เครื่องหมายของคริสตจักรที่แท้จริงคือ............

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
B-berrie

อังคาร ก.ย. 25, 2007 3:01 pm

ชอบข้อความนี้มากสุดค่ะ

..... ดังนั้นเครื่องหมายคริสตจักรแท้ มีอย่างเดียวคือ ความรัก

พระจิตเจ้าเคลื่อนไหวในความรัก
พระบิดาทรงอยู่ในความรัก
พระบุตรทรงสำแดงความรัก

พระเจ้าคือความรัก

:angel:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Edwardius

อังคาร ก.ย. 25, 2007 8:31 pm

พระเป็นเจ้า ผู้เป็นเจ้านาย (Adonai) แห่งพระศาสนจักร
พระเมษโปดก ผู้เป็นนายชุมพาบาล (Shaperd) แห่งพระศาสนจักร
พระคริสตเจ้า ผู้เป็นศีรษะ (Head) แห่งพระศาสนจักร
ภาพประจำตัวสมาชิก
Nat

พฤหัสฯ. ต.ค. 04, 2007 8:36 am

Nisit_Christian เขียน:
Zaliaus เขียน:
Mr.Sally เขียน: ศาสนจักรที่แท้จริงคือ ต้องไม่แสแสร้งแกร้ง ทำเป็นชวนคนอื่นมาเข้า หรือบังคับคนนอกศาสนาหรือนิกายอื่นมาเข้าโดยที่เขาเหล่านั้นไม่เต็มใจ จึงจะเรียกว่าศาสนจักรที่แท้จริงครับ แล้วศาสนจักรที่ทำตามนี้ก็จะอยู่เพื่อเป็นที่พักพิงของพวกเราต่อไป แต่คริสตจักรนิกายใหนๆก็แล้วแต่ ก็ถือว่าเป็นของพระผู้เป็นเจ้าครับ
คริสตจักรที่แท้ คงไม่เที่ยวประกาศปาวๆ ว่าตัวเองเป็นของแท้หรอกครับ ว่ามั้ย??

เห็นด้วยครับ
เสริมอีกครับ
เครื่องหมายที่สำคัญๆของพระศาสนจักรมีอยู่สี่อย่างคื่อ
จะต้องมีเอกภาพ ,ศักดิ์สิทธิภาพ,สากล และสืบเนื่องมาจากบรรดาอัครสาวก
ตอบกลับโพส