ตอนนี้พระคัมภีร์ใหม่พิมพ์เสร็จแล้วค่ะ

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
kanokpat

พุธ ก.ค. 09, 2008 10:52 pm

พระคัมภีร์ใหม่ได้พิมพ์เสร็จแล้ว  กำลังจะมีวางจำหน่ายแล้วค่ะ ที่สำนักมิสซังคาทอลิกกรุงเทพฯ เพราะตอนนี้เริ่มสั่งไปเข้ามาแล้ว  ขายเพียงราคาเล่มละ 120 บาทเท่านั้น          พี่ก็ยังไม่เห็นรูปเล่มหรอก  พอทราบข่าวก็เลยมาแจ้งให้ท่านทราบ  ถ้าต้องการสอบถามเรื่องจะสั่งซื้อพระคัมภีร์หม่ ให้โทรถามที่ เบอร์ 02 6306820-4    ติดต่อพนักงานขายได้ยินดีให้บริการ  ที่อยู่ 57  ถ.เจริญกรุง 40 บางรัก กรุงเทพฯ 10500   
ภาพประจำตัวสมาชิก
ignatius
.
.

พุธ ก.ค. 09, 2008 10:54 pm

kanokpat เขียน: พระคัมภีร์ใหม่ได้พิมพ์เสร็จแล้ว  กำลังจะมีวางจำหน่ายแล้วค่ะ ที่สำนักมิสซังคาทอลิกกรุงเทพฯ เพราะตอนนี้เริ่มสั่งไปเข้ามาแล้ว  ขายเพียงราคาเล่มละ 120 บาทเท่านั้น          พี่ก็ยังไม่เห็นรูปเล่มหรอก  พอทราบข่าวก็เลยมาแจ้งให้ท่านทราบ  ถ้าต้องการสอบถามเรื่องจะสั่งซื้อพระคัมภีร์หม่ ให้โทรถามที่ เบอร์ 02 6306820-4    ติดต่อพนักงานขายได้ยินดีให้บริการ   ที่อยู่ 57  ถ.เจริญกรุง 40 บางรัก กรุงเทพฯ 10500    
ขอบคุณคะพี่ณัฐ  : emo038 : ใช่มั๊ยเอ่ย.. : xemo026 :
goat of God

ศุกร์ ก.ค. 11, 2008 12:20 pm

ไม่ทราบว่าพอจะเอาหน้าปกพระคัมภีร์ ที่พิมพ์ใหม่มาลงให้ดูได้มะคะ  แล้วอีกอย่างหากจะขอพระคัมภีร์(ฟรี) ไม่ทราบว่าจะหาจากไหนได้คะ  เพราะบางทีมีคนเค้าสนใจ อยากอ่านแต่ไม่รุ้จะไปหาที่ไหน เพราะตัวเองก็มีเล่มเดียวอ้ะค่ะ
Batholomew
~@

ศุกร์ ก.ค. 11, 2008 3:16 pm

goat of God เขียน: ไม่ทราบว่าพอจะเอาหน้าปกพระคัมภีร์ ที่พิมพ์ใหม่มาลงให้ดูได้มะคะ  แล้วอีกอย่างหากจะขอพระคัมภีร์(ฟรี) ไม่ทราบว่าจะหาจากไหนได้คะ  เพราะบางทีมีคนเค้าสนใจ อยากอ่านแต่ไม่รุ้จะไปหาที่ไหน เพราะตัวเองก็มีเล่มเดียวอ้ะค่ะ
พี่ ๆ ที่บอร์ดนี้มีแจกครับ ที่นี่ครับ

http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=21.0;all
kanokpat

อังคาร ก.ค. 15, 2008 7:08 pm

ตอนนี้มี ฉบับที่พระคุณเจ้า แจกแต่ต้องไป ลงทะเบียนตามวัดที่ตนสังกัดอยู่  จะมีใบให้กรอกชื่อที่อยู่ นะค่ะ
Dis volentibus

อังคาร ก.ค. 15, 2008 8:51 pm

kanokpat เขียน: ตอนนี้มี ฉบับที่พระคุณเจ้า แจกแต่ต้องไป ลงทะเบียนตามวัดที่ตนสังกัดอยู่  จะมีใบให้กรอกชื่อที่อยู่ นะค่ะ
อันนี้รู้สึกว่าจะให้ครอบครัวที่เป็น คาทอลิก เท่านั้นน่ะค่ะ
ดังนั้น ใครเป็นคริสตังรุ่นเเรก ถ้าอยากได้ควรไปสมัครอ่านจดหมายนักบุญเปาโลเเล้วส่งก่อนเดือนกันยายนดีกว่าค่ะ
ไม่งั้นเปอร์เซนต์ความเสี่ยงว่าจะอด สูง...

เเต่ อย่างไรก็ตาม...สำหรับข้าพเจ้า เนื้อหาในพระคัมภีร์ฉบับปกเเดงพระคาร์ดินัล ก็ไม่ต่างอะไรจากพระคัมภีร์เล่มสีส้มเลย
เป็นขอบทองอีกต่างหาก ทำให้เปิดยากหน่อย เเละไม่กล้าที่จะเปิด (กลัวพัง :grin:) เหมาะสำหรับนำขึ้นหิ้งมากกว่าศึกษา...
แก้ไขล่าสุดโดย Dis volentibus เมื่อ อังคาร ก.ค. 15, 2008 8:53 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ignatius
.
.

อังคาร ก.ค. 15, 2008 9:56 pm

+Ecclēsia เขียน:
kanokpat เขียน: ตอนนี้มี ฉบับที่พระคุณเจ้า แจกแต่ต้องไป ลงทะเบียนตามวัดที่ตนสังกัดอยู่  จะมีใบให้กรอกชื่อที่อยู่ นะค่ะ
อันนี้รู้สึกว่าจะให้ครอบครัวที่เป็น คาทอลิก เท่านั้นน่ะค่ะ
ดังนั้น ใครเป็นคริสตังรุ่นเเรก ถ้าอยากได้ควรไปสมัครอ่านจดหมายนักบุญเปาโลเเล้วส่งก่อนเดือนกันยายนดีกว่าค่ะ
ไม่งั้นเปอร์เซนต์ความเสี่ยงว่าจะอด สูง...

เเต่ อย่างไรก็ตาม...สำหรับข้าพเจ้า เนื้อหาในพระคัมภีร์ฉบับปกเเดงพระคาร์ดินัล ก็ไม่ต่างอะไรจากพระคัมภีร์เล่มสีส้มเลย
เป็นขอบทองอีกต่างหาก ทำให้เปิดยากหน่อย เเละไม่กล้าที่จะเปิด (กลัวพัง :grin:) เหมาะสำหรับนำขึ้นหิ้งมากกว่าศึกษา...

แต่ก็ควรอ่านสักทีสองทีต่อเดือนนะหนู ไม่งั้นเดี๋ยวจะผิดวัตถุประสงค์ของพระคาร์ดินัลนะจ๊ะ  :rolleyes:
Dis volentibus

อังคาร ก.ค. 15, 2008 10:01 pm

ignatius เขียน:

แต่ก็ควรอ่านสักทีสองทีต่อเดือนนะหนู ไม่งั้นเดี๋ยวจะผิดวัตถุประสงค์ของพระคาร์ดินัลนะจ๊ะ  :rolleyes:
ปกติอ่านเล่มส้ม ที่ได้ในพิธีต้อนรับฯ อยู่เเล้วเจ้าค่ะ รักเล่มนั้นเป็นพิเศษ เอาอะไรมากเเลกก็ไม่ยอม หึหึหึ  : emo027 :
ignatius
.
.

อังคาร ก.ค. 15, 2008 10:13 pm

ignatius เขียน:
+Ecclēsia เขียน: อันนี้รู้สึกว่าจะให้ครอบครัวที่เป็น คาทอลิก เท่านั้นน่ะค่ะ

ปกติอ่านเล่มส้ม ที่ได้ในพิธีต้อนรับฯ อยู่เเล้วเจ้าค่ะ รักเล่มนั้นเป็นพิเศษ เอาอะไรมากเเลกก็ไม่ยอม หึหึหึ  : emo027 :
ใช่คะ เห็นด้วย พี่ก็อ่านทุกวันก็เล่มนี้แหละ เล่มส้ม  :cheesy:
ตอบกลับโพส