เครียดเรื่องานรอเรียก

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
_Tetsuka_

อังคาร เม.ย. 06, 2010 3:42 pm

รอเรียกสัมภาษณ์เรื่องงาน  เมื่อไรจะเรียกนี่  แล้วเมื่อไรจะได้  เครียดมาก  เพราะตกงานมา
Holy Bible

อังคาร เม.ย. 06, 2010 3:54 pm

ใจเย็นๆครับ เรื่องเวลาเนี่ยเราไม่สามารถทำให้มันมาช้าหรือมาเร็วขึ้นไม่ได้หรอกครับ ผมว่าช่วงนี้ควรจะใช้ในการสวดภาวนามากกว่าที่จะมานั่งเครียดนะครับ เพราะเครียดไปใช่ว่าเราก็ได้งาน ผมเชื่อว่าทุกๆคนในบอร์ดนี้ก็คอยสวดให้พี่อยู่นะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ma~Ri~A

อังคาร เม.ย. 06, 2010 5:42 pm

นอกจากการสวดภาวนาแล้ว
ลองหางานไปเรื่อยๆ ดีมั๊ยคะ อย่ารอเรียกแค่บริษัทเดียว
ลองเข้าเวปหางานแล้วฝากประวัติไว้ (หลายๆเวป)

พระเป็นเจ้าจะเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ค่ะ
พระเจ้าอวยพรนะคะ เป็นกำลังใจให้
Chulakorn

พฤหัสฯ. เม.ย. 08, 2010 8:23 pm

ความรู้สึกนี้ ผมก็เป็นเคยเหมือนกันนะ ช่วงนั้นต้องพบกับการรอคอย มีความกดดันในการรองานยังไม่พอ ไอ้เราก็ร่อนใบสมัครไปหลายที่มาก

เงินในบัญชีก็เริ่มจะร่อยหรอ  เพราะมีแต่รายจ่าย ค่านู่น  ค่านี่ บานตระไทย

ดีนะที่ได้มาทำงานร้าน internet เพราะตอนนั้นร้านที่ทำอยู่  ขาดพนักงานพอดี เลยจับงานนี้มาพลางๆก่อน  จนตอนนี้ทำมาได้เกือบ3ปีละ

แต่ก็ยังดีกว่าที่ต้องไปแบกหาม ตากแดดตาก ลม 

ทุกวันนี้ ผมก็ยังคิดอยู่นะครับ ว่าจะไปดูงานใหม่ดี มั้ย  ก็ยังหางานอยู่เรื่อยๆ แต่สายงานมันก็จำกัดจริงๆ

เพราะวุฒิการศึกษาที่มีก็น้อยนิด    ไม่ได้จบ ป.ตรี ป.โท เหมือนใครๆเค้า  ไอ้เราจบแค่ปวส. สาขาช่าง คอมพ์ hardware

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

ขอพระเป็นเจ้าอวยพรครับผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
นายใหญ่
ติดต่อ:

ศุกร์ เม.ย. 09, 2010 1:22 am

ยังมีอีกหลายคนที่รอคอยครับ...
ผมเองก็รอเรียกเช่นกัน อิอิิอิอิ

สวดภาวนา ขอแสงธรรมนำชีวิตครับ...
อย่างน้อยพระเจ้ายังอยู่กับเรา

หากพระองค์ทรงอยู่กับข้าพเจ้า ข้าพเจ้าทำได้ทุกสิ่งทุกอย่างที่ปรารถนา
แต่เมื่อไม่มีพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าไม่สามารถทำอะไรได้เลย...

คำถาม เราได้ให้พระเจ้าทรงประทับอยู่กับเราหรือป่าว?
        หรือ เราเป็นผู้ดำเนินการทุกอย่างเดียว โดยปราศจากพระองค์?
ตอบกลับโพส