อยากไปฝึกสมาธิ หรือ เกี่ยวกับเรียนรู้ชีวิต ปล ของเยาวชนครับ

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
toc_k_chocky

พุธ พ.ค. 04, 2011 7:21 pm

คือว่า

ของ มีที่ หรือค่าย แบบว่าให้ไป สงบจิต สงบใจ หรือว่า เป็นค่ายให้ไปทำกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ ฝึกสมาธิ ไม่ใช่ค่ายประมาณนันทนาการมากนักอะครับ แบบว่า

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีสมาธิเลยครับ วอกแวกตลอด อยากหาที่เงียบ ไปสักสองสามวัน ก่อนเปิดเทอม เรียนที่โรงเรียน

ปีนี้ต้องสอบเข้ามหาวิทยาลัย อยากให้ตัวเองมีสมาธิ มากขึ้น จะได้อ่านหนังสือได้จำได้มากขึ้น ไม่ค่อยวอกแวก ของคาทอลิกเรา มีบ้างมั้ย ชวยแนะนำที่ทีครับ

ปล
ถ้าผมจะไป เข้าค่ายสมาธิ สติ ของพุทธ นี่จะเป็นอะไรป่าวอะครับ ผมได้จะย้ายหรือว่าไปนับถืออะไรนะ เพียงแค่อยากลองไปนั่งสมาธิดูอะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พุธ พ.ค. 04, 2011 8:04 pm

การทำสมาธิในคริสตศาสนา

viewtopic.php?f=2&t=7247
ตอบกลับโพส