ผมกลัวครับ

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
LooperZZ

จันทร์ เม.ย. 05, 2010 11:27 pm

ในพระคัมภีร์บอกว่าเมื่อวันสิ้นโลกมาถึง ซาตานจะมาทำให้ผู้คนหลงเชื่อเขาว่าเป็นพระคริสต์  และผมกลัวว่าจะไปเชื่อมัน
และ พอพระเยซูเสด็จมาจริงๆ ผมกลัวว่าผมจะไม่เชื่อ เพราะคิดว่าเป็นซาตาน ท่านใดก็ได้ช่วยทีครับ คิดว่าพอจะมีวิธีพิสูจน์มั้ยครับ
Little Boy

อังคาร เม.ย. 06, 2010 12:08 am

ผมว่าคงต้องดูจากผลของเขาครับ

เพราะต้นไม้ดีจะให้ผลหวาน
และต้นไม้หนามจะให้ผลขมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Valkyrie Zero Number

อังคาร เม.ย. 06, 2010 1:12 am

ก็ต้องดูจากสิ่งที่สำแดงให้เห็น

เพราะมารซาตานไม่น่าจะสำแดงตนให้ดีเทียบเท่าพระเยซูเจ้าได้ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ในเรื่องของการนมัสการพระบิดาเจ้าแห่งสวรรค์ หากทำไม่ได้นั่นแลคือซาตานปลอมตัวมา

(ไม่รู้สิ คริสตจักรที่เราอยู่ สอนว่ามารนมัสการไม่ได้ แม้มันจะเลียนแบบอย่างอื่นได้ก็ตาม)
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

อังคาร เม.ย. 06, 2010 1:17 am

มัทธิว 7:15-20           

ท่านทั้งหลายจงระวังผู้เผยพระวจนะเท็จที่มาหาท่านนุ่งห่มดุจแกะแต่ภายในเขาร้ายกาจดุจหมาป่า ท่านจะรู้จักเขาได้ด้วยผลของเขาผลองุ่นนั้นเก็บได้จากต้นไม้มีหนามหรือหรือว่าผลมะเดื่อนั้นเก็บได้จากพืชหนาม ต้นไม้ดีย่อมให้แต่ผลดีต้นไม้เลวก็ย่อมให้ผลเลว ต้นไม้ดีจะเกิดผลเลวไม่ได้หรือต้นไม้เลวจะเกิดผลดีก็ไม่ได้ ต้นไม้ซึ่งไม่เกิดผลดีย่อมต้องถูกฟันลงและทิ้งเสียในไฟ เหตุฉะนั้นท่านจะรู้จักเขาได้เพราะผลของเขา
Batholomew
~@

อังคาร เม.ย. 06, 2010 10:03 am

เมื่อพระองค์เสด็จมา ท่านจะสามารถรู้ได้ครับ
เพราะพระองค์ทรงเป็นความจริง
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 1:04 am

ไม่ต้องกลัวค่ะ เพราะลูกแกะจะจำเสียงผู้เลี้ยงได้
น้ำแห่งชีวิต

พฤหัสฯ. มิ.ย. 03, 2010 11:07 am

มารซาตานมีขอบเขตจำกัดในการสำแดงตน แต่พระเจ้าไม่มีขอบเขตจำกัดในการสำแดงพระองค์
ไม่มีอะไรที่จะพิสูจน์ได้เท่ากับพระคัมภีร์ไบเบิ้ล คำตอบอยู่ในพระคัมภีร์ ลองอ่านพระธรรมมัทธิวบทที่ 24-26 พระธรรม 1เธสะโลนิกา บทที่ 2-3 และพระธรรมวิวรณ์ บทที่ 18-20 พระเจ้าอวยพระพรค่ะ : emo045 :
fr_Tony

พฤหัสฯ. มิ.ย. 03, 2010 9:13 pm

I have a friend who has a dog. He tells me that when he comes from going outside, his dog gets excited before he even gets to the front door. It's because the dog can hear the sound of his motorbike even when it's still far away. The dog is able to distinguish the sound of my friend's motorbike from other motorbikes.

I think this is very interesting. When we are on the alert for our "owner," when we are paying attention to the signs of his coming, we can recognize him when he does. If we long for Christ, and form closeness and intimacy with Christ through our prayers, through our Christian life, when He comes, we will not only know him but will also be ready to greet him with joy.

เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวเลย!

วันนี้ขี้เกียจพิมพ์ภาษาไทย ขออภัยด้วยนะครับ
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 04, 2010 11:05 pm

ขอบคุณค่ะพ่อ อิ อิ อุตส่าห์เข้ามาตอบข้างนอกด้วย
ขอให้ตอบแค่ PM แต่มาช่วยตอบข้างนอกด้วยแบบนี้
ดีจังเลย .... ขอบคุณค่ะ พ่อพี่ พี่พ่อ
เข้ามาบ่อย ๆ นะคะ
::017::
1p2m

เสาร์ มิ.ย. 05, 2010 4:15 am

: xemo033 : ระวังไว้แต่เนิ่น ๆ ดีแล้ว ไม่ประมาท

พระคัมภีร์เตือนว่า เมื่อเวลานั้นมาถึง แม้แต่กระทั่งผู้ที่ถูกเืลือกเอาไว้แล้วโดยพระเจ้าก็จะหลงไปเป็นจำนวนมาก !!!

แสดงว่า ซาตานและพรรคพวกมันฉลาดล้ำลึกแกมโกงอย่างมากจนหลอกผู้ที่พระเจ้าเลือกไว้
และสงวนไว้ให้หลงไปได้ หลักการง่าย ๆ คือ "อย่าเชื่อการอัศจรรย์ อิทธิปาฏิหารย์ง่าย ๆ"
สำคัญเพราะซาตานและพรรคพวกจะแสดงเรื่องพวกนี้มาก อาจจะทำผ่านผู้เชื่อ หัวหน้าเจ้าคณะผู้ปกครองคริสตจักรได้ด้วย อย่าไปหลงเื่ชื่ออะไรง่าย ๆ "อย่าเื่ชื่อตามกันง่าย ๆ"
ให้เชื่อและพึ่งพาพระเจ้าส่วนตัวนั่นแหละ แล้วพระเจ้าจะทรงนำท่านด้วย พระวิญญาณบริสุทธิ์หรือพระจิตของพระเจ้า การคุ้มครองจะมาจากพระเจ้า
ตอบกลับโพส