ขอคำภาวนาให้ผมด้วยครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
My Hope
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 7:17 pm

คือ วันอาทิตย์นี้ผมต้องไปสอบข้อเขียนของทุนafsอะครับ ผมอ่านหนังสือและข้อสอบเก่าทุกวัน แต่ผมไม่มั่นใจเลยครับ ขอคำภาวนาให้ผมผ่านสอบข้อเขียนด้วยนะครับ ผมอยากได้ทุนนี้ จริงๆครับ ซึ่งทำให้ผมอดไปเรียนคำสอนเลยครับ ไม่รู้ปีหน้านี้จะได้ล้างบาปไหม กลัวชั่วโมงเรียนไม่ถึง อยากล้างบาปปีหน้าครับ   อีกเรื่องหนึ่งครับ คือช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไรครับ ของที่บ้านผมหายบ่อยมากๆครับ ยกตัวอย่างเช่น นาฬิกาของพ่อผม ซึ่งมีราคาสูง กล้องแคมป์โค๊ดเดอร์ ของผมก็หายไปครับ เป็นต้น ไม่รู้จะทำยังไงดีครับ หายไปแบบไร้สาเหตุครับ อยากได้ของเหล่านั้นคืนมากๆครับ ภาวนาให้ผมด้วยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 7:57 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
PEACEABLE

พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 10:07 pm

สู้สู้นะครับ......พี่(และคนอื่นๆ)เป็นกำลังใจให้นะครับ

และน้องต้องมีความเชื่อมั่นในตัวเองด้วยว่า...เราก็สามารถทำได้

พี่จะสวดภาวนาให้ครับ.........เรื่องของหายพี่แนะนำให้สวด

ขอพระผ่านทางนักบุญอันตนเพราะท่านเป็นองค์อุปถัมภ์ของ

คนที่ของหาย........ที่สำคัญน้องต้องหมั่นสวดด้วยนะครับ

" พระเยซูเจ้าครับ น้อง(เด็กสร้างบ้าน)จะไปสอบข้อเขียนของทุน

afs ในวันอาทิตย์นี้ ผมขอวิงวอนพระองค์ขอทรงโปรดประทาน

สติปัญญา แสงสว่าง ให้กับน้องในการสอบข้อเขียนครั้งนี้ด้วย

นะครับ พระเยซูเจ้าครับ แต่น้องไม่มีความมั่นใจ ผมขอวิงวอน

พระองค์โปรดประทานความมั่นใจในการสอบข้อเขียน

ให้น้อง    ขอพระองค์ทรงเป็นกำลังใจและทรง

อยู่เคืองข้างน้องในการสอบครั้งนี้ด้วยนะครับ  อาแมน.

พระแม่มารีย์ครับขอพระแม่ช่วยวิงวอนให้น้องด้วยนะครับ  อาแมน.

นักบุญอันตนครับ ขอท่านนักบุญช่วยวิงวอนให้กับน้องในเรื่องของ

ที่บ้านหายด้วยครับ ขอให้น้องเจอของที่หายไปด้วยนะครับ  อาแมน  "

ขอพระเจ้าสถิตกับน้องครับ    ::022::
Ecclēsia
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 11:04 pm

สู้ๆค่ะ ขอพระจิตเจ้าทรงนำ
ก่อนสอบ ถ้าไม่มั่นใจ สวดบทเชิญพระจิต จะช่วยได้เยอะนะคะ

ป.ล. ส่วนเรื่องห้องคำสอน ไม่ต้องกังวลหรอกนะจ๊ะ เราเองก็ไม่ได้ขาดบ่อยไม่ใช่หรอ  : emo045 :
Batholomew
~@

ศุกร์ มิ.ย. 12, 2009 12:06 pm

ขอให้เป็นไปตามน้ำพระทัยครับ : xemo026 :
My Hope
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 12, 2009 4:32 pm

แต้ถ้าคือสอบได้อะครับ ก็ต้องติดไปทำโน่นทำนี้อะครับ เยอะแยะ แล้วส่วนใหญ่เป็นวันอาทิตย์ด้วยครับ ใจหนึ่งก็อยากสอบได้ แต่อีกใจก็กลัวว่าปีหน้าจะไม่ได้ล้างบาปครับ
Starry Night

อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2009 1:42 pm

อร๊าๆๆ~~

วันนี้ก็เพิ่งไปสอบมา งิๆ

ข้อสอบก็ยากพอสมควรเลย

แต่คงไม่ได้อ่ะ - *-
คงแพ้พี่ ม.4 ม.5 เหอๆ
ตอบกลับโพส