ภาวนาให้ผมด้วยครับ ผมได้ทำบาปหนัก

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Domonic

ศุกร์ ก.ค. 03, 2009 1:46 pm

เพื่อน ๆ ที่รักในบอร์ครับ ช่วยภาวนาให้ผมด้วยครับ ผมกำลังตกอยู่ในบาปหนัก ผมรู้สึกว่าความสัมพันธ์ระหว่างพระเป็นเจ้ากับผมเริ่มห่างออกไปทุกที ผมไมอยากอยู่ในสภาพนี้เลยครับ แต่บาปนั้นก็ยั่วยวนเหลือเกิน ขอเพื่อน ๆ เป็นกำลังใจให้ผมได้เข้มเเข็งและได้พบทางออก และได้เดินในทางของพระองค์อีกครั้งครับ
ปล.ผมรู้สึกเเย่มาก ๆ ที่ตัวเองเเม้อายุมากแล้ว ก็ยังไม่เข้มเเข็งพอที่จะต่อสู้กับมัน

ขอบคุณทุกคน ครับ
tan
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ค. 03, 2009 2:14 pm

ผมก้เคยนะคุณ
ผมอะเกลียดพระไปเลยแระ
แต่กลับมาได้เพเราประโยคนึง        พระเจ้าข้า  พระเจ้าข้า ทำไมพระองคืทรงทอดทิ้งข้าพเจ้าเล่า 
นั้นนะคำพุดพระเยซูเลยะน  เชื่อะเถอะ  พระเข้าใจคุรนะ 
บอกกับพระหฤทัยดิครับ ผมอะ  อาศับพระหฤทัยนี้แระในการนำทาง
สู้ตายจ๋า
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ค. 03, 2009 3:26 pm

ไปแก้บาป แล้วตั้งใจใหม่ค่ะ
พระเจ้ารักคุณ ไม่ใช่เพราะคุณเพอเฟค
แต่พระเจ้ารักคุณ  เพราะแม้จะตกใจบาปสักกี่ครั้ง
คุณก็ยังอยากจะกลับมาหาพระองค์นะคะ

พระเยซูมาหาคนป่วยค่ะ  ไม่ได้มาหาคนสบายดี
คนดีไม่ต้องการหมอ.....

นักบุญยังแก้บาปทุกวัน  ไม่เกี่ยวหรอกค่ะ ว่าคุณอายุเท่าไหร่
จนแก่ผมงอกทั้งหัว  ก็ยังทำบาปได้

สำคัญอยู่ที่คุณ สำนึกผิด และ พยายามกลับตัว กลับใจใหม่ค่ะ
สู้ ๆ ตั้งใจใหม่นะคะ

::022::

ขอพระเจ้าประทานกำลังที่เข็มแข็งให้แก่คุณนะคะ
yack

ศุกร์ ก.ค. 03, 2009 5:34 pm

กลับบ้านด่วนที่บ้านให้อภัยเเล้ว อิอิอิ (หากไม่มีอารมย์เล่นข้าพเจ้าต้องขอโทษด้วยครับ)
เเต่พระไม่เคยสนหรอกนะว่าคุณเคยทำบาปไรมา พอสารภาพเสร็จเเละตั้งใจว่าจะไม่ทำอีกพระก็ให้อภัยละ
เหมือนกับเพลงความรักอะครับ

ที่บอกว่า ความรักย่อมอดทนนาน  รักนั้นไม่อิจฉา รักไม่จำความผิดที่ล้างลา เเต่ปราฐณาสิ่งดี อะไรประมาณนี้อ่า

จะสวด ขอผ่าน เเม่พระ กะ นักบุญ ยอแซฟ และ นักบุญ อันตนให้ ได้รับสถานะพระหรรษทานคืนนะครับ

พระอวยพร
Dominic

เสาร์ ก.ค. 04, 2009 8:42 pm

ของคุณ สำหรับกำลังใจที่ดี ๆ จากทุกท่านนะครับ ผมจะเเก้บาป และตั้งใจใหม่ครับ
ตอนนี้รู้สึกว่า พร้อมและสึกดีอย่างไงไม่รุ้ครับ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับ
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ค. 05, 2009 2:58 am

ขอพระเจ้าอวยพรนะคะ  : xemo026 :
Cho

อาทิตย์ ก.ค. 05, 2009 11:15 am

จะช่วยสวดภาวนาให้ และเป็นกำลังใจให้ครับ

เราทุกคนเป็นคนบาปครับ ไม่มีใครไม่เคยทำบาป พวกเราหัวอกเดียวกันครับ

โดยเฉพาะอย่างยิ่งเราผู้ชายทุกคน ผมเชื่อว่าส่วนใหญ่ ย่อมเคยตกอยู่ในบาปแห่งเนื้อหนัง (บาปหนัก ยอดฮิตในยุค IT นี้) กันทั้งนั้น

และเมื่อทำบาปบ่อยๆ เข้า ก็จะกลายเป็นนิสัย ชาชิน และเฉยเมย กลายเป็นความหวาดกลัวว่า พระเป็นเ้จ้าต้องไม่อภัยเราแน่

พระองค์คงหมดรักเราแล้ว และความรู้สึกนี้เอง ที่พวกปิศาจได้นำมาใช้โจมตีเราครับ เพื่อทำให้เราออกห่างจากพระองค์

ทั้งๆ ที่ความจริงแล้ว พระองค์ก็ยังทรงเป็นพระเป็นเจ้า พระผู้เมตตา ไม่เปลี่ยนแปลง

แม้แต่ ยูดาส พระองค์ยังทรงให้อภัย

"ยูดาสเอ๋ย ทำไมไม่มาขอโทษเล่า ? เจ้ากลัวผู้ใด ? กลัวเหล่าร้ายที่ห้อมล้อมเรานั้นหรือ ! ถ้ากลัว อย่างน้อยก็ให้มองดูเราสิ แล้วจะเห็นว่านัยน์ตาของเรากำลังมองหาเจ้า"

และพระองค์ยังทรงบอกแก่เราอีกว่า

"วิญญาณที่รัก อย่าฟังคำชักชวนของปีศาจ มันเป็นศัตรูของวิญญาณ แต่ให้รีบมากราบขอโทษโดยเร็วอย่างจริงใจ ไม่ต้องกลัวว่า เราจะไม่ยกโทษให้  แล้วเริ่มชีวิตใหม่ด้วยความร้อนรน บุญกุศลที่เสียไปก็จะได้คืนมา พระหรรษทานนั้นเราจะประทานให้อย่างเพียงพอ"

"เชื่อเถิด บาปของลูกไม่เกินความเมตตาของเราหรอก เพราะพระเมตตาของเราไม่มีขอบเขต"

อ้างอิงจาก
http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=10454.0

ส่วนการเอาชนะบาปนี้ ต้องอาศัยพละกำลังจากพระองค์เท่านั้นครับ

และตอนนี้อาวุธของผมเอง ที่จะใช้สู้กับปิศาจเจ้าแห่งบาป พวกนี้คือ 

ศีลมหาสนิท การสวดสายประคำพระเมตตาและการสวดสายประคำ ครับ

ุ้ถ้าถูกประจญหนักจริงๆ ให้นึกถึงพระมหาทรมานของพระเยซูเจ้าครับ

หรือถ้ามี DVD เรื่อง The passion of the Christ ก็ให้เปิดดูเลยครับ

ถ้าไม่มี ก็ไป search ดูใน youtube ได้ครับ 

และต้องพยายามหลีกเลี่ยงปัจจัยที่จะทำเกิดโอกาสบาปครับ

เรามาต่อสู้ร่วมกับพระองค์กันครับ   ::031::
แก้ไขล่าสุดโดย Cho เมื่อ อาทิตย์ ก.ค. 05, 2009 11:17 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
กรอกสมบูรณ์

อังคาร ก.ค. 07, 2009 4:58 pm

ร่วมสวดภาวนาให้อยู่นะคะ และเป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ
PEACEABLE

อังคาร ก.ค. 07, 2009 5:13 pm

" ผิดพลาดคือมนุษย์ อภัยไม่สิ้นสุดคือพระเป็นเจ้า "

สู้สู้.....ครับ

ผม(และทุกๆคน) จะเป็นกำลังใจและจะภาวนาให้ครับ

ขอพระเจ้าสถิตกับท่านครับ  ::047::
ตอบกลับโพส