เป็นเลส

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
<<<

พุธ เม.ย. 08, 2009 11:34 pm

ตอนนี้เศร้ามากๆเลยคะ

หนูอายุสิบห้าปีอ่ะ หนูไม่เคยมีอะไรกับผู้หญิงหรอกคะ ยังบริสุทธิ์อยู่

หนูชอบผู้หญิงจังเลย เขาอ่อนหวาน นุ่มนวล สวยงาม

ชอบสวยๆงามๆ เวลาใกล้ผู้หญิงสวยๆ ไม่ไหวเลย ทำไมต้องรู้สึกตื่นเต้น อ่อนไหวด้วยหนูก็ไม่รู้

หนูยอมรับนะคะ ว่าหนูเคยดูหนังแบบนั่น ดูกับชาย หญิง มันร่วมรักน่าเกียจจังเลย

ถ้าเรารักกับผู้ชาย เอาก่อนแต่ง มีเพศสัมพัน หลายๆครั้ง โดยการคุมกำเนิด มันบาปมากเลยใช่ไหมคะ

การที่มีเพศสัมพันหลายๆครั้งอ่ะ มันถึงความใคร่กัน เพื่อความสนุก และมันบาป

หนูเลยไม่คิดที่จะแต่งงานและมีครอบครัวคะ หนูจะรักษาเวอจิ้นตลอดไป

หรือว่าหนูกลัวผู้ชายอ่ะคะ

สับสนมากมายเลยอะ ทำไงดีอ่ะ

กลับผู้หญิงยิ่งแล้วใหญ่ไม่รู้ทำไม

เฮ้ออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

เอาอย่างนี้ดีไหมคะ โตขึ้น มีแฟนเปนผู้หญิงเลยได้ไหม แต่ไม่ต้องมีอะไรกันนะ แค่รักกันตลอดไปก็พอ

แต่ตอนนี้ก็แค่อยากรู้รายละเอียด ว่าเราควรทำไงดีคะ

ทนไม่ไหวจริงๆ ผู้หญิงสวยๆเยอะมากมายย

รู้คะ ว่าไม่น่าเอามาคิด น่าจะใช้เวลาให้มีประโยชน์ แต่มันขัดใจ ช่วยหน่อยเถอะคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พุธ เม.ย. 08, 2009 11:55 pm

แค่ชอบคนสวยๆ ผมว่า อาจไม่ถึงขั้นเป็นเลสก็ได้นะครับ อาจแค่ชอบสิ่งสวยงาม

พี่ปุ๊ อัญชลี เคยเล่าว่าสมัยเธอเป็นทอม เธอมีความต้องการร่วมเพศกับผู้หญิงอย่างมาก แต่เมื่อมารู้จักพระเจ้า และพระเจ้าทรงช่วยเธอให้พ้นบาปเรื่องนี้ สิ่งที่เปลี่ยนไปคือ เธอไม่ได้กลายเป็นว่าอยากจะร่วมเพศกับผู้ชายแต่อย่างใด เพียงแต่ว่าความรู้สึกอยากร่วมเพศกับผู้หญิงได้หายไปและสามารถมองผู้หญิงคนอื่นเป็นเพื่อนหรือพี่น้องได้

ตอนนี้พี่ปุ๊อยู่เป็นโสดสบายใจดี

ดังนั้นแค่อยากอยู่ใกล้ชิดคนสวยๆ ยังไม่ได้ถึงขนาดอยากร่วมเพศกับเขา อาจไม่ได้แปลว่าเป็นเลสนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ พุธ เม.ย. 08, 2009 11:57 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Buddy

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 12:50 am

ก่อนอื่นนะคะ  ถ้าน้องหมกมุ่นเรื่องเพศมากๆ ถึงน้องเป็นเลส น้องก็จะเป็นเลสที่ไม่มีความสุข  ::001:: ทั้งในการดำรงชีวิต หรือแม้แต่เรื่องทางเพศเอง คู่สมรสที่เค้ามีความสุข ไม่ใช่เพราะเรื่องทางเพศอย่างเดียว แต่เค้ามีสมดุลที่ดีในการดำรงชีวิต และที่สำคัญ เค้ามีความรักให้กัน  ::001:: 

และการดูหนังแล้วรู้สึกขยะแขยง มันก็ไม่ได้บอกว่า เราไม่ได้ชอบผู้ชาย บางอย่าง มันไม่ถึงเวลาของเรา ไม่ใช่อายุเรา ร่างกาย จิตใจเราไม่พร้อม เราก็ดูแล้ว ขยะแขยง ขนาดเด็กฝรั่ง (เด็กมากๆนะ) เห็นฉากจูบกันในหนัง ยังร้องอี๋ย์เลย ขยะแขยง เพราะอะไร เพราะมันไม่ใช่วัยไงคะ มันยังไม่ถึงเวลา  ::001::

ชีวิตเรา ก็เหมือนดอกไม้นะคะ ถ้าเราไปคลี่ให้มันบานก่อนเวลาอันควร มันก็โรยเร็ว และบานได้ไม่สวย แต่ถ้าเราค่อยๆให้มันได้โตตามธรรมชาติ มันจะสวย

วัย 15 ปี น่าจะเป็นวัยที่ได้ร่าเริง แจ่มใส กับเพื่อนๆนะคะ อาจเป็นวัยที่บ้าดารา นักร้อง แฟชั่น เรียกได้ว่า ทำอะไรก็สดใส ดูดี ไปหมด ถ้าชีวิตตอนนี้ไม่มีอะไรแบบนี้บ้าง น่าจะทำนะคะ เพราะไม่งั้น พออายุเยอะกว่านี้แล้ว มันจะทำไม่ได้แล้วนะ

และอายุ 15 ปี พี่ว่า มันเป็นวัยที่กังวลเยอะนะคะ  เพราะมีความเปลี่ยนแปลงมากมายที่เกิดขึ้น  เรื่องชีวิตก็คงเป็นว่า จะเรียนอะไรดี จะสอบเข้าได้มั้ย และอีกหลายอย่าง ถ้าตอนนี้กังวลมากๆนะคะ แล้วจัดการกับความกังวลนี้ไม่ได้ภายใน อาทิตย์ แนะนำให้หาคนคุยด้วยนะคะ อาจเป็นครูแนะแนวที่โรงเรียน หรือไปพบกับนักจิตวิทยาให้คำปรึกษา เพราะไม่งั้นแล้ว ถ้าเรายังกังวลแบบนี้ต่อไป สะสมไปมากๆเข้า มันจะหนัก และถ้าถึงตอนเข้ามหาวิทยาลัยแล้ว มันจะแก้ยาก และเป็นปัญหาเรื้อรังในชีวิต
Buddy

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 12:57 am

พี่ว่า น้องน่าจะลองเข้าร่วมโครงการก้าวย่างฯ นะคะ www.teenpath.net&nbsp; ไม่รู้ที่โรงเรียนได้เข้าร่วมรึเปล่า คิดว่า น้องน่าจะได้ประโยชน์จากโครงการนี้ค่ะ  ::001::
†PricELiFE†

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 1:39 am

เอ่อ . . ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ

แหะๆ แซนด์อาจจะพูดเข้าข้างก็ได้นะ

แซนด์รู้สึกว่า มันไม่เห็นเป็นอะไรเลยไม่ใช่หรอครับ ?

ก็จริงอยู่ที่ไม่ชอบฉากแบบนั้นในหนัง และ ชอบมองผู้หญิงสวย ๆ

ถ้ามันไม่ได้เป็นบาปแซนด์ก็ว่ามันไม่เป็นไรนะ และ เจตนาของเราไม่คิดเรื่องนั้น

แต่ว่า พระองค์ทรงมีแผนสำหรับเราทุกคน เราจะเป็นอะไรสุดท้ายพระองค์จะทรงบอกเราเองครับ

แหะๆ แซนด์อาจจะพูดเข้าข้างไปบ้าง แต่ว่าแซนด์คิดแบบนี้จริง ๆนี่ครับ
Zion
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 8:05 am

เอ่อ...การชื่นชมเพศเดียวกัน
ไม่ถือว่าเป็นเลสเบี้ยน/เกย์ หรือรักร่วมเพศนะครับ ::010::

บาปการรักร่วมเพศจะเกิดขั้นก็เมื่อมีความใคร่อยากร่วมเพศ กับเพศเดียวกันนั่นละ :shocked:

คนเราจะเป็นแฟนกันต้องรู้จักกันนานพอสมควรครับ
เรื่องมีแฟนนี่ ค่อยเป็นค่อยไป ปล่อยให้พระเจ้าใช้เวลาให้คำตอบน้องนะครับ ::001::
takarakitten

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 11:01 am

อ่า เห็นคนที่สวย หน้าตาดี แล้วรู้สึกดี ก็เป็นเรื่องปกติครับ ไม่น่ากังวลอะไร
คุณน้อง อยู่ในช่วงที่กำลังเติบโต กำลังเรียนรู้ (จริงๆ ไม่ว่าจะอายุเท่าไร่ เราก็กำลังเติบโต กำลังเรียนรู้อยู่เหมือนกัน) กำลังสับสน

ความรักแบบเป็นแฟนกัน ถ้าช่วยกัน ส่งเสริมกันในทางที่ดี ก็ไม่น่าจะมีอะไรที่ไม่ดีนะครับ
แต่ถ้าเป็นเรื่องอย่างว่า อืมมมมม ไม่ไปนึกถึงมัน มันก็น่าจะทุเลาลงได้นะครับ

วัยนี้ เที่ยวเล่นกับเพื่อนๆ สนุกสุดแล้วครับ หรือว่า ทำกิจกรรมร่วมกับที่บ้านก็ดีนะครับ
(ถ้าไม่ได้เที่ยวเล่นบ้าง พออายุเยอะขึ้น อาจต้องมานั่งนึกเสียดายนะ หุหุ)

มีสิ่งที่กังวลใจ แล้วขอคำปรึกษา ขอคำแนะนำ หรือระบายให้เพื่อนๆ ฟังเป็นสิ่งที่ดีครับ
เรื่องความรัก เดี๋ยวมันก็มาให้เรียนรู้เองแหละครับ
รักพระอันดับหนึ่ง รักครอบครัว รักเพื่อนๆ ส่วนเรื่องแฟนก็ขอพระให้ช่วยดูแลเราครับ

Jeab Agape
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 12:41 pm

เจี๊ยบชอบมอง ผู้หญิงสวย และผู้ชายหล่อ คร้าบ :huh:
:+: seraphim :+:
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 2:14 pm

Jeab Agape เขียน:
เจี๊ยบชอบมอง ผู้หญิงสวย และผู้ชายหล่อ คร้าบ :huh:

::010:: ไบกอนหรือ ฉีดได้ทั้งยุง มด แมลง ในกระป๋องเดียวกัน  ::004::
ignatius
.
.

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 2:50 pm

:+: seraphim :+: เขียน:

::010::ไบกอนหรือ ฉีดได้ทั้งยุง มด แมลง ในกระป๋องเดียวกัน  ::004::
น้องหญิงฟิม..พาน้องเจี๊ยบออกทะเล ทั้งๆที่ไม่ได้อยู่คณะรักสมุทรฯ
โอ้....กาลผ่านพ้นไป น้องหญิงเปลี่ยนแปลงไปได้ถึงเพียงนี้....เชียวรึ๊? : xemo029 : :grin:
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 3:31 pm

ignatius เขียน:

::010::ไบกอนหรือ ฉีดได้ทั้งยุง มด แมลง ในกระป๋องเดียวกัน  ::004::
น้องหญิงฟิม..พาน้องเจี๊ยบออกทะเล ทั้งๆที่ไม่ได้อยู่คณะรักสมุทรฯ
โอ้....กาลผ่านพ้นไป น้องหญิงเปลี่ยนแปลงไปได้ถึงเพียงนี้....เชียวรึ๊? : xemo029 : :grin:

: xemo017 : น้องหญิงออกทะเลมานานโขแล้วพร้อมพี่เจ้าคณะของพี่หญิงสีเกดเจ้าคะ มิได้เปลี่ยนแปลงแต่ประการใด
ignatius
.
.

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 3:41 pm

: xemo017 : น้องหญิงออกทะเลมานานโขแล้วพร้อมพี่เจ้าคณะของพี่หญิงสีเกดเจ้าคะ มิได้เปลี่ยนแปลงแต่ประการใด
รับทราบอย่างเป็นทางการคะ
...แต่ที่พี่หมายถึง คือ น้องหญิงพาคนนู้น คนนี้..ออกทะเลอย่างสะเทิ้นนำ้สะเทิ้นบกดีแท้ :grin:
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 4:12 pm

::011:: น้องหญิงต้องทำตามนโยโบ้ยของคณะรักสมุทรเนื่องจากเราเป็นพธม.กันเจ้าคะ เจ้าพี่สีเกด
ignatius
.
.

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 4:35 pm

:+: seraphim :+: เขียน: ::011:: น้องหญิงต้องทำตามนโยโบ้ยของคณะรักสมุทรเนื่องจากเราเป็นพธม.กันเจ้าคะ เจ้าพี่สีเกด
แปลว่าอะไร? และหมายถึงใครกัน?...เจ้าคะ  ::010::
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 5:11 pm

:+: seraphim :+: เขียน: ::011:: น้องหญิงต้องทำตามนโยโบ้ยของคณะรักสมุทรเนื่องจากเราเป็นพธม.กันเจ้าคะ เจ้าพี่สีเกด
แปลว่าอะไร? และหมายถึงใครกัน?...เจ้าคะ  ::010::

ศิษย์พี่ ทำไมถึงถามแบบนั้นเล่า ...555
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 5:12 pm

::018:: แหมๆๆๆ เจ้าพี่สีเกดไม่ได้ติดตามละครดังเลยหรือเจ้าคะ สาปภูสา อ่ะคะ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 09, 2009 5:14 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
tan
ติดต่อ:

ศุกร์ เม.ย. 10, 2009 6:10 pm

ใจเย็นๆๆคราบสวดขอพระนะน้องสู้ๆๆคราบ  เป็นกำลังใจถ้าเป้นไปได้อย่าไปคิดนะ เอาเรียนก่อนนะคราบ
MarioAntonio
~@

ศุกร์ เม.ย. 10, 2009 8:19 pm

วันนี้คุณพ่อเทศน์ให้ฟังเกี่ยวกับ นักบุญอโลวิเซีส ว่าท่านชื่นชมในความงามของราชินีเอลิซาเบธมากๆ และท่านได้เป็นทหารของวัง และตอนท่ีท่านไปออกรบ ในระหว่างนั้น ราชินีได้สิ้นพระชนม์ลง เมื่อท่านรู้ก็โศกเศร้าเป็นอันมาก เป็นอยู่หลายวัน จนถึงวันที่เขาเปิดศพของราชินีให้ท่านดู ท่านถึงผงะ
เพราะสิ่งที่ท่านเห็นไม่ใช่ความงามของราชินีอีกต่อไป หลังจากนั้นท่านจึงตัดสินใจบวชและรับใช้พระตลอดมา มองหาความงดงามในจิตวิญญาณ
อันตน
~@

ศุกร์ เม.ย. 10, 2009 11:46 pm

ฟิมจะเป็นสีเหลืองหรือสีแดงละ
~@

เสาร์ เม.ย. 11, 2009 9:59 am

อันตน เขียน: ฟิมจะเป็นสีเหลืองหรือสีแดงละ

: emo010 : สีแดงจ้า สีแดง พระมหาไถ่ นะ
Batholomew
~@

อังคาร เม.ย. 14, 2009 12:40 am

อันตน เขียน: ฟิมจะเป็นสีเหลืองหรือสีแดงละ
สีเกดมากกว่า ::011::
ignatius
.
.

อังคาร เม.ย. 14, 2009 10:23 am

: emo010 : สีแดงจ้า สีแดง พระมหาไถ่ นะ
Batholomew เขียน:
สีเกดมากกว่า ::011::
อ้อ...สีเกด..น๊ะเอง... :grin:
Diizz
ติดต่อ:

อังคาร เม.ย. 14, 2009 11:02 am

พี่ก็เป็น เลส พี่เคยมีแฟนเป็นทอมแล้วต้องเลิกกันเพราะความเห็นไม่ตรงกัน

แต่ความรู้สึดของพี่ที่มีต่อผู้ชาย ไม่ได้รังเกียจ แต่เฉยๆ ถ้าจาให้มีอะไรกันพี่คงไม่เอาแล้วล่ะค่ะ

พี่ไม่ได้บริสุทธิ์ เพราะพี่โดนเพื่อนพี่ปล้ำ และครั้งนั้นพี่ก็เลยไม่ชอบผู้ชาย

และพี่ไม่เคยมีความรู้สึกรักผู้ชายเลย แฟนพี่ที่เป็นทอมเลิกกันไปแล้ว พี่รักเค้ามากๆ

แต่คงไม่มีวันได้กลับมารักกันเหมือนเดิมแล้วล่ะค่ะ
APaladin

เสาร์ พ.ค. 16, 2009 2:33 pm

oooooดูเหมือนเรื่องเพศจะเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนมากจิงๆ ผมมีเพื่อนเป็นทอมเยอะ แต่ก็ไม่ก้าวล้ำเข้าไปในโลกส่วนตัวของเขา ไม่อยากขัดแย้ง
แต่เพศถุกสร้างมาแค่สองนะครับ นั่นคือความจริง แม้ว้าเราจะรู้สึกว่าเราแตกต่างจาก2เพศนี้ก็ตาม แต่ก็หนีความจริงไม่พ้น เราเปลี่ยนเป็นเพศใหนก็ได้ที่เราอยากเป้นตราบที่เราแสวงหามันด้วยใจจริงและจิตวิญญาณเราก็โหยหามัน เราอยู่กับมันและความรู้สึกนี้ก็เิติบโตในเรา และเราก็เชื่อว่าเราเป็นอีกเพศ หรือว่าไม่จริง?? ถามใจตัวเองและหาตัวเองให้เจอ ความจริงอยู่บนโลกและอยู่ที่นั่นตรงที่มันเคยอยู่และมันยังอยู่ต่อๆมาและตลอดไป สิ่งลวงก็ยังอยู่และจะอยู่จนกว่างานของพระเจ้าจะสมบูรณ์ นั่นละคือโลกผมไม่แปลกใจที่จะมีเพศใหม่ๆเกิดขึ้น และไม่แปลกใจที่จะมีคำอธิบายเพศใหม่ออกมาในโลกอีกมากมาย จงดูและจงมองซิครับ ดูตัวท่านเองว่าท่านเป็นใคร มาจากใหน?? และมาที่นี่ ที่ปัจจุบันที่ท่านเป็น ท่านมาทำมัย?? มาเพื่ออยู่ใช้กรรมแล้วตาย หรือมาเพื่อเอาชนะจุดบอดที่ท่านมี ท่านอยู่เพื่อท่านจะเิติบโตและก้าวต่อไปสู่ความสูงส่งและทำให้สมบูรณแบบที่สุด เท่าที่ท่านจะมีแรงทำ หรือจะยังหลงกับสิ่งเหล่านี้ต่อไปแล้วฉุดวิญญาณท่านให้ต่ำลงไป จนถึงที่สุดของชีวิตละ ท่านเลือกเองและนั่นเป็นสิทธิที่ท่านได้รับจากพระเจ้าใช่ใหม??
@~ToopKungZa~@

อังคาร พ.ค. 19, 2009 5:52 pm

อ่อ เรื่องนี้คงต้องบอกเลยว่า ผมก้อเป็นแบบเดียวกับคุณอะนะ ^^

แค่ว่าต่างกันที่ผมเปนเกย์

และผมก้อคิดแบบเดียวกับคุณ

เอาน่าค๊าบ

ยอมกับพระเจ้า และให้พระเจ้าเปบี่ยนแปลง อยากไปคิดว่า

เฮ้ออ ชั้นจะเปลี่ยนได้ไหม ชั้นต้องทำอะไรรึป่าว

ถ้าไปคิดเลยครับ ถ้าให้พระเจ้าเปลี่ยนแปลงเรา แค่เรื่องยอมทุกอย่างเพื่อพระเจ้า

เท่านี้ พระเจ้าก้อจะทรงชำระบาปนี้ให้แว้ว

ผมยอมรักนะครับว่าตอนนี้ตัวเองยังเปลี่ยนแปลงไม่ได้ แต่ผมเชื่อว่า อนาคตพระเจ้าทรงเปลี่ยนแปลงเราอยากแน่นอน ^^

ยังไงก้อ สู้ๆ นะครับ อยากที่มี ยศิยลว่า เรื่องแฟนนี้ ให้พระเจ้าเป็นคนให้คำตอบกับเราดีกว่า

พระเจ้าทรงมีแบบแผนให้เราทุกคน เพราะฉนั้น อย่ายอมแพ้กับเรื่องพวกนี้นะครับ

เพราะยังไง พระเจ้าทรงรักเราตลอดไป และความรักของพระเจ้าจะไม่มีวันหายไป

ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ (เปนกำลังใจให้ผมด้วยก้อดี แหะๆ ^^)

พระเจ้าแวยพร ค๊าบผม ^^.....
~_~Katty~_~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 12:53 am

เราก็เป็นเหมือนกันจ๊ะ

จะว่าเป็นทอมก็ได้นะ

ยอมรับให้พระเจ้าทรงเป็นคนเปลี่ยนแปลงเราและคิดเรื่องเพศให้น้อยลงก็พอ

เรื่องที่ชอบผู้หญิงคงไม่เป็นไรหรอกจ้าเพราะผู้หญิงเป็นสิ่งที่สวยงาม
Edwardius

พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 1:31 am

คนที่ไม่สามารถมอบความรัก โดยก้าวล่วงขอบเขตใดๆ ได้

ความรักของผู้นั้นก็ไม่ใช่ความรักที่แท้จริง

พระคริสตเจ้าทรงมอบความรักผ่านขอบเขตของความเกลียดชัง และขอบเขตของความดีงาม

พระองค์ทรงอภัยให้แก่ผู้ที่ทำชั่วที่สุด พระองค์ทรงอ้อนวอนพระบิดาเพื่อผู้ที่เกลียดชังพระองค์

ถ้าคุณสามารถที่จะรักใครซักคน ที่มากไปกว่าแค่ขอบเขตของเพศ ก็รักไปเถอะครับ

แต่จงเอาพระคริสตเจ้านำหน้า แล้ววางตนให้เหมาะสมในพระองค์

เป็นเลส ก็จงเป็น less

เป็นผู้น้อย และรักพระเจ้าด้วยความนอบน้อม
~มะลิโซดา~

อาทิตย์ พ.ค. 24, 2009 4:43 pm

เอาใจช่วยน่ะค่ะขอให้ผ่านช่วงเวลานี้ไปได้อย่างราบรื่น ^^
ใกล้ชิดพระเยอะๆนะคะ ความรักความเมตตาจากพระเจ้าจะทำให้เราสามารถผ่านช่วงเวลาที่ยากไปได้ค่ะ  : emo045 :
ตอบกลับโพส