+กลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้าอธิษฐานภาวนาเพื่อผู้ป่วย+

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

พฤหัสฯ. พ.ค. 20, 2010 4:43 am

รูปภาพ
มธ 9:27
ขณะที่พระเยซูเจ้ากำลังเสด็จออกจากที่นั่น คนตาบอดสองคนตามพระองค์ไป ร้องตะโกนว่า “โอรสของกษัตริย์ดาวิดโปรดเมตตาเราเถิด” เมื่อเสด็จมาถึงบ้าน คนตาบอดเข้ามาเฝ้าพระองค์ พระเยซูเจ้าจึงตรัสถามว่า “ท่านเชื่อว่าเราทำเช่นนั้นได้หรือ” เขาทั้งสองตอบว่า “เชื่อ พระเจ้าข้า” พระองค์จึงทรงสัมผัสตาของเขา ตรัสว่า “จงเป็นไปตามที่ท่านเชื่อเถิด” แล้วตาของเขาทั้งสองคนก็เริ่มมองเห็น

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า มีพันธกิจในการร่วมอธิษฐานภาวนาเพื่อผู้ป่วย

รูปภาพ

โดยผู้ที่มีการเจ็บไข้ได้ป่วยต้องการคำภาวนาเป็นพิเศษ ท่านสามารถลงชื่อและความเจ็บป่วยที่เป็น โดยอาจบอกชื่อจริง นามสกุลหรือนามนักบุญ หรือชื่อเล่น เท่าที่สามารถบอกได้ เพื่อระบุตัวตนให้คนที่จะอธิษฐานให้สามารถเจาะจงได้มากที่สุด

พร้อมบอกโรคหรือความเจ็บป่วย หรือเล่าอาการและความหนักเบาเช่น

มารีอา ยิ้มแย้ม แถมความสุข เจ็บป่วยด้วยโรค มะเร็งปอด ระยะที่3 เป็นมา 2ปีแล้ว หายใจลำบากมากขอคำภาวนาด้วย

หรือ

ด.ญ. นภาเพ็ญจรัส หรือน้อง แจ่ม ป่วยด้วยโรคหอบหืด เป็นมาแต่กำเนิด ตอนนี้อายุ8ปีแล้ว เล่นกีฬาอะไรไม่ได้เลย

หรือ

ผมชื่อเลย์ น.เยราด เป็นหวัด จามไม่หยุดมา2วันแล้ว ปวดหัวมากเลย ขอคำภาวนาด้วยครับ

รูปภาพ

โดยสมาชิกในกลุ่มจะอธิษฐานและสวดภาวนาให้ เป็นเวลา3วัน นับจากวันที่ท่านได้ขอคำภาวนาหรือได้เห็นข้อความ โดยท่านอาจกลับมาบอกเล่าคำพยานในกระทู้นี้ในการได้รับการรักษาจากองค์พระผู้เป็นเจ้า(ไม่ได้บังคับหากไม่สะดวก) หรืออาจขอคำภาวนาต่อได้ ในกรณีที่ยังเจ็บป่วยอยู่

โดยโปรดเข้าใจว่า การได้รับการรักษา ขึ้นกับความเชื่อของท่าน และ พระเมตตาของพระเจ้า ดังนั้นในการที่จะหายเจ็บป่วยหรือไม่ ขอให้วางใจในน้ำพระทัยของพระเจ้า ให้ทุกอย่างเป็นไปตามพระประสงค์ของพระองค์

รูปภาพ

และหากท่านกำลังรับการรักษาทางการแพทย์อยู่ ก็ขอให้รับการรักษาตามปรกติต่อไป เพราะพระเจ้าก็สามารถทำงานผ่านแพทย์ได้เช่นกัน

อนึ่งในการหายจากการเจ็บป่วยก็ด้วยพระเมตตาของพระเจ้าไม่ว่าจะผ่านความเชื่อของท่าน คำภาวนาของคนรอบข้าง หรือการรักษาของแพทย์ ก็ขอให้ท่านถวายพระพรและขอบพระคุณพระเจ้าในพระเมตตาของพระองค์

รูปภาพ

ในกรณีที่ท่านไม่ได้หายจากการเจ็บป่วยฝ่ายร่างกาย พระเจ้าอาจประทานการรักษาฝ่ายจิตใจ หรือประทานการบรรเทา ซึ่งพระเจ้าทรงทราบดีว่า สิ่งใดที่ดีที่เหมาะกับเรา และแม้แต่ความเจ็บป่วยเมื่อถวายแด่พระเจ้าร่วมในพระมหาทรมานของพระองค์ก็เป็นฤทธิ์กุศลที่สูงส่งอย่างหนึ่ง จึงขอให้พระเจ้าได้ประทานความเข้าใจ และการยอมรับในน้ำพระทัยของพระองค์แด่ทุกท่านด้วย

------------------------------------------------------------------------------------

ท่านสามารถร่วมภาวนาขอพระเมตตาและพระพรการรักษาให้ตนเองและผู้อื่นได้ ด้วยวีธีการอธิษฐานที่เรียบง่าย หรือการสวดภาวนาในแบบที่ท่านถนัด แต่หากท่านต้องการแนวทางการอธิษฐาน ขอแนะนำบทภาวนานี้

รูปภาพ

บทภาวนาเพื่อขอรับการรักษาโรค

ในพระนามพระเยซูแห่งนาซาแร็ธ ซึ่งโดยอาศัยพระฤทธานุภาพอันยิ่งใหญ่ ในฐานะพระเจ้า และโดยพระนามอันทรงฤทธิ์อำนาจช่วยให้รอด ข้าพเจ้าขอประณามและขับไล่จิตแห่งความป่วยด้วยโรค..........................(ระบุความเจ็บป่วยของท่าน) ขอมอบถวายแด่พระเยซูพระเจ้าพระผู้ไถ่ของข้าพเจ้า

ขอพระองค์โปรดขจัด...(จิตแห่งความเจ็บป่วย).... นี้ให้สิ้นไป ตามพระประสงค์ ข้าพเจ้าวิงวอนขอพระจิตผู้ศักดิ์สิทธิ์โปรดเสด็จมาประทับแทน ขอพระองค์ประทับอยู่ ณ ที่นี้ตลอดไป และโปรดอย่าปล่อยให้...(จิตแห่งความเจ็บป่วย)... นี้กลับคืนมาอีกเลย

ทั้งนี้ ขอพึ่งพระบารมีพระเยซูคริสต์เจ้า อาแมน.

สวด ข้าแต่พระบิดา, วันทามารีอา, สิริพึงมีฯ 3 จบ
Jeab Agape
~@

จันทร์ พ.ค. 24, 2010 7:52 pm

ครับจะภาวนาให้ เมื่อวิงวอนเพื่อคนเจ็บไข้ได้ป่วย : emo036 :
กุญแจซอล

อาทิตย์ มิ.ย. 20, 2010 12:36 pm

จะขอช่วยด้วยอีกคนนึงค่ะ
rosa-lee

พฤหัสฯ. ม.ค. 06, 2011 4:22 pm

ขอพระเมตตาของพระองค์สถิตย์อยู่กับพวกลูกเสมอเทอญ :s005: :s005: :s005:
fukky

อาทิตย์ มี.ค. 27, 2011 7:53 pm

พระเจ้าข้าโปรดทอดพระเนตรมายังข้าบริการของพระองค์ผู้กำลังประสบความอ่อนแอฝ่ายกายโปรดประทานความชื่นชมชุบชูวิญญาณซึ่งพระองค์ได้ทรงเนรมิตขึ้นเพื่อว่าเมื่อความเจ็บปวดได้ทำให้ลูก หมดมลทินแล้วลูกจะได้รับการรักษาให้หายในไม่ช้าอาศัยพระเมตตาของพระองค์เดชะพระคริสตเจ้า :s002:
Pinongnoi

อาทิตย์ พ.ค. 01, 2011 10:18 pm

:s002: :s002: สวัสดีครับ ผมชื่อ วุฒิไกร จินตนาวิเศษกุล หกล้มทำให้ข้อศอกหักต้องผ่าตัดและดามเหล็กที่กระดูกข้อศอก และผ่านการผ่าตัดมาประมาณ 1 เดือน ล่ะครับ แต่ข้อศอกของผมยังงอได้ไม่ดีครับ เป็นข้อศอกติดหลังการผ่าตัดครับ ผมอยากได้คำภาวนาอย่างมากครับให้ข้อศอกของผมกลับมางอได้ปกติ ครับ และตอนนี้อยู่ในช่วงทำกายภาพอยู่ครับ ขอขอบคุณสำหรับคำภาวนาของทุกๆๆ ท่านน่ะครับ ขอให้ทุกๆๆ ท่านมีสุขภาพที่แข็งแรงน่ะครับ พระเจ้าอวยพรครับ
Hotty2539

พฤหัสฯ. พ.ค. 05, 2011 10:52 pm

เพื่อนผมโดนลูกหลงของการตีกันเป็นสมองบวมอยู๋โรงพยาบาทพระปกเกล้า จันทบุรี
ชื่อนายขจรพงษ์ ธรรมมุทิศ
ขนาดนี้ยังนอนมิได้สติโปรดช่วยภาวนาช่วยเขาด้วยครับตัวผมเองก็กำลังภาวนาด้วยครับผม
Hotty2539

เสาร์ พ.ค. 21, 2011 8:53 am

เพื่อนผมดีขึ้นมากดีวันดีคือขอบพระคุณมากครับผมวันนี้ผมอยากจะมาขอความช่วยเหลืออีกคือว่าคุณย่าและคุณปู่ที่บ้านป่วยและโรคเยอะมากครับผมแต่วันนี้กระผมจะแยกเป็นรายๆๆๆว่าเป็นไงให้ครับ

นางวิไล วีระธรรม อายุ78 ปี ป่วยเป็นโรคงูสวัสดิ์ถึงจะหาแล้วแต่ก็ยังเจ็บบริเวณที่เป็นอยู่ครับโรคที่สองเป็นโรคมะเร็ง(แต่ส่วนไหนไม่ทราบครับ)และเดินไม่ค่อยจะไหววันๆๆเอาแต่นอนอยู่ในบ้านของแกอต่ก็เดินออกกำลังการบ้างคุณย่าบอกว่าถ้าย่าหายย่าจะไปล้างบาปเป็นครต(ดีใจมากๆๆๆเพราะวันนั้นผมเอาเหรียญแม่พระอัศจรรย์ไปให้คุณย่าปกติคุณย่าเป็นคนธรรมะธรรมโมเป็นคนพุทธด้วยก็ไม่ค่อยชอบแต่เหมือนอะไรดลใจย่าบอกว่าถ้ามันอัศจรรย์นักก็ถ้าทำให้หายได้ก็จะไปเป็นคริตครับส่วนโรคอื่นๆๆก็เกือบหายแล้วเหลือ3อย่างนี้ล่ะไม่หายสักที

คนต่อมาเป็นคุณปู่ผมชื่อนายส่ำ วีระธรรม อายุเท่าในหลวงง่ะครับก็ประมาณ80ขึ้นคนนี้ดื้อมากๆๆๆสั่งห้ามกินอะไรก็ไม่เชื่อตัวเองโรคก็เยอะมาที่โรคกันดีกว่าครับที่เป็นหนักๆๆคือโรคกระเพาะ โรคเบาหวาน โรคลมเวียน แล้วก็อ้วนไปแต่นี้คงไม่คิดมากและครับ ช่วยกรุณาสวดให้ปู่กับย่าผมหายไวๆๆนะครับจะได้พากลับไปหาพระบิดาผมเชื่อว่าเขาก็เป็นแกะหลงทางเหมือนผม :s002:
Holy

อาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 11:44 pm

ขอพระเจ้าทรงประทานพระเมตตาและการรักษาทุกท่านทั้งฝ่ายกายและฝ่ายวิญญาณ
Hotty2539

อาทิตย์ ก.ย. 09, 2012 10:26 am

ขอคำภาวนาให้ก๋งผมด้วยครับวันนี้ก๋งล้มหัวฟาดพื้นแล้วเลือดออกในสมองเล็กน้อยพักรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลช่วยภาวนาด้วยนะครับขอบคุณครับ ก๋งชื่อส่ำ วีระธรรม :s002:
เมจิ

พุธ ก.ย. 12, 2012 8:10 pm

ขอคำภาวราให้เมจิด้วยน่ะค่ะ :s012: ชื่อ ด.ญ ธัญญาเรศเเสนยานุสิน ป่วยเป็นโรคภมูิเเพ้ขั้นรุนเเรง คือว่ารักษายังไงก็ไม่หายอ่ะค่ะสวดให้ด้วยน่ะค่ะ :s008:
* ST. Dominic *

จันทร์ พ.ย. 17, 2014 2:32 am

ขอคำภาวนาเพื่อ คุณพ่อ และ คุณ แม่ ของข้าพเจ้าด้วยคะ. ตอนนี้อยู่ ICU ทั้งคุณพ่อและคุณแม่ คะ.
* ST. Dominic *

พุธ พ.ย. 19, 2014 7:39 am

รอคำภาวนาอยู่นะคะ. ตอนนี้เครียส สวดคนเดียวด้วยความตั้งใจที่หน้าห้อง ICU. หวังว่าพระจะทำอัศจรรย์. รอมาเป็นสัปดาห์ ค่าใช้จ่ายก็มากขึ้น. อยากตายเพราะไม่มีเพื่อนมนุษย์คนใดจะสนใจ !!!!!
rosa-lee

พฤหัสฯ. พ.ย. 05, 2015 11:10 pm

ขอบคุณพระเจ้า :s005:
ตอบกลับโพส