[ไร้สาระ] ทำไมต้องมีแฟน?

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
loveyou

พุธ ต.ค. 14, 2009 6:29 pm

ไม่มีอะไรมากหรอกครับ พอดีผมสงสัยเกี่ยวกับการกระทำของคนหลายๆคนน่ะครับ

ผมสงสัยมานานแล้วว่าทำไมวัยรุ่นถึงต้องมีแฟนกัน?

การมีแฟนไม่เห็นได้ประโยชน์อะไร แฟนไม่ได้ต่างไปจากเพื่อนคนนึงซักหน่อย

และตอนนี้มันเหมือนเป็นแฟชั่นที่ว่า ถ้าใครไม่มีแฟน ก็เป็นเกร์?

คนที่บอกว่ามีแฟนในช่วงวัยเรียนยิ่งแปลกเข้าไปใหญ่เลย

ผมว่าโอกาศที่แฟนจะอยู่กับเราไปจนถึงวัยทำงาน มีไม่ถึงหนึ่งในพันเลยมั้งครับ

เพราะแบบนั้น การทุ่มเทให้กับความรักในวัยเรียน ผมก็คิดว่า มันไม่คุ้มเลยซักนิด

ก็อย่างที่ว่า เป็นเพื่อนกัน มีอิสระด้านความคิด และเรื่องส่วนตัวมากกว่าเป็นแฟนกันอีกนะครับ

แน่นอน ผมไม่มีแฟน และยังไม่อยากมีด้วย

หลายคนอาจคิดว่า ผมบ้า ถามอะไรแปลกๆ

แต่นี่ผมสงสัยจริงๆนะครับ-*-

ขอบคุณคนที่ตอบนะครับ
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

พุธ ต.ค. 14, 2009 6:52 pm

ก็ คำว่าแฟนกับเพื่อนมันต่างกันนะคับ ? ลองดูดีๆสิคับ คำว่าแฟนกับเพื่อนมันต่างกันนะคับ^^

สำหรับผมอ่ะ บางครั้งมันก็เหงาใช่ป่ะละคับ อยากได้ใครสักคนที่เข้าใจ และ ก็ เห็นใจเราคอยให้กำลังใจเราเสมอๆ ซึ่งในเรื่องพวกนี้ คุณไม่เคยเป็นหรอคับ เวลาที่ใครสักคนให้กำลังใจแล้วรู้สึกดี การที่ได้คุยกับใครสักคนแล้วอารมณ์ดี

แต่กลับกันเวลาอยู่กับเพื่อน ?ความรู้สึกมันต่างกันใช่มั้ยคับ^^

ส่วนเหตุผล สำหรับผม ก็ไม่ทราบคับ รู้แค่ว่า อยากมีใครสักคน^^ ที่คอยมาให้กำลังใจ แค่นั้นและคับ=w=
Alphonse

พุธ ต.ค. 14, 2009 7:40 pm

อืม...ส่วนตัวนะครับ
ความรักในวัยเรียน...มันทั้งมีสาระและไร้สาระครับ
คือ ถ้าคบกันแบบหลงไหล วันๆ ไม่ชวนกันทำกิจกรรมไร้สาระ มัวแต่พ่อแง่แม่งอน จี๋จ๋าจ๊ะจ๋า หึงหวง เป็นเจ้าของ ฯลฯ อันนั้นก็ไร้สาระครับ
แต่จากประสบการณ์ของผม หลายคู่ หลายคน ก็คบกันแบบมีสาระจริงๆ เช่น ดูแลเรื่องค่าใช้จ่ายช่วยกันและกัน
ชวนกันอ่านหนังสือ ติวหนังสือให้กัน เป็นกำลังใจให้เวลาท้อ อย่างน้อยก็เป็นเพื่อนคุยเพื่อนทุกข์ และสำหรับผม "เป็นกำลังใจ" หลายๆ อย่างให้กับผม
เป็นแรงฮึด!!! ให้ผมก้าวไปข้างหน้า เป็นไกด์สู่เส้นทางที่ผมฝัน เป็นคนคอยตำหนิ ตักเตือน เวลาผมก้าวผิดทาง เป็นดวงดาวคอยส่องทางเวลาผมท้อแท้

บางครั้งคนที่เรา "ชอบ" จริงๆ ไม่ใช่หลงไหลอ่ะครับ แค่ได้นั่งกุมมือ พิงไหล่ หรือหนุนตัก สร้างชีวิตกำลังใจ และทำให้เราิยิ้มได้เวลาที่เราท้อเลยล่ะครับ

สำหรับเพื่อน...ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง รายนั้นก็ปรึกษาได้ทุกอย่าง (เยอะกว่าแฟน ที่บางเรื่องก็ไม่อยากให้รู้ ฮ่าา)
แต่ความรู้สึกมันแตกต่างกันมากๆ นะครับ อธิบายไม่ถูก เทียบกันไม่ได้เลย อย่างเช่นเวลานอนข้างๆ เพื่อน กับการนอนข้างๆ แฟน
ความรู้สึกเปี่ยมล้นมันแตกต่างกัน พลังงานทางจิตใจที่ส่งมามันต่างกัน
แต่สำหรับผม ยกเว้นเพื่อนสนิทอยู่คนหนึ่งที่โตมาด้วยกัน รายนั้นแค่โทรศัพท์หา ยังไม่พูดอะไร แค่รับสาย ก็ถ่่ายทอดความรู้สึกให้กันได้แล้ว

และสำหรับผม มันไม่ใช่แฟชั่นครับ ถ้าไม่รัก ไม่ชอบ ก็ไม่สนใจจะคบกันเลย เพราะผมเบื่อความวุ่นวาย
คือถ้าไม่รักไม่ชอบกันน่ะ อยู่กันไปก็มีแต่ความวุ่นวาย เพราะไม่เข้าใจกัน น่าเืบื่อครับ

กรณีการคบกันไม่ยืด...ผมผ่านมาถึงวัยนี้ (๒๑ ขวบ) ก็วัยรุ่นอยู่ใช่ป่ะ ???
ผมพบมาทุกแบบ ทั้งตัวเองและคนรอบข้าง ผมเคยคบกันแฟนนานที่สุด ๕ ปี ทางบ้านรับรู้ แต่สุดท้ายก็แยกทางกันด้วยเหตุผลทางครอบครัวของสองคน
เพื่อนผมหลายๆ คน คบกันมาตั้งแต่มัธยม จนจะจบมหาวิทยาลัย.....ก็ยืดนะครับ แถมน่าจะจบด้วยการแต่งงานเกือบทุกคู่ แต่..มันก็อนาคตน่ะนะครับ
ที่สุดยอดที่สุดคือเฮียของผม พี่ชายแท้ๆ ของผมอ่ะครับ เฮียแกมีแฟนแค่คนเดียว คบกันมาตั้งแต่ ม.๔ จนเรียนจบมหาวิทยาลัยพร้อมกัน
และไปเรียนต่อที่อังกฤษด้วยกัน แล้วก็กลับมาแต่งงานกัน รวมเวลาคบกัน ๙ ปี เป็นแฟนคนแรกและคนเดียว น่าอิจฉามากๆ ทุกวันนี้ก็รักกันดี
(มีเรื่องสุดยอดที่ ทั้งสองคนนี้เกิดวันเดียวกัน เดือนเดียวกัน ที่โรงพยาบาลเดียวกัน หมอทำคลอดคนเดียวกัน แต่คนละปี ซ้อเกิดก่อนเฮีย ๒ ปี
เพราะเฮียผมเรียนก่อนเกณฑ์ ออกแนว "พระจัดให้" มากๆ ครับ)

แต่...เพื่อนผมบางคน ก็คบแบบ...ปีหนึ่งเปลี่ยนแฟน ๖ ครั้ง บางคนรู้ัจักกัน จีบกันแค่เดือนเดียวเรียก"แฟน" แล้วอีกสองเดือนเลิก
กรณีนี้ผมไม่เรียกว่าเป็นแฟนกันครับ แค่ "คบกัน" ซึ่ง...ไม่รู้สิ ผมเหยียดหยามความรักประเภทนี้นิดหน่อยอ่ะครับ เพราะก่อตัวด้วยความหลงไหลมากกว่าทางจิตใจ

แต่............................
ทั้งนี้ทั้งนั้น ความรักที่สำคัญและเป็นกำลังใจให้เราที่สุด (นอกจากความรักของพระและแม่พระแล้ว)
ก็คือความรักของ "พ่อแม่" "ครอบครัว" (โดยเฉพาะกรณีผม คือคุณยาย ป๊า แม่ คุณป้า และพี่ชาย) คือความรักที่ยิ่งใหญ่และเข้าใจกันที่สุดครับ
ปรึกษาได้ทุกเรื่อง ใช้เหตุผลเสมอ ไม่เคยห้ามอะไรที่ผมทำไปโดยเหตุผล แต่ถ้าอะไรที่ผมอยากทำแม้จะดีแ่ค่ไหน แต่ไร้เหตุผล ก็...ไม่มีทางอนุญาต
ผมทำผิดอะไรแค่ไหน ก็พร้อมจะช่วยกันแก้ไข ตักเตือนเวลาจะก้าวผิด และฯลฯ
สุดท้ายแล้ว ไม่มีอะไรมีึ่ค่าเท่ากับคนที่อยู่กับเรามาทั้งชีวิตครับ เชื่อท่าน ปรึกษาท่าน แลกเปลี่ยนความรักกับท่านยิ่งๆ ขึ้น
เป็นของขวัญสุดยอดจากพระที่ประทานให้แก่เราๆ

"ความรัก" ไม่เคยทำให้ใครผิดหวัง หรือเสียใจครับ ถ้าเราใช้มันถูกทาง
sinner

พฤหัสฯ. ต.ค. 15, 2009 12:19 pm

ไม่ต้องมีแฟนก็ได้นะตะเอง  : emo045 :

แต่ลองมองหาใครที่เราชอบแล้วแอบสบตา...ปิ๊ง..ปิ๊ง..ปิ๊ง...งืม : xemo026 : : emo038 : : emo010 :

แค่นี้ก็มีความสุขละจ้า : xemo026 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
Valkyrie Zero Number

พฤหัสฯ. ต.ค. 15, 2009 12:22 pm

ไม่ต้องการแฟน แต่ต้องการคนรักที่ไว้ใจได้ และช่วยเติมเต็มสิ่งที่เราขาด สนับสนุนจุดเด่นและชดเชยจุดด้อยที่เรามี สามารถรับฟังเราได้ทุกเรื่อง

เพราะเราเป็นคนเอาแต่ใจ จึงต้องการคนที่เราสามารถเกรงใจและทุ่มเทให้เขาได้จากใจจริง แม้จะต้องการอะไรตอบแทนนิด ๆ หน่อย ๆ ก็ไม่เท่ากับที่เขากับเรามีความสุขไปด้วยกัน

พฤหัสฯ. ต.ค. 15, 2009 3:26 pm

sinner เขียน: ไม่ต้องมีแฟนก็ได้นะตะเอง  : emo045 :

แต่ลองมองหาใครที่เราชอบแล้วแอบสบตา...ปิ๊ง..ปิ๊ง..ปิ๊ง...งืม : xemo026 : : emo038 : : emo010 :

แค่นี้ก็มีความสุขละจ้า : xemo026 :

มันจะเริ่มไม่มีความสุข เมื่อเห็น คนๆนั้นเดินไปกับใครคนอื่น-*-
Ministry Of Men

เสาร์ ต.ค. 17, 2009 5:34 pm

สำหรับผม เริ่มต้นที่ มันรักไปแล้ว อ่ะ

เพื่อนกับแฟนมันแทนกันไม่ได้ -*-
mew

เสาร์ ต.ค. 17, 2009 7:08 pm

แฟน คือ พัดลมใช่ไหมครับ
Memory

เสาร์ ต.ค. 17, 2009 7:16 pm

จริงแล้วๆ เพื่อนกับแฟนจะแตกต่างไม่แตกต่างขึ้นอยู่กับบุคคลและวัตถุประสงค์ บางคนรู้สึกตัวหรือเปล่าว่ารัก หรือชอบ หรือ ไม่ต้องการรู้ว่าตัวเองด้อย หรือ หนักกว่านั้น ต้องการฆ่าเวลาไปวันๆ  ชีวิตผมเองก็แปลกครับ ช่วง ม.1ที่ผ่านมา แยกไม่ออกว่าแฟนมันเป็นยังไง เลยไม่เคยคบใคร เจ้าชู้หนักก็ ม.4 ม.5 ตอนนี้ ม.6 คิดได้ล่ะ ไม่มีซะดีกว่า โสดจะครบเทอมแล้วครับ ตอนนี้ผมมองว่ามันไร้สาระมาก ผมไม่เข้าใจเลยจริงๆ ว่ารักแบบนั้นมันเป็นยังไง อยู่กับครอบครัวดีกว่า แม้แต่เพื่อน ค.รักกับเพื่อนผมก็ลดลงไปล่ะ

แต่สิ่งหนึ่งที่แท้แน่นอน แฟนกับเพื่อนต่างกันครับ ความรู้สึกเวลาอยู่ใกล้กัน มันคนละอารมย์เลยครับ
holy holy holy

จันทร์ ต.ค. 19, 2009 5:27 pm

mew เขียน: แฟน คือ พัดลมใช่ไหมครับ
ตลก

จันทร์ ต.ค. 19, 2009 5:38 pm

Memory เขียน:
จริงแล้วๆ เพื่อนกับแฟนจะแตกต่างไม่แตกต่างขึ้นอยู่กับบุคคลและวัตถุประสงค์ บางคนรู้สึกตัวหรือเปล่าว่ารัก หรือชอบ หรือ ไม่ต้องการรู้ว่าตัวเองด้อย หรือ หนักกว่านั้น ต้องการฆ่าเวลาไปวันๆ  ชีวิตผมเองก็แปลกครับ ช่วง ม.1ที่ผ่านมา แยกไม่ออกว่าแฟนมันเป็นยังไง เลยไม่เคยคบใคร เจ้าชู้หนักก็ ม.4 ม.5 ตอนนี้ ม.6 คิดได้ล่ะ ไม่มีซะดีกว่า โสดจะครบเทอมแล้วครับ ตอนนี้ผมมองว่ามันไร้สาระมาก ผมไม่เข้าใจเลยจริงๆ ว่ารักแบบนั้นมันเป็นยังไง อยู่กับครอบครัวดีกว่า แม้แต่เพื่อน ค.รักกับเพื่อนผมก็ลดลงไปล่ะ

แต่สิ่งหนึ่งที่แท้แน่นอน แฟนกับเพื่อนต่างกันครับ ความรู้สึกเวลาอยู่ใกล้กัน มันคนละอารมย์เลยครับ
อีกไม่กี่ปี คุณอาจจะได้พบสัจธรรมความรักใหม่ในชีวิต อะฮึ๊ยๆ
Memory

จันทร์ ต.ค. 19, 2009 7:43 pm

คนละคนแล้วครับ เขียน:

อีกไม่กี่ปี คุณอาจจะได้พบสัจธรรมความรักใหม่ในชีวิต อะฮึ๊ยๆ

รอดูชีวิตมหาลัยอยู่ครับ

: xemo016 : : xemo016 :
เลย์
ติดต่อ:

จันทร์ ต.ค. 19, 2009 8:17 pm

มีแฟนเป็นผู้ชาย น่าสน อิอิอิ  ::018::

จันทร์ ต.ค. 19, 2009 9:52 pm

เลย์ เขียน: มีแฟนเป็นผู้ชาย น่าสน อิอิอิ  ::018::
น่าสน- -

อกหักจากหญิงแล้ว...เปลี่ยนรสนิยมดีมั้ยหว่า ::043:: ::043:: ::043:: ::043:: ::043::

จันทร์ ต.ค. 19, 2009 9:56 pm

~ฮิปโปฟันหลอหน้าโง่~ เขียน:
เลย์ เขียน: มีแฟนเป็นผู้ชาย น่าสน อิอิอิ  ::018::
น่าสน- -

อกหักจากหญิงแล้ว...เปลี่ยนรสนิยมดีมั้ยหว่า ::043:: ::043:: ::043:: ::043:: ::043::
ผู้หญิงเดี๋ยวนี้ คุยไม่รู้เรื่องขึ้นทุกวัน
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 20, 2009 12:20 am

1. ฮอร์โมนมันพุ่งพร่านค่ะ

2. เห็นเพื่อนมี ก้อยากมีบ้าง

3. คิดว่า เท่ดี  ถ้ามีแฟนแล้วไปอวดเพื่อนได้ก่อนจะรู้สึก แจ่มมากในหมู่เพื่อน
Ecclēsia
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 20, 2009 12:25 am

ถ้ารักกันจริงๆก็ดีค่ะ
Cecilia_PEAR
ที่อยู่: 1506/504 ซ.7/ม.สราลี เทพารักษ์ สป. // อาสนวิหาอัสสัมชัญ
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 20, 2009 2:56 am

no comment ฮ่ะ

ไม่เคยมีแฟน โสดตลอดชีพ  : emo102 :

ป.ล. เรื่องจริง 100 Percent
Memory

อังคาร ต.ค. 20, 2009 6:52 am

PinkPear ยัยแกะน้อยยย~ เขียน: no comment ฮ่ะ

ไม่เคยมีแฟน โสดตลอดชีพ  : emo102 :

สักวันมันก็ต้องมีครับ

: emo107 : : emo107 :

อังคาร ต.ค. 20, 2009 7:32 am

PinkPear ยัยแกะน้อยยย~ เขียน: no comment ฮ่ะ

เห็นพวกไม่มีพูดว่าจะไม่มี แต่แล้วหลังจากพูดผ่านไปไม่เกิน3เดือนผมก็เห็นมีกันทุกคน- -
Mobster
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 20, 2009 9:18 am

ถามเพื่อนคนที่มีแฟนดู มันตอบมาว่า
"ทำไมต้องไม่มีแฟน"= =""""""""""
Memory

อังคาร ต.ค. 20, 2009 12:51 pm

เห็นพวกไม่มีพูดว่าจะไม่มี แต่แล้วหลังจากพูดผ่านไปไม่เกิน3เดือนผมก็เห็นมีกันทุกคน- -
นั่นแหละ ผมเลย ปากก็บอกไปว่าจะโสดจนจบ ม.6 แต่ตอนนี้พยายามหาอยู่ ที่มันยังโสดยาวได้ เพราะหาไม่ได้ - -" : xemo023 :

อังคาร ต.ค. 20, 2009 1:17 pm

Memory เขียน: สักวันมันก็ต้องมีครับ

นั่นแหละ ผมเลย ปากก็บอกไปว่าจะโสดจนจบ ม.6 แต่ตอนนี้พยายามหาอยู่ ที่มันยังโสดยาวได้ เพราะหาไม่ได้ - -" : xemo023 :
สาวๆ อาจคิดว่า คุณเป็นเกย์มั้ง  ::045::
Memory

อังคาร ต.ค. 20, 2009 2:44 pm

คนละคนแล้วครับ เขียน:
สาวๆ อาจคิดว่า คุณเป็นเกย์มั้ง  ::045::
ไม่ใช่มั้ง ผู้หญิงสมัยนี้หาโสดยากครับ จริงๆมันก็มีครับ แต่ผู้หญิงไม่ชอบออกปากว่าชอบก่อนอ่ะ
::043:: เอาไว้เคลียเรื่องสอบเข้ามหาลัยก่อนเรื่องนี้ไว้ทีหลัง
tan
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 20, 2009 3:09 pm

เพราะผมรักเค้าครับ
Love_an_Peace

อังคาร ต.ค. 20, 2009 3:20 pm

มีแฟนแล้วรู้สึกว่า "ความเห็นแก่ตัว" ของตัวผมเองมัน "น้อย" ลงอ่ะครับ
-รู้สึกมีความอยากที่จะ "ให้" มากขึ้น
-รู้จักที่จะ"เสียสละ"มากขึ้น
-อยากที่จะทำเพื่อตัวเองน้อยยลง

อ่ะจ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ต.ค. 20, 2009 3:22 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
BloodyCross

เสาร์ ต.ค. 31, 2009 12:24 am

แก้เซ็งครับ
แต่ตอนนี้ผมรู้แล้วว่าคบแล้วยิ่งเซ็งครับ ขี้งอนจริงๆเลย ขี้แยอีกต่างหาก เฮ้อออ เบื่อ ::030::
APaladin

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 1:35 pm

แฟนที่หมายถึงพัดลมก็เอาไว้คลายร้อนครับ ให้อากาศเคลื่อนที่ผ่านตัวเราและพาความร้อนออกจากตัวเราทำให้รู้สึกเย็น แต่ถ้าแฟนที่หมายถึงคนรักละก็ ความหมายของมันอยู่ที่ศักยภาพของแต่ละบุคคล มันขึ้นอยู่ที่ความรับผิดชอบของแต่ละคน ว่ารับผิดชอบชีวิตตัวเองแค่ใหน สังคม และสิ่งอื่นๆที่จะตามมาอีก และความเข้าใจชีวิตด้วยอีกส่วนประกอบกัน คนรักหรือแฟนคือคนที่เราคาดหวังไว้จะใช้ชีวิตครอบครัวกับเขาหรือเธอคนนั้น
มันเริ่มจากความรักชอบ ต่อจากนั้นจะพัตนาได้แค่ใหนอยู่ที่แต่ละคน มันรวมถึงศักภาพของทั้งคู่ด้วยว่าพร้อมแค่ใหน ถ้าไม่พร้อมจะทนทุขกับอุปสรรคมากมาย ถ้าหน้าที่ของเรายังต้องเรียนยังแทบเอาตัวไม่รอดละก็ มันแน่ๆว่าชีวิตแฟนของเราก็คงไม่รอด แต่ถ้าเรากับแฟนเข้าใจตัวเองถูกต้องก็คบกันได้ยาวจนถึงเวลาพร้อมที่จะใช้ชีวิตคู่ร่วมกันในฐานะครอบครัว มันอาจไม่ขึ้นกับช่วงชีวิตเสมอไปกับทุกคนหรอก แต่มันอยู่ที่เราและแฟนนั้นมีศักภาพในสถานะปัจจุบันแค่ใหน มันไม่ง่ายและใช่จะเท่เอาไว้อวดเก่งหรอกนะ แต่มันเป็นความรับผิดชอบที่สูงขึ้น เพราะ1เราคือ1ปัญหา
  แต่ถ้า2เรา ก็จะมี 1ปันหาเรา 2ปันหาเขา 3ปันหาระหว่างเรา 4 ปันหาเรากะครอบครัวเรา 4ปันหาเขากับครอบครัวเขา 5ปันหาเรากับครอบครัวเขา
และอื่นๆๆๆๆๆอีกมากมายเยอะแยะ คำตอบมันจึงอยู่ที่ศักภาพของแต่ละคนคับเรื่องแฟนนี้ ไม่ใช่เรื่องมีไว้เท่ๆแต่อย่างใด มันคืออยู่เคียงข้างกันและคอยช่วยเหลือกัน ด้วยพื้นฐานความรัก ความเข้าใจ และความรับผิดชอบที่สูง แต่ต่อสู้ร่วมกันในอุปสรรค หาเจอยังละแฟนแบบนี้ แล้วตัวเราเองละเป็นแฟนแบบนี้ให้คนอื่นได้ยัง ถามตัวเองก่อนอันดับแรกๆเลย
Apostolic`See
ที่อยู่: 361/77 หมู่ 6 ซ.พหลโยธิน 55 ถ.พหลโยธิน อนุสาวรีย์ บางเขน กรุงเทพมหานคร

พุธ พ.ย. 11, 2009 11:40 pm

อย่ามีมันเลยแฟนมีแล้วจะเซ้งเอา

สุดจะบรรยาย

ถ้าใครคิดจะมี หาดีๆครับ ดู กันนานๆ อย่าตัดสิ้นใจเป็นแฟนเลย

มันจะปวดใจ ปวดหัว และ พาเครียด

จะเกิดอาการเซ้ง อย่างรุนแรง ทะเลาะกัน ไม่มีเหตุผล

พูดจาภาษาคน ฟังกันไม่รู้เรื่อง เหมือนพูดกันคนละภาษา

ไม่ได้ห้ามไม่ให้มีนะครับ แต่ ควรดูกันก่อนๆตัดสินใจเป็นแฟน

ตอนนี้ทุกข์มากกว่าสุข พูดอะไรก็ผิด เสนอความคิดเห็นยังผิด สรุปพูดอะไรไปก็ผิด

ขอโทดครับที่นอกเรื่อง  : xemo031 :

พุธ พ.ย. 11, 2009 11:53 pm

รูปภาพ
อย่าจากฉันไป อ้อนวอนด้วยหัวใจ เพราะฉันไม่เคยมีใคร  ::001::
พูดจากันด้วยความรัก แล้วเปลือกไม้จะหายไป : xemo026 :
(ผมเคยพยายามทำแต่ไม่สำเร็จ หรือฟ้าลิขิตให้เราต้องเลิกกัน)
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 12:29 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ตอบกลับโพส