สาร์นคำเตือนการาบันดัล ในไทยโฟสต์ไม่น่าถูกต้อง

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
kay-su

อาทิตย์ มิ.ย. 10, 2012 3:58 am

คือไม่มั่นใจว่าข้อความ ของคำเตือนในสาร์น แม่พระประจักษ์ที่การาบันดัล ในบอร์ดข้างล่างนี้ถูกรึเปล่าค่ะ viewtopic.php?f=2&t=15006&p=212831

คือว่าสนใจข้อความในสาร์นมากเลยไปอ่านในเวป แต่ไม่พบข้อความเหมือนในไทยโฟสต์นี้เลยค่ะ
แต่ดิฉันไม่ค่อยเก่งภาษาเท่าไหร่คงเเปลมาให้ฟังไม่ได้ แต่คล้ายๆกับว่า การเตือนนี้จะเป็นสิ่งที่เราจะพบกันทั้วโลกพร้อมกัน เราจะรู้ว่าคำเตือนนี้มาจากพระเจ้า เราจะรู้สึกเหมือนว่าเราตายไปแล้ว เพราะคำเตือนนี้จะมาในรูปแบบที่เราจะพบว่าเราอยู่คนเดียวในโลกและเห็นความบาปผิดของเรา คือสิ่งนี้ไม่ทำให้เราบาดเจ็บทางกาย หรือภายนอกเลย แต่เป็นเรื่องวิญญาณ เพื่อทำให้เราบริสุทธิ์ สำหรับพระเจ้า (แต่แน่นอนว่าเมื่อเราพบคำเตือนนี้เราจะรู้สึกอยากตายมากกว่าพบคำเตือน) ข้อความนี้ได้มาจาก http://www.garabandal.org/News/Garaband ... iews.shtml คือว่าถ้าใครแปลให้อ่านได้ก็จะขอบคุณมากค่า
ภาพประจำตัวสมาชิก
* ST. Dominic *

อาทิตย์ มิ.ย. 10, 2012 7:34 am

คุณ kay-su คะ ลองเปิด google chrome ซิค่ิะ เค้าเเปลให้เสร็จสรรพ์ แต่อ่านแล้วงงค่ะ ไม่ค่อยเข้าใจ
kay-su

อาทิตย์ มิ.ย. 10, 2012 8:21 am

สาร์นที่การาบันดัลคล้ายกับสาร์น "ชีวิตแท้ในพระเจ้า" ของวาสสุลาค่ะ

Notebook 54
มนุษย์เอ๋ย ตลอดชั่วชีวิตของเจ้า เจ้าขัดสู้กฎของเรา และออกนอกลู่นอกทางทำการกบฏ เจ้าเคยคิดจะเตรียมตัวพบเรา พระผู้เป็นเจ้าของเจ้าไหม? เราจะดำเนินผ่านนครของเจ้า (หมายถึงผ่านเรา เราเป็นนคร) ในอีกมิช้านาน! และจะเร็วกว่าที่เจ้าคิดไว้! เหล่านี้แหละจะเป็นคำเตือนสุดท้ายของเรา
เราบอกเจ้าอย่างจริงจังว่า ตื่นจากหลับลึกเสียเถิด! เจ้ากำลังมุ่งหน้าสู่ความพินาศของเจ้า สลัดผงคลีที่คลุมร่างเจ้าออกและจงฟื้นคืนชีพเถิด วันสิ้นยุค (วันสิ้นยุคไม่ใช่วันสิ้นโลก เป็นวาระสุดท้ายของยุคหนึ่ง) อยู่ใกล้เกินกว่าที่เจ้าคิดไว้
1). ไม่ช้า เร็วๆ นี้แหละ เราจะเปิดวิหารของเราในสวรรค์อย่างฉับพลัน และดูสิ เจ้าลืมตาแล้วเจ้าจะเข้าใจ เหมือนการไขความลับ : ทูตสวรรค์จำนวนมหาศาล นิกรบัลลังก์ ชั้นการปกครอง ชั้นเจ้านาย ชั้นอำนาจ ล้วนหมอบราบอยู่รายรอบหีบแห่งพันธสัญญา ครั้นแล้ว ลมปราณหนึ่งจะล่องผ่านหน้าเจ้าไป และพลังบนฟากฟ้าจะสะท้าน สายอสุนีจะตามมาด้วยเสียงฟ้าคำราม “ทันใดนั้น จะมีเวลายากลำยากอย่างไม่เคยมีมา ตั้งแต่ครั้งมีประชาชาติจนถึงสมัยนั้น” (ดนล. 12:1) เพราะเราจะให้วิญญาณเจ้ากำหนดรู้ทุกเหตุการณ์ตลอดชั่วชีวิตของเจ้า เราจะเปิดเผยทุกเหตุการณ์ วิญญาณอันหวาดหวั่นพรั่นพรึงเป็นที่สุดของเจ้าจะตระหนักได้ว่า บาปต่างๆของเจ้านั้นทำให้วิญญาณผู้เคราะห์ร้ายจำนวนเท่าใดต้องสังเวยเลือดโดยปราศจากความผิด และเราจะทำให้วิญญาณเจ้าสำนึกรู้ว่า เจ้าไม่เคยถือตามกฎของเราตรงไหน เหมือนม้วนหนังที่คลี่ออก เราจะเปิดหีบแห่งพันธสัญญาเหมือนคลี่บัญชีหางว่าว และดลให้เจ้าสำนึกในความไร้กฎของเจ้า
2) หากเจ้ายังหน้าระรื่นและทรงตัวอยู่ได้ นัยน์จาวิญญาณของเจ้าจะได้เห็นแสงไสว ราวเพชระลอยส่องแสงอร่าม ราวประกายเพชร ใสดั่งแก้วผลึก แสงอันสุดแสนพิสุทธิ์และเจิดจ้า จนแม้ทูตสวรรค์จำนวนล้นฟ้ายังต้องยืนสำรวมอยู่เคียงใกล้ เจ้าจะเห็นพวกเขาไมได้เต็มตานัก เพราะแสงสว่างนี้จะคลุมเขาไว้เหมือนละอองทองคำแวววาว วิญญาณเจ้าจะเห็นเพียงรูปสัณฐานของพวกเขาแต่ไม่เห็นโฉมหน้า ครั้นแล้ว ใจกลางแสงลานตานี้แหละวิญญาณเจ้าจะเห็นสิ่งที่ทูตสวรรค์เคยเห็นมาแล้วครั้งหนึ่งในเศษเสี้ยววินาทีนั่นคือชั่วพริบตาของการสร้างเจ้านั่นเอง...
พวกเขาจะเห็นพระผู้ตระกองเจ้าไว้ในพระหัตถ์มาก่อนใคร พระเนตรที่มองดูเจ้ามาก่อนใคร พวกเขาจะเห็นพระหัตถ์ของพระองค์ผู้ทรงก่อร่างเจ้าและอำนวยพรให้เจ้า.... พวกเขาจะเห็นพระบิดาผู้พระทัยดีเป็นที่สุด พระผู้สร้างเจ้าทรงอำนาจในพระอัจฉริยภาพน่าเกรงขาม พระผู้ทรงเป็นเบื้องต้นและบั้นปลาย พระผู้ทรงดำรงอยู่ในอดีต ผู้ทรงดำรงอยู่ในปัจจุบันและผู้เสด็จมา พระผู้ทรงสรรพานุภาพ พระผู้เป็นปฐมเหตุและอวสาน : พระผู้เป็นเจ้าปกครองสากลพิภพ
เจ้าจะหมดท่าเมื่อตื่นรู้ สองตาเจ้าจะตรึงอยู่นัยน์ตาเราซื่งจะเหมือนกับ คบไฟสองดวง (นัยน์จาของเขาเหมือนคบไฟ –วว. 19:12) ครั้นแล้วใจเจ้าจะหวนคิดถึงบาปของตนและจะสำนึกเสียใจ เจ้าจะทุกข์ใจใหญ่หลวง และเจ็บปวดทรมานกับความไร้กฎของเจ้า ด้วยสำนึกรู้ว่าตลอดเวลามานั้นเจ้าได้ล่วงเกินนามศักด์สิทธิ์ของเรา และปฎิเสธเราผู้เป็นบิดาของเจ้ามาอย่างไร ……. เจ้าจะสะดุ้งกลัวตัวสั่น เมื่อเจ้าจะพบตัวตนของเข้าเองเป็นเหมือนซากศพที่กำลังเปื่อยเน่า ถูกหนอนและถูกแร้งการุมทิ้ง
3) และหากเจ้ายังทรงตัวยืนอยู่ได้อีก เราจะเผยให้เจ้าเห็นว่า วิญญาณเจ้าอันเป็นวิหารของเราและเป็นที่ประทับของเรานั้นได้ฟูมฟักอะไรมาตลอดชีวิตของเจ้า เจ้าจะหวาดสะดุ้งที่เจ้าประคบประหงมอสรพิษมาและกำลังตั้งสิ่งชั่วช้าสาธารณ์อันก่อให้เกิดความวิบัติแทนที่เครื่องบูชานิรันดร์ของเราถ้วนทั่วแดนวิญญาณเจ้า ดังที่ประกาศกดาเนียลกล่าวไว้ นั่นคือการผรุสวาทต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ตัดสายใยผูกพันของพระเจ้าอันเชื่อมโยงเจ้าไว้กับเรา และขุดเหวลึกกั้นระหว่างเจ้ากับเรา พระผู้เป็นเจ้าของเจ้า –เมื่อวันที่ว่านี้ของเรามาถึง ต้อในตาของเจ้าจะหลุดร่วงให้เจ้าตระหนักรู้ว่า ตัวเจ้าไม่มีสิ่งอันใดคุ้มกัน และชีวิตภายใจของเจ้านั้นเป็นอย่างไร เจ้าเป็นผืนดินแล้ง........... เป็นสัตวโลกเคราะห์ร้าย

ยังมีต่อ เดี๋ยวกลับมาเขียนนะค่ะ
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

จันทร์ มิ.ย. 11, 2012 7:12 pm

รออ่านอยู่นะครับ :)
kay-su

ศุกร์ มิ.ย. 15, 2012 3:50 am

การกบฏและการปฏิเสธไม่ยอมรับพระตรีเอกภาพศักดิ์สิทธิ์สูงสุด เปลี่ยนเจ้าให้กลายเป็นคนทรยศและเป็นผู้เบียดเบียนพระวจนะของเรา มีแต่ตัวเจ้าเท่านั้นที่จะได้ยินเสียงร้องทุกข์คร่ำครวญของเจ้าเอง เราบอกเจ้าว่า เจ้าจะคร่ำครวญและเจ้าจะร้องให้ แต่หูของเจ้าเท่านั้นที่จะได้ยินเสียงคร่ำครวญของเจ้า
-เราตัดสินได้ตามที่รับบัญชามาให้ตัดสินเท่านั้น และคำตัดสินของเราเที่ยงธรรม สมัยของโนอาห์เป็นฉันใด ยามเราเบิกฟ้าสวรรค์ให้เจ้าเห็นหีบแห่งพันธะสัญญาก็จะเป็นฉันนั้น “ในสมัยก่อนน้ำวินาศนั้นผู้คนทั้งหลายกิน ดื่ม ทำการแต่งงงานกัน จนถึงวันที่โนอาห์เข้าไปในเรือ ไม่มีใครนึกระแวงว่าอะไรจะเกิดขั้น จนกระทั่งน้ำวินาศมากวาดพวกเขาไปหมดสิ้น” (มธ. 38-39)
เหตุการณ์จะเป็นไปดังนี้ในวันที่ว่านี้ฉันใดก็ฉันนั้นและเราบอกเจ้าว่า หากเวลานั้นไม่ได้ร่นสั้นเข้าด้วยคำเสนอวิงวอนของพระมารดาของเจ้า ของบรรดานักบุญมรณสักขี และ ปลักโลหิตที่หลั่งสังเวยผืนดินนับแต่โลหิตของอาเบลผู้ชอบธรรมจนถึงโลหิตของบรรดาประกาศกของเรา แล้วละก็ พวกเจ้าจะไม่เหลือรอดแม้สักคน
เรา พระผู้เป็นเจ้าของเจ้า กำลังส่งทูตสวรรค์องค์แล้วองค์เล่ามาป่าวประกาศว่ายุคพระเมตตาของเราจวนจบสิ้นลงแล้ว และรัชสมัยของเราบนแผ่นดินก็ใกล้เข้ามาเต็มทีแล้ว เรากำลังส่งบรรดาทูตสวรรค์ของเรามาประกาศยืนยันถังความรักของเรา “แก่ผู้อาศัยบนแผ่นดิน แก่ทุกชนชาติ ทุกเผ่า ทุกภาษา และทุกประเทศ” (วว.14:6) เรากำลังส่งพวกเขาไปในนามศิษย์รุ่นสุดท้ายเพื่อประกาศท่ามกลางพวกเจ้าว่า “อาณาจักรของโลกเริ่มเป็นอาณาจักรเบื้องบนของเรา และพระจิตของเราจะทรงครองราชย์ตลอดนิรันดร” (วว.11:15) เรากำลังส่งบรรดาประกาศกมายังข้ารับใช้ของเราให้ตะโกนก้องถิ่นกันดารแห่งนี้ว่า เจ้าควร “ยำเกรงเรา และถวายเกียรติแด่เรา เพราะเวลาที่เราจะพิพากษามาถึงแล้ว!” (วว.14:7)
อาณาจักรของเราจะมาถึงตัวเจ้าอย่างฉับพลัน นี่แหละคือเหตุที่เจ้าต้องมีความซื่อสัตย์และมีความเชื่อจวบจนวาระสุดท้าย
-ลูกเรา จงภาวนาให้คนบาปผู้ไม่สำเหนียกในความฟอนเฟะของตน จงภาวนาขอให้พระบิดาอภัยในความผิดบาปที่ชาวโลกกระทำไม่หยุดหย่อน จงภาวนาเพื่อการกลับใจของวิญญาณทั้งหลาย จงภาวนาเพื่อสันติภาพ
ตอบกลับโพส