เรื่องราวของผมหลังจากที่สารภาพบาปข้อที่6ไปแล้ว

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
Nativity

พฤหัสฯ. ก.พ. 23, 2006 6:43 pm

มันบอกไม่ถูกครับตอนผมรับศีลมหาสนิทแล้วสักพักเหมือนไม่ใช่ตัวเอง
แปลกๆเหมือนกับไม่สบายทั้งที่ก่อนรับไม่เป็นไรเลย
วันนั้นง่วงมากแล้วก็นอนผมฝันว่าไปที่ที่หนึ่งแทบทะเลมีพวกปีศาจกลุ่ม
หนึ่งมันอยู่ที่ทะเลแต่ละคนมันน่ากลัวมากมีประมันห้าคนได้ยื่นอยู่ตรงชายหาด
ขอบตาดำคล้ำเเต่ละคนใส่เสื้อขาดๆพวกมันมองมาที่ผมแล้วหลังจากนั้นผมก็ตื่น
ผมยังจำได้อยู่เลยหวังว่าคงไปแล้วนะ เรื่องราวของผมมันเยอะครับไว้เจออะไร
จะมาเล่าให้ฟังหมด ต่อไปนี้ผมจะหันหน้าเข้าหานักบุญที่เก่งๆให้มากขึ้น
ทุกคนเลย ขอให่ทุกคนสวดให้ผมด้วยวนะครับ พระเจ้าอวยพรครับ :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
Nihil
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.พ. 24, 2006 12:47 am

ละทิ้งปีศาจออกไปเลยเบาสบายซินะครับ เอาวิถีทางปีศาจไปลอยทะเลในฝันไปเลยฮะ ;D
bomzaiya
ติดต่อ:

อังคาร ก.พ. 28, 2006 7:46 am

คุณเป็นคนหนึ่งที่เชื่อในเสียงของพระเจ้ามากทีเดียว
หากมีสักครั้งที่คุณและผม ได้แบ่งปันประสบการณ์ตรง
ก็จะมีประโยชน์มากทีเดียวนะครับ

ในบอร์ดนี้ที่ผมรู้จัก ก็มีผมและ princess of wands ที่มีประสบการณ์
ตรงจากพระเจ้าในรูปแบบที่แตกต่างกัน และคุณก็คนหนึ่ง

หากมีเรื่องใดจะแบ่งปันโทรมาได้ที่ 05-9207220 หรือทิ้งเบอร์ของ
คุณไว้ที่นี่ก็ได้ ผมยินดีอย่างยิ่งที่ร่วมแบ่งปัน

และโดยเฉพาะอย่างยิ่ง จะภาวนาให้คุณด้วย เพราะบาปที่คุณกำลังแก้
อยู่นี้ (ข้อ 6) ก็เป็นบาปใหญ่หลวง ที่ผม และเพื่อนอีกคนได้รับเช่นกันครับ

ขอให้พระเจ้าสถิตอยู่กับตัวคุณตลอดไป
ตอบกลับโพส