ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ภาพประจำตัวสมาชิก
kyrie
ติดต่อ:

อาทิตย์ มิ.ย. 07, 2009 11:08 pm

พี่มาส่งกำลังใจให้หนูบูอีกคนนะค่ะ
อย่างที่พี่เคยบอกไปแล้ว...หนูต้องเรียนรู้ที่จะให้อภัยตัวเองค่ะ
เปลี่ยนแปลงตัวเอง และมุมมองต่างๆจ้ะ

มองไปรอบๆสิค่ะ พระพรและความรักของพระอยู่รอบๆตัวหนูน่ะค่ะ

แล้วจะสวดให้หนูทุกวันเลยน่ะ.....
Maria Magdalena

จันทร์ มิ.ย. 08, 2009 11:02 pm

ขอบคุณค่ะพี่
บูก้อพยายามจะสวดมากๆ
เด๋วนี้บูสวดให้พ่อเค้าทุกวันเลยแหละ
มันก้อคงเหมือนที่เค้าสวดให้บูทุกวัน เหมือนกันละมั้ง
sinner

อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 1:17 pm

แวะมาให้กำลังใจน้องบูค่ะ

ไม่ใช่น้องบูคนเดียวหรอกค่ะที่เป็นโรคซึมเศร้า

พี่ก็ต่อสู้กับโรคนี้มาหลายปีแล้วเหมือนกันนะ

ก็พอจะเข้าใจความรู้สึกน้องบูนะ

หัวอกเดียวกัน : xemo023 :

ต้องใช้เวลาและความเข้าใจเนอะ

ไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้หรอก

แล้วเรื่องนี้ก็ไม่มีใครผิดหรอก

พี่ว่าพระต้องการให้น้องบูเรียนรู้อะไรบางอย่างน่ะ

พยายามเข้มแข็งไว้นะ

สวดขอพระมากๆ

พี่จะช่วยสวดให้อีกแรงนึง

ในโลกนี้ยังมีคนที่รักเราอีกตั้งมากมาก

พยายามมองให้เห็นความรักตรงนั้นสิจ๊ะ

รักและหวังดีกับน้องบูนะคะ

ความรักของพระเจ้ายิ่งใหญ่เสมอ

: emo045 :
Maria Magdalena

จันทร์ มิ.ย. 15, 2009 8:30 pm

ขอยคุณค่ะพี่
ตอนนี้บูเองก้อเลิกยาแล้วแหละ
ก้อดีขึ้นนะ
แต่ก้อยอมรับว่ามันยังมีบางครั้งเวลาท้อๆที่ ก้อคิดอยากตายอยู่ แย่มากกกก
แต่บูก้อพยายามแบบ สู้ต่อไป สวดเยอะๆ อืม
ตอบกลับโพส