ็บปวดในวิญญาณมากกว่า

รูปภาพ

คะ ดิฉันคิดว่ามันเป็นการยากที่จะอธิบาย พระเยซูเองเคยเสด็จมาที่ไฟชำระบ้างไหมคะ?

ยังไม่มีวิญญาณใดบอกฉันเรื่องนี้คะ แต่พระมารดาพระเจ้าเคยมา ครั้งหนึ่งฉันถามวิญญาณที่น่าสงสารดวงหนึ่งว่า ถ้าจะขอให้เธอไปตามหาวิญญาณดวงหนึ่งซึ่งมีคนขอให้ฉันตามหา จะได้ไหม เธอตอบว่า “ไม่ได้ มีแต่พระมารดาแห่งพระเมตตาเท่านั้นที่บอกเราได้”

เช่นกัน บรรดาวิญญาณในสวรรค์จะไม่มาที่ไฟชำระ แต่มีเทวดาอยู่ที่นั่นได้ เช่นอัครเทวดามีคาแอล และวิญญาณแต่ละดวงมีอารักขเทวดาของตัวอยู่ด้วย

รูปภาพ

น่าอัศจรรย์เหลือเกินค่ะ! เทวดาอยู่กับเรา...แต่เทวดาทำอะไร ในไฟชำระคะ?

พวกเขาช่วยบรรเทาความทรมาน ให้ความบรรเทาใจ วิญญาณในไฟชำระสามารถมองเห็นเทวดาได้

เหลือเชื่อ ! ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ๆ คุณมารีอาคะ คุณเกือบทำให้ฉันยอมไปไฟชำระ เมื่อได้ฟังเรื่องเกี่ยวกับเหล่าทูตสวรรค์เหล่านี้! มีอีกคำถามหนึ่งนะคะ รู้ไหมคะ สมัยนี้หลายคนเชื่อว่ามีการเวียนว่ายตายเกิด วิญญาณเหล่านี้บอกอะไรแก่คุณเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างคะ ?

เหล่าวิญญาณบอกว่า พระเจ้าให้เราเพียงชีวิตเดียว

แต่บางคนอาจพูดว่า เพียงชีวิตเดียวไม่พอสำหรับการรู้จักพระเจ้า และยังไม่มีเวลาพอที่จะกลับใจ ซึ่งนั่นไม่ยุติธรรมเลย คุณจะตอบเขาอย่างไรคะ ?

มนุษย์เราทุกคนมีมโนธรรม แม้เขาไม่ปฏิบัติตามเสียงมโนธรรม แต่ในใจลึก ๆ เขารู้สึกว่ามีพระเจ้า คนที่ไม่มีความเชื่อเลย จริง ๆ แล้วไม่มีหรอกค่ะ! เพราะใครก็รู้สึกว่า มีเสียงเตือนใจเขาว่าจะทำดีหนีชั่ว ซึ่งเสียงมโนธรรมนี้พระเจ้าทรงประทานให้ เป็นความรู้ภายในที่อาจรู้ไม่เท่าเทียมกันทุกคนก็เป็นได้ แต่อย่างน้อยทุกคนก็รู้ว่าอะไรดี อะไรชั่ว และโดยมโนธรรมนี้แหละ ทุกวิญญาณอาจขึ้นสวรรค์ได้

+++++++++++++++++++++++++
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

จันทร์ ก.ค. 13, 2009 12:57 am

ชีวิตของเรา สิ่งที่ปรารถนาสูงสุดคือ การเป็นชีวิตนิรันดร์
Ministry Of Men

จันทร์ ก.ย. 14, 2009 1:33 pm

Holy เขียน: เหลือเชื่อ ! ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ๆ   คุณมารีอาคะ   คุณเกือบทำให้ฉันยอมไปไฟชำระ   เมื่อได้ฟังเรื่องเกี่ยวกับเหล่าทูตสวรรค์เหล่านี้!  มีอีกคำถามหนึ่งนะคะ   รู้ไหมคะ  สมัยนี้หลายคนเชื่อว่ามีการเวียนว่ายตายเกิด  วิญญาณเหล่านี้บอกอะไรแก่คุณเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างคะ ?

เหล่าวิญญาณบอกว่า    พระเจ้าให้เราเพียงชีวิตเดียว

ผมเคยสงสัยเรื่องนี้มาก จนทุกข์ใจเลยเพราะคนต่างศาสนาบางคนทำผมอึ้งมากๆ เมื่อปีที่แล้ว
และผมไม่ไหวจึงอธิษฐานขอ(จริงๆแล้วคือท้าทายหรือจะเชื้อเชิญก็ได้) และได้รับการเยี่ยมเยียน ได้คำตอบแบบนี้เลยครับ
ที่สำคัญ พระองค์ยังบอกอีกว่า ให้ผมมีความเชื่อ เมื่อถึงเวลาหนึ่งผมจะเข้าใจทุกอย่างมากขึ้น

(หวังว่าคงไม่ใช่เป็นนัยว่าผมต้องไปไฟชำระนะ  : emo027 : ยิ่งมีแววอยู่ด้วย  : xemo017 : )

หวังว่า เราจะได้ตรงไปสวรรค์เลยนะ ทุกๆคน  : emo045 :
Cecilia_PEAR
ที่อยู่: 1506/504 ซ.7/ม.สราลี เทพารักษ์ สป. // อาสนวิหาอัสสัมชัญ
ติดต่อ:

เสาร์ ต.ค. 03, 2009 2:29 am

รู้สึกว่าตัวเองไม่ดีพร้อมพอจะตรงไปสวรรค์เลยอ่า  : emo031 :

อาจได้แวะในไฟชำระก่อนก็ได้มั้งนี่เรา

แต่ว่า ยังไงก็ขอให้ได้กลับไปอยู่กับพระเถอะ  : xemo023 :
Ministry Of Men

เสาร์ ต.ค. 17, 2009 6:56 pm

PinkPear ยัยแกะน้อยยย~ เขียน: รู้สึกว่าตัวเองไม่ดีพร้อมพอจะตรงไปสวรรค์เลยอ่า  : emo031 :

อาจได้แวะในไฟชำระก่อนก็ได้มั้งนี่เรา

แต่ว่า ยังไงก็ขอให้ได้กลับไปอยู่กับพระเถอะ  : xemo023 :
การมั่นใจในพระเมตตาของพระเจ้าผ่านทางพระบุตร นับเป็นความสัตย์ซื่อที่ยิ่งใหญ่ที่สุด  : xemo026 :
aiwen^mei

เสาร์ ต.ค. 31, 2009 7:55 pm

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ กำลังตามอ่านใกล้จบแล้ว ดีจริง ๆ ค่ะ
s.gabriel

อังคาร ธ.ค. 07, 2010 11:34 pm

ขอบคุณครับ ที่นำเรื่องดีๆมาแบ่งปันครับ
ตอบกลับโพส