ทางการยังเงียบ ตำรวจเวียดนามทำร้ายชาวคาทอลิกอีก

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ภาพประจำตัวสมาชิก
Slave of God

พฤหัสฯ. ก.พ. 18, 2010 6:15 pm

†ลูกแกะพระเจ้า... เขียน: †ลูกแกะพระเจ้า...

ไม่มีอำนาจใดในโลกหล้า
ผู้ปกครองต่างมาแล้วสาบสูญ
ไม่มีใครล้ำเลิศน่าเทิดทูน
ประชาชนสมบูรณ์นิรันดร์ไป
เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่
ประชาชนจะมีชีวิตใหม่
เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ
ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

ของคุณวิสา คัญทัพ หรือเปล่า 
†ลูกแกะพระเจ้า...

พฤหัสฯ. ก.พ. 18, 2010 8:11 pm

†ลูกแกะพระเจ้า...
ข้า-พระ-เจ้า เขียน: ของคุณวิสา คัญทัพ หรือเปล่า  
อ้อ ใช่ครับ ขออภัย ไม่ได้อ้างอิงไว้ให้ แต่แก้ไขแล้วครับ

วิสา คัญทัพ เค้าเคยเข้าร่วมกับคอมมิวนิสต์ไทยเมื่อปี 1967 (AD) แต่บทประพันธ์บทนี้เข้าได้ประพันธ์ไว้หลังจากถูกปล่อยตัวจากการถูกจับกุมหลังเหตุการณ์ 14 ตุลาคม 2516 (BE)

ส่วนปัจจุบันคงรู้ๆ กันว่าเขาเป็น น.ป.ช. เอ่อ...พอดีผมไม่ใช่แดง ไม่ขอพูดต่อ --จบ--

- - - - - - - - - -

ขออภัยอย่างยิ่ง ออกการเมืองอีกแล้ว ขอสัญญาด้วยสัตย์จริงว่าจะไม่พูดอีก ขออภัยอีกครั้งครับ

...ขอพระเจ้าอวยพรครับ
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.พ. 25, 2010 2:39 pm

วอ เขียน:
http://www.manager.co.th/Around/ViewNew ... 0000003280

หมายเหตุ ตามลิงค์ข่าว มีการแสดงความเห็นหลายข้อความที่..... ดังนั้นหากไม่อยากจิตตก กรุณาอย่าตามไปอ่าน
อ่านแล้วรู้สึกว่าพวกมันมีความรู้น้อยกันจริงๆ  : xemo016 :

เอาเถอะครับ คิด(หรือเชื่อ)เสียว่า พระเยชูเจ้า(ที่เรารำพึ่งตอนเดินรูปสิบสี่ภาค) ยังเจอการทดลอง การผจญ ความทุกข์ยากลำบากเลยครับ(เป็นเครื่องสอนและเตือนใจเรา) สิ่งที่เขาเคยทำกับพระคริสต์เจ้า เขาก็ทำกับเราครับ

ขอพระอวยพรครับผม
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.พ. 25, 2010 2:43 pm

Grey Cat =^. .^= เขียน: ^
^
^
ขึ้นไปทั้ง2Rep.

เห็นด้วยครับ ถึงใครจะว่าผมเป็นพวกRoyalismก็ช่างเหอะ

ขออยู่กลุ่ม Royalism ด้วยคนครับ สถาบันและราชวงศ์คือสิ่งสูงสุดที่เราต้องปกป้องและหวงแหนครับ

ขอพระอวยพรสถาบันและราชวงษ์ไทยตลอดกาล อาเมน
ตอบกลับโพส