**คณะพระมหาไถ่ ขอเชิญ...**

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
:+: seraphim :+:
~@

ศุกร์ พ.ค. 27, 2005 12:01 pm

;) ;) คณะพระมหาไถ่แห่งประเทศไทย ;) ;)

:D มีความยินดีขอเชิญร่วมเป็นเกียรติในงานบวชสังฆานุกร ของ :D

บราเดอร์ ยอห์น พงษ์ศักดิ์ นารินรักษ์ C.Ss.R.
บราเดอร์ ลอเรนซ์ ชาคริต แซ่ท้าว C.Ss.R.
บราเดอร์ ฟิลิป เอกพล ไชยรา C.Ss.R.

ปฏิญาณตนตลอดชีพของ

บราเดอร์ ยอห์น เมธี ศรีวรกุล C.Ss.R.
บราเดอร์ ฟรังซิส สมเกียรติ มั่นทรัพย์ C.Ss.R.
บราเดอร์ ยอห์น ธนภูมิ มานะมุติ C.Ss.R.
บราเดอร์ เปโตร มนตรี อ่อนทะเล C.Ss.R.

วันเสาร์ที่ 28 พฤษภาคม 2548
โดยพระสังฆราช โจแซฟ ประธาน ศรีดารุณศีล
เป็นประธาน

พิธีมิสซาบูชาขอบพระคุณ เวลา 17.30 น.
ณ วัดนักบุญโทมัส อไควนัส มีนบุรี
(โรงเรียนร่วมฤดีวิเทศศึกษา มีนบุรี)

พี่น้องท่านใดที่พลาดโอกาสงานที่ราชบุรี มีงานนี้มาให้แก้ตัวค่ะ ขอคำภาวนาให้กับบรรดาบราเดอร์ทุกท่านด้วยนะค่ะ โดยเฉพาะบราเดอร์ 3 ท่านแรก กำลังเตรียมตัวเป็นนายชุมพาบาลที่ดีสำหรับพวกเราทุกคน ในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้านี้ค่ะ

;) ;) เรียนเชิญมาด้วยความรัก ในองค์พระมหาไถ่ค่ะ ;) ;)
แก้ไขล่าสุดโดย :+: seraphim :+: เมื่อ ศุกร์ พ.ค. 27, 2005 12:04 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ค. 27, 2005 1:09 pm

แล้วบราเดอร์น้องพี่ละคะ
จะบวชเมื่อไหร่ :D
:+: seraphim :+:
~@

ศุกร์ พ.ค. 27, 2005 1:51 pm

;) ;) น้องจิง...

บราเดอร์น้องพี่พึ่งอยู่ปี 2 เองค่ะ อีกหลายปี แต่เราก็พี่น้องมหาไถ่ครอบครัวเดียวกันค่ะ ยังไงก็ขอคำภาวนาด้วยนะค่ะน้องจิง บราเดอร์ 3 ท่านแรกหน่ะ ชัวร์ๆที่จะเป็นพระสงฆ์ในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้านี้ ต้องภาวนาให้มากๆหน่อย ;) ;)
ตอบกลับโพส