ขอคำภาวนาเพื่อโลกของเราทีนะครับ ...

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Cho

ศุกร์ มิ.ย. 10, 2005 8:39 am

น่าสลดใจอย่างยิ่งครับ อ่าน นสพ. มีแต่ข่าวฆ่ากันตาย ฆ่าตัวตาย ไม่เว้นวัน
ถ้ารวมกันทั่วโลกแล้ว มีบาปมากมายเกิดขึ้นตลอดเวลา ไม่แปลกเลยที่พระเจ้าจะทรงรู้สึกว่า สามารถทำลายโลกได้แล้ว แต่เพราะทรงรักและสงสารเรามาก พระองค์จึงอดทน และยอมปวดร้าวพระทัยแต่ผู้เดียว พระเยซูเจ้าทรงเจ็บปวดพระทัยขนาดไหนนะ ที่พระองค์ทรงรับพระมหาทรมานขนาดนั้นแล้ว ก็ยังมีผู้ที่ไม่เชื่อ และเหยียดหยามความรักของพระองค์ แม้แต่ผมเองก็ยังเฆี่ยนตีพระองค์ด้วยบาปของผมเลย ขอคำภาวนาบรรเทาพระทัยพระองค์กันเถอะนะครับ :'(
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 10, 2005 11:22 am

ก็สวดทุกวันนะคะ ขอให้ทั่วโลกมีสันติภาพ
Batholomew
~@

ศุกร์ มิ.ย. 10, 2005 11:32 am

ใช่ครับ ต้องสวดทุกวันเพื่อโลกของเราครับ

เมื่อวานดูหนังเรื่องนึงเกี่ยวกับชีวิตนักโทษประหาร
ชอบประโยคนี้ครับ "ความเข้มแข็งที่แท้จริงมาจากการสวดภาวนา"
kati

เสาร์ มิ.ย. 11, 2005 7:38 am

ใช่ครับต้องสวดอยู่แล้วเพื่อโลกของเรา
Jeab Agape
~@

เสาร์ มิ.ย. 11, 2005 5:36 pm

เจี๊ยบ อธิษฐานภาวนาให้ทุกวัน อะคับ รวมทั้ง ประเทศไทยด้วย
อธิษฐานให้พระมหากษัตริย์ พระบรมวงศานุกวงศ์ รัฐบาล คณะรัฐมนตรี ในการบริหารประเทศ
สังคม วัยรุ่น โรคภัยไข้เจ็บ ที่ระบาด ความไม่สงบทางภาคใต้

ยิ่งวันอาทิตย์ เราจะภาวนาพิเศษ กว่าทุกๆวันคร้าบ อย่างไร ก็ขอบคุณ ที่เตือนฮะ 8)
kendo

อาทิตย์ มิ.ย. 12, 2005 12:47 am

บาปในโลกตอนนี้ กองจะท่วมถึงสวรรค์แล้ว เอาแค่ตัวผมเอง ถ้าให้เจอพระองค์ตอนนี้ ยังไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร คงต้องหมอบหน้าอยู่กับพื้น และขอเอาหัวตัวเองแนบไว้ใต้ฝ่าพระบาทของพระองค์
spirit

อาทิตย์ มิ.ย. 12, 2005 11:22 am

แกะหลงเอง ก็ ไม่มีหน้าไม่มองพระพักตร์ คงหมอบซุก อธิษฐานขอให้พระองค์อภัยในบาป ที่แกะหลงเป็นลูกที่แย่ เป็นเพื่อนที่ห่วย เป็นแกะที่หลงหายและอ่อนแอ ที่รอดมาได้เพราะพระเมตตาพระเจ้าเท่านั้น
ตอบกลับโพส