ช่วย อธิษฐาน หรือสวดเพื่อผม เรื่องแม่ หน่อยนะครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Jesus loves You

จันทร์ ต.ค. 05, 2009 10:54 pm

ก็คือ 
ก่อนที่ผม มาเชื่อเรื่องพระเจ้า
ผมก็เปนคนนึงที่มีนิสัย ทั่วๆ ไป เหมือนวัยรุ่น ทั่วไป
ติด ยา  สุบบุหรี่

แต่ขอบคุณ พระเจ้าครับ ที่ หลังจาก ข้าพเจ้า มาเชื่อพระองค์ พระองค์ทรงเยียวยา ทุกๆสิ่งของข้าพเจ้า 
จากที่ข้าพเจ้า เหนเรื่องความรัก ไม่ใช่เรื่องใหญ่  แต่หลังจากที่ผม มาเชื่อพระเจ้า พระเจ้าก็ ทำให้ผมเลิกยาเสพติด ได้
แล้วก้มองมุมความรักแบบใหม่ ที่พี่น้องคริสเตียนของผม เค้ามีความรักต่อกันซึ่งเป็นความรักมาจากพระเจ้า

เรื่องเรียน  ก่อนมาเชื่อ ข้าพเจ้าเป็นคนเรียนซ้ำแล้วซ้ำอีก เกรดไม่ดี แต่ข้าพเจ้าขอบพระคุณ พระบิดา พระบุตร พระวิญญาณบริสุทธิ์
ที่ให้อวยพรการเรียนผมอย่างมาก มีคนเคยบอกผมว่าให้เราทำส่วนของเราอย่างเต็มที่แล้วพระเจ้าจะอวยพรเรา ผมก็ตั้งใจเรียน
อัศจรรย์ เกิดขึ้นกับผม ครับจากคนที่ไม่เคยได้ เกรด 4ในการเรียนปวช ผมกลับมีเกรดการเรียนที่ดีขึ้น  มีเกรด 4 ,3 ,3.5 ไม่เคยตกเรย
ผมนั้นขอบคุณพระวิญญาณบริสุทธิ์หลายครั้ง ที่เพื่อนผมมาล้อผม(เพื่อนสมัยที่ยังไม่รับเชื่อจะเป็นเพื่อนเด็กแว๊นเยอะ) พอพวกเค้ารู้เค้าก็มาล้อผมเกี่ยวกับ พระเยซุแบบหยาบๆ ผมขอบคุณพระวิญญาณบริสุทธิ์ ครับ ที่ผมไม่เถียงเค้ากลับ ผมได้เรียนรู้จากรพระคัมภรีที่พระองค์บอกผมอย่าทำการร้ายตอบการร้าย ผมกลับอธิษฐานเผื่อเค้าแทน ให้เค้าทีเกรดการเรียนที่ดีๆ

เรื่องครอบครัว
ตอนผมมาเชื่อใหม่ ผมเหนอัศจรรย์หลายอย่างผ่านทางชีวิตพี่น้องคริสเตียนของผม ไว้ว่าจะเป็นแม่ของเพื่อนผม ที่ป้าเค้าเป็นมะเร็ง ระยะที่ 3
แต่ ป้าเค้ามีร่างกายที่แข็งแรง  คนขายาวไม่เท่ากัน พระเจ้ารักษา ให้เท่ากันอย่างอัศจรรย์(ในค่ายความรัก ผูกพันธ์ ใครเป็นพี่น้องคริสเตียนคจ.เดียวกับผม จะรู้ว่าค่ายนี่ มีตอนไหน)  ส่วนตัวผม ผมเชื่อพระเจ้าอย่างสุดจิตสุดใจ(แบบตอนเชื่อแรกๆอาจจะมีสงสัยบ้าง) ผมก็มีส่วนทำงานในรับใช้พระเจ้า ในการเป็นทีมนมัสการในคจ.ของผม แต่แม่ ของผม อ่ะครับ เค้าต่อต้านแรงๆมาก ๆ ช่วงแรกๆๆ ตัดแม่ตัดลูกเรย คือแม่ผม เค้าจะเชื่อพวก หมอดูดวง  ศาลพระภูมิ ต่างๆ นาๆ ฝันว่าจะถูกหวย บ้าง ฯลฯ  แล้วก็ให้ผมบวช แต่ผู้นำ คจ.ผม ก็ให้ผมอธิษฐานเพื่อแม่เยอะๆ
ผมก็อธิษฐานเผื่อแม่มาตลอด อัศจรรย์ก็เกิดขึ้นแม่ผมไม่ต่อต้านมาโบสถ์ แระก็ ไม่ต้องให้มบวชแบบชาวพุทธ
ผมก็ขอบคุณ พระเจ้า หลังจากนั้นก็ดีมาตลอด แต่พอผ่านถึงวันนี้ ไม่รู้อะไร ดลใจแม่ข้าพเจ้าครับ  อยู่ดีๆแม่ผมก็มาวีนใส่ผมเรื่องการที่ผมเปลี่ยนศาสนา หลังจากที่ผมเปิดคำยานชีวิตผ่านทางคอมพิวเตอร์ของผม(ก่อนหน้านั้นแม่ผมไม่ด่าผมแล้วนะครัย ไม่ว่าจะเป็นตอนที่ผม เปิดเพลงนัสการพระเจ้า)  แล้วแม่ก็มาทะเลาะกับผม อีก เค้าบอก อย่าไปหลงเชื่อพวกนั้นมา เดี๋ยวมันจะเป็นองค์กรหลอกให้คนทั้งไทยมาเป็นศาสนามรึง(ขอใช้คำหยาบนะครับ) อีกหรอก ผมก็บอกแม่ไปว่า ไม่ใช่หลอกแม่  ตั้งแต่ที่ผมมาเชื่อพระเจ้าแม่ก็เห็นว่าการเรียนของผม ก็ดีขึ้น ผมก็ไม่เที่ยว ผมก็เลิกยาได้(กัญชา) ครับ เลิกบุหรี่ได้  แล้วสังคมคริตสชน เค้าไม่เคยทำอะไรเสียๆหายๆให้กับประเทศเลยครับ พวกคริสตชนเค้าก็อธิษฐานเผื่อในหลวงและ พระราชินีตลอดครับ แต่แม่ผมเค้าก็ไม่ฟัง แล้วก็มาพูดแบบตัดแม่ตัดลูกแบบครั้งแรกอีก
ผมหนักใจจริงๆครับ  แต่ผมก็อธิษฐานเผื่อแม่เรื่อยๆครับ
ขอให้พี่น้องโปรดเมตตาช่วยสวดภาวนาหรืออธิษฐานเผื่อแม่ของผมด้วยนะครับ
ขอให้พรุ่งนี้ผมกับแม่กับมาพุดกับแบบ แม่-ลูก เหมือนเดิมอ่ะครับ
อาจจะยาวไปหน่อยนะครับที่ผมเล่ามา
ขอให้ความรักจากองค์พระเยซูคริสต์สถิตอยู่กับท่านทั้งหลายครับ
ขอบพระคุณพระเจ้า 

จันทร์ ต.ค. 05, 2009 10:55 pm

ตอนที่ผม หลังจากทะเลาะกับแม่เสจ
แล้วมาเขียนเรื่องนี้
ผมก็น้ำตาไหล ครับ
จริงๆนะ
ชีวิตนี้ผมร้องไห้ก็เพราะเรื่องแม่อย่างเดียวแระ
ผมไม่อยากทะเลาะกับท่าน หน่ะครับ
sinner

จันทร์ ต.ค. 05, 2009 11:00 pm

Jesus loves You เขียน: ตอนที่ผม หลังจากทะเลาะกับแม่เสจ
แล้วมาเขียนเรื่องนี้
ผมก็น้ำตาไหล ครับ
จริงๆนะ
ชีวิตนี้ผมร้องไห้ก็เพราะเรื่องแม่อย่างเดียวแระ
ผมไม่อยากทะเลาะกับท่าน หน่ะครับ
สวดเผื่อนะคะ  อย่าเสียใจเลย  เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ : xemo026 : ::022::

จันทร์ ต.ค. 05, 2009 11:07 pm

ขอบคุณ มากๆ ครับ
พี่ sinner
ขอให้พระเจ้าอวยพระพรพี่มากๆครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Buondi

จันทร์ ต.ค. 05, 2009 11:08 pm

เช็ดน้ำตา เข้มแข็งไว้ จะสวดให้นะครับ

จันทร์ ต.ค. 05, 2009 11:13 pm

ขอบคุณมากๆ ครับ
พระเจ้าอวยพรครับ
ต้นไม้แห่งเจสซี
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 06, 2009 12:43 am

รูปภาพ

" ข้าแต่พระเป็นเจ้า ข้าพเจ้าไว้ใจมั่นว่า เดชะพระบารมีของพระเยซูคริสต์เจ้า
                               พระองค์จะประทานพระหรรษทานแก่ข้าพเจ้าในโลกนี้
                               และสันติสุขนิรันดรในโลกหน้า ทั้งนี้เพราะพระองค์สัญญาและถือตามเสมอ. อาแมน "

พี่ขอมอบรูปพระอาจารย์เจ้า  กับบทแสดงความไว้ใจให้กับน้องนะครับ

คนเป็นแม่ มีความห่วงใย มีความปรารถนาดีต่อลูกเสมอ ถึงแม้ว่าท่านจะแสดงออกมาในรูปแบบมึงมาพาโวยก็ตาม แต่มันก็ออกมาจากใจบริสุทธิ์ของ

ท่านที่เต็มไปด้วยความรักนั้นเอง ขอให้น้องรักแม่มากๆ อย่าโกรธท่าน อธิษฐานให้ท่านบ่อยๆและสม่ำเสมอ พี่เชื่อว่าสักวันคุณแม่ของน้องก็จะเข้าใจ

ความดีที่น้องทำมันไม่สูญป่าวแน่ หากวันใดที่น้องมีเรื่องไม่สบายใจ ขอให้น้องมองดูรูปพระอาจารย์เจ้า พระองค์ทรงรักน้องและคุณแม่อย่างสุด

พรรณา  พระองค์ทรงอยู่เคียงข้างน้องตลอดเวลา ขอให้น้องไว้ใจในพระองค์ ว่าพระองค์จะต้องทรงประทานบำเน็จรางวัลให้กับน้อง และคุณแม่อย่าง

แน่นอน       พี่จะสวดให้น้องนะครับ : xemo016 :

สู้สู้นะครับ พี่และพี่ๆทุกคนในนิวมานาเป็นกำลังใจให้ และที่สำคัญพระอาจารย์เจ้าก็ทรงเป็นกำลังใจให้น้องด้วยเช่นกันครับ  : xemo026 : : xemo026 : : xemo026 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ต.ค. 06, 2009 7:48 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Memory

อังคาร ต.ค. 06, 2009 5:48 am

ครับ ผมก็เป็นจริงๆ แม่ผมไม่ว่าแล้วน่ะ แต่อยู่ดีๆ หลังจากที่เมื่อวานของหาย รื้อของทั้งบ้านหาไม่เจอ ผมเลยภาวนาต่อพระองค์ อยู่ดีๆ หาเจอครับ หาเจอในบริเวณที่ผมดูตั้ง4-5รอบ ( หมายถึงรื้อน่ะ ) ผมเลยขอบคุณพระเจ้า พ่อกับแม่เค้าก็ว่า พ่อแม่ก็ช่วยหาไม่ขอบคุณเลยน่ะ ผมก็ขอยคุณน่ะ แต่ดูเหมือนเค้าจะเอาไปพูดๆกันต่อ ผมก็ไม่ว่าอะไร

จะภาวนาเผื่อครับ
Léon
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 06, 2009 10:20 am

ขอพระเจ้าเป็นสื่อเชื่อมความสัมพันธ์ของคุณและครอบครัวคะ
ขอพระองค์เมตตาครอบครัวคุณเสมอ

: xemo026 :ขอให้แม่กับคุณเข้าใจกันคะ แม่ย่อมรักลูกมากมายนะคะ

เอเมน คะ

อังคาร ต.ค. 06, 2009 12:17 pm

ขอบคุณทุกๆคนมากครับ

ใช่ครับแม่ย่อมห่วงใยลูกเสมอ
เลย์
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 06, 2009 12:59 pm

สู้สู้ครับ เลย์เป็นกำลังใจให้นะครับ
+L.O.V.E-->>JeSuS+

อังคาร ต.ค. 06, 2009 5:47 pm

สู้ๆนะครับ

ผมเข้าใจครับ เพราะผมก็เคยเป็นคนไม่ค่อยดี อารมณ์ร้อน

แต่ตอนนี้ดีขึ้นมากมายเพราะพระเจ้าที่รัก

ผมเชื่อว่านี้เป็นเพียงบททดลองจากพระองค์ เพื่อให้เราดีขึ้น

ผมเชื่อว่าถึงเราจะเคยทะเลาะกับแม่  แต่ตอนนนี้ผมเชื่อว่าคุณก็รักแม่ขึ้นกว่าเดิมใช่ไหมครับ

รักพระเจ้า รักครอบครัว รักเพื่อนรอบตัว  และที่สำคัญรักตัวเองมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แค่นี้เราก้เป็นลูกแกะขนปุยๆๆๆๆที่ดีแล้วคับบ

อิอิ
เลย์
ติดต่อ:

พุธ ต.ค. 07, 2009 11:20 pm

เดี๋ยวนี้คุณแม่ท่านเป็นอย่างไรบ้างครับ  : xemo026 :
Ecclēsia
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 12:19 am

อดทนจนถึงที่สุดค่ะ  : xemo026 :  ดำเนินชีวิตเป็นประจักษ์พยาน  เปลี่ยนเเปลงตนเองในทางทีดีขึ้น
เป็นไปไม่ได้ ที่คุณเเม่จะไม่เห็นการเปลี่ยนเเปลงนั้นเลยค่ะ  : xemo026 :
tan
ติดต่อ:

ศุกร์ ต.ค. 09, 2009 2:31 pm

สู้ๆนะให้กำลังใจ

ศุกร์ ต.ค. 16, 2009 5:13 pm

ขอบคุณทุกๆคนมากครับ
ตอนนี้ผมกับแม่กลับมาเป็เหมือนเดิมแล้วครับ
ขอบคุณพระเจ้าครับ
พระเจ้ายิ่งใหญ่
sinner

ศุกร์ ต.ค. 16, 2009 5:49 pm

ดีใจด้วยจ้า : xemo026 : : emo045 :
mew

ศุกร์ ต.ค. 16, 2009 7:35 pm

พ่อแม่เป็นพระอรหันต์ของลูกครับ   : xemo016 :

การดูแลพ่อแม่  เป็นลูกที่ดีของท่าน  เป็นอภิชาติตบุตร ได้บุญแรงเหมือนได้กราบไหว้พระสัมมาสัมพุทธเจ้า
ตอบกลับโพส