ช่วงสุดท้าย ของสุดท้าย ของสุดท้าย ของวาระสุดท้าย

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
กรอกสมบูรณ์

พุธ พ.ค. 21, 2014 5:44 pm

“ ... พระเยซูเจ้าตรัสกับผมเกี่ยวกับมนุษยชาติ พระองค์ตรัสว่า เรากำลังอยู่ในช่วงเวลาของความดำมืดของจิตใจ พระองค์ตรัสด้วยว่า เรากำลังอยู่ใน ช่วงสุดท้าย ของสุดท้าย ของสุดท้าย ของวาระสุดท้าย ...”(นาทีที่ 25:25)

“ ... และเครื่องหมายสุดท้ายก่อนที่พระองค์จะเสด็จมาครั้งที่สอง ในเวลากลางคืนของคืนวันหนึ่ง...ตลอดทั้งคืน ชาวยิวจะกลับใจเป็นคาทอลิก และจะมีศาสนจักรเพียงหนึ่งเดียว ที่จะเตรียมไว้สำหรับการเสด็จมาครั้งที่สองของพระเยซูเจ้า เหมือนเช่นที่มีศาสนาหนึ่งที่เตรียมไว้สำหรับการบังเกิดมาครั้งแรกของพระเยซูเจ้า และพวกเขาจะช่วยพระศาสนจักรให้พ้นจากการหลงผิดออกนอกทางคำสอนของศาสนาครั้งใหญ่ ... ”(นาทีที่ 27:23)

Mr.มารีโน บรรยายที่นิวซีแลนด์

รูปภาพ
Mr.มารีโน เรสทรีโป (Mr.Marino Restrepo)

ในปี 1985 เขาเซ็นสัญญากับทางโซนี่มิวสิคในกรุงนิวยอร์ก ได้เป็นผู้อำนายการใหญ่ของวงดนตรี ซานตาเฟแบนด์ (band Santa Fe) เขาได้ผลิตอัลบั้มเพลงออกมาจำนวนมากและเดินทางไปเปิดการแสดงที่ต่างๆทั่วโลก

เที่ยงคืนก่อนวันคริสต์มาสปี 1997 ขณะที่เขากำลังขับรถไปยังบ้านของลุงซึ่งเขาจะพำนักหลับนอนอยู่ด้วยในคืนนั้น เขาถูกลักพาตัวโดยกลุ่มกบฏโคลัมเบียที่ชื่อ FARC (Revolutionary Arm Forces of Colombia) เพื่อเรียกค่าไถ่ เขาถูกนำตัวเข้าไปอยู่ในป่าเป็นเวลานานถึงหกเดือน

เขาได้รับประสบการณ์พิเศษกับพระเป็นเจ้าที่เปลี่ยนแปลงชีวิตของเขาตลอดไป

อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่ค่ะ
http://freewill14.blogspot.com/2014/05/blog-post_9.html
แก้ไขล่าสุดโดย กรอกสมบูรณ์ เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 01, 2014 7:25 pm, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.
kanya Muang-in

พุธ พ.ค. 21, 2014 10:40 pm

ดีค่ะ ขอบคุณ ที่แบ่งปันเรื่องราวของพระเจ้า พระเจ้าอวยพระพรค่ะ :s002:
รุ่งอรุณ

พฤหัสฯ. พ.ค. 22, 2014 12:27 pm

::013::
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

พฤหัสฯ. พ.ค. 22, 2014 2:08 pm

ขอบคุณค่ะ ...
ดีมากเลย หนุนใจ เป็นกำลังใจ แบ่งปันประสบการณ์ จากชีวิตจริงที่อยู่ในอันตราย
ได้พบพระองค์และเมื่อรอดพ้นมาได้ ได้เปลื่ยนแปลงชีวิตมาทำงานให้กับพระองค์
เป็นตัวอย่างที่ดีค่ะ...
kay-su

อังคาร พ.ค. 27, 2014 10:09 am

ขอบคุณที่แบ่งปันเรื่องดีๆ ค่ะ
กรอกสมบูรณ์

เสาร์ พ.ค. 31, 2014 6:57 pm

กรอกสมบูรณ์ เขียน:" ... พระเยซูเจ้าตรัสกับผมเกี่ยวกับมนุษยชาติ พระองค์ตรัสว่า เรากำลังอยู่ในช่วงเวลาของความดำมืดของจิตใจ พระองค์ตรัสด้วยว่า เรากำลังอยู่ใน ช่วงสุดท้าย ของสุดท้าย ของสุดท้าย ของวาระสุดท้าย ..."(นาทีที่ 25:25)
ขอแบ่งปันความรู้สึกที่มีเมื่อฟังถึงตอนนี้
เพราะทำให้นึกถึงเวลาที่เราดูละครเรื่องโปรด ตอนอวสาร
เพราะตอนอวสาร ก็จะถูกแบ่งเป็นตอนๆ เพราะต้องมีโฆษณามาคั่นเป็นช่วงๆ
แล้วพอถึงช่วงสุดท้าย ของสุดท้าย ก็ยังมีแบ่งเป็นฉาก อีกหลายๆฉาก ก่อนจะถึงฉากจบสุดท้ายจริงๆ
ไม่รู้ว่า เพื่อนๆในนิวมานามีความรู้สึกกับประโยคนี้เหมือนกันหรือเปล่าค่ะ? :s029:
กรอกสมบูรณ์

เสาร์ พ.ค. 31, 2014 7:15 pm

กรอกสมบูรณ์ เขียน:" ... และเครื่องหมายสุดท้ายก่อนที่พระองค์จะเสด็จมาครั้งที่สอง ในเวลากลางคืนของคืนวันหนึ่ง...ตลอดทั้งคืน ชาวยิวจะกลับใจเป็นคาทอลิก และจะมีศาสนจักรเพียงหนึ่งเดียว ที่จะเตรียมไว้สำหรับการเสด็จมาครั้งที่สองของพระเยซูเจ้า เหมือนเช่นที่มีศาสนาหนึ่งที่เตรียมไว้สำหรับการบังเกิดมาครั้งแรกของพระเยซูเจ้า และพวกเขาจะช่วยพระศาสนจักรให้พ้นจากการหลงผิดออกนอกทางคำสอนของศาสนาครั้งใหญ่ ... "(นาทีที่ 27:23)
แล้วพอฟังถึงตอนนี้ ก็คิดว่า จะเป็นไปได้หรือที่คืนเดียว ชาวยิวจะกลับใจเป็นคาทอลิก
เลยทำให้นึกถึงบทความ เกี่ยวกับ รับไบ ยิทสชัก กาดูริ ที่ได้เปิดเผยชือของพระเมสสิยาห์ ที่เคยอ่าน เลยนำมาตั้งเป็นกระทู้เพิ่มอีกหนึ่งกระทู้
http://www.newmana.com/phpbb/viewtopic.php?f=2&t=19268

"ตลอดทั้งคืน ชาวยิวจะกลับใจเป็นคาทอลิก"
แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรหล่ะ?
เพราะสิ่งนี้น่าจะเป็นการเกิดขึ้นภายในจิตใจของชาวยิว
แล้วโลกจะรู้ได้อย่างไรหล่ะ? ว่าวันนั้นมาถึงแล้ว :s029:

มาช่วยกันสวดให้ชาวยิวกันเถอะค่ะ :s002:
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

พุธ มิ.ย. 04, 2014 6:31 pm

:s002: ขอบคุณ ...คุณกรอกสมบูรณ์ หายไปนาน เอาเรื่องดีๆมาแบ่งปันเสริมศรัทธามากๆ
....เรื่องของ ดร.กลอเรีย โปโล พี่อ่าน2 รอบแล้ว ปริ้นออกมาแจกไปแบ่งปันให้คนอื่นๆ
ได้อ่านหลายๆคน และหลายๆคนบอกต้องเปลี่ยนแปลงชีวิต เพราะชีวิตหลังความตายเราคาดไม่ถึง
....เรื่อง ของ รับไบ ยิทสชัก กาดูริ เปิดเผยชื่อของพระแมสสิยาห์ (พอรู้มาบ้างนิดหน่อย)
ตอนนี้ได้อ่านละเอียดเลย ดีมากๆค่ะ...
:s007: :s007:
กรอกสมบูรณ์

พุธ มิ.ย. 04, 2014 7:21 pm

ดีใจจัง คิดถึงพี rosa-lee เช่นกันค่ะ :s012:
::042:: ไม่ได้หายไปไหนหรอกค่ะ วนเข้าวนออกอ่านกระทู้ของเพื่อนพี่น้องในนิวมานา คนนู้นทีคนนี้ทีอยู่เรื่อยๆค่ะ แต่ไม่ได้ล็อกอินเฉยๆ พักหลังสุขภาพไม่ค่อยดีเลยซาๆลงไปบ้างค่ะ มีปัญหากับสายตาค่ะ เพ่งมองเพ่งอ่านนานมากก็จะเคืองตาเมื่อยกระบอกตา แล้วก็ตาแห้ง แสบตาง่ายค่ะ ทานวิตามิน และอาหารที่ช่วยบำรุงสายตาเป็นปีก็ไม่ค่อยดีขึ้นเท่าไหร่ พอโยนงานเกี่ยวกับบัญชีไปให้สามีทำ โอ้โห ... อาการดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ :s024:
ตอนนี้ดีขึ้นม๊ากมาก เลยมีเวลามาแบ่งปันเรื่องราวที่พบเจอกับพี่น้องในนิวมานาบ้างค่ะ
:s003: :s003: :s003:
ตอบกลับโพส