คำทำนายใน คัมภีร์ วิวรณ์

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
Purevavee

อาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 10:51 pm

ไม่รู้ว่าโพสผิดที่หรือเปล่านะครับ แต่อยากให้ทราบ ๆ กัน ..
ผมดูแล้ว ผมก็อึ้ง

เพราะพระบิดาทรงรักษาเสมอ
http://www.youtube.com/watch?v=nxJeaiST1bw

ลองดูนะครับ .. ถ้าเกิดผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
siritawatss
ติดต่อ:

อาทิตย์ เม.ย. 07, 2013 11:14 pm

ผมดูไม่ใด้ครับ Aircard3G มีสัญญานครึ่งเดียว อืดมาก :s008: เขียนเล่าใด้ไหม ว่าเป็นยังไง :s008:
Purevavee

จันทร์ เม.ย. 08, 2013 12:12 am

siritawatss เขียน:ผมดูไม่ใด้ครับ Aircard3G มีสัญญานครึ่งเดียว อืดมาก :s008: เขียนเล่าใด้ไหม ว่าเป็นยังไง :s008:
ได้ครับ ..
เขาบอกประมาณว่า 'ในคัมภีร์ วิวรณ์กล่าวถึงคำพยากรณ์เรื่องวันสิ้นโลกใช่ป่ะครับ ก็ .. จะมีคัมภีร์ที่ปิดผนึกด้วย ตราทั้ง 7 ชั้น

ซึ้งในคัมภีร์ (วิวรณ์) กล่าวไว้ว่า "หนังสือแห่งภัยพิบัติทั้งเจ็ดที่ได้ประทับตราไว้และในพระหัตถ์เบื้องขวาของพระองค์ผู้ทรงประทับบนพระที่นั่งนั้น ข้าพเจ้าได้เห็นหนังสือม้วนหนึ่งเขียนไว้ทั้งข้างในและข้างนอก มีตราประทับอยู่เจ็ดดวง (วว.5:1)"

คนที่ควรค่า พอที่จะเปิดตราผนึกนั้นก็มีเพียงพระองค์เดียว --> พระเยซูคริสต์เจ้า

ปราชญ์บางคนกล่าวว่า "ตราในคำทำนายนี้ ถูกจุดชนวนขึ้น และวันมหาวิปโยคเมื่อพระเยซู เปิดทำลายดวงตราแรก ซึ่งได้ปลดปล่อย 4 อัศวิน แห่งโลกวินาถ"

บางคนกล่าวว่า มันเริ่มต้นขึ้นแล้วครับ เพราะมีเหตุผลมากมาย ที่น่าเชื่อว่า เราอยู่ในยุคสุดท้าย ที่มีความอดอยาก โรคภัยต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นใหม่ และควบคุมไม่ได้ และภัยทางธรรมชาติอีกมากมาย

1. ในพระคัมภีร์ วิวรณ์กล่าไว้ "ข้าพเจ้าก็แลเห็น และดูเถิด มีม้าขาวตัวหนึ่ง และผู้ที่ขี่ม้านั้นถือธนู และได้รับมงกุฎ และผู้นั้นก็ออกไปอย่างมีชัย และเพื่อได้ชัยชนะ (วว.6:2)"

เชื่อกันว่า --> อัศวินม้าขาวผู้นี้ จะแสดงตนเป็นผู้นำโลก เปี่ยมเมตตา ทว่ามันคือการอุปมาชั่วร้ายที่สุดในพระคัมภีร์ นั่นคือ ผู้ไม่เชื่อใน 'พระเยซู' เขาเลียนแบบ เพื่อให้เท่าเทียมพระเยซู
สิ่งที่น่าสนใจมากคือ ธนู ที่ปราศจากคันศร 'ธนู หมายถึง เขามีอำนาจเหนืออากาศ'

ตามลำดับคำพยากรณ์กล่าวว่า ผู้ไม่เชื่อในพระเยซู อาจดำเนินการอยู่ทุกวันนี้โดยใชัทักษะการทูต และพลังแห่งการโน้มน้าวทำสิ่งเพื่อการรวมชาติ เพื่อสันติภาพ แต่เป้าหมายที่แท้จริงกลับตรงข้าม เขาจะนำมนุษยชาติไปสู่วันสิ้นโลก

และนักปราชญ์ก็เชื่อว่าเป็น 'ฮิตเลอร์' ที่มีคนมากมายคล้อยตามให้

* เมื่อตราแรกถูกทำลายลง ผลกระทบต่อเนื่อง เกิดขึ้น

2. ตราประทับดวงที่สอง "(สงคราม)เมื่อพระองค์ทรงแกะตราดวงที่สองนั้นแล้ว ข้าพเจ้าก็ได้ยินสัตว์ตัวที่สองร้องว่า "มาดูเถิด" และมีม้าอีกตัวหนึ่งออกไปเป็นม้าสีแดงสด ผู้ที่ขี่ม้าตัวนี้ได้รับอนุญาตให้นำสันติสุขไปจากแผ่นดินโลก เพื่อให้คนทั้งปวงรบราฆ่าฟันกัน และผู้นี้ได้รับดาบใหญ่เล่มหนึ่ง (วว.6:3-4)"

และ อัศวิน ม้าแดง จะปรากฎตัวขึ้น และ อัศวินม้าแดงนั้น ถือดาบ เราคิดกันมานานแล้วว่า อัศวินม้าแดงนั้น หมายถึง เกาหลีเหนือ (ส่วนตัวผมนะครับ : ขนลุกเยตรงนี้ เพราะมันกำลังเกิดขึ้นจริง ๆ !) และจะเกิดสงครามระหว่างชาติที่มีแนวความคิดแตกต่างกัน (ส่วนตัวผม คิดว่า : เกาหลีเหนือ กับ สหรัฐชัวร์ เพราะ ระบอบ คอมมิวนิส กับประชาธิปไตย ครับ)

ไม่แน่ สงครามโลก อาจเกิดขึ้นอีก !

3.ตราประทับดวงที่สาม (ความอดอยาก)เมื่อพระองค์ทรงแกะตราดวงที่สามนั้นแล้ว ข้าพเจ้าก็ได้ยินสัตว์ตัวที่สามร้องว่า "มาดูเถิด" แล้วข้าพเจ้าก็แลเห็น และดูเถิด มีม้าดำตัวหนึ่ง และผู้ที่ขี่ม้านั้นถือตราชูแล้วข้าพเจ้าก็ได้ยินเสียงออกมาจากท่ามกลางสัตว์ทั้งสี่นั้นว่า "ข้าวสาลีราคาทะนานละหนึ่งเดนาริอัน ข้าวบาร์เลย์สามทะนานต่อหนึ่งเดนาริอัน และเจ้าอย่าทำอันตรายแก่น้ำมันและน้ำองุ่น" (วว.6:5-6)"

จะเกิดหายนะทางเศรษฐกิจ

4.ตราประทับดวงที่สี่ (ความตายอันน่ากลัวของประชากรหนึ่งในสี่)เมื่อพระองค์ทรงแกะตราดวงที่สี่นั้นแล้ว ข้าพเจ้าก็ได้ยินเสียงสัตว์ตัวที่สี่ร้องว่า "มาดูเถิด"
แล้วข้าพเจ้าก็แลเห็น และดูเถิด มีม้าสีกะเลียวตัวหนึ่ง ผู้ที่นั่งบนหลังม้านั้นมีชื่อว่าความตาย และนรกก็ติดตามเขามาด้วย และได้ให้ทั้งสองนี้มีอำนาจล้างผลาญแผ่นดินโลกได้หนึ่งในสี่ส่วน ด้วยดาบ ด้วยความอดอยาก ด้วยความตาย และด้วยสัตว์ร้ายแห่งแผ่นดิน (วว.6:7-8)

บางที .. อาจเกิด ปัญหาทางอาหาร (ข้าวของจะแพงขึ้นเรื่อย ๆ จนมีเงินก็ไม่สามารถซื้ออาหารได้!!)

ในคลิปบอกเพียงเท่านี้นะครับ
หากจะไปศึกษาเพิ่ม ผมแนะนำ ในพระคัมภีร์ไบเบิล เล่มสุดท้าย วิวรณ์

คลิปนี้ ถูกดาวน์โหลดลง youtube เมื่อ เดือนกุมภาพันธ์ ปีที่แล้วครับ

หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคร้าบบบ ^_^

ขอให้ทุกท่านเชื่อในพระเจ้า และ พระเยซู อย่าได้ขาดนะครับ :D
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

จันทร์ เม.ย. 15, 2013 4:20 am

ผมก็ชอบศึกษานะครับ แต่เราต้องอย่าลืมว่าเรื่องพวกนี้จำเป็นต้องเกิดขึ้นเพราะบาปของมนุษย์

สิ่งที่เราทำได้ในฐานะคริสตชนก็คือหมั่นสวดภาวนาให้มากขึ้น เพราะถ้าเรารู้เยอะขึ้นแล้วเราก็ยิ่งตระหนักถึงความร้ายแร้งที่จะเกิดขึ้น เรายิ่งต้องสวดภาวนามากขึ้นตามลำดับด้วยครับ
Purevavee

พุธ เม.ย. 24, 2013 10:43 pm

พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ เขียน:ผมก็ชอบศึกษานะครับ แต่เราต้องอย่าลืมว่าเรื่องพวกนี้จำเป็นต้องเกิดขึ้นเพราะบาปของมนุษย์

สิ่งที่เราทำได้ในฐานะคริสตชนก็คือหมั่นสวดภาวนาให้มากขึ้น เพราะถ้าเรารู้เยอะขึ้นแล้วเราก็ยิ่งตระหนักถึงความร้ายแร้งที่จะเกิดขึ้น เรายิ่งต้องสวดภาวนามากขึ้นตามลำดับด้วยครับ
ใช่ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
^^ แหะ ๆ :s002: :s002: :s002:
kanya Muang-in

พฤหัสฯ. เม.ย. 25, 2013 10:39 pm

ผู้ใดยืนยืดจนนาทีสุดท้ายเขาเหล่านั้นก็จะรอด :s002:
ตอบกลับโพส