ฝันว่า...

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
chawannat

พุธ ก.ค. 13, 2005 2:27 am

เมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาค่ะ นัดกับงเพื่อนว่าจะไปกินหมูกะทะกันวันศุกร์ แต่ว่าพอกลับมาถึงบ้านก็รู้สึกแปลกๆว่าไม่อยากที่จะไปเหมือนจะมีอะไรที่ไม่ดีเกิดขึ้น

ก่อนนอนเลยภาวนาต่อพระเจ้าว่า ลูกควรที่จะไปดีไหม ขอพระองค์ชี้ทางลูกด้วย ว่าลูกควรจะไปไหม

แล้วก็นอน แต่จำไม่ได้ว่าฝันว่าอะไร แต่ที่จำได้ ในฝันเราพูดว่า พระเจ้าไม่ใช้ไปใช่ไหมค่ะ อืม ในฝันมันมีเหตุการณ์สักอย่าง แต่จำไม่ได้เลยค่ะ แต่ในฝันพูดตลอดเลยว่า แสดงว่าพระองค์ไม่ให้ไป

พอมาโรงเรียนตอนเช้าก็บอกเพื่อนว่าจะไม่ไปแล้ว เพื่อนก็อยากที่จะให้ไปด้วย เราก็เลยยังไม่ปฏิเสธ พอตกเย็น เพื่อนก็มาบอกว่าวันนี้ไม่ไปแล้วคนน้อย ไว้ไปอาทิตย์หน้า รู้สึกว่าโลงใจมากๆๆ

อย่างนี้ พระองค์ทรงชี้ทางเรา หรือว่า เราคิดอยากให้พระองค์ช่วยมากจนฝันไปค่ะเนี้ย ^_^
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

พุธ ก.ค. 13, 2005 2:42 am

อันนี้ก็ไม่ทราบครับ ทราบแต่ว่าเราต้องขอบคุณพระเป็นเจ้าทุกกรณี เพราะแผนการของพระองค์ประเสริฐที่สุดและบางครั้งเกินที่สติปัญญาของมนุษย์จะล่วงรุ้ได้ :)

สรรเสิญพระองค์ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ot@
~@

พุธ ก.ค. 13, 2005 3:12 am

ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณพระเจ้าเน้อ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พุธ ก.ค. 13, 2005 7:57 am

อย่างที่บอกแหละจ๊ะ
อันนี้เราก็ฟันธงไม่ได้ว่าใช่หรือไม่ใช่

แต่เอาเป็นว่า...ถ้าเรารู้สึกว่าไม่สบายใจที่จะไป
ก็อย่าไปเลย

บางทีเราก็อาจจะได้รับการชี้นำจากพระเจ้าโดยที่เราไม่รู้ตัว
Jeab Agape
~@

พุธ ก.ค. 13, 2005 2:18 pm

คงฝันเพราะคิดมากก่อนนอนมั้ง *?
ตอบกลับโพส