คริสตตังฆ่าตัวตาย

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
From The hell

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 4:27 pm

สวัสดีครับเพื่อนพี่น้องชาวคริสตังทุกท่าน ทุกท่านที่เปิดเข้ามาในกระทู้นี้ผมวอนขอท่านโปรดอ่าน เืพื่อที่จะได้ทราบเรื่องราวที่ผมตั้งใจจริงๆที่จะเล่าและขอความช่วยเหลือในการสวดภาวนาครับ

ตอนนี้แฟนของผมฆ่าตัวตาย เพราะผมบอกเลิก

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะครับว่า แฟนผมเป็นผู้ชาย แล้วผมเองก็เป็นผู้ชาย ทีนี้ ผู้ชาย+ผู้ชาย=? (คงรู้นะครับ)

สาเหตุที่ผมบอกเลิกก็เพราะครอบครัวของผมค่อนข้างที่จะรับไม่ได้ในเรื่องนี้ ความสัมพันธ์ที่ผมกับแฟนเป็นอยู่นั้นนับวันมันจะยิ่งมากขึ้นทุกที จนมาถึงจุดหนึ่ง ชีวิตของผลเริ่มเปลี่ยนไป เพราะการสูญเสียคนในครอบครัว หน้าที่รับผิดชอบของผมเลยต้องเพิ่มขึ้น มีคนวัย 50 ขึ้นไปแล้วหลายคนที่ผมต้องดูแล ทุกคนหวังอะไรหลายอย่างไว้กับผมมาก

เช่นเดียวกับแฟนผม ที่หวังว่าอนาคตผมจะอยู่กับเขาตลอดไป จะผ่อนบ้านด้วยกัน จะไปเที่ยวด้วยกัน ใช้ชีวิตเหมือนกับคนที่แต่งงานแล้ว แฟนผมหวังไว้แบบนั้นจริงๆ ซึ่งผมรู้อยู่แก่ใจว่า "มันเป้นไปไม่ได้แน่นอน"

ผมพยายามทำให้เค้าคิดถึงเรื่องนี้น้อยลง โดยการให้เค้ามองคนอื่นบ้าง ให้เค้าได้รับรู้หน้าที่ที่ผมต้องรับผิดชอบบ้าง แต่มันไม่เป็นผลเลย จนสุดท้ายผมต้องทำเหมือนไม่รักเค้า เอาใจใส่เค้าน้อยลง เพื่อให้เค้าเริ่มรู้ตัวแล้วว่า "ผมกำลังจะจากไป" แต่สิ่งที่เค้าทำคือรักผมมากขึ้น ซึ่งมันทำให้ผมเสียใจมาก เพราะต้องทำกับสิ่งที่ขัดใจตัวเอง ทนมองคนรักทำดีด้วยแต่ต้องปฏิเศษไป

พี่น้องครับ ทรมานจริง ท้ายที่สุดเมื่อแฟนผมเค้ายังไม่เข้าใจสิ่งที่ผมบอกกับเค้า ผมก็เลยต้องพูดกับเค้าไปตรงๆว่า "เลิกกัน" ทั้งที่ผมเองก็ยังรักเค้าอยู่ ที่ทำแบบนั้นเพราะผมเป็นหว่งอนาคต ถ้าอยู่กันมากกว่านี้ รักกันมากกว่านี้ แล้วถ้าวันหนึ่ง ทางผู้ใหญ่ของผมรู้เรื่องและรับไม่ได้ขึ้นมา อะไรจะเกิดขึ้นกับแฟนผมละ...

ผมไม่รู้ว่าผมตัดสินใจถูกมั้ยที่ทำแบบนี้ แต่ผมทำไปแล้ว เพื่อนๆคนไหนอยากด่าผม ด่าได้เลยนะครับ ผมไม่โกรธ

แต่อย่างหนึ่งที่ผมหวังจากการบอกเลิกของผมครั้งนี้นั้นคือ แฟนผมเค้าจะเข้มแข็ง ต่อสู้กับปัญหาต่างๆที่ต้องเกิดกับเค้าในอนาคตได้อย่างมั่นคง ผมหวังแค่นั้นเอง แม้ว่าเค้าอาจจะเกลียดผมไปเลย แต่ผมยอมถ้ามันจะแลกได้กับจิตใจของเค้าที่เข้มแข็ง ไม่ต้องฆ่าตัวตายหรือทำร้ายตัวเองเพื่อใครอีก

พี่น้องครับ ช่วยสวดอ้อนวอนต่อพระเจ้าแก่แฟนผมคนนี้ด้วย ขอให้เขามีจิตใจที่ร้อนรนรักพระเจ้าสุดดวงใจยิ่งกว่าสิ่งอื่นใดทั้งปวง รักตนเองมากๆเพื่อที่จะได้รู้จักรักผู้อื่นเหมือนรักตัวเอง เข้มแข็งกับปัญหาทุกอย่างที่เข้ามาในชีวิต และใ้ห้ยึดความทุกข์นั้นเปรียบเสมือนการแบกกางเขนของตนตามพระเยซูเจ้าไป

ขอพี่น้องโปรดสวดอ้อนวอนต่อพระบิดาของพวกเราทุกคนเพื่อคนที่ผมรักทีนะครับ

ขอบคุณมากคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
A Sheep

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 4:42 pm

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ  : xemo023 :

คืนนี้หนูจะสวดให้ค่ะ

From The hell เขียน:
ผมไม่รู้ว่าผมตัดสินใจถูกมั้ยที่ทำแบบนี้ แต่ผมทำไปแล้ว เพื่อนๆคนไหนอยากด่าผม ด่าได้เลยนะครับ ผมไม่โกรธ

ไม่มีใครสามารถตัดสินได้ว่าสิ่งที่พี่ From The hell ทำลงไปถูกหรือผิดหรอกค่ะ

มันก็คล้ายกับการที่ว่า พี่ต้องเลือกระหว่างพ่อแม่ กับแฟน... มันยากที่จะตัดสินใจนะค่ะ

แล้วอีกอย่าง พี่เองก็บอกว่า พี่อาจจะให้แฟนพี่เข้มแข็งหลังจากพี่บอกเลิกใช่ไหมคะ?

และพี่เองก็ไม่รู้ว่า ผลลัพธ์ที่ออกมาจะเป็นอย่างนี้...ถ้าเกิดพี่รู้พี่เองก็คงไม่ทำหรอกค่ะ

เป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นกับปัญหานะค่ะ สู้ๆ
Memory

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 5:06 pm

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
ผมเชื่อว่าการตัดสินใจของพี่ต้องเป็นการตัดสินใจที่ดีที่สุด เพียงแต่ผลที่ออกมาไม่เป็นแบบที่พี่คาดหวัง

ผมเข้าใจความรู้สึกพี่และเชื่อว่าหลายๆท่านที่ได้อ่านนี้ก็เข้าใจเหมือนกัน แม้มันจะไม่เท่าที่พี่รู้สึกก็ตาม

ผมจะสวดให้ครับทั้งแฟนพี่แล้วตัวพี่เอง ...
sinner

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 6:28 pm

อ่านแล้ว งง งง ค่ะ ไม่รู้ว่าตาย หรือ ไม่ตาย หรือ จะฆ่าตัวตาย ?????

ยังก็แล้วแต่ จะสวดให้นะคะ ....สวดแบบ งง งง แต่ก็สวดให้ค่ะ ::022::
Memory

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 6:46 pm

sinner เขียน: อ่านแล้ว งง งง ค่ะ ไม่รู้ว่าตาย หรือ ไม่ตาย หรือ จะฆ่าตัวตาย ?????

ยังก็แล้วแต่ จะสวดให้นะคะ ....สวดแบบ งง งง แต่ก็สวดให้ค่ะ ::022::
ผมก็งงๆ แต่ภาวนาให้เค้าพิมพ์ผิดด้วยเถอะครับ
†tonklakubpom†

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 6:52 pm

เสียใจด้วยนะครับ : xemo023 :  เดี๋ยวผมจะสวดภาวนาช่วยอีกแรงนะครับ : xemo026 :
Andreas
~@
ติดต่อ:

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 10:16 pm

ผมก็งงครับ ตกลงแฟนเจ้าของกระทู้ยังมีชีวิตอยู่เปล่าครับ เพราะในบรรทัดล่าง ๆ เห็นขอให้พวกเราภาวนา ขอให้เขามีจิตใจที่ร้อนรนรักพระเจ้าสุดดวงใจยิ่งกว่าสิ่งอื่นใดทั้งปวง รักตนเองมาก ๆ เพื่อที่จะได้รู้จักรักผู้อื่นเหมือนรักตัวเอง เข้มแข็งกับปัญหาทุกอย่างที่เข้ามาในชีวิต และใ้ห้ยึดความทุกข์นั้นเปรียบเสมือนการแบกกางเขนของตนตามพระเยซูเจ้าไป

สิ่งนี้ก็เป็นอุทาหรณ์อย่างหนึ่งของความรักที่ไม่มีทางเป็นไปได้ โดยเฉพาะคนที่เป็นคาทอลิกและเป็นเกย์ด้วย ดังนั้น ทางออกหนึ่งคือ พยายามอยู่เป็นโสด ถ้าจะคบใครก็คบแบบเพื่อนแท้ที่รักกันแบบยอมตายแทนกันได้ อย่างนี้น่าจะไม่ต้องมาเจอเรื่องหนักใจครับ
Te Deum

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 10:29 pm

ไม่ว่าจะเป็นยังไงขอให้เข้มแข็งกันทุกๆฝ่ายนะคะ

ช่วยสวดอีกแรงค่ะ : xemo017 :
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 11:51 pm

อ่านแล้วเหมือนพยายามฆ่าตัวตาย   คือ ฆ่าไปแล้ว  แต่ยังไม่ตาย...ใช่มั๊ยคะ?

สำหรับเรื่องนี้ ที่คุณบอกเลิกก็ถูกแล้วค่ะ   และกล้าหาญมากที่เลือกบอกเลิกค่ะ
อย่าโทษว่าการตัดสินใจของเขา  เป็นเพราะคุณเลยค่ะ
การที่เขารับไม่ได้กับการที่คุณบอกเลิกแล้วฆ่าตัวตาย
ไม่เกี่ยวกันค่ะ    คุณไม่ได้ทำผิด  
เพราะการตัดสินใจที่จะคิดสั้น  เขาเป็นคนเลือกทำเอง  ซึ่งไม่ควรอย่างยิ่ง

คุณคิดถูกแล้วค่ะ  ที่เข้ามาขอคำภาวนาให้เขา  ให้เขายอมรับได้  และ รักพระเจ้า  รักตัวเองมากขึ้น
จะระลึกถึงเขาในคำภาวนาค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 12:35 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Léon
ติดต่อ:

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 11:51 pm

เรารู้นะ ว่าคนโพสเป็นใคร เพราะเราอยู่ในเหตุการณ์ก่อนแฟนเธอจะฆ่าตัวตาย
เราตกใจมากที่เราคุยเอ็มกะคนนั้นดีๆ แล้วพลอยหลับไป ตื่นมาอีกที เพื่อนเขามาบอกว่า
คนนั้นเข้า รพ ปลอดภัยแล้ว เขากลับมาเอาที่ชาร์ตโทรศัพท์ ให้คนๆ นั้น มีไรให้โทรหาเขา

เราตกใจที่สุดดดดดดดด
เพราะไม่คิดว่าเขาจะทำจริง ก่อนนั้นเขาก็เปรยเรื่องนายกับเรา และบอกจะฆ่าตัวตาย เราก็พยายามชวนคุยเรื่องอื่น
เพื่อให้ละความคิด แต่ก็ไม่สำเร็จ สุดท้ายก็ทำ เห้ออออออออออ เอาไงดี เราสงสารคนนั้นมากๆ เลยนะ
ยังไงคุยอะไรกันก็ให้ Treat กันดีๆ หน่อยก็แล้วกัน อย่าหักดิบมาก

ขอให้เขาปลอดภัยมาคุยกับเราอีกทีแล้วกัน เพิ่งคุยตลกใส่กันแท้ๆ เลยอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 3:36 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
godlike

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 1:35 am

โอ้ยนึกว่าคัย น่าเห็นใจ แล้วไม่ต้องโทษตัวเองหรอกนะ เดวเราสวดให้ แฟนก็เป็นคาทอลิกใช่มั้ย ไม่น่าเลย บาปหนักสุดๆเลยอ่า    พุธนี้จะนพวารขอแม่พระให้นะ แรงภาวนาของคนในบอร์ดจากแม่พระจากนักบุญองค์อุปถัมภ์ของแต่ละคน และนักบุญทุกๆองค์ จะช่วยวิงวรพระเจ้าให้ ขอพระเจ้าโปรดอภัยเค้าด้วย โปรดให้เค้าได้รับชีวิตใหม่ในการแก้ตัวอีกครัง
แก้ไขล่าสุดโดย godlike เมื่อ จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 1:42 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Ministry Of Men

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 3:02 am

สรุปคือ ยังไม่ตายนะครับ

จะสวดให้คุณและอดีตแฟน ในหัวข้อต่อไปนี้นะครับ คืนนี้
- เรื่องเพศครับ
- เรื่องคิดสั้น และสิ้นคิด
- เรื่องความรักที่ถูกต้อง

ขอพระเจ้าบรรเทาทุกสิ่งในหัวใจของคุณและคนที่เกี่ยวข้อง และขอให้ติดสนิทในความรักมั่นคงของพระเจ้านะครับ

พระเจ้าทรงอวยพระพรครับ
Jesus loves You

อังคาร ธ.ค. 08, 2009 3:50 pm

อ่านตอนแรกๆ ก็ งงๆ เหมือนกันนะเนี่ย
เจนจิรา

พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 9:51 pm

เจน เคยคิดฆ่าตัว ตายค่ะ ตอน แฟนหนุ่ม catholic ชาวฝรั่งเศส  บอกเลิก  ตอนนั้น ลาออกจาก งาน กลับมาอยู่กลับ ครอบครัว หนึ่งปีเต็ม กว่าจะทำใจได้ เป็น ปี ตอนนั้น นั่ง สวดภาวนา
อธิฐาน และ อ่านพระคำภีร์ เลยทำให้ จิตใจ ที่ เคย ที่ ชอกช่ำ ดีขึ้น  เป็นลำดับ รู้สึกว่า เราได้ผ่าน ช่วงชีวิต ที่เลวร้าย มาจริงๆ โดยมี พระเยซู และ แม่พระ คอย ปลอบประโลมใจ อยู่เสมอ อีกทั้ง ครอบครัว เราด้วย ที่ทำให้ เราตายไม่ได้  เรากลับมามอง ความผิดพลาด ในอดีต แล้วทำให้เรา รู้ว่า นี่คือ บทเรียน ราคาแพง  อยาก เป็นกำลังใจ ให้กับคนที่ คิดฆ่าตัวตาย
นะค่ะ ชีวิต เรายังมีค่า กับคนอื่นๆ และ พระ เสมอ

ปล ตั้งแต่ อกหัก จนป่านนี้ยังเป็น สาวโสด คือ ยังรัก เขาอยู่นะค่ะเวลาผ่านไปตั้ง หลายปี ยังหาใครที่ดีกว่า ไม่ได้เลย  เจนว่า เจน เป็นผู้หญิง โง่ที่สุดแล้ว อะค่ะ ที่รักและ ซื่อสัตย์ กับคนคนเดียว
sinner

พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 10:04 pm

jacky เขียน: เจน เคยคิดฆ่าตัว ตายค่ะ ตอน แฟนหนุ่ม catholic ชาวฝรั่งเศส  บอกเลิก  ตอนนั้น ลาออกจาก งาน กลับมาอยู่กลับ ครอบครัว หนึ่งปีเต็ม กว่าจะทำใจได้ เป็น ปี ตอนนั้น นั่ง สวดภาวนา
อธิฐาน และ อ่านพระคำภีร์ เลยทำให้ จิตใจ ที่ เคย ที่ ชอกช่ำ ดีขึ้น  เป็นลำดับ รู้สึกว่า เราได้ผ่าน ช่วงชีวิต ที่เลวร้าย มาจริงๆ โดยมี พระเยซู และ แม่พระ คอย ปลอบประโลมใจ อยู่เสมอ อีกทั้ง ครอบครัว เราด้วย ที่ทำให้ เราตายไม่ได้   เรากลับมามอง ความผิดพลาด ในอดีต แล้วทำให้เรา รู้ว่า นี่คือ บทเรียน ราคาแพง  อยาก เป็นกำลังใจ ให้กับคนที่ คิดฆ่าตัวตาย
นะค่ะ ชีวิต เรายังมีค่า กับคนอื่นๆ และ พระ เสมอ

ปล ตั้งแต่ อกหัก จนป่านนี้ยังเป็น สาวโสด คือ ยังรัก เขาอยู่นะค่ะเวลาผ่านไปตั้ง หลายปี ยังหาใครที่ดีกว่า ไม่ได้เลย  เจนว่า เจน เป็นผู้หญิง โง่ที่สุดแล้ว อะค่ะ ที่รักและ ซื่อสัตย์ กับคนคนเดียว
เหมือนกันเลยอ่ะค่ะคุณเจน....ฮือๆๆ : xemo023 :

ทำไมเราต้องรักและซื่อสัตย์กับคนๆ เดียวก็ไม่รู้ : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 :
เจนจิรา

พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 10:06 pm

sinner เขียน:
jacky เขียน: เจน เคยคิดฆ่าตัว ตายค่ะ ตอน แฟนหนุ่ม catholic ชาวฝรั่งเศส  บอกเลิก  ตอนนั้น ลาออกจาก งาน กลับมาอยู่กลับ ครอบครัว หนึ่งปีเต็ม กว่าจะทำใจได้ เป็น ปี ตอนนั้น นั่ง สวดภาวนา
อธิฐาน และ อ่านพระคำภีร์ เลยทำให้ จิตใจ ที่ เคย ที่ ชอกช่ำ ดีขึ้น  เป็นลำดับ รู้สึกว่า เราได้ผ่าน ช่วงชีวิต ที่เลวร้าย มาจริงๆ โดยมี พระเยซู และ แม่พระ คอย ปลอบประโลมใจ อยู่เสมอ อีกทั้ง ครอบครัว เราด้วย ที่ทำให้ เราตายไม่ได้   เรากลับมามอง ความผิดพลาด ในอดีต แล้วทำให้เรา รู้ว่า นี่คือ บทเรียน ราคาแพง  อยาก เป็นกำลังใจ ให้กับคนที่ คิดฆ่าตัวตาย

ปล ตั้งแต่ อกหัก จนป่านนี้ยังเป็น สาวโสด คือ ยังรัก เขาอยู่นะค่ะเวลาผ่านไปตั้ง หลายปี ยังหาใครที่ดีกว่า ไม่ได้เลย  เจนว่า เจน เป็นผู้หญิง โง่ที่สุดแล้ว อะค่ะ ที่รักและ ซื่อสัตย์ กับคนคนเดียว

เหมือนกันเลยอ่ะค่ะคุณเจน....ฮือๆๆ : xemo023 :

ทำไมเราต้องรักและซื่อสัตย์กับคนๆ เดียวก็ไม่รู้ : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 :
ผู้หญิง เราก็ยัง งี้แหละ ค่ะ ผู้ชาย ไม่เคยเข้าใจ  เรื่ิองง่ายๆ ที่ผู้ชายไม่เคยรู้  : emo036 :
แก้ไขล่าสุดโดย เจนจิรา เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 10:08 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Valkyrie Zero Number

พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 10:14 pm

jacky เขียน:
jacky เขียน: เจน เคยคิดฆ่าตัว ตายค่ะ ตอน แฟนหนุ่ม catholic ชาวฝรั่งเศส  บอกเลิก  ตอนนั้น ลาออกจาก งาน กลับมาอยู่กลับ ครอบครัว หนึ่งปีเต็ม กว่าจะทำใจได้ เป็น ปี ตอนนั้น นั่ง สวดภาวนา
อธิฐาน และ อ่านพระคำภีร์ เลยทำให้ จิตใจ ที่ เคย ที่ ชอกช่ำ ดีขึ้น  เป็นลำดับ รู้สึกว่า เราได้ผ่าน ช่วงชีวิต ที่เลวร้าย มาจริงๆ โดยมี พระเยซู และ แม่พระ คอย ปลอบประโลมใจ อยู่เสมอ อีกทั้ง ครอบครัว เราด้วย ที่ทำให้ เราตายไม่ได้   เรากลับมามอง ความผิดพลาด ในอดีต แล้วทำให้เรา รู้ว่า นี่คือ บทเรียน ราคาแพง  อยาก เป็นกำลังใจ ให้กับคนที่ คิดฆ่าตัวตาย

ปล ตั้งแต่ อกหัก จนป่านนี้ยังเป็น สาวโสด คือ ยังรัก เขาอยู่นะค่ะเวลาผ่านไปตั้ง หลายปี ยังหาใครที่ดีกว่า ไม่ได้เลย  เจนว่า เจน เป็นผู้หญิง โง่ที่สุดแล้ว อะค่ะ ที่รักและ ซื่อสัตย์ กับคนคนเดียว

ผู้หญิง เราก็ยัง งี้แหละ ค่ะ ผู้ชาย ไม่เคยเข้าใจ  เรื่ิองง่ายๆ ที่ผู้ชายไม่เคยรู้   : emo036 :
เหตุเพราะ ผู้ชายครองโลก ทั้งที่พวกมันไม่มีค่าพอจะครอง ไงคะ

(ไม่นับพระเยซู เพราะนั่นคือพระเจ้า จะเอามานับเป็นพวกเดียวกับลูกหลานอาดัมที่มีกลาดเกลื่อนได้ยังไง)
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 10:15 pm

จะเข้ามาบอกว่าคุณเจ้าของกระทู้เข้มแข็งและกล้าหาญมากครับ พระเจ้าอวยพร

ผมเข้าใจคุณอย่างดีเลยละ
Edwardius

พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 10:18 pm

Valkyrie_chan เขียน:
jacky เขียน:

ผู้หญิง เราก็ยัง งี้แหละ ค่ะ ผู้ชาย ไม่เคยเข้าใจ  เรื่ิองง่ายๆ ที่ผู้ชายไม่เคยรู้   : emo036 :
เหตุเพราะ ผู้ชายครองโลก ทั้งที่พวกมันไม่มีค่าพอจะครอง ไงคะ

(ไม่นับพระเยซู เพราะนั่นคือพระเจ้า จะเอามานับเป็นพวกเดียวกับลูกหลานอาดัมที่มีกลาดเกลื่อนได้ยังไง)
อย่าพาลครับ

ผู้ชายดีๆ ก็มีเยอะ ที่เป็นพระสงฆ์ดีๆ พระสังฆราชดีๆ กีมีให้เห็น

คนจะชั่ว จะดี มันไม่ได้เลือกเพศหรอกครับ

ผู้ชายไม่เคยคบผู้ชายชั่ว ก็คงไม่เข้าใจความรู้สึกของผู้หญิงที่คบกับผู้ชายเลวๆ มาก่อน

ผู้หญิงที่ไม่เคยคบกับผู้หญิงชั่ว ก็คงไม่เข้าใจความรู้สึกของผู้ชายที่คบกับผู้หญิงเลวๆ มาก่อน เช่นกัน

ปล. นี่ไม่ใช่ประเด็นของกระทู้นะครับ แต่ประเด็นเล็กๆ ตรงนี้เท่านั้นเอง

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 3:20 am

Edwardius เขียน: อย่าพาลครับ
ผู้ชายดีๆ ก็มีเยอะ ที่เป็นพระสงฆ์ดีๆ พระสังฆราชดีๆ กีมีให้เห็น
คนจะชั่ว จะดี มันไม่ได้เลือกเพศหรอกครับ
ผู้ชายไม่เคยคบผู้ชายชั่ว ก็คงไม่เข้าใจความรู้สึกของผู้หญิงที่คบกับผู้ชายเลวๆ มาก่อน
ผู้หญิงที่ไม่เคยคบกับผู้หญิงชั่ว ก็คงไม่เข้าใจความรู้สึกของผู้ชายที่คบกับผู้หญิงเลวๆ มาก่อน เช่นกัน

ปล. นี่ไม่ใช่ประเด็นของกระทู้นะครับ แต่ประเด็นเล็กๆ ตรงนี้เท่านั้นเอง
นายกสมาคมคุ้มครองสิทธิ์ผู้ชาย เห็นด้วยครับ  : xemo033 : จ๊ากก

jacky เขียน: เจน เคยคิดฆ่าตัว ตายค่ะ ตอน แฟนหนุ่ม catholic ชาวฝรั่งเศส  บอกเลิก  ตอนนั้น ลาออกจาก งาน กลับมาอยู่กลับ ครอบครัว หนึ่งปีเต็ม กว่าจะทำใจได้ เป็น ปี ตอนนั้น นั่ง สวดภาวนา
อธิฐาน และ อ่านพระคำภีร์ เลยทำให้ จิตใจ ที่ เคย ที่ ชอกช่ำ ดีขึ้น  เป็นลำดับ รู้สึกว่า เราได้ผ่าน ช่วงชีวิต ที่เลวร้าย มาจริงๆ โดยมี พระเยซู และ แม่พระ คอย ปลอบประโลมใจ อยู่เสมอ อีกทั้ง ครอบครัว เราด้วย ที่ทำให้ เราตายไม่ได้  เรากลับมามอง ความผิดพลาด ในอดีต แล้วทำให้เรา รู้ว่า นี่คือ บทเรียน ราคาแพง  อยาก เป็นกำลังใจ ให้กับคนที่ คิดฆ่าตัวตาย
ถ้าคุณเจน คุณหน่อย จะมีแฟน หรือสามีใหม่ ก็ขอให้เจอผู้ชายดีๆนะครับ และก็แท้ๆด้วย

อันที่จริง อย่ารักใครหัวปักหัวปำ จนไม่ดูหน้าดูหลัง

ตำแหน่งไอ้โง่ ที่คุณเจนบอกมา ผมก็เคยเป็น แต่ผมทันเกม เท่านั้นเอง แต่ก็บอกเลิกเค้าไปแล้ว เหนื่อยครับ มีรักไว้พักใจ ไม่ใช่มีไว้เล่นเกม หรือคอยเจ็บ  : xemo033 :
ไม่ใช่เรื่องเพศหรอกครับ เพราะผมเห็น หญิงร้ายชายเลว กะเทยชั่ว ตุ๊ดมั่ว ทอมบ้า ดี้เฮี๊ยน มาก็มากครับ

เรื่องครองโลก ถ้าหมายถึง แนวหน้าเรื่องงาน งานบริหาร งานผู้นำ งานชี้เป็นชี้ตายระดับแนวหน้า ผมเองก็ยังยอมรับว่า ผู้ชายทำได้ดีกว่าครับ แต่ก็มีผู้หญิงน้อยคน ที่ขึ้นมาถึงระดับนี้ได้ และก็ทำได้ดีจริงๆ เป็นที่ยอมรับก็มีให้เห็นครับ

อย่างผู้หญิงนักธุรกิจคนนึง ผมชอบคำพูดเธอมาก และรู้สึกดี ที่มีผู้หญิงแบบนี้ในโลก เธอพูดว่า "ฉันไม่คิดเล็กคิดน้อยค่ะ ฉันคิดใหญ่" ผู้ชายก็สมองทำงานประมาณนั้นแหละครับ

ขี้เกียจอธิบาย คุณนางฟ้าก็เป็นผู้ชายนี่นา วันไหนเข้าใจเรื่องนี้ได้ เลิกเหมารวมทางเพศ จะเข้าใจ คำสอนของพระเจ้ามากขึ้นด้วยครับ  : xemo026 :
Edwardius

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 10:29 am

BoYz - The Series เขียน:
Edwardius เขียน: อย่าพาลครับ

นายกสมาคมคุ้มครองสิทธิ์ผู้ชาย เห็นด้วยครับ  : xemo033 : จ๊ากก
ผมคงเป็นโฆษกน่ะครับ เพราะพูดทุกงานเลย
Apostolic`See
ที่อยู่: 361/77 หมู่ 6 ซ.พหลโยธิน 55 ถ.พหลโยธิน อนุสาวรีย์ บางเขน กรุงเทพมหานคร

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 11:03 am

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

แต่เอ๊ะ งง นะครับ ที่อ่านมา

ตกลง ฆ๋าตัวตายแล้ว หรือ ยังไม่ฆ่า หรือ พยายามฆ่าตัวตาย แต่ไม่สำเร็จ งง  : emo073 :
เลย์
ติดต่อ:

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 11:52 am

คริสตชนที่ฆ่าตัวตาย คงจะอยู่ในไฟชำระนานกว่าคนอื่นนะครับ  : emo073 :
sinner

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 12:01 pm

Apostolic`See เขียน: ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

แต่เอ๊ะ งง นะครับ ที่อ่านมา

ตกลง ฆ๋าตัวตายแล้ว หรือ ยังไม่ฆ่า หรือ พยายามฆ่าตัวตาย แต่ไม่สำเร็จ งง  : emo073 :
เค้ายังไม่ตายจ้า  ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว ช่วยกันสวดให้เค้าด้วยละกันนะคะ : xemo026 :
wardenship
ติดต่อ:

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 1:16 pm

เป็นกำลังใจ และสวดภาวนาให้นะครับ
Valkyrie Zero Number

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 9:33 pm

BoYz - The Series เขียน: ขี้เกียจอธิบาย คุณนางฟ้าก็เป็นผู้ชายนี่นา
ปะชะวิ้ง!

เขม่นด้วยสายตา เผยคมดาบใต้ฝักออกมาเล็กน้อย ก่อนที่จะเก็บแล้วเดินจากไป ทำเป็นไม่ได้ยินประโยคดังกล่าว
Te Deum

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 10:24 pm

BoYz - The Series เขียน: ขี้เกียจอธิบาย คุณนางฟ้าก็เป็นผู้ชายนี่นา
ปะชะวิ้ง!

เขม่นด้วยสายตา เผยคมดาบใต้ฝักออกมาเล็กน้อย ก่อนที่จะเก็บแล้วเดินจากไป ทำเป็นไม่ได้ยินประโยคดังกล่าว

ช็อตนี้ฮามากมายค่ะ

เข้าเรื่องๆ
ทำใจสบายๆและเป็นกลางทั้งสองฝ่าย มิตรภาพที่เคยมี และเวลาคงจะช่วยได้ค่ะ

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 10:35 pm

ปะชะวิ้ง!

คุณบอย ไม่อยู่ครับ ฮ่าๆๆ มีอะไรไปจัดการ คนข้างบนได้เลย
Te Deum

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 11:14 pm

ปะชะวิ้ง!

คุณบอย ไม่อยู่ครับ ฮ่าๆๆ มีอะไรไปจัดการ คนข้างบนได้เลย
ชะรอยข้าน้อยจะมาคุๆ 5 55+
เกี่ยวอะไรก๊านนนน TT

แจวมะแจวจ้ำจึ๊กน้ำนิ่งไหลลึกนึกถึงคนแจวววว
โอ้ !แจวมะแจวจ้ำจึ๊กน้ำนิ่งไหลลึกนึกถึงคนแจวววว

แจวเรือไปซื้อลูกพลับ

ใครช่วยแจวกลับได้แฟนเด็กแนวววว~
เอ้า แจวมะแจวจ้ำจึ๊กน้ำนิ่งไหลลึกนึกถึงคนแจวววว~
Memory

เสาร์ ธ.ค. 12, 2009 6:21 am

LIFE FOR CHRIST!!! เขียน:
Valkyrie_chan เขียน: ปะชะวิ้ง!

ชะรอยข้าน้อยจะมาคุๆ 5 55+
เกี่ยวอะไรก๊านนนน TT

แจวมะแจวจ้ำจึ๊กน้ำนิ่งไหลลึกนึกถึงคนแจวววว
โอ้ !แจวมะแจวจ้ำจึ๊กน้ำนิ่งไหลลึกนึกถึงคนแจวววว

ใครช่วยแจวกลับได้แฟนเด็กแนวววว~
เอ้า แจวมะแจวจ้ำจึ๊กน้ำนิ่งไหลลึกนึกถึงคนแจวววว~
ออกทะเลกันซะล่ะ  ::041::
ตอบกลับโพส