มีความรู้สึกว่าตัวเองพูดอะไรไปก็ไม่มีใครสนใจจะฟัง

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Valkyrie Zero Number

พฤหัสฯ. มี.ค. 25, 2010 1:54 pm

ตามหัวข้อ แม้แต่การประกาศข่าวประเสริฐ ก็ทำให้โดนมองเป็นนอกคอกไป

ต่อให้ยกเหตุผลอะไรมาอธิบาย อีกฝ่ายก็ใช้ความอาวุโสมั่งล่ะ บอกว่าไร้สาระมั่งล่ะ ทีเหตุผลของพวกเขาเองไร้สาระกว่าเป็นไหน ๆ แต่ยัดเยียดเอา ๆ

เซ็ง ถ้าพระองค์ยอมมอบกำลังกายที่ทรงพลังซักหน่อย จะใช้มันแทนคำพูดซะเลยดีมั้ยเนี่ย จะได้ปิดเกมง่าย ๆ
Zion
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มี.ค. 25, 2010 2:10 pm

ท่านมักพูดว่า ‘ข้าพเจ้าทำอะไรก็ได้ทุกสิ่ง’
แต่ข้าพเจ้าขอบอกว่า
ทุกสิ่งมิใช่เป็นประโยชน์เสมอไป
ข้าพเจ้าทำอะไรได้ทุกสิ่งก็จริง แต่ไม่ยอมให้สิ่งใดมาครอบงำข้าพเจ้า
1 คร 6:12

อย่าให้อารมณ์ชั่ววูบเข้าครอบงำการประกาศข่าวดีนะครับ
ขอหนุนใจด้วยครับ

1ทธ 5:1-2 งานอภิบาล
อย่าว่ากล่าวผู้อาวุโสอย่างรุนแรง แต่จงบอกกล่าวอย่างที่กระทำต่อบิดา จงปฏิบัติต่อผู้ที่อ่อนวัยอย่างน้องชาย
จงปฏิบัติต่อสตรีอาวุโสอย่างมารดา และปฏิบัติต่อสตรีที่อ่อนวัยอย่างน้องสาวด้วยใจบริสุทธิ์แท้จริง
Deo Gratias

ศุกร์ มี.ค. 26, 2010 9:19 pm

การประกาศฯ จะมีทั้งที่คนเชื่อและไม่เชื่อ ชอบและไม่ชอบ ฟังและไม่ฟัง ฯลฯ เป็นธรรดาอยู่แล้วค่ะ
เค้ามองเรานอกคอก แต่ความเป็นจริงเราก็รู้อยู่ในใจว่าเราน่ะอยู่ในคอก(แกะ) แต่เค้าต่างหากที่อยู่นอกคอก

เราทำหน้าที่ส่วนของเราคือประกาศฯ และอธิษฐานเผื่อ แต่การเกิดผลมาจากพระเจ้าค่ะ
การประกาศฯ เป็นสงครามฝ่ายวิญญาณ ไม่ใช่สงครามจิตวิทยา
เป็นงานของพระวิญญาณฯ ไม่ใช่กุศโลบายของมนุษย์
"เพราะว่าแผ่นดินของพระเจ้ามิใช่เรื่องของคำพูด แต่เป็นเรื่องฤทธิ์เดช" (1คร.4:20)

ประกาศฯ ด้วยความคำพูด ด้วยการกระทำ ด้วยความรักและปรารถนาดีต่อดวงวิญญาณ
ไม่ใช่แค่ต่อความรู้สึกภายนอกเท่านั้น เราประกาศฯ แต่เราไม่บังคับ
ถ้าเขาไม่เชื่อก็ช่างเขา พระเจ้าทรงมีวิธีการของพระองค์เองที่เราไม่อาจรู้ได้
วันนี้เขาไม่เชื่อ แต่เราไม่รู้ว่าอีก 1นาที 1ชม. 1วัน 1เดือน 1ปี.... ข้างหน้าพระเจ้าจะดลใจให้เขาเชื่อหรือเปล่า
ฉะนั้นตราบใดที่เขายังมีชีวิตอยู่ เขาก็ยังมีโอกาส "สงครามยังไม่จบ ยังนับศพไม่ได้"

พระเจ้าไม่ใช้กำลัง ไม่ใช้อำนาจ ไม่ใช้ฤทธิ์เดช บังคับคนให้เชื่อ ให้รักพระองค์ ทั้งๆ ที่พระองค์ทำได้
เพราะถ้าเช่นนั้นความเชื่อความรักที่ได้มาจะไม่ใช่รักแท้ที่ออกมาจากใจ แต่มาจากความกลัว และการไม่มีโอกาสปฏิเสธ

อย่างไรก็ตาม ถึงแม้ความเข้าใจเรื่องฝ่ายวิญญาณ ความอาวุโสทางโลกจะไม่เกี่ยว
แต่ในฐานะที่เขาเป็นผู้ใหญ่กว่าก็ขอให้พูดความจริงอย่างสุภาพ และอดทนด้วยความรัก
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ ศุกร์ มี.ค. 26, 2010 9:23 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
THE TRUTH BIBLE

ศุกร์ พ.ค. 14, 2010 10:41 am

ฟิลิปปี 4:13 13ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
เฉลยธรรมบัญญัติ 28:12-13 ถ้าท่านเชื่อฟังพระบัญญัติของพระเยโฮวาห์พระเจ้าของท่าน ซึ่งข้าพเจ้าบัญชาท่านในวันนี้ และระวังที่จะกระทำตาม พระเจ้าจะทรงกระทำให้ท่านเป็นหัวไม่ใช่เป็นหาง กระทำให้สูงขึ้นทางเดียวมิใช่ให้ต่ำลง
THE TRUTH BIBLE

ศุกร์ พ.ค. 14, 2010 10:53 am

โรม 13:1-2
1ทุกคนจงยอมอยู่ใต้บังคับของผู้ที่มีอำนาจปกครอง เพราะว่าไม่มีอำนาจใดเลยที่มิได้มาจากพระเจ้า และผู้ที่ทรงอำนาจนั้น พระเจ้าทรงแต่งตั้งขึ้น 2เหตุฉะนั้นผู้ที่ขัดขืนอำนาจนั้น ก็ขัดขืนผู้ซึ่งพระเจ้าทรงแต่งตั้งขึ้น และผู้ที่ขัดขืนนั้นจะต้องถูกพิพากษาลงโทษ
ให้อ่านจนจบ
~*Little`Child*~
~@

เสาร์ พ.ค. 15, 2010 12:32 am

Valkyrie Zero Number เขียน: เซ็ง ถ้าพระองค์ยอมมอบกำลังกายที่ทรงพลังซักหน่อย จะใช้มันแทนคำพูดซะเลยดีมั้ยเนี่ย จะได้ปิดเกมง่าย ๆ
คืออะไร ???? !!!!!! : emo036 :
.........
................
ปิดชีวิตตัวเองง่ายขึ้นด้วยนะ .... : emo057 :
ตอบกลับโพส