ผู้หญิงจะมีลูกได้โดยไม่ต้องมีพ่อ ทำตัวอสุจิของ ตนได้จากไขกระดูก

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
Dis volentibus

อังคาร ก.พ. 26, 2008 4:58 pm

เเต่ช่วงที่เเย่คือ ช่วงที่ทดลองว่ามันสำเร็จหรือไม่สำเร็จนะจิ
เช่น ออกมารูปร่างเเปลกๆ สีเเปลกๆ
ก็คงทำอะไรไม่ได้นอกจาก กำจัดทิ้งๆ
ทั้งๆที่มันก็เป็นคนเหมือนกัน

ดีที่สุดคือ ไม่ต้องทดลอง
In the name of father

อังคาร ก.พ. 26, 2008 7:32 pm

Ecclēsia เขียน: เเต่ช่วงที่เเย่คือ ช่วงที่ทดลองว่ามันสำเร็จหรือไม่สำเร็จนะจิ
เช่น ออกมารูปร่างเเปลกๆ สีเเปลกๆ
ก็คงทำอะไรไม่ได้นอกจาก กำจัดทิ้งๆ
ทั้งๆที่มันก็เป็นคนเหมือนกัน

ดีที่สุดคือ ไม่ต้องทดลอง
นึกถึงนิยายไซไฟเลยนะเนี่ย
ถ้าตามบท มันต้องมีอย่างน้อยตัวนึงหนีรอดการกำจัดไปได้ จากนั้นก็โตขึ้นแล้วกลับมาฆ่าล้างแค้นเหล่านักวิจัยสินะ ( ::010::สรุป ผมมันไร้สาระ)
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อังคาร ก.พ. 26, 2008 7:39 pm

ภาวนาอย่าให้ทำสำเร็จเลย ไม่งั้นเดียวผู้ชายแบบผมไม่มีสาวกอด(ไม่ได้หมายความในเชิงไม่ดีนะครับ) อีกอย่าง หากทำสำเร็จ เด็กที่เกิดขึ้นมา จะไม่รู้จักคำว่า " พ่อ" นะครับ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ปล.แต่หากทำสำเร็จ อยากให้ผลิตสาวๆเอ็กซ์ๆออกมาเยอะๆ ผู้ชายอย่างผมจะได้สุขขีจนชีวาวาย(พูดเล่นล้านเปอร์เซนต์ครับ ห้ามเชื่อเด็ดขาด)
warlock

อังคาร ก.พ. 26, 2008 9:01 pm

Pry-Kaew เขียน: ภาวนาอย่าให้ทำสำเร็จเลย ไม่งั้นเดียวผู้ชายแบบผมไม่มีสาวกอด(ไม่ได้หมายความในเชิงไม่ดีนะครับ) อีกอย่าง หากทำสำเร็จ เด็กที่เกิดขึ้นมา จะไม่รู้จักคำว่า " พ่อ" นะครับ

ปล.แต่หากทำสำเร็จ อยากให้ผลิตสาวๆเอ็กซ์ๆออกมาเยอะๆ ผู้ชายอย่างผมจะได้สุขขีจนชีวาวาย(พูดเล่นล้านเปอร์เซนต์ครับ ห้ามเชื่อเด็ดขาด)
              ใครไม่ยอมเชื่อ...แต่เราเชื่อนาย  ::011:: ::011:: ::011::  จะคอยเป็นกำลังใจให้เสมอ  ขอจงยืนหยัด ต่อสู้ ต่อไป.... ::011:: ::011:: ::011::

อังคาร ก.พ. 26, 2008 9:06 pm

warlock เขียน:
Pry-Kaew เขียน: ภาวนาอย่าให้ทำสำเร็จเลย ไม่งั้นเดียวผู้ชายแบบผมไม่มีสาวกอด(ไม่ได้หมายความในเชิงไม่ดีนะครับ) อีกอย่าง หากทำสำเร็จ เด็กที่เกิดขึ้นมา จะไม่รู้จักคำว่า " พ่อ" นะครับ

ใครไม่ยอมเชื่อ...แต่เราเชื่อนาย  ::011:: ::011:: ::011::  จะคอยเป็นกำลังใจให้เสมอ   ขอจงยืนหยัด ต่อสู้ ต่อไป.... ::011:: ::011:: ::011::
หมายถึงข้อความบนหรือล่างครับ ::010::

อังคาร ก.พ. 26, 2008 9:13 pm

In the name of father เขียน:
warlock เขียน:

ใครไม่ยอมเชื่อ...แต่เราเชื่อนาย  ::011:: ::011:: ::011::  จะคอยเป็นกำลังใจให้เสมอ   ขอจงยืนหยัด ต่อสู้ ต่อไป.... ::011:: ::011:: ::011::
หมายถึงข้อความบนหรือล่างครับ ::010::
::010:: นั่นจิ
ภาพประจำตัวสมาชิก
thanachard

พุธ มี.ค. 05, 2008 2:07 pm

สิ่งอะไรก็ตามที่ไม่ได้เป็นไปตามวิถีของธรรมชาติ มักจะมีผลลัพธ์ในทางลบที่ร้ายแรงตามมาด้วย

ตัวอย่างผลจากการดัดแปลง เช่น Trans Fat
(http://www.dmsc.moph.go.th/webroot/samutsongkhram/knowledge/s19/s19-2.htm)
Joseph

พุธ มี.ค. 05, 2008 2:32 pm

ถึงวิทยาศาสตร์จะทำได้สำเร็จก็คงไม่มีผู้หญิงที่ไหนอยากทำแบบนั้นมั่ง อยู่ดีๆ มีลูกโดยไม่มีพ่อ ไม่มีสามีไม่มีที่พึ่งพาพักพิงทางใจ

พุธ มี.ค. 05, 2008 4:53 pm

แต่กองทัพอาจจะอยากสร้างมนุษย์แบบเร่งด่วนเหมือนได้สาร์วอร์ก็ได้มั้ง

ปล. ผมมันไร้สาระ(อีกครั้ง)
Kichinto
ติดต่อ:

พุธ มี.ค. 05, 2008 5:08 pm

โอ้ว ... ปัญาหาตามมาอีกมากมาย เง้อ... : xemo023 :
Alphonse

พุธ มี.ค. 05, 2008 6:05 pm

วิทยาศาสตร์ มีเพื่อพัฒนาศักยภาพของมนุษย์
ไม่ใช่เพื่อ วิวัฒนาการมนุษย์

ไม่ทราบว่านักวิทยาศาสตร์เหล่านั้นกำลังคิดอะไรอยู่

พุธ มี.ค. 05, 2008 6:10 pm

necromancer เขียน: วิทยาศาสตร์ มีเพื่อพัฒนาศักยภาพของมนุษย์
ไม่ใช่เพื่อ วิวัฒนาการมนุษย์

ไม่ทราบว่านักวิทยาศาสตร์เหล่านั้นกำลังคิดอะไรอยู่
ว่างมากล่ะมั้ง ถ้าว่างช่วยวิจัยหาวิธีแก้โลกร้อนซี่
Ot@
~@

พุธ มี.ค. 05, 2008 6:16 pm

ขออนุญาติ อ่านreplyแล้วแอบงง

คือตั้งแต่อ่านมา ผมว่าpointของการทดลองนี้คือ ตรงนี้ครับ
"..ช่วยให้เกิดความเข้าใจในเรื่องการเป็นหมันและวิธีการแก้ไข ได้อย่างทะลุปรุโปร่ง"
ประเดนเรื่องคู่รักร่วมเพศเป็นเรื่องรองลงมาครับ

ผมอ่านแล้วเคืองมาก ขอแสดงความเห็นนิดนึง ถ้าmodคิดว่าแรงไปก็เชิญลบได้เลยครับ
แต่ที่ผมพิมพ์อยู่นี่ก็เพราะหวังว่า คำตอบของผมอาจจะทำให้คนที่อ่านเปลี่ยนความคิดของเขาบ้าง เท่านั้นเอง

ขอทีละpointนะครับ

*มองโดยรวมแล้ว การทดลองนี้อาจให้ความหวังกับผู้ที่เป็นหมัน และมีปัญหาทางสุขภาพด้านเพศสัมพันธ์ อย่างใหญ่หลวง

*มนุษย์ไม่ได้จะแย่งหน้าที่พระเจ้าหรอกครับ มนุษย์แค่ทำเรื่องของตนเองเท่านั้นเอง
พระเจ้าไม่ได้ทำให้คนท้องนะครับ คนทำกันเอง แต่จะเป็นไปตามพระประสงค์ของพระองค์รึเปล่า นั้นอีกเรื่องหนึ่ง
ถ้าจะพูดกันจริงๆแล้ว พระองค์ทรงทำทุกอย่างนั้นแหละครับ รวมถึงการอนุญาติให้เราคิดถึงเื่องการทดลองนี้ด้วย
มีแต่เราจะเลือกว่า จะทำ หรือไม่ทำ เท่านั้นเอง

*การทดลองนี้ทำกับหนูครับ

"The biologist, who pioneered the technique with mice"
อ้อ...ไม่ต้องสงสารมันหรอกครับหนูหน่ะ แม่งโดนทดลองมาหมดแล้ว
ทั้งแต่ฉีดให้เป็นเอดส์ตาย มาเลเรีย โดนบังคับให้เป็นบ้า กัดกันเอง ฯลฯ
ที่ทำทั้งหมดนี้ก็เพื่อประโยชน์ของเราๆนี่แหละครับ
อะไรก็ตายได้ครับ ถ้าไม่ใช่คน ฆ่ามันเลย ในสายตาพระเจ้า พระองค์รักเรามากกว่าทุกสิ่ง...
ผมอยากรู้นัก ว่าชีวิตคนกับหนูมันมีคุณค่าต่างกันมากนักรึไง...

*สรุปแล้ว อยากถามว่า
แล้วแม่งจะผิดอะไรถ้าคนที่รักกันอยากมีลูกด้วยกัน และลูกคนนั้นก็เป็นเลือกเนื้อเชื้อไขของคนทั้งสองคนจริงๆ?
ผมว่ามันก็ฟังดูมีความสุขดีนะครับ :cheesy:

*เรื่องนี้โทษใครไม่ได้นอกจากโทษสังคมที่สร้างค่านิยม ให้ทุกคน ต้อง มีลูก
ถ้าไม่มีลูกคุณจะไม่มีวันมีความสุข
ครับ ลองสังเกตดู ทุกคนคิดอย่างงี้หมด พ่อแม่พี่น้องปู่ย่าตายาย อยากอุ้มลูกอุ้มหลาน อยากดูมันเติบโต
ชีวิิตตัวเองยังเอาให้รอดก่อนเหอะแม่คุณ....
แล้วกลุ่มเกย์ไม่ใช่คนหรอครับ? ไม่ได้อยู่ในสังคมเดียวกันกับคนอื่นๆหรอครับ?
....ดังนั้น พวกเขาก็ต้องมีึวาม อยาก ตามค่านิยมนี้ เพื่อให้สังคมยอมรับ ว่านี่นะ ชั้นก็สามารถทำสิ่งที่สำคัญที่สุดในสายตาพวกเธอได้
นั่นก็คือ การมีครอบครัว.

*เลิกกลัวเกย์เถอะครับ
เขาไม่ทำอะไรให้คุณหรอก จะไปแอนตี้เขาทำไม
ถ้าคุณเป็นคนที่น่าเกลียด จะมีเลสเบี้ยนหรือไม่มี ก็ไม่มีผู้หญิงมากอดคุณอยู่ดี

*ไม่มีพ่อ ก็ดีกว่ามีพ่อที่ข่มขืนตัวเองนะครับ
ให้ผมเลือก ผมขอเลือกมีพ่อสองคนที่รักผมสุดใจ แทนที่จะมีแม่ที่ตบตีผมทุกวัน...

*และแน่นอน สิ่งเหล่านี้ย่อมดีกว่าวัยรุ่นไปเอากันแล้วท้อง...
ดังนั้น เอาสมองมาคิดแก้ปัญหาระหว่างชาย หญิง ก่อนที่จะกังวลเรื่องเกย์จะครองโลกเถอะครับ

*สุดท้าย ผมขอออกตัวแทนนักวิทยาศาสตร์ครับว่า เขาไม่ได้ว่างนักหรอกครับ
จากบทความเห็นได้ว่า เขายุ่งอยู่กับการทดลองค้นขว้า หาทางช่วยคนที่เป็นหมัน
และถ้าอ่านจริงๆ ก็จะทราบว่าการทดลองนี้ไม่ได้จะต้องการดัดแปลง พัฒนา หรือส่งผลต่อการวิวัฒนาการใดๆของมนุษย์ทั้งสิ้น..

ไม่เหมือนใครบางคนที่ได้แต่แช่งให้เชาวบ้านตายๆไป อันนี้ซิ ท่าทางจะว่างจริง

แต่ไม่ต้องห่วงหรอกครับ พระบิดาจะเป็นคนเลือกเอง ว่าเวลาใครถึงก่อนใคร ::004::
ผมเชื่อว่าแต่ละคนมาเกิดด้วยภาระหน้าที่ที่พระองค์จะมอบให้ ก็ขอภาวนาให้ทุกคนสามารถทำหน้าที่นั้นๆไปได้อย่างดี ไร้ซึ่งความบาดหมางซึ่งกันและกัน ไม่ว่าคนอื่นๆนั้นจะเหมือนตนหรือไม่ก็ตาม : xemo026 :

ขอพระเจ้าอวยพรทุกคนครับ :D

พุธ มี.ค. 05, 2008 6:22 pm

Ot@ เขียน: *สุดท้าย ผมขอออกตัวแทนนักวิทยาศาสตร์ครับว่า เขาไม่ได้ว่างนักหรอกครับ
จากบทความเห็นได้ว่า เขายุ่งอยู่กับการทดลองค้นขว้า หาทางช่วยคนที่เป็นหมัน
และถ้าอ่านจริงๆ ก็จะทราบว่าการทดลองนี้ไม่ได้จะต้องการดัดแปลง พัฒนา หรือส่งผลต่อการวิวัฒนาการใดๆของมนุษย์ทั้งสิ้น..

ไม่เหมือนใครบางคนที่ได้แต่แช่งให้เชาวบ้านตายๆไป อันนี้ซิ ท่าทางจะว่างจริง
อุ๊บ! เข้าตัว ขออภัยจริงๆครับ
คราวหน้าคราวหลังผมจะคิดก่อนพูด(โพสต์)มากกว่านี้ครับ
ขอบคุณที่เตือน :angel:

พุธ มี.ค. 05, 2008 6:47 pm

เเต่อย่างไรก็ตาม
ไม่มีความจำเป็นต้องอสุจิ จากผู้หญิงอยู่ดี
ทำไมไม่คิดจะพัฒนา ช่วยชายที่เป็นหมันให้สามารถผลิตอสุจิมากขึ้น???
.....หรือกลัวไม่เเนว
Ot@
~@

พุธ มี.ค. 05, 2008 7:33 pm

Ecclēsia เขียน: เเต่อย่างไรก็ตาม
ไม่มีความจำเป็นต้องอสุจิ จากผู้หญิงอยู่ดี
ทำไมไม่คิดจะพัฒนา ช่วยชายที่เป็นหมันให้สามารถผลิตอสุจิมากขึ้น???
ตามบทความแล้วเขาทำกับผู้หญิงก่อนแล้วก้อจะทำกับผู้ชายครับ

ผมเดาว่าที่ทำกับผู้หญิงก่อนเพราะผู้หญิงมีมดลูกที่สามารถอุ้มทองเด็กได้ และกลไกลร่างกายที่แตกต่างจากผู้ชาย
ซึ่งสามารถศึกษากรณีต่างๆไปได้ต่อไปมากกว่าผู้ชายที่มีอสุจิโดยธรรมชาติอยู่แล้วครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Ot@ เมื่อ พุธ มี.ค. 05, 2008 7:36 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

พุธ มี.ค. 05, 2008 7:35 pm

พระเจ้าสร้งมนุษย์หญิง ชายให้เกิดมาคู่กัน
เมื่อผู้หญิงสามารถผลิตเชื้อที่สามารถสืบพันธ์เองโดยไม่อาศัยเพศแล้ว
ผุ้ชายจะเกิดมาทำเพื่อ?? โอ้ อนาคตผู้ชายจะไร้ค่าทันที  : xemo031 :

พุธ มี.ค. 05, 2008 8:16 pm

Ot@ เขียน:
Ecclēsia เขียน: เเต่อย่างไรก็ตาม
ตามบทความแล้วเขาทำกับผู้หญิงก่อนแล้วก้อจะทำกับผู้ชายครับ

ผมเดาว่าที่ทำกับผู้หญิงก่อนเพราะผู้หญิงมีมดลูกที่สามารถอุ้มทองเด็กได้ และกลไกลร่างกายที่แตกต่างจากผู้ชาย
ซึ่งสามารถศึกษากรณีต่างๆไปได้ต่อไปมากกว่าผู้ชายที่มีอสุจิโดยธรรมชาติอยู่แล้วครับ
เเต่จากใจจริงๆนะคะ ...สงสารผู้หญิงที่ต้องอุ้มท้องคนนี้มาก...
Ministry Of Men

อาทิตย์ มี.ค. 09, 2008 1:53 pm

เด็กเกิดมา ไม่มีพ่อ เนี่ยนะครับ เหอๆๆ

ไม่สนับสนุนเลย
เดี๋ยวผู้ชายอย่างเรา จะไม่มีใครใช้การนะเนี่ย แม๊ฯ  : xemo029 :
Alphonse

อาทิตย์ มี.ค. 09, 2008 2:48 pm

จะตกงานซะแล้ว...
..เฮ้อ..
Mobster
ติดต่อ:

อาทิตย์ มี.ค. 09, 2008 3:04 pm

ที่จิรงผู้ชายก็เสร็จผู้ชายด้วยกันอยู่แล้ว

ผู้ชายมีน้อยต้องใช้สอยอย่างประหยัด นะฮ้า(แล้วทำตาเป็นประตายสาดส่องไปทั่วบอร์ด)
Lord Kan Warrock

อังคาร มี.ค. 11, 2008 12:49 pm

~Sand~ เขียน:
Ecclēsia เขียน:
~Sand~ เขียน: เอ่อ..ได้นะคร้าบบบ ~

ประสบการณ์จริงจาก พี่สาว(ทอมอ่านะ - -")ของเพื่อนข้าพเจ้าจ้า....

ปล.การันตีด้วยว่า น่ารักสุด ๆ (ก้อทั้งคู่หน้าตาดี๊ดี - -" อิอิ)
คือ...สรุปเค้าเริ่มทำกันเเล้วหรอคะ????  : emo036 : ในเมืองไทย?? หรือเราอ่านพลาดไป? : xemo033 :
ถูกขอรับ ทำกันแล้วอ่ะ แต่ว่ามันเสี่ยง คือว่า มีโอกาสตกเลือดสูงน่ะ
ยิ่งอ่านยิ่งงงครับ XXYY ^ 3^
มนุษย์นี่แย่งหน้าที่พระเจ้าจริงๆเลยครับ
Moidixmois
ติดต่อ:

อังคาร เม.ย. 15, 2008 3:28 am

เข้ามาอ่านแล้วเหมือนกับ เกม โรแมนซิง ซาก้า 2
กลายเป็นแบ่งแยกเฝ่าพันธุ์กันแน่ๆถ้ามันทำได้จริงๆ
Maria Magdalena

พุธ เม.ย. 16, 2008 11:18 am

งี้ ต่อไปก้อมีแต่ผู้หญิงอ่ะจิ
ตอบกลับโพส