ช่วยอธิฐานเพื่อเรื่องการทะเลาะกับแม่หน่อยนะครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
@~ToopKungZa~@

ศุกร์ ม.ค. 01, 2010 8:32 pm

สวัสดีค๊าบทุกๆคน  แหะๆๆ ห่างหายจากบอดไปนาน ทีนี้มาพร้อมกัยปัญหา (อีกแล้ว  : xemo029 :)

คือว่า วันนี้กะว่าจะไปซื้อโทรศัพท์กับแม่ แล้วทีีนี้ ไำม่ได้ซื้อมา แล้วคุยกับแม่ว่า จะไปโลตัส แม่ก็ขึ้นเสียงว่าเจ็บขา ไม่ไปๆ

ประกอบด้วยว่า แม่อารมณ์เสียที่หาซื้อโทรศัพท์ให้ผมมะได้เหอะๆ

แล้วทีนี้ผมก็พูดให้แม่น้อยใจหลายอย่างเลยอะ T^T (พระเจ้าา T^T !!!~)

แต่ว่า... หลังจากนั้นก็ขอโทดแม่ แล้วก็หอมแก้มฟอดนึ่งให้แม่ แม่กะบอกไม่ได้โกดอะไร

แต่... ผมยังรู้สึกผิดอะ (ปล..อธิฐานให้พระเจ้ายกโทดแล้วอะครับ)

เฮ้ออ.... พระเจ้า ช่วยลูกด้วยยยย ข้าพองค์ขอโทดอย่างสุดหัวใจ ทั้งๆที่ปีใหม่นี้ข้าพเจ้าจะปรับตัวเองใหม่ พระเจ้า โปรดยกโทดให้ข้าพเจ้าด้วย....

อาเมน....

++++++++++++++++++++++++

อยากอธิฐานเผื่อด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
A Sheep

ศุกร์ ม.ค. 01, 2010 9:43 pm

จะสวดให้ค่า  : emo045 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ministry Of Men

พุธ ม.ค. 06, 2010 9:18 am

มธ 5:3 "บุคคลผู้ใดรู้สึกบกพร่องฝ่ายจิตวิญญาณ ผู้นั้นเป็นสุข เพราะอาณาจักรแห่งสวรรค์เป็นของเขา

มธ 5:4 บุคคลผู้ใดโศกเศร้า ผู้นั้นเป็นสุข เพราะว่าเขาจะได้รับการทรงปลอบประโลม

มธ 5:5 บุคคลผู้ใดมีใจอ่อนโยน ผู้นั้นเป็นสุข เพราะว่าเขาจะได้รับแผ่นดินโลกเป็นมรดก

มธ 5:6 บุคคลผู้ใดหิวกระหายความชอบธรรม ผู้นั้นเป็นสุข เพราะว่าเขาจะได้อิ่มบริบูรณ์

มธ 5:7 บุคคลผู้ใดมีใจกรุณา ผู้นั้นเป็นสุข เพราะว่าเขาจะได้รับพระกรุณา

มธ 5:8 บุคคลผู้ใดมีใจบริสุทธิ์ ผู้นั้นเป็นสุข เพราะว่าเขาจะได้เห็นพระเจ้า

มธ 5:9 บุคคลผู้ใดสร้างสันติ ผู้นั้นเป็นสุข เพราะว่าจะได้เรียกเขาว่าเป็นบุตรของพระเจ้า

อฟ 4:26 `โกรธก็โกรธเถิด แต่อย่าทำบาป' อย่าให้ถึงตะวันตกท่านยังโกรธอยู่

คส 3:20 ฝ่ายบุตรทั้งหลายจงเชื่อฟังบิดามารดาของตนทุกอย่าง เพราะการนี้เป็นที่ชอบพระทัยขององค์พระผู้เป็นเจ้า

รักแม่มากๆนะครับ อย่าทำให้แม่น้ำตาตกในอีกนะ  : xemo026 :
พระเจ้าให้อภัยแก่ผู้ที่ทุกข์ใจถึงบาปทุกคนเสมอ ให้มีศรัทธาเถิด  : xemo026 :
ตอบกลับโพส