เหมาะสมไหมครับ

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Immanuel (MichaelPaul)
~@

พุธ มิ.ย. 01, 2005 6:35 pm

ถ้าหากเราใส่หมวกไปร่วมมิสซาจะน่าเกลียดไหมครับคือว่าตัดผมใหม่มาแบบว่าเด๋อมั๊กๆ จนทนไม่ไหวแล้วอาจจะไปตัดสกินเฮด แล้วหัวโป๊งเหน่งเข้าไปร่วมมิสซา กำลังคิดว่าใส่หมวกไปร่วมมิสซากะหัวโป๊งเหน่งไปร่วมมิสซา อันไหนจะทำให้คนสะดุดเราน้อยกว่ากัน
Jeab Agape
~@

พุธ มิ.ย. 01, 2005 6:49 pm

MichaelPaul เขียน: ถ้าหากเราใส่หมวกไปร่วมมิสซาจะน่าเกลียดไหมครับคือว่าตัดผมใหม่มาแบบว่าเด๋อมั๊กๆ จนทนไม่ไหวแล้วอาจจะไปตัดสกินเฮด แล้วหัวโป๊งเหน่งเข้าไปร่วมมิสซา กำลังคิดว่าใส่หมวกไปร่วมมิสซากะหัวโป๊งเหน่งไปร่วมมิสซา อันไหนจะทำให้คนสะดุดเราน้อยกว่ากัน
โอ๊ะ งง!!! กับพี่เอก ตกลง พี่ไปตัดผม หรือ ไปให้หนูแทะมาคับ *shock

หนูเห็นคนตัดสกินเฮด แบบ พระภิกษุ มองแล้วน่ารักดี วันก่อนเห็น คุณปราบดา หยุ่น หัวเหมือน คุณพ่อเขาเลย
มองดูก็น่ารัก คับ ...........................................มีกฏห้ามใส่หมวก ร่วมมิสซาด้วยหรือ ฮะ

ไอ้ว่าคนสะดุด หรือป่าว หนูว่าปกตินะฮะ พี่เอก คิดมากไปเอง แล้ว แฟนพี่ว่าอะไรป่าว อะคับ *no1
แก้ไขล่าสุดโดย Prod Pran เมื่อ พุธ มิ.ย. 01, 2005 11:02 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

พุธ มิ.ย. 01, 2005 9:13 pm

ไม่เหมาะสมครับ
ที่วัด พ่อเจ้าวัดบอกให้ถอดเลยครับ เป็นการไม่ให้เกียรติสถานที่ครับ
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 01, 2005 9:14 pm

อย่าใส่เข้าวัดเลยคะ
ถือว่าเป็นการให้เกียรติสถานที่

ถ้าไปเมืองนอกนะคะ
เขาจะติดป้ายไว้หน้าโบสถ์เลย
ว่าห้ามใส่หมวก

มีคนใส่หมวกเข้าไป ฝรั่งเขาเดินเข้ามาสะกิดให้ถอดหมวกเลย

ยอมเด๋อเพื่อพระเจ้า
ถือว่าพลีกรรมนะจ๊ะ
Peter_Man

พุธ มิ.ย. 01, 2005 11:00 pm

เป็นการไม่เหมาะสมครับเหมือนกับว่าเราไม่จริงใจที่จะไปหาพระ ทำมเราต้องปกปิดด้วยละครับยังไงๆเราทุกคนก็หล่อและสวยที่สุดสำหรับพระอยู่แล้ว เพราะพระสร้างให้แต่ละคนไม่เหมือนกันเลยแม้แต่คนเดียว ดังนั้นถอดมันออกเถอะนะ
Holy

พฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2005 1:12 am

MichaelPaul เขียน: ถ้าหากเราใส่หมวกไปร่วมมิสซาจะน่าเกลียดไหมครับคือว่าตัดผมใหม่มาแบบว่าเด๋อมั๊กๆ จนทนไม่ไหวแล้วอาจจะไปตัดสกินเฮด แล้วหัวโป๊งเหน่งเข้าไปร่วมมิสซา กำลังคิดว่าใส่หมวกไปร่วมมิสซากะหัวโป๊งเหน่งไปร่วมมิสซา อันไหนจะทำให้คนสะดุดเราน้อยกว่ากัน
สิ่งแรกที่พี่รู้สึกคือ ซาบซึ้งในความน่ารักของพระบิดาอย่างมาก

เพราะตอนเจ้าบวชจะต้องเข้าวัดแบบโป๊งเหน่งยิ่งกว่านี้แน่ๆ แถมคิ้วไม่มี พระองค์น่ารักให้เราฝึกไว้ตั้งแต่ตอนนี้ ดูสิพระมีแผนการสำหรับเราในทุกเรื่อง

ดูสิทรงรักเอกมากแค่ไหน ทรงใส่พระทัยแม้ในเรื่องเล็กน้อย

ขอบคุณพระเจ้าในทุกกรณี

ฟป 4:4
จงชื่นชมในองค์พระผู้เป็นเจ้าทุกเวลาเถิด ข้าพเจ้าขอย้ำอีกว่า จงชื่นชมเถิด จงให้ความอ่อนโยนของท่านทั้งหลายปรากฏแก่คนทั้งปวง องค์พระผู้เป็นเจ้าเสด็จมาใกล้แล้ว อย่ากระวนกระวายใจถึงสิ่งใดเลย จงทูลพระเจ้าให้ทรงทราบถึงความปรารถนาทุกอย่างของท่านโดยคำอธิษฐาน การวอนขอพร้อมด้วยการขอบพระคุณ แล้วสันติสุขของพระเจ้าซึ่งเกินสติปัญญาจะเข้าใจได้นั้น จะคุ้มครองดวงใจและความคิดของท่านไว้ในพระคริสตเยซู ดังนั้น พี่น้องทั้งหลาย สิ่งใดจริง สิ่งใดประเสริฐ สิ่งใดชอบธรรม สิ่งใดบริสุทธิ์ สิ่งใดน่ารัก สิ่งใดควรยกย่อง ถ้ามีสิ่งใดเป็นคุณธรรม ถ้ามีสิ่งใดน่าสรรเสริญ ท่านจงพิจารณาสิ่งเหล่านี้ด้วยการใคร่ครวญเถิด สิ่งต่าง ๆ ที่ท่านได้เรียนรู้ ได้รับ ได้ฟังและได้เห็นในตัวข้าพเจ้านั้น จงนำไปปฏิบัติเถิด แล้วพระเจ้าแห่งสันติจะสถิตอยู่กับท่าน
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2005 1:13 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2005 1:29 am

เชียร์โป๊งเหน่ง

อิอิอิ *dirty
Jeab Agape
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2005 7:13 am

~@Little lamb@~ เขียน: เชียร์โป๊งเหน่ง

อิอิอิ *dirty
แบบ อิ๊กคิวซัง ไงพี่เอก น่ารัก อ๊อก 8) *lick
แก้ไขล่าสุดโดย Jeab Agape เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2005 7:13 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Immanuel (MichaelPaul)
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2005 12:06 pm

ครับป๋ม ตอนนี้ไม่โป๊วเหน่งและแต่เกรียนสุดๆเหอๆ ><
Ot@
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2005 7:49 pm

เดี๊ยวผมก็เกรียนเหมือนกานน
(ตอนนี้หัวทองละ เอาให้สุดๆก่อนโกน)
ตอบกลับโพส