ใครมี พระคัมภีร์ พันธสัญญาเดิม บ้างครับ

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
nickey

เสาร์ ก.พ. 25, 2012 1:24 am

ใครมี พระคัมภีร์ พันธสัญญาเดิม สารบบแรกบ้างครับ ปฐมกาล ถึง มาลาคี ฉบับคาทอลิก

ผมพอจะหา่ซื้อพระึคัมภีร์ฯเดิมได้ที่ไหนบ้างครับ ผมอยากได้เป็นพระึคัมภีร์เป็นเล่ม ครับ

หาซื้อได้ที่ไหน หรือ ว่าใครมี จะกรุณาให้ผมฟรี ก็ยินดีครับ ผมเอาไปศึกษาและแสวงหาพระ้เจ้า ครับ
peopletribune

เสาร์ ก.พ. 25, 2012 1:38 pm

nickey เขียน:ใครมี พระคัมภีร์ พันธสัญญาเดิม สารบบแรกบ้างครับ ปฐมกาล ถึง มาลาคี ฉบับคาทอลิก

ผมพอจะหา่ซื้อพระึคัมภีร์ฯเดิมได้ที่ไหนบ้างครับ ผมอยากได้เป็นพระึคัมภีร์เป็นเล่ม ครับ

หาซื้อได้ที่ไหน หรือ ว่าใครมี จะกรุณาให้ผมฟรี ก็ยินดีครับ ผมเอาไปศึกษาและแสวงหาพระ้เจ้า ครับ
สวัสดีครับ คุณnickey

สำหรับคัมภีรภาคพันธสัญญาเดิมnickey คุณ ลองติดต่อไปที่ มิสซังกรุงเทพฯ เห็นเคยพิมพ์
จำหน่ายราคาเล่มละ 220 บาท ดูรายละเอียดตาม Link นะครับ

http://www.thaicatholicbible.com/main/b ... s-prophets

:s021:
โดย : ฟรังซิสโก ณัฐวุฒิ(เดินทางทุกที่ ที่มีพระองค์)
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

เสาร์ ก.พ. 25, 2012 10:31 pm

นอกจากไปซื้อที่ วัดอัสสัมแล้ว
สั่งซื้อทางไปรษณีย์ที่ร้าน my lovely Jesus ก็ได้อยู่ค่ะ

viewtopic.php?f=1&t=17218
Jeab Agape
~@

จันทร์ เม.ย. 16, 2012 1:15 pm

ถ้าเวอร์ชั่นโปรเตสแตนต์ ซื้อ 1 เล่ม ได้ทั้ง สารบบที่ 1 =39 เล่ม และพันธสัญญาใหม่ 27 เล่ม
ส่วนราคาเท่าไหร่ จะอยู่ที่ขนาด/ปก มีหลากหลายครับ
ตอบกลับโพส