มาแชร์ประสบการณ์อัศจรรย์ของพระเจ้าในชีวิตกันเถอะครับ....

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
Cho

จันทร์ พ.ค. 09, 2005 10:34 pm

ประสบการณ์ที่พระเป็นเจ้าผู้พระทัยดี ทรงบันดาลให้เกิดขึ้นในชีวิตของพี่น้องน่ะครับ เคยอ่านแต่ของน้อง LL เลยอยากฟังของท่านอื่นบ้าง แม้แต่เรื่องเล็กน้อยที่สุดก็จะฟังครับ เพราะนั่นคือความรักของพระองค์ทั้งนั้น ผมมีหลายเรื่องเลยแต่จะเล่าเป็นน้ำจิ้มสักเรื่องนะครับ
-------------------------------------------------------------------------------
จากที่ผมเคยแชร์ ประสบการณ์ที่กลับมาเชื่อในพระองค์อีกครั้ง ในกระทู้ที่ผ่านมา
ต่อเนื่องเลยครับ หลังจากนั้นผมมีสอบกลางภาค (มหาลัย ปี 2) และสอบครั้งนั้นอาจารย์ประจำวิชา จะเฮี๊ยบมาก ท่านเกลียดการทุจริตในการสอบมาก ถึงกับประกาศก่อนจะเริ่มสอบว่าถ้าใครเอาเอา โพยเข้าไปจะต้องโดนรีไทร์ (วิชานี้ยากมาก) ก่อนเข้าห้องสอบท่านจึงให้ นศ. ที่พกมาไปจัดการทิ้งให้เรียบร้อย เผอิญมีเพื่อนหญิง 2 คน มาสอบช้า และไม่รู้ว่าอาจารย์ให้ทิ้งโพยก่อนเข้าสอบ คงรู้ใช่มั้ยครับว่าจะเกิดอะไรขึ้น เธอ 2 คน ถูกจับได้ว่าเอาโพยเข้าห้องสอบและโดนไล่ออกจากห้องสอบ ผมสอบเสร็จออกมาปุ๊บ เห็น 1 ใน 2 คนนั้น ร้องไห้ใหญ่เลย กลัวต้องโดนรีไทร์ ผมเลยเข้าไปปลอบ เห็นเธอเสียใจมาก เลยคิดว่าเธอคงสำนึกผิดแล้วล่ะ แต่ผมจะช่วยอะไรเธอได้ล่ะ เลยนึกถึงแม่พระขึ้นมา เอาล่ะ ลองดูวะ ผมนึกในใจ เลยเล่าให้เธอฟังหมดเลย เรื่องพระเป็นเจ้า และเขียนวิธีสวดสายประคำให้เธอลงกระดาษ และผมจะช่วยเธอสวดด้วย (แต่ไม่รู้ว่าเธอสวดหรือเปล่านะ) พอกลับมาหอพัก ผมสวดใหญ่เลย สวดๆ กี่สายจำ บ่ได้ วิงวอนพระแม่ให้ช่วยวิงวอนเพื่อเพื่อนผมด้วย ปรากฏว่า พอปลายภาค เธอแค่ติด F ครับ ไม่โดนรีไทร์ ทั้ง 2 คนเลย เพื่อนคนที่ผมให้วิธีสวดสายประคำไป เข้ามาขอบคุณผมใหญ่เลย บอกว่า ขอบคุณมากนะ ผมงี้ รู้สึกอัศจรรย์ใจมากๆ เลย และรู้สึกเปี่ยมสุขมาก พระแม่ช่วยลูกของแม่ทุกคนเลย แต่เพื่อนผมก็ไม่ได้เปลี่ยนมาเป็นคาทอลิกนะครับ เสียดายจัง แต่นี่เป็นเหตุการณ์ที่ยิ่งตอกย้ำถึงความรักและความห่วงใยของแม่ และพระเมตตาของพระเป็นเจ้า....
ก็อุ่นเครื่องแค่นี้ก่อนนะครับ อยากฟังของเพื่อนๆ บ้างจัง
*ok
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

อังคาร พ.ค. 10, 2005 12:58 am

มีของทาง โปรฯ จาก พี่Prodpranด้วยคะ

ที่นี่

http://www.newmana.com/yabb/http://newm ... hreadid=23
Jeab Agape
~@

อังคาร พ.ค. 10, 2005 5:53 am

เข้ามาอ่านก่อนฮะ 8)

พี่Cho เป็นคราย แก่กว่าพี่นางงามจิงอีกเหรอ *shock
Announcer

อังคาร พ.ค. 10, 2005 8:00 am

*shock แล้วอีกคนล่ะครับเป็นไงบ้าง โดนรีไทแล้วหรอ?
Cho

อังคาร พ.ค. 10, 2005 8:27 am

พี่Cho เป็นคราย แก่กว่าพี่นางงามจิงอีกเหรอ
อิๆ NJ พี่ยังม่าย (ยอม) แก่นะ *wae พี่เพิ่ง 28 เอง ใครเห็นหน้าพี่ ก็ว่า อายุ 15 ทู๊กทีแหละ อิๆๆ ;D
แล้วอีกคนล่ะครับเป็นไงบ้าง โดนรีไทแล้วหรอ?
อีกคนก็รอดจากการรีไทร์ครับ เพราะสวดเพื่อเธอทั้ง 2 คนนี้แหละ ก็แม่พระใจดีนี่นา *heh
Ot@
~@

อังคาร พ.ค. 10, 2005 10:20 am

ติดแค่F *omg
Announcer

อังคาร พ.ค. 10, 2005 10:43 am

ดีกว่าดดนไล่ออก เหอๆ~! *nga
Cho

พุธ พ.ค. 11, 2005 11:31 pm

++++++ เรื่องที่ 2 +++++++++
อันนี้ เกิดกับน้องชายผมเอง นะครับ มีวันหนึ่งน้องผม ลืมเอกสารสำคัญมากๆเกี่ยวกับการเรียนบนรถเมล์สายหนึ่ง กว่าจะรู้ตัวก็มาถึงบ้านแล้ว น้องใจเสียไปเลยเพราะเป็นเอกสารสำคัญ แล้วไม่รู้ว่าจะมีใครบนรถเก็บไปหรือเปล่า ผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไงเลย บอกน้องว่าให้ลองไปหาที่อู่นั้นดู แต่ไม่รู้ว่าจะอยู่ที่อู่ต้นทางหรือปลายทาง และไม่รู้ว่าทะเบียนอะไรด้วย ผมเลยบอกน้องว่า ให้สวดวันทามารีอา ให้พระแม่ช่วยด้วย และผมก็ช่วยสวดด้วย น้องผมก็ชวนเพื่อนคนหนึ่งขึ้นรถเมล์สายนั้นไป โดยเลือกว่าจะนั่งไปอู่ต้นทาง หรือปลายทางเอง (น้องผมก็ไม่รู้ว่าอู่มันอยู่ที่ไหน) ระหว่างทางน้องผมบอกว่าเขาสวดตลอดเลย ทั้งที่ในใจไม่คิดว่าจะเจอเพราะไม่รู้ว่าคันไหน และกระเป๋ารถหน้าตาเป็นยังไง ไม่รู้อะไรเลย และพอไปถึงเชื่อไหมครับว่า น้องผมเห็นกระเป๋ารถเมล์คนหนึ่งกำลังถือซองเอกสารนั้นลงมาจากรถเมล์คันหนึ่งพอดี ขอย้ำว่าพอดีจริงๆครับ เพราะกระเป๋าคนนั้นเลิกงานแล้วกำลังจะกลับบ้านพอดี ถ้าน้องผมไปช้ากว่านี้คงไม่เจอแล้ว ซึ่งน้องผมเองก็ดีใจมากๆ ผมเองก็ดีใจมากที่พระแม่ไม่เคยทอดทิ้งลูกที่มาขอความช่วยเหลือจากแม่เลย....
โอ้ พระแม่มารีอา มารดาผู้น่ารักยิ่ง ลูกดีใจที่มีพระแม่เป็นแม่ของลูก พระแม่ช่วยวิงวอนพระเจ้าเพื่อพวกลูกอยู่เสมอ ความรักของแม่ยิ่งใหญ่เสมอ ลูกรักพระแม่ยิ่งนัก โอ้พระแม่ของพวกลูกทั้งหลาย.... *ok
แก้ไขล่าสุดโดย Cho เมื่อ พุธ พ.ค. 11, 2005 11:33 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

พุธ พ.ค. 11, 2005 11:45 pm

ความรักมั่นคงของพระองค์ ดำรงค์นิจนิรันดร์

พระเป็นเจ้าและแม่พระไม่ทอดทิ้งเราอยู่แล้ว แม้ในยามลำบากเราภาวนาต่อพระองค์ หรือพระแม่ที่รักนั่น็เป็นเคร่องหมายแล้วว่าเราต้องการพระเรามีความเชื่อว่าเมื่อเรายากลำบากพระช่วยเราได้ ตรงนี้เป็นสิ่งที่งดงามมากที่พระเป็นเจ้าต้องการ
fizzy vippie

พฤหัสฯ. พ.ค. 12, 2005 3:18 am

มีความรู้สีกว่าพระอยู่กะเราตลอดน่ะ ....
อัศจรรย์ของพระที่เคยเจอหลักๆก็คือการสวดขอสิ่งใดๆ และก็ได้ตามนั้น
ที่เจ๋งๆเลยคือตอน ม.4 ... รับผิดชอบทำบอร์ดคริสต์มาสให้ห้องเรียน
เป็นคนลงมือเสก็ตซ์ภาพ แต่ไม่มีไอเดียเลย ทั้งๆที่หนังสือรูปพระก็มีมากมาย

ช่วงนั้นมีข่าวฮือฮาเรื่องแม่พระประจักษ์ที่วัดพระวิสุทธิวงศ์ ลำไทร
ที่บ้านกำลังจะพาไปฟังมิสซาที่นั่นพอดี เลยตั้งใจสวดขออย่างหนัก
แบบว่าพักกลางวันก็เข้าวัดน้อยที่โรงเรียน สวดๆๆๆๆๆ แบบไม่เคยทำมาก่อนน่ะ

ผลคือพอไปถึงที่ ลำไทร ก็เข้าวัดฟังมิสซา ตามปกติ ในใจก็ขอว่า
ถ้าแม่พระรับรู้คำขอของเรา ก็ขอให้เห็นอะไรซักอย่างด้วยเถอะ
พอจบมิสซา ผู้คนออกจากวัด และเริ่มเห็นพระอาทิตย์หมุน ฯลฯ
เราก็มองขึ้นฟ้าบ้าง ตอนนั้นไม่เข้าใจหรอกว่าพระอาทิตย์หมุนน่ะเป็นอย่างไร
แต่รู้ว่าเราไม่แสบตาเลยทั้งๆที่มองพระอาทิตย์ด้วยตาเปล่า
และที่สำคัญนะ ก้อนเมฆที่อยู่ใกล้ๆพระอาทิตย์น่ะ มีรูปร่างแบบว่า ...
เป็นแม่พระอุ้มพระกุมารอยู่บนตักเลย
อึ้งสุดๆ ได้ดั่งขอเป๊ะๆ พ่อกะแม่ยังตะลึงเลย พอเราชี้ให้ดู
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ปลื้มมากมั้ง น้ำตาไหลออกมาเฉยเลย
ถ่ายรูปเก็บไว้ด้วยแหละ แต่หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้

พอทำบอร์ดเสร็จ วันที่กรรมการมาตรวจ เพื่อนๆในห้องก็ไห้พี่ออกไป present
เพื่อนๆมันเล่นใช้ทองคำเปลวแปะทั้งบอร์ด เลย เราก็อึ้ง
ตายล่ะหว่า ... สดๆเลย ทำไงดี สวดขออยู่ในใจ idea ผุดอีก ออกมาเองแบบงงๆ
บอกคณะกรรมการไปว่า เพราะเราจำลองเหตุการณ์ที่ศักดิ์สิทธิ์มา
คนโบราณมักจะแทนสิ่งศักดิ์สทธิ์ด้วยสีทอง ... เฮ้อ รอดตัวไป
สุดท้ายได้รางวัลชมเชย เพราะมาตายที่ค่าใช้จ่ายอันบานเบอะ
เพราะเล่นทองคำเปลวทั้งบอร์ด ... แต่ก็ยังได้รางวัลน่ะ
ดีใจว่า งานนี้ พระไห้มาทั้งหมดเลย

อ้อ ... รู้สึกว่าเหตุการณ์วันนั้นจะมีต่อนะ ... มารู้เอาเมื่อไม่นานมานี้เอง
(ปอปอ กะ จิงจิง คงจะเห็นแล้วนะ ... รูปที่บ้านเจ็กกวงถ่ายไว้น่ะ)
อันนั้นเกิดหลังจากที่พี่เห็นเมฆเป็น แม่พระอุ้มพระกุมาร แล้ว
คือว่าเมฆก้อนนั้นเปลี่ยนรูปอีก เป็นรูปใบหน้าพระเยซูเลย
มีน้าของพี่ (และก็ ปอ และก็ จิง ด้วย) ถ่ายเอาไว้ ซึ่งมาสังเกตเห็นทีหลัง
ก็ร่วม 10 กว่าปีแล้วน่ะ ขนลุกกันทั้งบ้านเลย

อยากเห็นภาพที่ว่า ... ลองถาม จิงจิง ดูว่ามีอยู่หรือเปล่า
แก้ไขล่าสุดโดย fizzy vippie เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ค. 12, 2005 3:28 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Cho

พฤหัสฯ. พ.ค. 12, 2005 8:32 am

แต่รู้ว่าเราไม่แสบตาเลยทั้งๆที่มองพระอาทิตย์ด้วยตาเปล่า
และที่สำคัญนะ ก้อนเมฆที่อยู่ใกล้ๆพระอาทิตย์น่ะ มีรูปร่างแบบว่า ...
เป็นแม่พระอุ้มพระกุมารอยู่บนตักเลย
...
คือว่าเมฆก้อนนั้นเปลี่ยนรูปอีก เป็นรูปใบหน้าพระเยซูเลย
ว้าว ดีจังเลยนะครับ ผมอยากเห็นบ้างจัง แต่เป็นบุญของผู้ที่ไม่เห็นแต่เชื่อ อิๆ (ปลอบใจตัวเองอีกแล้ว) แต่ก็เป็นสิ่งที่แสดงว่าพระองค์ไม่เคยมองข้ามแม้เรื่องเล็กๆน้อยๆ ของเราเลย
ผมอยากไปบ้างจัง วัดลำไทรนี่ เลยคลอง 6 ไปอีกใช่มั้ยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Cho เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ค. 12, 2005 5:22 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 12, 2005 11:32 am

พี่จิง นำรูปมาให้พวกเราดูบ้างได้ป่าวครับ*?
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ค. 12, 2005 3:38 pm

ไม่แน่ใจว่าอยู่ที่ไหนจ๊ะ
เดี๋ยวจะลองหาดูนะ
kk-chan

พฤหัสฯ. พ.ค. 12, 2005 4:00 pm

fizzy vippie เขียน:
อ้อ ... รู้สึกว่าเหตุการณ์วันนั้นจะมีต่อนะ ... มารู้เอาเมื่อไม่นานมานี้เอง
(ปอปอ กะ จิงจิง คงจะเห็นแล้วนะ ... รูปที่บ้านเจ็กกวงถ่ายไว้น่ะ)
อันนั้นเกิดหลังจากที่พี่เห็นเมฆเป็น แม่พระอุ้มพระกุมาร แล้ว
มีน้าของพี่ (และก็ ปอ และก็ จิง ด้วย) ถ่ายเอาไว้ ซึ่งมาสังเกตเห็นทีหลัง
ก็ร่วม 10 กว่าปีแล้วน่ะ ขนลุกกันทั้งบ้านเลย

อยากเห็นภาพที่ว่า ... ลองถาม จิงจิง ดูว่ามีอยู่หรือเปล่า
รูปนี้ยังอยู่ค่ะ เก็บไว้อย่างดี มีตั้งแต่ตอนที่ก้อนเมฆยังไม่เป็นรูปเป็นร่าง จนกระทั้งกลายมาเป็นรูปใบหน้าและร่างกายครึ่งท่อนบนของพระเยซู มีรูปพระอาทิตย์ด้วยค่ะ แต่ว่าในรูปมันไม่หมุน เพียงแต่ว่าใช้กล้องปัญญาอ่อนถ่ายออกมาได้ด้วยตาปล่าว ไม่แสบตา และก็ชัดมากๆค่ะ

ไว้กลับบ้านแล้วจะแสกนมา post ให้ดูนะคะ

อ้อ มีเรื่องเล่าเพิ่มเติม ตอนแรกไม่มีใครสังเกตว่ารูปนี้พิเศษอะไรหรอกนะคะ จนกระทั่งวันหนึ่ง ป้าที่กำลังนอนหลับอยู่ (ป้าบล) รู้สึกว่ามีแสงอะไรมาแยงตา เค้าก็นึกว่ามีคนเปิดไฟทิ้งไว้ เค้าก็ลุกมาดู ก็เห็นว่าไฟมันปิดหมด แล้วแสงมาจากไหนล่ะ ก็มองมาเห็นแสงสว่างออกมาจากรูป ป้าบลตกใจแทบช็อคแน่ะ พอดูรูปก็เห็นเป็นหน้าพระเยซู ป้าบลก็โทรมาหาพ่อ (เจ็กกวง) ทันที บอกให้พ่อดูซิ ว่าเห็นเหมือนป้าบลรึปล่าว
พ่อดูแล้วก้เห็นเป็นรูปพระเยซูเหมือนกัน ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เคยสังเกตเลย ก็เลยเอารูปทั้งหมดที่ถ่ายวันนั้นออกมาดู แล้วก็ไปอัดขยายทันที

ไว้เสาร์ อาทิตย์มีเวลาจะพยายาม scan มาลงให้นะคะ
Announcer

พฤหัสฯ. พ.ค. 12, 2005 5:00 pm

ตอนนั้นผมอยากไปโบสถ์คับ แต่พ่อไม่ให้ผมไป ผมจึงขอพระเจ้าว่าอยากไปโบสถ์ในวันนั้น พอผมขอพระเจ้าเสร็จก็ลงมาขอคุณพ่อ แต่พ่อบอกว่าไม่ได้ ไม่ให้ผมไปโบสถ์ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรครับแต่เสียใจอยู่เหมือนกัน ผมก็ขึ้นไปอ่านพระคัมภีร์บนห้องต่อ แล้วพ่อก็เคาะประตู เขาบอกว่าให้ผมไปโบสถ์ได้ แต่ต้องรีบๆกลับมาช่วยแม่ทำงานน่ะ ผมก็ดีใจมากที่สุดเลย เลยขอบคุณพระเจ้าครับ ที่ทำให้ผมได้ไปโบสถ์
แก้ไขล่าสุดโดย Announcer เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ค. 12, 2005 5:01 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

ศุกร์ พ.ค. 13, 2005 1:49 am

ขอบคุณพี่จิงกะคุณเคเคมากครับ
Cho

เสาร์ พ.ค. 14, 2005 11:05 am

+++++ เรื่องที่ 3 +++++++
เรื่องนี้สดๆ ร้อนๆ นะครับ เลยเอามาลงก่อนกลัวลืมน่ะครับ แต่เป็นเรื่องของพี่น้องท่านอื่นอีกทีนึง คือเมื่อวานหลังจบมิสซา ฉลองวัดแม่พระฟาติมาดินแดง (13 พ.ค.) หลังฟาดอาหารที่ทางวัดจัดให้แล้ว ทางผม ก็มี คุณแม่ คุณลุง เริ่มคุยกับพี่น้องคริสตังค์ ที่มาร่วมฉลอง ผมก็นั่งฟังอยู่ด้วยนะครับ พี่น้องท่านนั้น ผมขอเรียกว่า คุณป้า ท่านเล่าว่า มีครั้งหนึ่งน้องชายท่าน ประสบอุบัติเหตุทางรถ แล้วไม่รู้ว่า เสียชีวิตแล้วหรือว่ายังมีชีวิตอยู่ ท่านเลยสวดขอแม่พระให้ส่งสัญญาณบอกคุณป้าหน่อยว่า น้องชายเป็นอย่างไรบ้าง ไม่ว่าจะยังมีชีวิตอยู่หรือไม่ก็ตาม
ป้าบอกว่า สวดสายประคำวอนขอมาเดือนนึงแล้วก็ยังไม่มีคำตอบจากแม่พระ ป้าก็เริ่มน้อยใจและต่อว่าแม่พระว่า "ทำไมแม่ไม่ฟังลูกเลย ลูกรู้ว่า แม่เองเป็นห่วงพระบุตรเมื่อครั้งตอนพระองค์รับพระมหาทรมาน ตอนนี้ลูกเองก็ห่วงน้องชายของลูกเหมือนกัน ทำไมแม่ไม่ฟังลูกเลย " คุณป้าเล่าว่า ตอนนั้นน้อยใจมากที่แม่พระเหมือนไม่ฟังคำขอของคุณป้าเลย พอคุณป้าบอกแม่พระไปอย่างนั้นแล้วคุณป้าก็บอกว่า ได้ยินเสียงของผู้หญิง บอกกับคุณป้าในหัว แบบว่าไม่ได้ยินเป็นเสียงพูดมากระทบหูน่ะครับ เสียงนั้นบอกว่า "เจ้ารู้ได้อย่างไรว่า เราไม่ฟังเจ้า เดี๋ยวอีกสักพัก เจ้าจะได้เห็นน้องชายของเจ้าแล้ว" แล้วสักพักน้องชายของคุณป้าก็เดินเข้าบ้านมา คุณป้าเลยรู้สึกอัศจรรย์จริงๆ ที่แม่พระไม่เพียงให้คำตอบ แต่ยังให้น้องชายคุณป้าปลอดภัยกลับมาได้อีก!
+++++++++++++++++++++++++++
ก็เป็นอีกเรื่องนะครับ จากพี่น้องคาทอลิกที่เป็นลูกของแม่พระ คนหนึ่งที่พระแม่ไม่ได้ทอดทิ้ง ผมเลยนั่งคิดว่า บางครั้งผมเองก็คิดว่าพระเป็นเจ้าไม่ฟังผม แต่แท้จริงแล้วเราต่างหากที่ไม่ค่อยฟังพระองค์ พระองค์ประทานให้เราแน่เมื่อถึงเวลาที่เหมาะสม และแม่พระ แม่ของเราก็ได้วิงวอนต่อพระองค์เพื่อเราแล้ว เหมือนตอนที่แม่พระวอนขอพระบุตรตอนทำอัศจรรย์ครั้งแรก ที่งานเลี้ยงเมืองคานา ตอนที่เหล้าองุ่นของเจ้าภาพหมด :)
แก้ไขล่าสุดโดย Cho เมื่อ เสาร์ พ.ค. 14, 2005 11:10 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
superjan
.
.

อาทิตย์ พ.ค. 15, 2005 4:44 pm

scan รูปเรียบร้อยแล้วค่ะ
นี่เป็นรูปเมฆที่เห็นเป็นหน้าพระเยซู ถ่ายที่วัดลำไทร เห็นกันรึปล่าวคะ

รูปภาพ

ส่วนที่เหลือเป็นรูปพระอาทิตย์ ถ่ายตอนพระอาทิตย์หมุน แต่ไม่รู้ว่าติดรึปล่าว
ใช้กล้องธรรมดา มองได้ด้วยตาปล่าว แล้วก็ไม่ได้ใช้ effect อะไรแต่งภาพเลยนะคะ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
Immanuel (MichaelPaul)
~@

อาทิตย์ พ.ค. 15, 2005 5:04 pm

ทำไมมองม่ายเห็นนนนนนนนนน
Batholomew
~@

อาทิตย์ พ.ค. 15, 2005 8:49 pm

ขอบคุณ คุณแจนครับ
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ค. 16, 2005 12:36 am

มองไม่เห้นรูป หรือ มองไม่เห็นดวงอาทิตย์หมุน
Cho

จันทร์ พ.ค. 16, 2005 6:41 am

ขอบคุณ คุณแจน มากเลยครับ พระพักตร์พระเยซูเจ้าช่างงดงามจริงๆ ดวงอาทิตย์ก็ไม่จ้าเลย รูปเหล่านี้ช่วยเสริมความศรัทธาเราได้มากเลยครับ *thx
New lamb
~@

จันทร์ พ.ค. 16, 2005 7:35 am

thankyou for the picture na ka
oh......... Jesuses face is so beutiful
and i think under his face look like a lamb
and anyone see like me?
minnie

จันทร์ พ.ค. 16, 2005 7:53 am

พี่เห็นเป็นรูปพระองค์ตรึงไม้กางเขนค่ะ

ข้างล่างเห็นเทวดามาแสดงความยินดี

ขอโทษค่ะ ที่เห็นแตกต่าง

ถ้าไม่สมควรลบกระทู้พี่ได้เลยค่ะ

น้องจิงเข้าใจพี่มินนี่นะค่ะ :D

ขอบคุณพระองค์ค่ะ
kk-chan

จันทร์ พ.ค. 16, 2005 8:51 am

ยินดีค่ะ ไม่เสียแรงนั่งรอ net อืดตอน post รูป ^^
จริงๆยังมีอีกหลายรูปเลย ไว้จะเอามา post ให้ดูแบบเป็น sequence/series
เป็นลำดับภาพตั้งแต่ยังไม่มีอะไรจนกระทั่งเป็นรูปหน้าขึ้นมาเลยค่ะ
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ค. 16, 2005 12:13 pm

ไม่เป็นไรคะพี่มินนี่
เรื่องรูปก้อนเมฆ แม้แต่พวกเรา
ยังเป็นเดือนๆถึงเพิ่งจะมาสังเกตเห็น

พระเจ้าอาจจะอยากให้พี่เห็นเป็นอย่างอื่น

แบ่งๆกันดูคะ ไม่ซีเรียส
claustrophobia

จันทร์ พ.ค. 16, 2005 12:40 pm

ดวงอาทิตย์มานเเปลกๆ *shock
Nihil
~@
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ค. 16, 2005 3:16 pm

พี่จิงไว้ scan รูปเมฆกับสายร้งวันพฤหัสมาลงด้วยนะฮะ
Cho

จันทร์ พ.ค. 16, 2005 5:48 pm

เหตุการณ์นี้เกิดเมื่อปี 31 ใช่มั้ยครับ ตามที่ลงไว้ใน Articles (เหตุเกิดที่เมืองไทย) หรือเปล่าครับ ???
แก้ไขล่าสุดโดย Cho เมื่อ จันทร์ พ.ค. 16, 2005 5:49 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ค. 16, 2005 9:10 pm

ใช่คะ
ตอบกลับโพส