ความหมายของความสุขที่แท้จริง....

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
Like a Heaven
.
.

เสาร์ มี.ค. 07, 2009 11:06 pm

เยี่ยมไปเลยครับ
s.gabriel

อาทิตย์ มี.ค. 08, 2009 12:37 pm

บทความดีมากครับ เขียนตีความหมายให้เข้าใจอาไรได้มากขึ้น จากความรู้พื้นฐานของคริสตชนคนนึงซึ่งรู้เพียงน้อยนิดครับ อ่านแล้วได้อาไรอีกเยอะครับ แต่อ่านมากๆแล้วท้อครับ(เอิ๊กๆๆ)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ignatius
.
.

จันทร์ มี.ค. 09, 2009 1:31 pm

s.gabriel เขียน: บทความดีมากครับ เขียนตีความหมายให้เข้าใจอาไรได้มากขึ้น จากความรู้พื้นฐานของคริสตชนคนนึงซึ่งรู้เพียงน้อยนิดครับ อ่านแล้วได้อาไรอีกเยอะครับ แต่อ่านมากๆแล้วท้อครับ(เอิ๊กๆๆ)

อย่างนี้ต้องยกความดีในการณ์นี้ให้กับคุณพ่อชัยยะ กิจสวัสดิ์ คะ พ่อสอนได้ดีมากๆเลย
ยิ่ง....ถ้าได้ไปเรียนกับพ่อเอง ยิ่งสนุกใหญ่...เลย

ไว้ครั้งหน้าได้ไปเรียนมาอีก จะเอามาแบ่งปันนะคะ  ::001::

จริงๆ อย่าท้อเลยคะ เราควรมีกำลังใจมากๆในการทำความดี มากกว่า ...ดังเช่น....

ที่นักบุญเปาโลสอนไว้..." อย่าท้อแท้ในการทำความดี เพราะถ้าเราไม่หยุดทำความดี เราก็จะได้เก็บเกี่ยวเมื่อถึงเวลา
ดังนั้น ตราบใดที่ยังมีโอกาส จงทำความดีแก่ทุกคน โดยเฉพาะแก่พี่น้องผู้ร่วมความเชื่อของเรา" ...กาลาเทีย 6:9-10  ::001::
ตอบกลับโพส