12.อะไรจะเกิดขึ้นแก่ผู้ที่ฆ่าตัวตาย ?

ไม่มีใครรู้เรื่องโลกหลังความตายเท่าผู้ที่ตายไปแล้ว
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

เสาร์ ก.ค. 11, 2009 3:56 am

อะไรจะเกิดขึ้นแก่ผู้ที่ฆ่าตัวตาย ? คุณเคยได้รับการเยี่ยมจากวิญญาณเหล่านี้บ้างไหมคะ ?

จนบัดนี้ ฉันยังไม่พบวิญญาณที่ฆ่าตัวตายแล้วตกนรก แต่ไม่ได้มาหาฉันไม่ได้แปลว่าไม่มีนะ แต่บ่อยครั้งที่เหล่าวิญญาณบอกฉันว่าพวกที่อยู่รอบตัวเขาที่รู้สึกสำนึกผิดมากที่สุด คือพวกใจเย็นเฉยและชอบครหานินทา

รูปภาพ

มาตอนนี้ ดิฉันถามมารีอาว่า พวกเขาเคยเสียใจที่ได้ฆ่าตัวตายไหม ? เธอตอบว่ามี และบอกว่าส่วนใหญ่พวกฆ่าตัวตายเพราะป่วยทางกายหรือทางใจ

วิญญาณเหล่านี้เสียใจในการกระทำของตนเอง เพราะเมื่อเขาได้มองเห็นสิ่งต่าง ๆ ในแสงสว่างของพระเจ้า พวกเขาเข้าใจทันทีถึงพระหรรษทานต่าง ๆ ที่เตรียมไว้สำหรับเขาหากเขามีชีวิตต่อไป และพวกเขายังมองเห็นว่า เวลาที่ยังเหลืออยู่สำหรับเขาซึ่งบางทีก็เป็นเดือนเป็นปี และเขาอาจใช้ช่วยวิญญาณมากมายให้รู้จักพระเจ้าได้ และสุดท้ายสิ่งที่เขาเสียใจมากที่สุดก็คือ มองเห็นว่ามีกิจการดีอีกหลายอย่างที่เขาอาจทำได้แต่เขาไม่ได้ทำ เพราะเขาตัดชีวิตตัวเองให้สั้นเสียแล้ว แต่ถ้าฆ่าตัวตายเพราะความเจ็บป่วย แน่นอนพระเป็นเจ้าก็ใช้เรื่องนี้ประกอบการตัดสิน

คุณมารีอาคะ มีวิญญาณที่ทำลายชีวิตตนเอง โดยยาเสพติด เสพยาเกินขนาด มาหาหรือไม่คะ?

คะ พวกเขาไม่ได้ไปนรก มันขึ้นอยู่กับเหตุผลของการติดยาของเขา แต่พวกเขาก็ต้องทนทุกข์ในไฟชำระ

ยกตัวอย่างนะคะ สมมุติดิฉันบอกว่า ฉันทุกข์ทรมานมากทั้งกายและใจ ซึ่งเป็นการทรมานมากเกินกว่าจะรับได้ และฉันอยากตาย ฉันจะทำอะไรดี ?

คะ เรื่องนี้มีบ่อย ฉันจะพูดว่า “พระเจ้าของลูก ลูกขอถวายความทรมานนี้เพื่อช่วยวิญญาณทั้งหลาย” เท่านี้เอง ความศรัทธาและกำลังใจก็จะเพิ่มพูนขึ้นใหม่ แต่ทุกวันนี้ไม่มีใครพูดเช่นนี้อีกแล้ว เราสามารถพูดได้อีกว่าด้วยการทำเช่นนี้ วิญญาณได้กุศลมาก สมจะได้รับความสุขในสวรรค์ ในสวรรค์มีความสุขหลายพันรูปแบบ และแต่ละคนก็มีความสุขที่อิ่มใจสมบูรณ์ ความปรารถนาทุกอย่างถูกเติมเต็ม แต่ละคนรู้ว่าตนสมควรได้รับความสุขมากน้อยแค่ไหน ?
+++++++++++++++++++++
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

จันทร์ ก.ค. 13, 2009 12:58 am

“พระเจ้าของลูก    ลูกขอถวายความทรมานนี้เพื่อช่วยวิญญาณทั้งหลาย”

จะจำไว้เลยคะ
yack

อังคาร ก.ค. 14, 2009 4:04 pm

ต่อไปนี้เมื่อได้รับการทรมานทั้งกายเเละใจข้าพเจ้าจะพูดว่า 
My Hope
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ค. 18, 2009 4:58 pm

[quote]
Ministry Of Men

จันทร์ ก.ย. 14, 2009 1:39 pm

[quote="†Deo Vindice"]
[quote]
s.gabriel

อังคาร ธ.ค. 07, 2010 11:34 pm

ขอบคุณครับ ที่นำเรื่องดีๆมาแบ่งปันครับ
ตอบกลับโพส