สาร-แม่พระลำไทร วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2548

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

อังคาร ส.ค. 30, 2005 11:18 pm

หน้าถ้ำแม่พระวัดพระสุทธิวงส์ ลำไทร
วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2548 เวลา 03.30น. – 04.00น.

วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2548 ตอนเช้าผมได้รับโทรศัพท์จากพี่สุดจิตว่าจะไปวัด พระสุทธิวงส์แต่ไปไม่ถูก พี่เขาขอให้ผมช่วยบอกทางให้หน่อย ผมดีใจมากที่จะมี คนไปร่วมสวดที่หน้าถ้าแม่พระเพิ่มขึ้นอีกถึงสามคนคือพี่สุดจิต พี่สาวของพี่สุดจิต และพี่น้อย ผมนึกในใจว่านี่คงเป็นพระประสงค์ของแม่พระ ที่จะให้ผมเป็นผู้ที่นำทาง ให้แก่พี่ๆทั้งสาม ทั้งๆที่ผมไม่คุ้นกับเส้นทางเหมือนกัน แต่ก็สมัครใจที่จะไปพบกับ พี่ๆ ตามนัด ความที่ผมเองก็ไม่รู้จักเส้นจึงพาพี่เขาไปหลงทางเสียนานเหมือนกัน พี่สุดจิตได้กรุณาแวะมารับครอบครัวของผมด้วยที่เมืองนนท์ กว่าเราจะเริ่มออก เดินทางไปวัดพระสุทธิวงส์ได้ก็ประมาณ 16.00น. ผมมีความรู้สึกว่าวันนี้ผมไป แสวงบุญจริงๆ เพราะระหว่างทางที่ไปนั้นมีการสวดภาวนา และร้องเพลงสรรเสริญ พระเจ้าแทบตลอดเวลา ขอบคุณแม่พระครับที่แม่กรุณาส่งพี่ๆทั้งสามมาร่วมสมทบ กับพวกเรา

เมื่อถึงลำไทรหลังจากที่ทานอาหารเย็นกันเสร็จแล้ว ผมก็ขอตัวไปสวดที่หน้าถ้ำ ก่อนที่จะมืด เพราะทุกๆวันเสาร์ผมตั้งใจจะสวดสายประคำเพิ่มขึ้นเป็นพิเศษ 5 สาย เพื่อเป็นการทำพลีกรรมตามที่ได้ตั้งใจไว้ เวลาผ่านไปเร็วมากจนกระทั่ง พระอาทิตย์ได้ตกดินไปแล้ว ผมเริ่มมองไม่เห็นบทสวดภาวนา แต่ก็พยายามที่จะ สวดต่อไปให้ครบสายที่ 4 และในระหว่างนั้นเองผมก็เห็นที่ผ้าคลุมใต้ข้อศอกของ รูปปั้นของแม่พระมีแสงเป็นประกายเหมือนดาวสีแดงสดใสปรากฎขึ้นมา ผม เหลียวหลังไปดูว่าเป็นแสงสะท้อนของพระอาทิตย์หรือเปล่าแต่ก็เป็นไปไม่ได้ เพราะท้องฟ้ามืดหมดแล้ว ทำให้ผมคิดว่าวันนี้แม่พระคงมีพระประสงค์ที่จะบอก อะไรสักอย่างเป็นแน่ และในระหว่างที่ผมสวดอยู่นั้น ผมรับรู้ด้วยจิตเป็นเวลาเพียง แว๊บเดียวว่ารูปปั้นแม่พระที่อยู่ในถ้ำได้เปลี่ยนไป แม่พระมีเสื้อคลุมเป็นแก้วใสคลุม ทับชุดสีเงินข้างในอีกที พระหัตถ์ข้างขวาของแม่พระทรงถือหนังสือเล่มหนึ่งแนบไว้ กับอก รอบๆแม่พระนั้นห้อมล้อมไปด้วยเทวดาที่มีดาบอยู่ในมือข้างหนึ่ง แม่พระ สวมมงกุฎที่เป็นทรงสูงแต่ผมเห็นไม่ถนัด ผมจึงทูลขอแม่พระในใจว่าถ้าเป็นพระ ประสงค์ของแม่ที่จะให้ลูกได้เห็นภาพของแม่ในลักษณะเช่นนี้แล้ว ขอแม่ได้โปรด ให้ลูกได้เห็นแม่อีกสักครั้ง และผมก็ได้เห็นอีกครั้งจริงๆ แต่เป็นเวลาเพียงเสี้ยว วินาทีเท่านั้นผมจึงไม่สามารถบอกในรายละเอียดอะไรเพิ่มเติมได้อีก

คืนนี้ท้องฟ้าเป็นในเพราะไม่มีเค้าว่าจะมีฝนตกเลย เราจึงไปสวดกันที่สนามหญ้า หน้าถ้ำแม่พระ พี่น้อยเริ่มนำพวกเราสวดภาวนาแบบเซนาเกิลซึ่งผมเองยังไม่เคย ได้ยินที่ไหนมาก่อนเลยในชีวิต (การสวดภาวนาแบบเซนาเกิล เป็นการสวดภาวนา ตามแบบอย่างของบรรดาอัครสาวก ที่พวกท่านร่วมกันสวดภาวนาในห้องเซนาเกิล (ห้องชั้นบน)พร้อมกับแม่พระ เพื่อเตรียมต้อนรับพระจิตที่เสด็จมาครั้งแรกในวัน เปนเตกอสเต) นี่เป็นสิ่งใหม่ที่วันนี้ผมได้เรียนรู้ เมื่อการภาวนาจบ ลง พี่น้อยบอกให้ ผมอธิฐานแล้วเปิดหนังสือสาสน์ของแม่พระที่ทรงประทานผ่าน คุณพ่อ ดอน สเตฟาโน ก็อบบี้ ผมเปิดได้ที่หน้า134 สาสน์มีข้อความดังนี้

6 ก.ย.1986 หัวใจของแม่หลั่งเลือด เพราะพระศาสนจักรถูกแทงด้วยดาบของ ความไม่ซื่อสัตย์ ความเย็นเฉย และการละทิ้งความเชื่อ

“มนุษย์ไม่ตอบสนองเสียงเรียกของแม่ ที่เรียกซ้ำแล้วซ้ำเล่าให้กลับใจ การลงทัณฑ์ อันยิ่งใหญ่ในประวัติศาสตร์กำลังรออยู่ข้างหน้า ไฟจะตกจากฟากฟ้า มหาสมุทร ส่วนมากจะถูกทำลาย

พระศาสนจักรถูกแทงด้วยดาบของความไม่ซื่อสัตย์ ความเย็นเฉยและการละทิ้ง ความเชื่อ ภายนอกทุกอย่างดูราบรื่น แต่จริงๆแล้วพระศาสนจักรกำลังถูกรุกราน ด้วยแผลขาดความเชื่อจนกลายเป็นการละทิ้งความเชื่ออย่างกว้างขวาง

พระสังฆราช พระสงฆ์ นักบวชและสัตบุรุษจำนวนมากหมดความเชื่อในพระเยซูเจ้า และพระวรสาร เหตุนี้พระศาสนจักรจะต้องถูกชำระด้วยการเบียดเบียนและด้วย เลือด

ความแตกแยก ความขัดแย้ง และการขัดสู้กันกำลังเกิดขึ้นภายในพระศาสนจักร อำนาจของลัทธิเทวนิยม และพวกฟรีเมซอนได้เข้าไปเกาะติดในวงในพระ ศาสนจักร

แล้วส่งผลให้เกิดการแตกหักภายในพระศาสนจักร ศักดิ์ศรีและความศักดิ์สิทธิ์ แห่งพระศาสนจักรถูกบดบัง

นี่คือเวลาที่แม่บอกล่วงหน้าไว้แล้วว่า พระคาร์ดินันจะขัดสู้กับพระคาร์ดินัน พระสังฆราชกับพระสังฆราช พระสงฆ์กับพระสงฆ์ และฦูงชนก็จะถูกตระครุบ และ ถูกฉีกเป็นชิ้นๆโดยสุนัขป่าที่แผงมาโดยคราบลูกแกะเชื่องๆน่ารัก

ในจำนวนคนเหล่านี้ บางคนอยู่ในตำแห่งสูงๆเสียด้วย อาศัยคนเหล่านี้ซาตานได้ โอกาสเข้าไปบงการถึงชั้นยอดของพระศาสนจักรทีเดียว

โอ้บรรดาพระสังฆราชและพระสงฆ์ ความรับผอดชอบของท่านนั้นใหญ่แค่ไหน?

พระเป็นเจ้าจะทรงคิดบัญชีกับพวกท่าน ว่าพวกท่านได้บริหารสวนองุ่นของพระ องค์อย่างไร?

จงกลับใจ จงขออภัย และจงชดเชยบาป และเป็นต้นจงเป็นผู้ซื่อสัตย์ในพันธกิจที่ ท่านได้รับเถิด

นี่เป็นเหตุผลที่ว่าทำไม่หัวใจของแม่จึงหลั่งเลือด เพราะความใจแข็ง ดื้อกระด้าง ไม่ยอมเชื่อของลูกนั่นแหละ

หัวใจของแม่ต้องหลั่งเลือดเพราะเห็นว่า ลูกนั้นปิดใจ ไม่ร้อนไม่หนาวกับการเตือน อันแสนระทมของแม่

หัวใจของแม่หลั่งเลือด เพราะเห็นถนนหนทางถูกละเลงด้วยเลือด แต่ลูกก็ยังดื้อดัน เฉยๆกับสิ่งที่กำลังอยู่ข้างหน้าลูก”

เมื่อผมอ่านสาสน์ของแม่พระจบลง ทำให้ผมนึกย้องหลังถึงสาสน์ต่างๆที่แม่พระได้ ดรัสกับผมในช่วงหลังๆนี้ มีหลายสิ่งหลายอย่างที่ใกล้เคียงกันมากทีเดียว โลกนี้ จะเป็นเช่นไรถ้ามนุษย์ยังตกอยู่ในสภาพเช่นนี้ สาสน์ของแม่พระทำให้ผมรู้ว่า สิ่งที่ผมคิดว่าเป็นการทำพลีกรรมนั้นยังไม่เพียงพอที่จะชดเชยความแข็งกระด้าง ของมนุษย์ต่อน้ำพระทัยของพระเป็นเจ้าได้ ลูกจะต้องทำสิ่งใดเล่า ผมได้แต่ถามแม่ พระอยู่ในใจ

กลุ่มลูกแกะฯได้มาร่วมสมทบกับพวกเราประมาณเที่ยงคืน เราจึงได้เริ่มต้นสวดบท นพวารของพระแม่ผู้เห็นอกเห็นใจพร้อมกัน ในระหว่างที่สวดหลายๆคนในกลุ่ม ของพวกเราได้เห็นการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นกับรูปปั้นของแม่พระ บางคนเห็นเสื้อ คลุมของแม่พระสีเปลี่ยนไปจากสีขาวกลายเป็นสีน้ำตาล แล้วกลายเป็นสีเทาอม ชมพูเรื่อๆ ที่หน้าของแม่พระเปลี่ยนไปเป็นมีเคราและผมสีขาวขึ้นมาแทนที่ผ้า คลุมของแม่พระ ที่เหนือพระเศียรของแม่พระเห็นเป็นรูปนกอันเป็นสัญญลักษณ์ ขององค์พระจิตเจ้า ที่ใต้ข้อศอกด้านขวาของแม่พระตรงบริเวณชายเสื้อคลุม พวก เรามองเห็นดวงดาวส่องเป็นประกาย เป็นดาวลักษณะเดียวกับที่ผมมองเห็นใน ตอนหัวค่ำแต่ไม่ใช่ดาวสีแดง ที่ก้อนหินหน้าถ้ำด้านขวาหลายๆคนมองเห็นเป็นรูป พระเยซูเจ้าหลังจากที่พระองค์สิ้นพระชนม์โดยมีแม่พระโอบกอดพระองค์ไว้ ที่ใบ หน้าของพระองค์สามารถมองเห็นรอยบาดแผลที่เกิดขึ้นจากการถูกทรมานได้ อย่างชัดเจน ปากของพระองค์เผยอออกเห็นลิ้นที่ถูกของแหลมที่มแทงจนทะลุ ดั้งจมูกที่ถูกตีจนหัก และภาพที่เห็นนี้ยังคงปรากฏให้อยู่จนถึงวันอาทิตย์ก่อน เวลามิซซาเช้า

เมื่อพวกเราสวดจบเวลาประมาณตี3 ผมขอเวลาเตรียมตัวเพื่อรอรับสาสน์จาก แม่พระ วันนี้ผมรู้สึกตื่นเต้นมาก เพราะจะเป็นสาสน์ที่สองที่ผมจะได้รับจากแม่พระ ในคืนเดียวกันนี้ เมื่อพวกเราเงียบเสียงลงสักครู่แม่พระก็ได้เริ่มประทานสาสน์แก่ ผมดังต่อไปนี้

“ ลูกที่รักของเราทั้งหลาย วันนี้เราสุขใจยิ่งนักที่เห็นลูกของเรามีมาเพิ่มอีกหลายคน สิ่งที่เจ้าขอนั้นขึ้นอยู่กับจิตใจของผู้รับว่าเขาจะสามารถเห็นเราได้ในลักษณะเช่นเดียวกับที่อาเดเรียได้เห็นหรือไม่ วันนี้เราอนุญาตให้พวกเจ้าได้เห็น ขอให้จิตใจของ เจ้าจดจ่ออยู่กับเราเถิด จงเพ่งพินิจเราให้ดี ถ้าระดับในจิตใจของเจ้าสูงเพียงพอ เจ้าก็จะได้เห็น

จงอย่าประหลาดใจในความคล้ายคลึงกันของสาสน์ที่เจ้าได้รับวันนี้ กับในครั้ง ก่อนๆ ที่มีความสอดคล้องกัน มนุษย์ยังหลงลืมพระผู้เป็นเจ้า และยังมัวเมาอยู่ใน บาปอย่างมากมาย (น้ำเสียงของแม่พระเริ่มเศร้าลงจนผมต้องร้องไห้ออกมา) ทุกครั้งที่เรามา เป็นพระประสงค์ของพระบิดาเจ้า ให้เรามาเตือนพวกเจ้า การสวด ภาวนาของพวกเจ้า จะช่วยให้น้ำพระทัยของพระองค์อ่อนโยนลง และเมตตาไม่ ลงโทษทัณฑ์แก่คนบาปทั้งหลายซึ่งขณะนี้มีมากมายเหลือเกิน

ขอให้เจ้าทั้งหลายจงภูมิใจเถิดว่าวันนี้ เราได้มาพบพวกเจ้าจริงๆ อย่าได้สงสัยอีก ต่อไปเลย มีน้อยคนนักในโลกปัจจุบันนี้ที่จะเปิดจิตใจหาเรา เหมือนอย่างที่พวก เจ้าทั้งหลายได้กำลังปฏิบัติอยู่นี้

เราไม่อยากกล่าวพาดพิงทำให้พระศาสนจักรต้องมัวหมอง แต่เป็นความจริงที่แม้ แต่ผู้ที่อยู่ในเครื่องแบบของนักบวช ก็ได้ถูกอำนาจของผีปีศาจและซาตานชักจูงไป ในทางที่ผิดหลายต่อหลายคนแล้ว จงสวดให้อภัย ขออภัยโทษต่อพระผู้เป็นเจ้าให้ นักบวชเหล่านั้นด้วยเถิดเพราะเขาได้ถูกเลือกสรรค์มาให้เป็นนายชุมพาบาลนำลูกๆของพระองค์ไปสู่สวรรค์นิรันดร จงสวดภาวนาให้มากขึ้นกว่านี้ จงถวายพลีกรรม ให้มากกว่านี้ เพื่อให้คนบาปทั้งหลายได้กลับใจ จงเพ่งพินิจเราให้ดีเถิด เจ้าจะรู้ว่า เราเจ็บปวดหัวใจเพียงใด

พระบุตรสุดที่รักของเรา ได้มาประทับอยู่ท่ามกลางพวกเจ้าทั้งหลาย ณ ที่นี้แล้ว จงมอบตัวเจ้าและจิตวิญญาณของเจ้าให้อยู่ใต้เบื้องพระบาทของพระองค์เถิด ให้พระองค์เป็นผู้นำชีวิตของเจ้าจนกว่าชีวิตจะหาไม่ พระองค์ทรงพระทัยดียิ่งนัก ให้โอกาสพวกเจ้าแต่ละคนได้วอนขอพระองค์ด้วยหัวใจของพวกเจ้าแต่ละคน จงขอเถิดแล้วเจ้าจะได้รับ พระองค์กำลังสดับฟังอยู่ (ช่วงนี้พวกเราแต่ละคนต่างขอ พระพรจากพระองค์กันในใจ)

พระบุตรสุดที่รักของเราทรงพอพระทัยมาก ที่พวกเจ้า สมัครใจรับใช้พระองค์ จงจำ ไว้เถิดว่าเหตุการณ์ ณ วันนี้เป็นสิ่งที่ได้ถูกกำหนดไว้นานแล้ว ไม่ต้องแปลกใจหรอก ว่าพวกเจ้ามาเจอกันได้ยังไง นั่นคือพระประสงค์ของพระบิดาเจ้าสวรรค์ให้เจ้าทั้งหลายได้มีส่วนร่วมกับมหากางเขนของพระเยซูเจ้า

ลูกแกะทั้งหลายเจ้าจำได้มั๊ย เราเคยถามเจ้าครั้งหนึ่งว่า เจ้ายินดีที่จะแบกกางเขน หรือเปล่า เราขอคำยืนยันจากพวกเจ้าอีกหนึ่งครั้ง ว่าเจ้ายินดี จงกลับไปพิจารณาดู ในแต่ละวัน ในแต่นาที พวกเจ้าได้ถวายตัวรับใช้พระองค์มากเพียงใด ถ้าเจ้ายังไม่ ได้ทำ พระองค์ก็เฝ้ามองเจ้าอยู่ คอยหยั่งใจดูน้ำใจของเจ้า

พระบิดาเจ้าตรัสว่า พระองค์ไม่ต้องการสิ่งใดก็ตามที่ไม่ได้มาจากการกระทำด้วย สิ้นสุดจิตใจ เจ้าหลอกลวงพระองค์ไม่ได้ พระองค์ต้องการความสมัครใจเท่านั้น

หลังจากนี้ไปอีกครึ่งชั่วโมง เราขอให้พวกเจ้าเพ่งพินิจเราให้ดีถ้าเจ้าคือผู้ที่เหมาะ สมเจ้าจะได้เห็นเราในภาพลักษณ์ที่เจ้าปรารถนา”

ขอขอบพระคุณพระแม่ผู้เห็นอกเห็นใจสุดที่รักของลูกและพระเยซูเจ้าที่เสด็จมาประทับอยู่ท่ามกลางพวกเราอยู่ ณ เวลานี้ ลูกขอบพระคุณด้วยสิ้นสุดจิตใจ และขอถวาย ชีวิตและจิตวิญญาณของพวกลูกทั้งหลายแด่พระองค์ตลอดไป

จบสาสน์แต่เพียงเท่านี้ครับ
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

พุธ ส.ค. 31, 2005 1:18 am

กลับซะก่อนเรา ไม่ได้อยู่รอรับสารด้วย
Nihil
~@
ติดต่อ:

พุธ ส.ค. 31, 2005 3:47 am

ขอพระเจ้าโปรดประทานสันติสุขให้กับโลก และให้ทุกสิ่งคลี่คลายไปด้วยดี ตามน้ำพระทัยพระองค์ด้วยเถิด อาแมน
Immanuel (MichaelPaul)
~@

พุธ ส.ค. 31, 2005 11:05 am

Holy เขียน:

6 ก.ย.1986 หัวใจของแม่หลั่งเลือด เพราะพระศาสนจักรถูกแทงด้วยดาบของ ความไม่ซื่อสัตย์ ความเย็นเฉย และการละทิ้งความเชื่อ

พระศาสนจักรถูกแทงด้วยดาบของความไม่ซื่อสัตย์ ความเย็นเฉยและการละทิ้ง ความเชื่อ ภายนอกทุกอย่างดูราบรื่น แต่จริงๆแล้วพระศาสนจักรกำลังถูกรุกราน ด้วยแผลขาดความเชื่อจนกลายเป็นการละทิ้งความเชื่ออย่างกว้างขวาง

พระสังฆราช พระสงฆ์ นักบวชและสัตบุรุษจำนวนมากหมดความเชื่อในพระเยซูเจ้า และพระวรสาร เหตุนี้พระศาสนจักรจะต้องถูกชำระด้วยการเบียดเบียนและด้วย เลือด

ความแตกแยก ความขัดแย้ง และการขัดสู้กันกำลังเกิดขึ้นภายในพระศาสนจักร อำนาจของลัทธิเทวนิยม และพวกฟรีเมซอนได้เข้าไปเกาะติดในวงในพระ ศาสนจักร

แล้วส่งผลให้เกิดการแตกหักภายในพระศาสนจักร ศักดิ์ศรีและความศักดิ์สิทธิ์ แห่งพระศาสนจักรถูกบดบัง

นี่คือเวลาที่แม่บอกล่วงหน้าไว้แล้วว่า พระคาร์ดินันจะขัดสู้กับพระคาร์ดินัน พระสังฆราชกับพระสังฆราช พระสงฆ์กับพระสงฆ์ และฦูงชนก็จะถูกตระครุบ และ ถูกฉีกเป็นชิ้นๆโดยสุนัขป่าที่แผงมาโดยคราบลูกแกะเชื่องๆน่ารัก

ในจำนวนคนเหล่านี้ บางคนอยู่ในตำแห่งสูงๆเสียด้วย อาศัยคนเหล่านี้ซาตานได้ โอกาสเข้าไปบงการถึงชั้นยอดของพระศาสนจักรทีเดียว

อ่านแล้วน่ากลัวเหมือนกันนะ ตรงท่อนที่เกี่ยวกับพระศาสนจักรแตกแยก พระสังฆราช พระสงฆ์ หมดความเชื่อ
nipon_m
~@

พุธ ส.ค. 31, 2005 11:48 am

ความรีบร้อนที่จะส่งต้นฉบับ พี่เลยลืมเขียนถึงเรื่องข้างล่างนี้ไป ขออภัยที่ทำให้เรื่องไม่สมบูรณ์ครับ
พี่เอ๋

ป.ล. ผมลืมเล่าไปครับ ในขณะที่พวกเราขับร้องเพลงสรรเสริญแม่พระอยู่น้ัน พี่น้อย ได้นำพวกเราร้องเพลงสรรเสริญของแม่พระอโกโอ พี่น้อยบอกให้ผมดูที่หน้าผาก ของแม่พระว่าเห็นอะไรบ้างหรือเปล่า ผมมองเห็นด้วยจิตว่าที่กลางหน้าผากของแม๋ พระก็มีดาวปรากฎขึ้นมาอันเป็นลักษณะเฉพาะของแม่พระอโกโอนั่นเอง ผมได้เห็นสำแสงส่องสว่างของตาวดวงนั้นทำให้หน้าของแม่พระสว่างไสวขึ้นมาทันที ในเวลานั้นก็มีหลายคนที่เห็นดาวที่หน้าผากของแม่พระได้ด้วยตาเปล่า แต่สำหรับผมแค่เพียง เท่าที่ได้เห็นด้วยจิตนี้ก็เพียงพอแล้ว ขอบคุณแม่ครับที่ให้ลูกได้มีส่วนร่วมรับรู้ในการประจักษ์ของแม่ในครั้งนี้ด้วย
nipon_m
~@

พุธ ส.ค. 31, 2005 11:50 am

princess of wands เขียน: กลับซะก่อนเรา ไม่ได้อยู่รอรับสารด้วย
นั่นนะซิ พี่ก็มองๆหาอยู่เหมือนกัน แต่ไม่เจอ

พี่เอ๋
โกจ๋อ
.
.

พุธ ส.ค. 31, 2005 2:25 pm

MichaelPaul เขียน:
Holy เขียน:

อ่านแล้วน่ากลัวเหมือนกันนะ ตรงท่อนที่เกี่ยวกับพระศาสนจักรแตกแยก พระสังฆราช พระสงฆ์ หมดความเชื่อ

รู้สึกเหมือนกันงับ
Zion
~@
ติดต่อ:

พุธ ส.ค. 31, 2005 7:52 pm

ผมว่า สีเทาชมพู ที่พี่เอ๋เห็น มันออก แดงน้ำเงินนะครับ

ขอแบ่งปัน หน่อยนะครับ เล่า ให้พี่ปั้มกับ พี่เอ๋ไปแล้ว

วันก่อนที่จะมาครั้งนี้ (ขอโทษด้วย ลืมแล้วว่าวันไหน)

ผมได้นิมิต ขณะหลับว่า
เวลา ลมพัดที ก็เห็น ทรายฟุ้ง ...แห้งแล้งเหลือเกิน
..
.
อยู่ เราก็ มาคิดได้ มันมืดแล้ว ทำไมเราเห็นพายุทรายหนา
จึงมองรอบๆตัว
เห็น แสงเล็กๆคล้ายดาว เป็นกลุ่มๆ

/////
อันที่ จริง พระองค์ได้ เตือน ผม ที่ทำตัวแย่ๆ
ย้อนไปหลัง ฉลองวัดมารีสวรรค์....ผมไม่ได้ไปมิซซาอีกเลย
(จนล่าสุดได้ไปกับ หม่าม้าอมรา นี่ละครับ)
ถึงจะอ้างว่า ยุ่งเรื่องเก็บของสร้างบ้านใหม่
แต่อันที่จริงมันก็เป็นการเมินเฉย ของตัวผมเอง
...นอกจากนี้
พอช่วงสอบ มิดเทอม ก็ไม่ได้สวดก่อนนอน คิดว่า จะตั้งใจอ่านหนังสือ
...พอสอบเสร็จ ก็ละเลย ไม่ได้สวดอีกเลย
...
..
จนกระทั่ง
ในวันจันทร์-พุธ(ก่อนวันเสาร์ที่มาลำไทร)
มือขวาผมจะร้อนเหมือนไฟลุก
แต่พอจับสายจำพวก ก็หายร้อน
เป็นอย่างนี้ จน ผมคิดว่า คงต้อง สวดซะหน่อย ก็มีสวดในคืนพฤหัส
หลังจาก บทแห่ง ความล้ำลึก แห่งความสว่าง

ก็...ดลใจ สวด พระเมตตาต่อ

ตอนนั้น พระคริสตเจ้า มาหาผม
ให้ผมสัมผัสพระหฤทัยของท่าน
(....ผมเองแทบอึ้งเหมือนกัน ทั้งๆที่ตัวเองไม่สูงส่ง แต่กับได้รับเดชะบุญขนาดนี้)
ซึ่งผมกลับประหลาด ใจขึ้น เมื่อพบว่า
แม้พระหฤทัยจะอบอุ่น แต่
กลับมี เป็นจุดๆ ที่หนาวเฉียบ

ซึ่งพระองค์ได้เผยว่า
"นี่คือบาดแผล จากการเย็นเฉย ของลูก"
เราได้พยายามเตือนใจตลอด(นั่นคือการที่มือผมร้อนรนจะสวด)
....ผมรู้สึกละอายเหลือเกิน (แม้แต่ ตอนนี้ที่เขียนอยู่)

แต่ พระองค์ กลับตรัสว่า
"แต่เมื่อ เจ้า แตะสายจำพวกของเรา เจ้ากำลังขอความกรุณาจากเรา
ซึ่งเรา พร้อมจะให้เสมอ"
"จงกลับใจเถิด เราให้อภัยเจ้า"
ผมมั่นใจว่าพระหฤทัยของ แม่ และ พระบุตรเป็นหนึ่งเดียวแน่แท้

สุดท้าย ผมขอเน้นครับว่า
สารที่ผมได้รับ มิใช่เพราะผมสูงส่ง
หากแต่เพราะผม บกพร่อง และพระองค์ทรงเมตตาเติมเต็มให้
เชิยเรา มาร้อง อัลเลลูยาสรรเสริญพระองค์ครับ อาเมน
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ ส.ค. 31, 2005 7:54 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Divine Mercy

พุธ ส.ค. 31, 2005 10:42 pm

อ่านสารแล้วก็ต้องบอกว่าขอเป็นกำลังใจให้พี่เอ๋ และพี่ติ๋มนะครับ ขอแม่พระประทานพรให้พี่ทั้งสองมีความเข้มแข็งอดทนและทำงานเพื่อคนอื่นต่อไปนะครับ
~@

พฤหัสฯ. ก.ย. 01, 2005 12:29 am

nipon_m เขียน:
princess of wands เขียน: กลับซะก่อนเรา ไม่ได้อยู่รอรับสารด้วย
นั่นนะซิ พี่ก็มองๆหาอยู่เหมือนกัน แต่ไม่เจอ

พี่เอ๋
พอดีผมกับแม่นั่งอยู่ทางขวามือพี่เอ๋แถบหลังๆอะคับ เลยไม่อยากรบกวนสมาธิ :) ถึงแม่จะแค่นั้นผมก็ขอแบ่งปันนะครับ

มีอยู่ตอนนีงสวดๆอยู่ยุ่งเยอะตอมผมมากๆ แม่ก็เอาผ้าพันคอที่พันคอแม่อยู่เพราะแม่หนาว สละมาเพื่อพันผมไม่ให้ยุงกัด ผมซึ้งมากๆเลยเมื่อคิดว่า "กายของเราก็มีตรีผู้ศึงส่งคนนี้ดูแลอยู่ และ ฝ่ายวิญญาณเราก็มีแม่มารีย์ผู้ล้ำเลิศกว่าหญิงใดๆคอยดูแลอยู่เช่นกัน" แม่มารีย์ของเราสละได้แม้กระทั่งลูกแท้ๆของแม่เองเพื่อเรา ...ช่างเป็นอะไรที่ทรมาณใจมากๆเมื่อรู้ว่าแม่เป็นทุกข์ใจเพราะบาปของเรา
~@

พฤหัสฯ. ก.ย. 01, 2005 12:29 am

ปล. จ๋อส่งการบ้านด้วย
nipon_m
~@

พฤหัสฯ. ก.ย. 01, 2005 8:12 am

Divine Mercy เขียน: อ่านสารแล้วก็ต้องบอกว่าขอเป็นกำลังใจให้พี่เอ๋ และพี่ติ๋มนะครับ ขอแม่พระประทานพรให้พี่ทั้งสองมีความเข้มแข็งอดทนและทำงานเพื่อคนอื่นต่อไปนะครับ
ขอบคุณในคำภาวนาครับ และขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้เราสองคนพี่น้อง ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นเรายินดีทำตามนำ้พระทัยของพระเป้นเจ้าเสมอครับ

พี่เอ๋
nipon_m
~@

พฤหัสฯ. ก.ย. 01, 2005 12:20 pm

Joshua, The Lamb เขียน: ผมว่า สีเทาชมพู ที่พี่เอ๋เห็น มันออก แดงน้ำเงินนะครับ

ขอแบ่งปัน หน่อยนะครับ เล่า ให้พี่ปั้มกับ พี่เอ๋ไปแล้ว

วันก่อนที่จะมาครั้งนี้ (ขอโทษด้วย ลืมแล้วว่าวันไหน)

ผมได้นิมิต ขณะหลับว่า
เวลา ลมพัดที ก็เห็น ทรายฟุ้ง ...แห้งแล้งเหลือเกิน
..
.
อยู่ เราก็ มาคิดได้ มันมืดแล้ว ทำไมเราเห็นพายุทรายหนา
จึงมองรอบๆตัว
เห็น แสงเล็กๆคล้ายดาว เป็นกลุ่มๆ

/////
อันที่ จริง พระองค์ได้ เตือน ผม ที่ทำตัวแย่ๆ
ย้อนไปหลัง ฉลองวัดมารีสวรรค์....ผมไม่ได้ไปมิซซาอีกเลย
(จนล่าสุดได้ไปกับ หม่าม้าอมรา นี่ละครับ)
ถึงจะอ้างว่า ยุ่งเรื่องเก็บของสร้างบ้านใหม่
แต่อันที่จริงมันก็เป็นการเมินเฉย ของตัวผมเอง
...นอกจากนี้
พอช่วงสอบ มิดเทอม ก็ไม่ได้สวดก่อนนอน คิดว่า จะตั้งใจอ่านหนังสือ
...พอสอบเสร็จ ก็ละเลย ไม่ได้สวดอีกเลย
...
..
จนกระทั่ง
ในวันจันทร์-พุธ(ก่อนวันเสาร์ที่มาลำไทร)
มือขวาผมจะร้อนเหมือนไฟลุก
แต่พอจับสายจำพวก ก็หายร้อน
เป็นอย่างนี้ จน ผมคิดว่า คงต้อง สวดซะหน่อย ก็มีสวดในคืนพฤหัส
หลังจาก บทแห่ง ความล้ำลึก แห่งความสว่าง

ก็...ดลใจ สวด พระเมตตาต่อ

ตอนนั้น พระคริสตเจ้า มาหาผม
ให้ผมสัมผัสพระหฤทัยของท่าน
(....ผมเองแทบอึ้งเหมือนกัน ทั้งๆที่ตัวเองไม่สูงส่ง แต่กับได้รับเดชะบุญขนาดนี้)
ซึ่งผมกลับประหลาด ใจขึ้น เมื่อพบว่า
แม้พระหฤทัยจะอบอุ่น แต่
กลับมี เป็นจุดๆ ที่หนาวเฉียบ

ซึ่งพระองค์ได้เผยว่า
"นี่คือบาดแผล จากการเย็นเฉย ของลูก"
เราได้พยายามเตือนใจตลอด(นั่นคือการที่มือผมร้อนรนจะสวด)
....ผมรู้สึกละอายเหลือเกิน (แม้แต่ ตอนนี้ที่เขียนอยู่)

แต่ พระองค์ กลับตรัสว่า
"แต่เมื่อ เจ้า แตะสายจำพวกของเรา เจ้ากำลังขอความกรุณาจากเรา
ซึ่งเรา พร้อมจะให้เสมอ"
"จงกลับใจเถิด เราให้อภัยเจ้า"
ผมมั่นใจว่าพระหฤทัยของ แม่ และ พระบุตรเป็นหนึ่งเดียวแน่แท้

สุดท้าย ผมขอเน้นครับว่า
สารที่ผมได้รับ มิใช่เพราะผมสูงส่ง
หากแต่เพราะผม บกพร่อง และพระองค์ทรงเมตตาเติมเต็มให้
เชิยเรา มาร้อง อัลเลลูยาสรรเสริญพระองค์ครับ อาเมน
น้องโชคดีนะครับที่แม่พระประทานโอกาสให้ได้เห็นอัศจรรย์นี้ทั้งหมดด้วยตาของตนเอง พี่ไม่ได้โชคดีขนาดนั้นหรอกครับ
พี่เพียงแต่เห็นด้วยตาเปล่าบางส่วน บางส่วนก็เห็นด้วยจิต และมีอีกหลายๆอย่างที่พี่ไม่ได้เห็นเลยก็มี แต่พี่พยายามรวบรวมข้อมูล
จากหลายๆคนและจดเพิ่มเติมตามคำบอกเล่าของผู้ที่ได้เห็นมาเท่านั้นเอง เพื่อทำให่ผู้ที่ไม่ได้ไปสามารถเข้าใจถึงบรรยากาศ
ในขณะนั้นได้ครับ ส่วนสีที่น้องเห็นถึงจะแตกต่างจากคนอื่นก็จงภูมิใจนะครับว่าเป็นพระพรที่แม่พระประทานให้เป็นพิเศษกว่า
ผู้อื่น แม่พระรักลูกๆของแม่ทุกคนแม้ว่าเราจะเป็นคนบาปก็ตาม เมื่อเข้าใจความรักของแม่แล้วพี่ก็พยายามที่จะไม่ทำอะไรให้แม่
ต้องเสียใจอีก

พี่เอ๋
Zion
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.ย. 01, 2005 12:31 pm

...ผมละอายเหลือเกิน ครับพี่เอ๋
ผมละเลย...พระองค์มากเหลือเกิน
วันที่ลำไทรเอง ก็ เกือบหลับ

อันที่จริง ผมเองก็ ไม่ได้เห็นชัดขนาดนั้นหรอกครับ
เหมือนพระองค์ ตั้งม่านจำกัดไว้

ก็ดั่งที่ ท่านเปาโลกล่าวไว้นั้นละครับ "ไม่มีผู้ใดเห็นพระเจ้า"

ตอนที่สวดพระเมตตา ที่หอเอง
ผมก็ไม่ได้เห็นพระองค์ชัดเจน
แต่ ด้วย เสียงพระวจนะ และ ความสัมผัสพระองค์นั่นละครับ

ที่ทำให้ผมรู้สึก ถึง
ความรักอันอบอุ่น และ ความกรุณาอันชื่นใจ
ของเจ้าของลูกแกะ ตัวนี้ :-*

ปล. ขอบคุณพี่น้อย นะครับ ที่ นำผมสวด พระบิดานิรันดร
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.ย. 01, 2005 11:04 pm

ตกลงที่ว่าเห็นเนี่ย

เห็นในฝันใช่มั๊ย
เพราะพอ่านแล้วก็งงว่าตกลงเห็นด้วยตาเนื้อ หรือ ว่าในฝัน
Ot@
~@

ศุกร์ ก.ย. 02, 2005 5:14 am

^_^ thank u krub
(I've got a vision here to, just a dream but very powerful (it's personal contact so...I would tell here na kub^_^)) :-*
nipon_m
~@

ศุกร์ ก.ย. 02, 2005 6:27 am

Joshua, The Lamb เขียน: ...ผมละอายเหลือเกิน ครับพี่เอ๋
ผมละเลย...พระองค์มากเหลือเกิน
วันที่ลำไทรเอง ก็ เกือบหลับ

อันที่จริง ผมเองก็ ไม่ได้เห็นชัดขนาดนั้นหรอกครับ
เหมือนพระองค์ ตั้งม่านจำกัดไว้

ก็ดั่งที่ ท่านเปาโลกล่าวไว้นั้นละครับ "ไม่มีผู้ใดเห็นพระเจ้า"

ตอนที่สวดพระเมตตา ที่หอเอง
ผมก็ไม่ได้เห็นพระองค์ชัดเจน
แต่ ด้วย เสียงพระวจนะ และ ความสัมผัสพระองค์นั่นละครับ

ที่ทำให้ผมรู้สึก ถึง
ความรักอันอบอุ่น และ ความกรุณาอันชื่นใจ
ของเจ้าของลูกแกะ ตัวนี้ :-*

ปล. ขอบคุณพี่น้อย นะครับ ที่ นำผมสวด พระบิดานิรันดร
การเป็นทุกข์ถึงบาป การอ่อนน้อมถ่อมตน การสวดภาวนา การพลีกรรม และ
การเงียบ(ไม่ปริปากบ่นต่อความทุกข์ทรมานที่เราได้รับ) เป็นสิ่งที่แม่อยากเห็น
ลูกๆของพระองค์ทำมากที่สุดในเวลานี้ เพีื่อเป็นการชำระวิญญาณของลูกๆของพระองค์ให้บริสุทธิ์ ขอให้รักษาความดีนี้ต่อไปนะครับ

พี่เอ๋
nipon_m
~@

ศุกร์ ก.ย. 02, 2005 6:32 am

Ot@ เขียน: ^_^ thank u krub
(I've got a vision here to, just a dream but very powerful (it's personal contact so...I would tell here na kub^_^)) :-*
This is a place for the grace of our Mother. Sharing is a good thing to do. You are welcome!

P'A+
Zion
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ย. 02, 2005 11:45 am

~@Little lamb@~ เขียน: ตกลงที่ว่าเห็นเนี่ย

เห็นในฝันใช่มั๊ย
เพราะพอ่านแล้วก็งงว่าตกลงเห็นด้วยตาเนื้อ หรือ ว่าในฝัน
ทั้ง2อย่าง ครับ

ตอนที่ฝัน ไปอยู่ในทะเลทราย
ตอนสวด(ตื่น) ก็ได้สัมผัสพระหฤทัย

ไม่ว่าโอตะจะได้รับสาร ด้วยวิธีใดก็ตาม
หากมั่นใจ ว่า นั่นคือสาร ของพระ บอกมาเถอะ :-*

ขอบคุณพี่เอ๋มากครับ ลูกจะวางใจในพี่น้องของคอกแกะนี้ อาเมน
Holy

ศุกร์ ก.ย. 02, 2005 1:29 pm

จำได้ว่าเคยประกาศไปว่า การไขแสดงถ้าสำหรับส่วนตัวคนเดียว ไม่ต้องเล่า
salvation7
ติดต่อ:

พุธ พ.ย. 14, 2012 5:09 pm

รับทราบ
ตอบกลับโพส