ใกล้ ถึง วัน ฉลองนักบุญทั้งหลายแล้วนะค่ะ ดีใจจังเลยค่ะ !!!

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
jiwpilojupa

อังคาร ต.ค. 28, 2008 10:02 am

เราน้ำตาล ค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนนะค่ะ
ใกล้ถึงวันฉลองนักบุญทั้งหลายแล้วนะค่ะ ส่วน น้ำตาล ไปจุดเที่ยวไห้ คุณตาตามเคย อย่างเช่น ทุกปีค่ะ และที่ ดีใจ มากกว่านั้นก้คือ เป็นวันรวม ญาตๆๆ ของน้ำตาลค่ะ จะได้ เจอ หลายๆคน เพื่อนๆที่ จากกันไปเรียน ตาม รร.ประจำต่างทั่วประเทศ ดีใจ จังเลยค่ะ
และมีข่าวดี อีกข่าว นะค่ะ เพื่อนน้ำตาลที่เคยเรียนประถมมาด้วยกันอ่ะค่ะ ปี นี้จะ เป็น บาเดอร์ แล้วนะค่ะ กำลังจะไป เณรกลางค่ะ ก้ หลายคนอยู่ค่ะ อิอิ จะมี เพื่อนเป็นคุณพ่อกับเขา ซักที อิอิ ดีจัยมากๆค่ะ รอเจอเพื่อนๆอยู่ค่ะ  ไม่รู้ จะวางตัวยังไงดี ไม่ได้เจอนาน คง เล่นเหมือนเดิม ไม่ได้แล้ว แต่ไงก้ยินดี กับเพื่อนๆมากค่ะ ที่มีความ มานะ อดทน พยายาม สู้ๆๆๆๆๆๆๆ นะค่ะเพื่อนๆ ที่รักของน้ำตาล
แล้ว สมาชิก หลายๆท่านหล่ะค่ะ ไปฉลองนักบุญทั้งหลายที่ไหนเอ่ย????
Batholomew
~@

อังคาร ต.ค. 28, 2008 10:34 am

ตั้งซ้ำกับห้องรับแขกหรือเปล่าครับ? ::004::
ตอบกลับโพส