แจ้งข่าวจากอารามคาร์แมล

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
saranae.com

อังคาร พ.ค. 31, 2005 11:47 am

;) เรียนทุกท่านค่ะ

ได้รับการแจ้งข่าวจากอารามคาร์แมล สีลม ว่า ทางอาราม กำลังจะมีโครงการทำหนังสือ อนุสรณ์ 80 ปี ของอารามคาร์แมล นะคะ เลยอยากให้ ทุกท่านที่ได้รับอัศจรรย์ และ/หรือพระพรต่างๆจากบรรดานักบุญของอารามคาร์แมล โดยเฉพาะ ท่านนักบุญเทเรซาแห่งพระกุมารเยซู ค่ะ :) โดยขอให้ช่วยประชาสัมพันธ์มายังที่นี้ หากใครสามารถส่งเรื่องราวของท่านได้ ขอให้ช่วยส่งไปยังอารามคาร์แมล สีลมด้วยค่ะ ขอบพระคุณแทนบรรดาคณะเซอร์ด้วยค่ะ

คุณแม่อธิการริณี คณะคาร์แมล
อารามนักบุญเทเรซาแห่งพระกุมารเยซู
14 ถ.คอนแวนต์ แขวงสีลม เขตบางรัก กทม. 10500
แก้ไขล่าสุดโดย saranae.com เมื่อ อังคาร พ.ค. 31, 2005 11:47 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 01, 2005 2:05 am

รับทราบคะ

เอาเรื่องของคนอื่นได้มั๊ยคะ
เป็นญาติของเพื่อนแม่

.........แต่เราเล่าเองคงไม่เหมาะ
............

เอาไปให้เขาเล่าดีกว่า งึ งึ
ตอบกลับโพส