ขออนุญาตเล่าความฝันแปลกให้ฟังกันครับ

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
captainx

อาทิตย์ พ.ค. 22, 2011 8:48 pm

คือตัวผมเพิ่งได้รับสิ่งที่คิดว่าน่าจะเป็นกระแสเรียกได้ไม่นานครับ ราวๆสองเดือนผ่านมาเห็นจะได้ ขอเท้าความไปก่อนนห้านี้คือผมเกิดในตรอบครัวชาวพุทธที่บังเอิญได้ไปเรียนโรงเรียนคริสต์อยู่ช่วงสั้นๆ จากนั้นก็ห่างหายจนลืมไป คือผมจะเป็นคนที่ฝันเห็นผีบ่อยมาก ในฝันก็จะมาไล่ล่าหรือทำร้ายเราตลอด ขนาดตอนที่ผมบวชอยู่ที่วัดยังไม่วายที่จะฝันเห็นบรรดาภูติผีมากมายเข้ามารุมล้อมรอบตัว จนมาถึงเมื่อราวๆสองเดือนก่อน ผมได้หันมาเชื่อในพระเจ้า ปรากฏว่าผมไม่เคยฝันเห็นผีอีกเลย และที่ผ่านมาผมได้พบเหตุการณ์แปลกๆมากมายที่น่าเชื่อว่าจะมาจากพระเจ้า แล้วเมื่อคืนวันศุกร์ที่ผ่านมาปรากฏว่าผมฝันครับ ในฝันผมอยู่ที่บ้านเก่าผมซึ่งเป็นบ้านพักข้าราชการของพ่อซึ่งปัจจุบันไม่ได้อาศัยอยู่ที่นั่นแล้ว ขณะที่ผมเดินไปหลังบ้านซึ่งมีต้นมะขามใหญ่อยู่ มีผีตนนึงออกมาจากต้นมะขามใหญ่นั้น พุ่งตรงเข้ามาทำร้ายผม ผีตนนี้มีบริวารด้วยนะครับ หลายตัวมาก ด้วยความเคยชินพอโดนผีบีบคอผมก็เลยท่องคาถาแบบชาวพุทธใส่มันก็ยังไม่ได้ผล ท่องคาถาแบบจีนใส่ก็ยังไม่ได้ผล จนขณะที่ผมกำลังใกล้จะหมดลมในฝันนั้น ผมก้อเอ่ยขึ้นมาว่า ข้าแต่พระบิดาได้โปรดช่วยลูกด้วย ทันใดนั้นเองท้องฟ้าที่มืดมิดก็ปรากฏ ลูกไฟขนาดใหญ่จำนวนหลายลูกครับ ตกลงมาใส่เหล่าภูติผี ที่อยู่รายล้อมตัวผม และได้เผาผลาญพวกมันไปจนหมดสิ้น เชื่อมั้ยครับในฝันนั้นผมดันเงยหน้าขึ้นฟ้า กางแขนออกแล้วกล่าวคำว่าฮาเลลูยา นึกแล้วขำตัวเอง แต่พอตื่นขึ้นมารู้สึกปีติมากครับ ขนลุกไปทั่วร่างเลย พี่ๆน้องๆทั้งหลายคิดยังไงกะความฝันนี้ครับ ผมคิดไปเองเพราะกินเยอะ หรือว่าเป็นสัญญาณจากพระเจ้าครับ :s015:
littleseal

อาทิตย์ พ.ค. 22, 2011 10:51 pm

ไม่มีพระเจ้าองค์ใดที่ทรงเมตตาและยิ่งใหญ่เท่า

ขอให้พระเป็นเจ้าทรงอวยพรคุณค่ะ
weerachart

จันทร์ พ.ค. 23, 2011 8:45 pm

ผมก็เคยฝันแบบนี้ 2ครั้งเอง ในฝันมันเหมือนจริงจนหายใจไม่ออกเลย เขาว่ากันว่าผีอำ ในฝันผมพูดกับมันว่า เดชะพระนามพระเยซูคริสตเจ้า จงออกไปให้พ้น ทันใดนั้นผมก็ตื่น ที่ตัวมีแต่เหงื่อ หายใจแทบไม่ทันเลย ขอบคุณพระเจ้าที่ทรงมอบพระพรให้ลูกทั้งหลาย
ขอพระเจ้าอวยพรเราทุกๆคน
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พุธ พ.ค. 25, 2011 2:11 am

อาแมน เป็นนิมิตหมายที่ดีนะคะ
พระเจ้าทรงเรียก และ เลือกคุณแล้ว

แต่ต่อให้ฝันไปเอง...ก็เป็นฝันที่ดีไม่ใช่เหรอคะ :s012:
rosa-lee

ศุกร์ มิ.ย. 24, 2011 9:47 am

ฝันดีค่ะ พระเจ้ายิ่งใหญ่
พระเยซูชนะ พระเยซูชนะ พระเยซูชนะพญามาร อัลเลลูยา อัลเลลูยา :s007:
rosa-lee

จันทร์ มิ.ย. 27, 2011 12:07 pm

ในสมัยก่อนพระเจ้ามาตรัสกับมนุษย์ทางนิมิต ในพระคัมภีร์มีกล่าวถึงหลายครั้ง
แต่ความฝันต่างๆมีลางบอกเหตุทั้งดีและไม่ดี จริงบ้างไม่จริงบ้าง เรียนคำสอนมาตอนเด็กๆ
ว่าอย่าเชื่อฝัน หมอดู ดูวัน ดูทิศ เพื่อไม่ให้เราหลงงมงายไปกับเรื่องแบบนี้ จนลืมพระองค์
ต้องระวัง
เมื่อ10ปีที่แล้วฝันว่างูรัด เขาบอกว่าจะได้แควน เนี่ยรอมา10ปีแล้ว แควนยังไม่เกิดเลย
ฝันอีกที... ไอ้งูตัวนั้นโดนเราหักคอไปเรียบร้อยแล้ว :s013: :s021:
ตอบกลับโพส