พระแม่มารีย์...จากมนุษย์สามัญสู่ราชินีแห่งสวรรค์และแผ่นดิน

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
Arttise

อังคาร ส.ค. 07, 2018 5:13 pm

พระแม่มารีย์...จากมนุษย์สามัญสู่ราชินีแห่งสวรรค์และแผ่นดิน

https://www.facebook.com/44175628624166 ... 650262862/

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน วันนี้แอดมินจะมาแบ่งปันเรื่อง “พระแม่มารีย์...จากมนุษย์สามัญสู่ราชินีแห่งสวรรค์และแผ่นดิน” ก่อนอื่นมาชมตัวอย่างเรียกน้ำย่อยก่อนนะครับ

ตัวอย่างเรียกน้ำย่อย
พระแม่มารีย์ สตรีที่พระเป็นเจ้าทรงเลือกสรรให้เป็นพระมารดาพระผู้ไถ่ ชีวิตที่เรียบง่ายของพระแม่แต่เปี่ยมไปด้วยความรักและซื่อสัตย์ สุภาพ นบนอบและไว้ใจในพระผู้เป็นเจ้า ยอมสละน้ำใจของตนเพื่อทำตามน้ำพระทัยของพระเป็นเจ้า ดังจะเห็นได้จากการที่พระแม่มารีย์ได้ถวายตัวแด่พระเป็นเจ้าตั้งแต่ยังเด็ก โดยตั้งใจว่าจะถือพรหมจรรย์ แต่เมื่อ... เหตุการณ์จะเป็นอย่างไรต่อไป ขอเชิญคลิกที่ลิ้งค์ด้านบนเลยครับ

ขอพระเจ้าสถิตกับท่านทุกคนนะครับ
#คริสต์ #คาทอลิก #คริสต์ศรัทธา #พระแม่มารีย์ #มนุษย์ #ราชินี #ราชินีสวรรค์ #สวรรค์ #แผ่นดิน #โลก #Christ #Catholic #HolyMary #HolyMother #VirginMary #human #queen #QueenOfHeaven #heaven #earth #world
จากเพจ คริสต์ศรัทธา

:s002: :s007: :s021:
ตอบกลับโพส