เหตุใดในความฝันแม่พระถึงอุ้มพระกุมารด้านนี้พร้อมถือคถา

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
kanya Muang-in

อังคาร มิ.ย. 24, 2014 11:27 pm

เผอิญว่า มีความฝันที่แปลกๆ ที่เก็บมานาน พอสมควรแล้วหล่ะค่ะ เลยอยากจะถามว่า มีรูปปั้นแม่พระสีขาวทั้งองค์ในความฝันที่ดิฉันจะเล่าให้ต่อไปได้ไหมค่ะ

ดิฉันฝันว่า มีเด็กๆเข้าไปสวดในห้องโถงขนาดใหญ่ ดิฉันคิดว่าจะเดินเข้าไปสวดกับพวกเด็กๆที่พากันเข้ามาสวดในห้องโถใหญ่นั้น
ฉันเดินตามมาไม่ทัน เด็กๆเหล่านั้นก็สวดเสร็จกันแล้วพากันเดินออกไปกันหมดเลย
เหลือฉันคนเดียวที่เดินเข้าไปในห้องโถงนั้น ในห้องนั้นไม่มีอะไรเลย นอกจากมีรูปปั่นแม่พระองค์อุปถัมภ์สีขาวขนาดใหญ่ไม่มาก ตั้งอยู่กลางห้องโถงนั้น และฉันก็เดินเข้าไปในนั้น
พร้อมจ้องมองรูปปั่นแม่พระ และเดินเข้าไปมองใกล้ๆ เป็นรูปปั่นที่ไม่เคยเห็นมาก่อน คือ
รูปปั่นแม่พระอุ้มพระกุมารพร้อมถือคทาไว้ข้างเดียวคือทางด้านขวา อีกด้านหนึ่งคือด้านซ้ายไม่ทรงถืออะไรเลย
ทันใดนั้นรูปปั่นแม่พระเริ่มขยับ
ทรงขยับยกพระหัตถ์ด้านซ้ายขึ้น พร้อมโบกไปมา เหมือนจะสื่ออะไรให้ดิฉันรู้ว่า
พระแม่ทรงปฏิเสธ…(ซึ่งดิฉันก็ไม่รู้เหมือนกัน) ว่ามันคืออะไรกันแน่
พอฉันเห็นดังนั้น ฉันก็ตกใจกลัวอย่างมาก เหงื่อตก
ทันใดนั้นฉันก็สะดุ้งเต้นขึ้นจากความฝันพร้อมมีเหงื่อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sunofgod

พุธ มิ.ย. 25, 2014 5:22 pm

วางใจในพระนะครับ ยังตีความไม่ได้เลย สวดภาวนามากๆนะครับ :s002:
siritawatss
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 25, 2014 10:40 pm

ผมก็ไม่รู้ว่าความฝันมีความหมายอย่างไร แต่ผมมั่นใจว่า น้อง kanya Muang-in อยู่ในสายพระเนตร ของพระเเม่มารีเสมอ ไม่ต้องกลัว ไม่ต้องกังวลใจอะไรไปครับ :s002:
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พุธ มิ.ย. 25, 2014 11:09 pm

รูปภาพ
kanya Muang-in

ศุกร์ มิ.ย. 27, 2014 8:45 pm

ขอบคุณทุกคนนะค่ะ ที่ให้คำแนะนำที่ดี พระเจ้าอวยพระพร ค่ะ และขอบคุณพี่ HOLY นะค่ะ สำหรับภาพที่น่ารัก พระเจ้าอวยพระพรค่ะ :s007:
ตอบกลับโพส