อยากรู้เกี่ยวกับ catholic charismatic renewal ว่าคืออะไร?

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา

อยากรู้เกี่ยวกับ catholic charismatic renewal ว่าคืออะไร?

Postโดย Arttise » Sat Jan 06, 2018 1:14 pm

ผมอยากรู้ทุกอย่างเกี่ยวกับ catholic charismatic renewal ว่าคืออะไร มีประวัติมาจากไหน เป็นต้น
รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ ขอพระเจ้าอวยพร
:s002:
Arttise

ตอบ: 146
สมัครสมาชิก: Sun Feb 19, 2017 3:45 pm

Re: อยากรู้เกี่ยวกับ catholic charismatic renewal ว่าคืออะไร

Postโดย Holy » Wed Jan 17, 2018 8:46 pm

รู้แต่ว่ามีกระแสมาจากต่างประเทศ เป็นลักษณะความเชื่อในฤทธิ์อำนาจหรือการอัศจรรย์ตามแบบพระคัมภีร์ และเน้นพระพรพระจิตครับ
พระเยซูเจ้าตรัสกับเขาว่า "ปล่อยให้เด็กเล็ก ๆ มาหาเราเถิด อย่าห้ามเลย เพราะอาณาจักรสวรรค์เป็นของคนที่เหมือนเด็กเหล่านี้...ผู้ใดต้อนรับเด็กเล็กๆเช่นนี้ในนามของเรา ผู้นั้นต้อนรับเรา"...
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

ตอบ: 9992
สมัครสมาชิก: Mon Jan 17, 2005 3:06 pm

กลับไปหน้า สนทนาธรรม สามัคคีธรรม

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 5 คน