การสมัครเป็นพลมารีย์สนับสนุน

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

จันทร์ ต.ค. 07, 2013 11:00 am

เรียนเชิญทุกๆท่านที่สนใจค่ะ
....พลมารีย์...ง่ายๆค่ะเป็นทหารของแม่พระ....ที่จะต่อสู้กับบาปด้วยการสวดภาวนา
มีทั้งประจำการ และสนับสนุน (เราเป็นสนับสนุนมา1ปีแล้วค่ะ)
1.คุณสมบัติ
1.1 เป็นคริสตชนที่รับศิลล้างบาปแล้ว ไม่จำกัดอายุ เพศ หรือ วัย
1.2 สมาชิกสนับสนุนไม่ต้องเข้าประชุม ไม่ต้องออกไปทำงานเหมือนสมาชิกประจำการ
1.3 ท่านสามารถสมัครเป็นพลมารีย์สนับสนุน กับสมาชิกพลมารีย์ที่ท่านรู้จัก
2 การสาดภาวนา
2.1 สวดสายประคำวันละหนึ่งสายไม่จำเป็นต้องสวดต่อเนื่องจนครบหนึ่งสาย สามารถแบ่ง
การสวดตามความสะดวก เช่น ตอนเช้า10เม็ด ตอนกลางวัน20เม็ด ตอนเย็นอีก20เม็ด เป็นต้น
2.2 ถ้าใครสวดสายประคำหนึ่งสายหรือมากกว่าหนึ่งสายในแต่ละวันอยู่แล้ว
ก็ไม่ต้องสวดสายประคำเพิ่ม
2.3 สวดบทสายสัมพันธ์ (บทกาเตนา) ทุกวัน ซึ่งใช้เวลาประมาณ 2-3 นาที
...บทสวดนี้สามารถขอมาได้ในเว็บนิวมานา ซึ่งได้แจกมาก่อนหน้านี้แล้ว แจกฟรีค่ะ...
3 ประโยชน์ของการเป็นสมาชิกพลมารีย์สนับสนุน
3.1 การสวดบทสายสัมพันธ์ (บทกาเตนา) ซึ่งแปลว่า "สายโซ่" เพราะสมาชิกจะนำการสวด
( บทกาเตนา) และการสวดสายประคำวันละหนึ่งสายของตนในแต่ละวันไปรวมกับการสวด
( บทกาเตนา) และการสวดสายประคำของสมาชิกทั่วโลก ซึ่งมีจำนวนประมาณ 10ล้านคน
เหมือนการนำโซ่แต่ละข้อไปต่อกับโซ่ของสมาชิกอื่นๆอีก 10ล้านข้อ
3.2การสวด (บทกาเตนา) และการสวดสายประคำของสมาชิก 10ล้านคนนี้
จะรวมเป็นบุญกุศลรวม
3.3 สมาชิกแต่ละคนจะได้รับกุศลจากสมาชิกอื่นอีก 10ล้านคน เปรียบเหมือนการสละเงิน
เพียงหนึ่งบาท แต่จะได้รับตอบแทน 10ล้านบาท
3.4 สมาชิกจะได้รับบุญกุศลรวมของการสวดทุกวัน ขณะที่มีชีวิต และแม้นเสียชีวิตไปแล้ว
สมาชิกทั่วโลกก็ยังสวดภาวนาให้ตลอดไป
3.5 การขาดสวด(บทกาเตนา)และการขาดสวดสายประคำแต่ละวันด้วยเหตุผลใดก็ตาม
ไม่เป็นบาป

...น่าสนใจมากๆ โดยเฉพาะชีวิตหลังความตายไม่รู้จะมีใครสวดอุทิศให้กับเราหรือเปล่า
แต่ที่แน่ๆ พลมารีย์ทั่วโลกสวดอุทิศให้กับเราทุกวัน รีบสมัครเลยค่ะ กับพลมารีย์ที่ท่านรู้จัก
หรือแจ้งความประสงค์มาเราจะจัดส่งใบสมัครและบทสวดไปให้ ค่ะ
...ขอพระแม่มารีย์แม่ที่รักยิ่งของลูกๆโปรดภาวนาเพื่อลูกๆด้วยเทอญ... :s005:
sunofgod

จันทร์ ต.ค. 07, 2013 7:07 pm

:s015: :s015:
rosa-lee

พฤหัสฯ. ต.ค. 24, 2013 12:30 am

รับสมัครค่ะ...แจ้งความประสงค์มาที่นี่ได้ค่ะ....
น้องๆทีสนใจเป็นพลมารีย์สนับสนุน หรือน้องๆที่สวดสายประคำ๑สายเป็นประจำทุกวันอยู่แล้ว
เพียงแต่สวดบทกาเตนา ของพบมารีย์ทุกวันเพิ่มอีกเท่านั้นน้องๆสมาชิกก็จะได้เป็นพลมารีย์
สนับสนุนเต็มตัว มีประโยชน์มหาศาล เราจะเป็นคริสตชนที่เข้มแข็งได้สวดให้กับคนบาป
คนเจ็บป่วย เป็นกองหลัง(คำภาวนา) ให้กับสมาชิกพลมารีย์ทั่วโลก
สำหรับชีวิตหลังความตาย ก็จะมีผู้สวดพร้อมกันทั่วโลกให้กับเราตลอดไป
แม้นบางครั้งครอบครัวเราหรือญาติพี่น้องจะลืมเราก็ตาม แต่พลมารีย์ไม่ลืมนะจ๊ะ .....
.....สมัครมาที่นี่ก็ได้จ้า หรือจะสมัครกับพลมารีย์ตามวัดที่น้องๆไปก็ได้ค่ะ....
:s007: :s007:
sirincha-am1010

อังคาร มิ.ย. 17, 2014 12:37 pm

ครับสมัครด้วยครับ
อดุลย์ บุญรอด
168 ม 2 หมู่บ้านชายเขา
ต.เขาใหญ่ อ.ชะอำ
จ.เพชรบุรี 76120
Gilchristsavio

อังคาร มิ.ย. 17, 2014 7:23 pm

rosa-lee เขียน: 2 การสาดภาวนา
2.1 สวดสายประคำวันละหนึ่งสายไม่จำเป็นต้องสวดต่อเนื่องจนครบหนึ่งสาย สามารถแบ่ง
การสวดตามความสะดวก เช่น ตอนเช้า10เม็ด ตอนกลางวัน20เม็ด ตอนเย็นอีก20เม็ด เป็นต้น
2.2 ถ้าใครสวดสายประคำหนึ่งสายหรือมากกว่าหนึ่งสายในแต่ละวันอยู่แล้ว
ก็ไม่ต้องสวดสายประคำเพิ่ม
2.3 สวดบทสายสัมพันธ์ (บทกาเตนา) ทุกวัน ซึ่งใช้เวลาประมาณ 2-3 นาที
...บทสวดนี้สามารถขอมาได้ในเว็บนิวมานา ซึ่งได้แจกมาก่อนหน้านี้แล้ว แจกฟรีค่ะ...
น่าจะเป็นการสวดภาวนา แต่คำว่าการสาดภาวนาก็ดูเท่ห์ไปอีกแบบครับ สงสัยสวดกันกระจายเลยสวดกันเยอะๆนะครับ :s013:
rosa-lee

อังคาร มิ.ย. 17, 2014 9:40 pm

แฮ่ แฮ่ การสาดภาวนา พิมพ์ผิดค่ะ ขออภัยค่ะ :s005:
ขอบคุณค่ะ ที่บอก เรายังไม่รู้เลย ดีค่ะเตือนกันแบบสนุกๆ จะตรวจทานมากขึ้นค่ะ
ขอบคุณอีกครั้งนะคะ :s002:
ตอบกลับโพส