สวัสดีคับ มาอ่านบทความที่ดีมีความเชื่อกันดีกว่า

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
st.issara

จันทร์ มิ.ย. 06, 2005 8:40 pm

เรื่อง สารแห่งรัก

ในวันคล้ายวันประสูติ เจ้าหญิงทรงได้รับห่อของขวัญสี่เหลี่ยมขนาดกระทัดรัด แต่หนักอึ้งชิ้นหนึ่งจากพระคู่หมั้นของพระองค์ เจ้าหญิงทรงอยากทราบและอดพระทัยไว้ไม่ได้ จึงเปิดห่อของขวัญออกดูและพบว่ามันเป็นลูกปืนใหญ่ลูกหนึ่ง เจ้าหญิงทั้งทรงกริ้วและผิดหวังมาก จึงโยนลูกโลหะดำนั้นลงกับพื้น
เมื่อกระทบพื้นเปลือกที่หุ้มลูกปืนนั้นก็เปิดออก เผยให้เห็นลูกกลมๆอยู่ในนั้นอีกชั้นหนึ่ง เจ้าหญิงทรงก้มลงเก็บทันที และหยิบขึ้นมาหมุนเล่นในพระหัตถ์ ก็ปรากฏว่ามันเปิดออกอีกข้างในมีกล่องทองคำเล็กๆคราวนี้เจ้าหญิงเปิดกล่องนี้ออกอย่างง่ายดายมาก ข้างในกล่องบุด้วยกำมะหยี่นุ่มสีดำ ตรงกลางมีแหวนประดับเพชรเป็นรูปมงกุฏ และมีอักษรจารึกว่า " ฉันรักเธอ "

คนจำนวนมากพูดว่า"พระคัมภีร์ไม่เห็นน่าสนใจเลย มีแต่เรื่องราวที่เข้าใจอยากยากทั้งนั้น"
แต่ผู้พยายามที่จะเปลือกออกด้วยความตั้งใจและการภาวนา ผู้นั้นก็จะพบความงดงามใหม่ที่น่าประหลาดใจทุกครั้งไป และโดยเฉพาะเขาจะเข้าใจสารของพระเป็นเจ้าในพระคัมภีร์ได้อย่างรวดเร็วว่า
" พระเป็นเจ้าทรงรักฉัน "
st.issara
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

จันทร์ มิ.ย. 06, 2005 11:48 pm

แต่พระคัมภีร์ไม่ต้องโยนลงพื้นก่อนนะครับ แต่ต้องอ่านด้วยความรัก :D
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

อังคาร มิ.ย. 07, 2005 9:18 pm

เรื่องน่ารักดีจ๊ะ

*no1
kendo

ศุกร์ มิ.ย. 10, 2005 10:46 pm

เปรียบเทียบได้ชัดมากครับ
St.Gerard
ติดต่อ:

อาทิตย์ มิ.ย. 12, 2005 9:51 am

น่ารักจริงๆ
โกจ๋อ
.
.

อาทิตย์ มิ.ย. 12, 2005 11:46 am

น่ารักเหมือนเจ็จิง(เอ...ยังไงหว่า)
claustrophobia

อาทิตย์ มิ.ย. 12, 2005 12:16 pm

โกหนังเรื่องไรเหรอคับหุหุ
ผมชอบหนังญี่ปุ่นอะที่ นร เป็นเดม่อนอะเเล้วเดม่อนกับมนุษย์ได้สู้กัน
เคยดูปะ ;D
ตอบกลับโพส