จะรวมกลุ่มแต่ถูกคริสเตียนแอนตี้แม่พระ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
tan
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 2:03 am

ผมเป็นนักศึกษาครับ  มหาวิทยาลัยสงขลานคริทร์วิทยาเขตหาดใหญ่ครับ
ผมได้เข้าชมรมคริสเตียน  ได้คุยกะน้องๆๆคริสเตียนก็โอเคนะ  ก็ดี
แต่มาหลังๆๆน้องเขาแปลกไปจนวันนี้ในตอนประชุมอยู่ ผมมีโครงการจะรวมน้องๆๆคาทอลิกในมหาวิทยาลัย
เพื่อ สวดสายประคำ เป็นกลุ่มมีอะรได้ช่วยกัน
พี่น้องเอ่ยวันนี้น้องในชมรมคริสเตียนมาบอกกับข้าพเจ้าว่า
พี่แทนผมโกรธพี่มากที่เอาแม่พระมาใส่ชีวิตผม
แท้จริงแม่พระเป็นปีศาจ ผมโดนครอบงำครับพี่ โดยเทพี่ไอวิส ผมเลยให้แม่ไล่ผีให้ พี่ครับคาทอลิกไม่มีความรอดครับพี่      ทั้งอดีตจนถึงปัจจุบัน ผมเตือนพี่แล้วนะ
ผมพยายามอธิบายแต่ดุเหมือนจะสายไปแล้วน้องคนนี้ถุกภจญมั้งหรือคิดอะไรมาว่าพระศาสนจักรอะ
ผมต้องทำงานกับคนกลุ่มนี้อะครับรวมน้องๆๆให้ได้
ผมทำไงดีเมื่อมีคนต่อต้านแม่ของผมสะแล้ว
สวดเผื่อด้วยนะครับ
พลมารีทั้งหลายเอ่ยจงตื่นเถิดมาสวดให้ผมด้วย
อย่าให้มังกรพ้นนําอันโสโครกของมันแก่คริสชน
มันพยายามทำร้ายพระนางให้มนทิน
พี่ๆๆครับไม่ใช้เรื่องเล่นๆๆนะ
ช่วยสวดและช่วยผมคิดหน่อย
พี่ๆๆในบอดนี้แระ
กรุณาบอกด้วยหรือจะส่งเมวมาที่  tan-seta@hotmail.com
หรือโทรที่087-3856650 

แม่พระอวยพระพรนะครับ
สวดให้น้องเขาด้วยให้พระอภัย
ภาพประจำตัวสมาชิก
P
.
.

พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 9:05 am

เบาะเก้าอี้เลื่อยขาตัวเอง
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 9:14 am

แม่พระเป็น "ปีศาจ" แต่ลูกของแม่พระเป็น "พระเจ้า"
ช่างน่าอนาถใจสำหรับคนที่คิดแบบนั้น : emo031 :

เป็นธรรมดาครับ ที่การทำงานเพื่อวิญญาณ จะต้องโดนผจญ
ปีศาจจะทำงานหนักขึ้น เพื่อฉุดวิญญาณทั้งหลาย
แต่การเอาชนะ คือ "การสวดภาวนา"
เรายิ่งต้องสวดให้มากขึ้น ๆ ครับ เพื่อวิญญาณที่น่าสงสารเหล่านั้น

สวดภาวนาเรื่อย ๆ นะครับ
ผมจะช่วยสวดด้วยเพื่อการนี้เป็นพิเศษ
เชื่อว่าพระเป็นเจ้า แม่พระต้องชนะแน่นอนครับ
จงเชื่อและวางใจ ทำทุกอย่างให้ดีที่สุดครับ

ขอพระเจ้าอวยพร : xemo017 :
Buddy

พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 9:22 am

จริงๆ ไม่ว่าเราเกลียดใคร มันก็บาปทั้งนั้น  ขนาดศัตรูเราพระองค์ยังให้รักเลย

คืนนี้จะสวดให้นะคะ และอยากให้น้องสวดด้วย บอกกับแม่พระว่า แม่ ทำไงดี เค้าเกลียดแม่  : xemo023 :

และที่พี่เคยทำนะ  แต่อันนี้กับพระเยซูเจ้า มีเพื่อนไม่ชอบศาสนาเรา เพราะไม่ให้หย่า เค้าก็เลยว่าพระอย่างโน้นอย่างนี้ เราได้แต่ฟังและก็ปวดใจจี๊ด ... พี่ก็ไปบอกพระนะ บอกว่า ไม่เป็นไรนะคะพระองค์ ใครไม่รักพระองค์ก็ช่าง แต่ลูกรักสุดหัวใจ

เคยอ่านที่ไหนไม่รู้ เค้าบอกว่า เราสามารถปลอบและบรรเทาใจพระเป็นเจ้าได้นะ โดยเฉพาะเวลาเห็นคนทำบาป ถ้าเราสวดให้ หัวใจรักของพระองค์ก็ได้รับการบรรเทา และถ้าเราแสดงความรักกับพระองค์มากขึ้นเพื่อชดเชย  พระองค์ก็ได้รับความบรรเทา ...  เค้าว่าแบบนี้นะ

พระอวยพรค่ะ
P เขียน: เบาะเก้าอี้เลื่อยขาตัวเอง
ลึกซึ้งจริงๆ ....  : xemo017 :
Batholomew เขียน: แม่พระเป็น "ปีศาจ" แต่ลูกของแม่พระเป็น "พระเจ้า"
ช่างน่าอนาถใจสำหรับคนที่คิดแบบนั้น : emo031 :
ลึกซึ้งเช่นกัน  : xemo017 :
Edwardius

พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 1:21 pm

ให้เราภาวนา ด้วยว่าท่านได้รับการก่นด่าด้วยพระมารดาขององค์พระผู้เป้นเจ้าเป็นเหตุ
dark-kanita

พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 2:53 pm

: xemo023 :สาวม.ราชภัฎสุรินทร์ ขอภาวนา  และร่วมเป็นกำลังใจด้วยนะคะ  พยายามเข้านะคะพี่ชาย  ขอร่วมเชียร์ด้วยอีกเเรงหนึ่งนะคะ  อย่าเพิ่งหมดกำลังใจ  เชื่อว่าในโลกนี้ก็ยังมีคนที่คิดไม่เหมือนเราอยู่อีกมากมาย  หากเขาไม่รับพระแม่  ก็เชื่อว่ายังมีอีกหลายคนที่ยังรักพระแม่คะ    พยามเข้านะคะ
Phulasso

พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 8:23 pm

tan เขียน: ผมเป็นนักศึกษาครับ  มหาวิทยาลัยสงขลานคริทร์วิทยาเขตหาดใหญ่ครับ
พี่แทนผมโกรธพี่มากที่เอาแม่พระมาใส่ชีวิตผม
แท้จริงแม่พระเป็นปีศาจ ผมโดนครอบงำครับพี่ โดยเทพี่ไอวิส ผมเลยให้แม่ไล่ผีให้ พี่ครับคาทอลิกไม่มีความรอดครับพี่       ทั้งอดีตจนถึงปัจจุบัน ผมเตือนพี่แล้วนะ

น้องเอ๋ย สมัยพี่เรียนก็เหมือนกันเลย
เรียก "นาง" ทุกคำ แสลงใจมาก
เห็นแม่พระเป็น สิ่งที่ต้องกำจัด

แต่แม่พระก็ยังเป็น แม่พระมีคนรักอยู่เสมอ
ไม่เปลี่ยนเหมือนกัน
ช่วยกันสวดขอแม่พระ ให้สอนเขาให้เข้าใจเถอะ
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 8:51 pm

ก็อย่ายอมแพ้เลยคับ ลองสวดให้ดังขึ้น ดังจนไล่ ผีปีสาจที่ครอบงำเค้า"จริงๆ" ขะได้ออกไปจะได้รู้ว่าแม่พระเป็นยังไง ยังไงก็สู้ต่อไปนะคับV^-^
Ecclēsia
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 11:01 pm

บอกเขา

"พระเยซูเจ้าเอง" สอนว่าอย่าตัดสินพี่น้องของท่านจำได้ไหม อยู่ในพระคัมภีร์ ถ้าอ่านบ่อยก็ต้องรู้เส่ะ
หรือรู้เเต่ไม่ทำ รู้เเต่ไม่ทำมันได้อะไรขึ้นมา หา...หา....หา กลับไปอ่านในยากอบซะ ความเชื่อที่ไม่มีการกระทำคือความเชื่อที่ตายเเล้ว
เเล้วพระเยซูตรัสว่ายังไง นี่ลูกของท่าน...นั่นเเม่ของเจ้า  พระคัมภีร์เขียนไว้ไม่ใช่หรือ ห๊า????
เอาซุงออกจากตาของคุณก่อน เเล้วค่อยมายุ่งกับเศษฟางในตาของโผม

ป.ล. ไม่เเนะนำให้พูดอย่างที่ข้าพเจ้าพิมพ์ไปนะคะ  : xemo017 : 555  ติดมาจากว๊ากเกอร์ที่คณะ
ป.ล2. สวดภาวนาให้เขาค่ะ เเละอธิบายอย่างใจเย็นที่สุด ถ้าไม่ฟังก็ให้เข้าใจว่า น้ำที่เต็มเเก้วเเล้ว เทอะไรลงไปอีกไม่ได้ มันจะล้น
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 11:05 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
P
.
.

พฤหัสฯ. มิ.ย. 04, 2009 11:05 pm

†Ecclesia เขียน: ติดมาจากว๊ากเกอร์ที่คณะ
ว้ากเก้อ = ว้ากแล้วไม่มีใครสน
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 12:43 am

P เขียน:
†Ecclesia เขียน: ติดมาจากว๊ากเกอร์ที่คณะ
ว้ากเก้อ = ว้ากแล้วไม่มีใครสน

555555555  เข้าใจแปล
Happiiloo

ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 4:43 am

เทพีไอวิส มันคือตัวอะไรอ่ะ
nipon_m
~@

ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 7:33 am

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ อย่าไปถือเอามาเป็นอารมณ์เลยนะครับ อย่าว่าแต่พี่น้องคริสเตียนเลยนะครับ  พี่น้องคาทอลิกของเราเองก็ตามที่ไหนมีกล่่มศรัทธาที่มีความเชื่อเกี่ยวกับแม่พระ  ก็มักจะมีผู้ที่ไม่เห็นด้วย หาว่างมงาย อย่างนี้มันเจ็บกว่าไหมครับน้อง 
เราตั้งใจทำหน้าที่ของเราต่อไปด้วยความมั่นคงนะครับ เสียงเหล่านั้นไม่สามารถสั่นสะเทือนเราได้ถ้าเรามีความไว้วางใจในน้ำพระทัยของพระเป็นเจ้าอย่างแท้จริง แม่พระสอนให้เรานิ่งและสงบในทุกๆเหตุการณ์ ความตั้งใจดีที่เราได้ทำจะปรากฏให้ผู้คนรอบข้างเห็นเองแหละครับ ขอให้ตอบโต้ด้วยการสวดให้เขาด้วยความรักของแม่พระนะครับ  สักวันหัวใจที่แข็งกระด้างนั้นจะต้องสั่นสะเทือนและยอมสยบอยู่ใต้พระบาทของแม่พระครับ
ที่พี่กล้าพูดได้อย่างนี้เพราะพี่เคยเป็นเช่นนั้นมาก่อนครับ
Mminnano
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 12:11 pm

ภาวนาเยอะๆนะคะ ปีศาจมันแรงค่ะ เหมือนเรานะ เวลาตั้งใจจะทำอะไรดีๆ หรือสวดภาวนามากๆระยะนึง จะเกิดเรื่องแย่ๆเข้ามา ให้เรารู้สึกท้อแท้ ปีศาจจะมาดึงเราให้ไขว่เขวค่ะ แต่ถ้าเรายังมั่นคง และวางใจในพระเหมือนเดิม เราต้องชนะค่ะ สู้ๆนะคะ (บอกคุณก็สอนตัวเองไปด้วย ฮ่าๆๆๆๆ ช่วงนี้ปีศาจแรงเหลือเกิน ท้อมาก แต่ไม่ถอยจร้าาาา) จะภาวนาเผื่อนะคะ

ฝากถามน้องคนนั้นด้วยว่า พระแม่เป็นปีศาจยังไง พระแม่ให้กำเนิดพระผู้ช่วยให้รอดอย่างพระเยซูคริสต์ที่คุณเคารพนับถือ คุณจะบอกว่าพระแม่เป็นปีศาจหรือ อย่างนั้น คุณทำดี คนนับถือคุณ แล้วก็นั่งด่าแม่คุณ คุณคงรู้สึกดีสินะ คุณคงภูมิใจสินะที่คุณได้รับคำชื่นชมแล้วคนด่าแม่คุณว่าเป็นปีศาจ  ฝากถามเค้าแบบนี้แล้วกันค่ะ แต่เออ จะทะเลาะกันไหมเนี่ย ฮ่าๆๆๆๆๆ
tan
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 2:57 pm

Happiiloo เขียน: เทพีไอวิส มันคือตัวอะไรอ่ะ
คือเทพของพวกกรีซและ อีหยิปครับ
น้องเขาเข้าใจว่าเป็นการนำมาผสมกันกับบุคคลในพระคัมภีร์ เพื่อที่พวกโรมสมัยก่อนยังจะได้บูชาเทพเดิม
และน้องเขาเข้าใจว่า การบูชา(จริงๆๆคือสรัทธา)แม่พระคือการบูชาเทพีองค์นี้ น้องเขาจึงได่กระทำการจาบจ้วงแม่พระ
แลพพระศาสนจักรรุนแรงมาก ถึงขนาดบอกว่าพระศาสนจักรไม่เป็นที่พอพระทัยพระเจ้า
เพราะกฏข้อแรกยังไม่ผ่าน คือนับถือพระอื่น
ทั้งนี้เป็นเพราะน้องเขาเคยสวดกับแม่พระแล้วเกิดการแปรปรวนในตัวเอง
เลยคิดเอาเองว่าเป็นเพราะแม่พระ  เลยให้แม่ตนเองที่ คริสจักรพระสิริที่จังหวัดตรัง(พ่อน้องเขาเป็นศิษย์ยาพิบาล)
ไล่ผีให้ ผมคิดว่าคงเป็นการอุปทานของตัวน้องเขาเอง  เพราะน้องเขาดูจะงงงายอะครับ
เที่ยวด่าว่าศาสนาอื่นๆๆเป็นปีศาจหรือนิกายอื่นๆเช่นกัน 
ทำให้ผมคิดได้อย่างนึงถึง หนังสือวิวรที่ว่า มังกรพ้นนําใส่นางแต่ทว่าแผ่นดินช่วยนางไว้
และคำที่คุรพ่อปีโอแห่งรอยแผลศักดิ์สิทธิ กล่าวไว้ว่าปีศาจต้องการจะทำลายการสวดสายประคำนี้  แต่มันจะทำไม่สำเร็จ
ยังไงก็ ภวานาเพื่อผมด้วยนะครับ
เพราะงานนี้ ต้องต่อสู้กับคนที่มีมากกว่าครับ  และต้องต่อสู้จากปีศาจในใจผมเองด้วย

ขอพระแม่มารีองค์อุปถัมของคริสตัง ช่วยวิงวอนเทอญ : xemo026 :
~_~Katty~_~
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 5:08 pm

แม่พระประเสริฐเกินที่จะได้คำด่าและติเตียน

ขอให้แม่พระทรงสอนให้เค้าเข้าใจเสียใหม่

ด้้วยเถิด

จะช่วยสวดนะค่ะเป็นกำลังใจให้อย่าท้อ
Ecclēsia
ติดต่อ:

เสาร์ มิ.ย. 06, 2009 12:47 am

เเต่คาทอลิกบางคนก็...เวอร์ไปจริงๆค่ะ  : emo102 :
ไม่เข้าใจคำสอนเรื่องเเม่พระจริงๆก็มี
Holy

เสาร์ มิ.ย. 06, 2009 11:37 am

ในกรณีคนที่หัวรุนแรง เมื่อนับถือศาสนาก็เป็นในสไตล์ หัวรุนแรง

ดังนั้นอาจไม่ใช่การสวดขอให้เปลี่ยนทัศนคติในเรื่องใดเรื่องหนึ่งเป็นการเฉพาะได้ แต่อาจต้องหนักกว่านั้นคือ ต้องเปลี่ยนแปลงนิสัยและวิธีคิดทั้งระบบ ของเขา

การที่แกะตัวหนึ่ง โดนหลอนประสาทโดยสุนัขป่า จนมีพฤติกรรมเหมือนสุนัขป่า เข้ากัดแกะอื่นและแม้แต่ผู้เลี้ยง เราก็อาจต้องทำใจว่า แยกแกะออกจากแพะฉันใด การแยกแกะคลั่งออกจากแกะปรกติก็อาจต้องทำฉันนั้น

รูปภาพ

ดังนั้นอธิษฐานภาวนาอย่างมีความหวังว่า พระเจ้าจะเมตตาเขา แต่การจะคาดหวังว่า เขาจะเปลี่ยนแปลงความเข้าใจเฉพาะเรื่องแม่พระอาจจะยาก เพราะจากที่คุณเล่ามา จริงๆแล้วเขาไม่ได้มีปัญหากับแม่พระ แต่มีปัญหาที่ใจแคบ และชอบตันสินคนอื่น จึงมีปัญหากับทุกอย่างที่ไม่ใช่คริสตจักรตัวเอง และยังมีปัญหาที่ออกแนวอาการทางจิต แบบจิตเภท (ซึ่งถ้าเกิดในคนคลั่งหรือเคร่งศาสนาแบบสุดโต่ง จะไปหลงเข้าใจว่าตัวเองโดนผีเข้า หรือปีศาจทำร้ายได้ง่าย)

ดังนั้นการที่เขาไม่ยอมเข้ากลุ่มตอนนี้ ก็ไม่ต้องหนักใจหรือคิดว่าเขาต้องมาเข้าจึงจะดี เขาไม่เข้าก็ช่างเขา พระเยซูเองไม่เคยบังคับใครให้ตามพระองค์อยู่แล้ว พระเจ้าอาจเห็นว่า กลุ่มเพิ่งตั้ง อาจเป็นการดีกว่าที่จะทำให้กลุ่มเข้มแข็งก่อน ค่อยรับมือปัญหายากๆแบบคนนี้ก็ได้

รูปภาพ

1คร 5:6-7,13
ท่านไม่รู้หรือว่า เชื้อแป้งเพียงเล็กน้อยก็ทำให้แป้งดิบทั้งก้อนฟูขึ้นได้  จงชำระเชื้อแป้งเก่าเสียเพื่อท่านจะเป็นแป้งดิบก้อนใหม่ ดังที่ท่านก็เป็นแป้งไร้เชื้ออยู่แล้ว
ดังที่มีเขียนไว้ในพระคัมภีร์ว่า
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 06, 2009 12:06 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ตอบกลับโพส