เครียดมากเลยอ่ะคับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
+L.O.V.E-->>JeSuS+

พฤหัสฯ. เม.ย. 08, 2010 6:20 pm

โอมโดนว่ามาว่าการที่โอมต้องซวยๆเกิดจากการที่โอมห่างพระเจ้า  แต่การห่างที่เค้าเข้าใจคือการที่โอมไม่ได้ไปกลุ่มคริสเตียนกับเค้า เพราะตอนนี้โอทเปงคริสตังแล้ว โอมเชื่อว่าพระเจ้ารอเวลาที่เหมาะสมสำหรับโอม แต่โอมรู้สึกแย่กับคำพูดเฟล่านั้นจิงๆ ขอคำภาวนาให้โอมด้วยนะคับ
อันตน
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 08, 2010 8:12 pm

พระเจ้าทรงสถิตย์อยู่ทุกที่ครับ ไม่ได้อยู่ที่ใดที่หนึ่งเป็นการเฉพาะ

สวดให้เขาแล้วมุ่งตรงสู่พระองค์ต่อไปครับ
†tonklakubpom†

พฤหัสฯ. เม.ย. 08, 2010 8:19 pm

สู้ๆครับ^^ : xemo026 : : xemo026 :
+L.O.V.E-->>JeSuS+

พฤหัสฯ. เม.ย. 08, 2010 11:39 pm

ขอบคุณมากๆนะครับ
นายใหญ่
ติดต่อ:

อาทิตย์ เม.ย. 11, 2010 12:37 am

การมาเป็นคริสตังค์หรือนิกายโรมันคาทอลิก เป็นสิ่งที่เหมาะสมกับตนเองแล้ว
ก็ขอให้มุ่งมั่น อย่าหวั่นไหว กับคำพูดคนอื่นๆ เลยครับ...

หลายๆ คนที่ผมรู้จัก แต่ก่อนเป็นคริสตังค์ จากนั้น ก็ผันชีวิตไปเป็นคริสเตียนก็มี
เพราะตรงนั้นมันเหมาะกับเขามากกว่า

การที่เป็นทุกข์ หรือ มีเหตุการณ์ซวย เกิดขึ้น ไม่ใช่เพราะว่า คุณห่างพระหรอกครับ...
เพราะ ไม่ว่าคุณจะอยู่ คริสเตียน หรือ คริสตังค์ คุณก็ใกล้ชิดพระได้อยู่แล้ว
คนที่พูดคงจะไม่ได้ร่ำเรียนมาเพียงพอครับ... อย่าไปว่าผู้ที่ไม่รู้เลยครับ...

เรานี้มาดูกันดีกว่า ว่า ทำไมเครียดล่ะครับ????

เครียดเพราะ คุณมีความกลัวว่า คำพูดของเขาเป็นจริงใช่มั้ย?
ฉะนั้น เมื่อคุณตัดสินใจที่จะดำเนินชีวิต ปฏิบัติชีวิต ตามแบบคริสตังค์แล้ว
ขอให้ปฏิบัติอย่างดี และพากเพียรจนถึงที่สุดครับ... ที่สำคัญอย่าท้อแท้นะครับ
Holy
Defender of lawS

อาทิตย์ เม.ย. 11, 2010 5:39 am

ใครบอกกันครับ ว่าอยู่ใกล้พระเจ้าแล้วสบาย ห่างพระเจ้าแล้วลำบาก

พระเยซูไม่ได้ตรัสเหรอครับว่า ผู้ใดต้องการติดตามเราให้แบกกางเขนของตนและติดตามเรา

แสดงว่าน้องโอมต้องเข้าใกล้พระเยซูมากขึ้น ถึงได้กางเขนหนักขึ้น

แต่พระองค์อยู่ด้วยนะครับ ในทุกความทุกข์ยาก และทุกย่างก้าว เราผ่านได้ เพราะความรักของพระองค์

เอาเพลงนี้ไปหนุนใจ http://www.youtube.com/watch?v=eZRi4O9_zng

รม 8:31-39  บทเพลงสรรเสริญความรักของพระเจ้า
แล้วเราจะพูดอะไรอีกในเรื่องนี้ ถ้าพระเจ้าทรงอยู่ข้างเรา ใครจะสู้เราได้ พระองค์มิได้ทรงหวงแหนพระบุตรของพระองค์  แต่ทรงมอบพระบุตรเพื่อเราทุกคน แล้วพระองค์จะไม่ประทานทุกสิ่งให้เราพร้อมกับองค์พระบุตรหรือ  ใครเล่าจะฟ้องร้องผู้ที่ทรงเลือกสรรไว้แล้วได้ พระเจ้าประทานความชอบธรรม  ใครเล่าจะตัดสินลงโทษ พระคริสตเยซูสิ้นพระชนม์ ทั้งยังทรงกลับคืนพระชนมชีพ ประทับอยู่เบื้องขวาของพระเจ้า ทรงวอนขอแทนเราอีกด้วย  ใครจะพรากเราจากความรักของพระคริสตเจ้าได้ ความทุกข์ลำเค็ญหรือ ความคับแค้นใจหรือ การเบียดเบียนข่มเหงหรือ การขาดอาหารและเครื่องนุ่งห่มหรือ ภยันตรายและคมดาบหรือ ดังที่มีเขียนไว้ในพระคัมภีร์ว่า
“เพราะพระองค์ ข้าพเจ้าทั้งหลายจึงถูกประหารตลอดเวลา
เขาจัดว่าข้าพเจ้าทั้งหลายเป็นเหมือนแกะสำหรับนำไปฆ่า”
แต่ในการทดลองทั้งหมดนี้ เราชนะได้ง่ายอาศัยพระผู้ทรงรักเรา เพราะข้าพเจ้าเชื่อมั่นว่า ไม่ว่าความตายหรือชีวิต ไม่ว่าทูตสวรรค์หรือผู้มีอำนาจปกครอง ไม่ว่าปัจจุบันหรืออนาคต  ไม่ว่าฤทธิ์อำนาจใดหรือความสูง ความลึก ไม่มีสรรพสิ่งใด ๆ  จะพรากเราได้จากความรักของพระเจ้า ซึ่งปรากฏในพระคริสตเยซู องค์พระผู้เป็นเจ้าของเรา
dark-kanita

อาทิตย์ เม.ย. 11, 2010 12:46 pm

: emo045 :พยายามเข้านะคะ อย่าไปสนใจลมปากของมนุษย์เลยคะ  พระเจ้าสถิตกับเราเสมอนะคะ  สู้ๆ
การที่เจอเรื่องแย่ๆนะ  เป็นบททดสอบละ  เพื่อที่จะทำให้เราเป็นมนุษย์ที่แท้จริง  อุอุ
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

จันทร์ เม.ย. 12, 2010 12:44 am

จงขอบคุณพระเจ้าในทุกกรณี 
ใครว่าเรากำลังซวย  พระเจ้ากำลังขัดเกลาเราต่างหาก
อย่าไปฟังเสียงที่ทำให้เราขาดสันติสุขในพระเจ้าค่ะ
ยึดพระเจ้าไว้ให้แน่น ๆ แล้วเสียงคนเหล่านั้น จะไม่มีค่าพอจะทำร้ายเราได้  : xemo026 :
Ma~Ri~A

จันทร์ เม.ย. 12, 2010 12:26 pm

พระเป็นเจ้าสถิตอยู่กับเราเสมอ
ขึ้นชื่อว่าศาสนาคริสต์แล้ว ไม่ว่าจะนิกายใด
ก็เลือดสีเดียวกันทั้งนั้น
APaladin

ศุกร์ เม.ย. 16, 2010 11:40 pm

+L.O.V.E-->>JeSuS+ เขียน: โอมโดนว่ามาว่าการที่โอมต้องซวยๆเกิดจากการที่โอมห่างพระเจ้า  แต่การห่างที่เค้าเข้าใจคือการที่โอมไม่ได้ไปกลุ่มคริสเตียนกับเค้า เพราะตอนนี้โอทเปงคริสตังแล้ว โอมเชื่อว่าพระเจ้ารอเวลาที่เหมาะสมสำหรับโอม แต่โอมรู้สึกแย่กับคำพูดเฟล่านั้นจิงๆ ขอคำภาวนาให้โอมด้วยนะคับ
                  เครียดทำมัยคับ ถ้าเราเดินในทางที่ถูกก็ไม่มีไรต้องเครียด เพราะพระเจ้าจะนำทางเราเอง แต่ถ้าเราเครียดนี่ต้องคิดใหม่แล้วครับว่า
  จริงๆแล้ววางใจในพระองค์จริงหรือ หรือเรากำลังหลงระเริงกับสิ่งซึ่งพระองค์ไม่ประสงค์ ถ้าเครียดจากคนที่พูดก็เลิกเครียดได้เลยครับ เพราะเขาก็ต้องหันกลับมามองตัวเองเช่นกันว่าเขาพูดและทำตามประสงค์พระบิดาจริงหรือ หรือพูดไปตามใจมืดบอดของเขาเอง เราควรระวังการกระทำของตัวเราเองก่อนว่าพระบิดาพอใจใหม ก่อนจะมองว่าคนอื่นทำถูกแล้วหรือ?  สิ่งนี้ต่างหากที่สำคัญกับตัวเราเองจริงๆ เปลี่ยนมุมมองใหม่ดูครับแล้วจะเข้าใจโลกใบนี้มากขึ้น ว่ามันมีหลายด้านเราเองก็หลงได้ง่ายคนอื่นก็หลงได้เช่นกัน ระวังใจเราเองก่อนเป็นอันดับแรกๆเลยครับแล้วจะไม่เครียดกะโลกมากจนจิตตกไป
Nicolas.Not
ติดต่อ:

จันทร์ เม.ย. 19, 2010 1:50 am

การที่โอมต้องซวยเป็นหนึ่งในแผนการของพระเจ้า อย่าไปคิดมากเลย ถ้าอยากให้ทุกอย่างเป้นไปตามน้ำพระทัย ก็ทำใจเย็นๆ และสวดให้ผ่านไปได้ตามที่พระเราต้องการเถอะคับ
ตอบกลับโพส